[Funland] Mua dao làm bếp sản xuất tại Nhật ở đâu?

DHa2015

Xe container
dao Nhật thì em ko rõ cụ tỉ, chứ nhà em xài dao 2 thằng người Zwilling thì thế mạnh của nó ko phải là sắc ạ, mà là đẹp, sạch, ko ố, hoen, ko sước, ko mùi kim loại và đặc biệt là lâu phải mài lại.
còn về độ sắc, cứng hay để pha thịt lợn, chặt thịt chó thì thua xa dao Đa Sỹ
Chuẩn. Em dùng 3 năm nay ròi. Cứ 2 tháng 1 lần là phải kéo cưa nó chục nhát trên cái que mài dao của nó.

Patriots

Xe lăn
Lâu lâu mới mài lướt qua khoảng chục cái mất chục giây. Nhanh thôi ạ.

Euro2CityStar

Xe lăn
Đùa chứ .
Nắn gân ông em thớt bằng bộ dao kia phát , im re cứ tảng lờ đi.

Đúng là chỉ giỏi tạo sóng chém gió .

DHa2015

Xe container
Cụ cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán hãng dao này mà hàng chuẩn không ạ.
Search shop dao zwilling Thành Ngọc.
Nhớ mua loại 2 thaèng người nhá. Loại 1 thằng ko ra gì đâu.

chemotech

Xe điện
Cụ cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán hãng dao này mà hàng chuẩn không ạ.
Bên cháu có dao Đức xịn đồ của Zwilling loại có 2 thằng người, bộ đủ tất cả các món, gồm cả block gỗ, kéo và thanh mài dao. Giá cũng rất đẹp là đồ xịn, cụ ý định dùng dao Đức Pm cháu nhé. Bộ này chỉ không có dao chặt to bản kiểu như dao thái phở thôi.

Nếu ưng cụ pm cho cháu nhé, bộ 2 thằng người: Zwilling của Đức xịn ạ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em đi mua dao, em thử lưỡi dao luôn. Nên hàng Nhật xịn hay đểu đừng hòng lừa em. Em đã bỏ mấy cái chủ nhật để tìm mua dao Nhật tại HN nhưng chưa mua được. Em đã vào cả chục cửa hàng bán dao Nhật tại 1 số siêu thị quảng cáo là hàng Nhật nội địa. Nhưng chẳng có con dao nào họ bán là sản xuất tại Nhật cả. Bằng chứng là sau màn test dao của em, Họ đều nhận là ko phải sản xuất tại Nhật như quảng cáo, Mà sản xuất tại Trung Quốc theo mẫu mã của Nhật, Sau đó dân tem mác cho ra dáng chữ Nhật,...
Nói chung cụ nào biết chỗ nào bán dao Nhật xịn tại HN không ạ?
Cụ thử chỗ siêu thị Nhật Bản ở Trần Quốc Toản chưa ạ? Em mua 1 bộ ở đây dùng thấy ổn.

induktion

Xe đạp
Bên cháu có dao Đức xịn đồ của Zwilling loại có 2 thằng người, bộ đủ tất cả các món, gồm cả block gỗ, kéo và thanh mài dao. Giá cũng rất đẹp là đồ xịn, cụ ý định dùng dao Đức Pm cháu nhé. Bộ này chỉ không có dao chặt to bản kiểu như dao thái phở thôi.

Nếu ưng cụ pm cho cháu nhé, bộ 2 thằng người: Zwilling của Đức xịn ạ.
bộ này giá bao nhiêu thế cụ ơi

tuandigi

Xe tải
Em định mua một số dao làm bếp loại của Nhật sản xuất và gia công tại Nhật(Không phải loại giả Nhật do TQ sản xuất đâu nhé). Em ở Hà Nội, vậy em có thể mua ở đâu? Nhờ các cụ tư vấn giúp.
Vodka em xin được rót sẵn. Kính các cụ.
Có vẻ xu hướng dùng hàng nội địa JP ngày một nhiều. Em cũng khoái nhưng mỗi tội giá mắc thật!

ALTIS 98

Xe buýt
5 củ chẵn ơ lên độ này cao quá, cả bộ nặng những 4kg nên giá đẹp như vậy ạ.
Cụ cho em hỏi là cụ có bán lẻ không, em chỉ cần dùng một số con thôi còn nếu mua cả bộ thì phí phạm quá.

NNS

Xe ngựa
Cụ cho em hỏi là cụ có bán lẻ không, em chỉ cần dùng một số con thôi còn nếu mua cả bộ thì phí phạm quá.
mua lẻ cụ qua cái tiệm bepxin ở Bùi Thị Xuân hay cái cửa hàng đầu Lê Văn Hưu ý, thấy nó bán đầy cả set lẫn pst

Patriots

Xe lăn
Cháu thấy trên này có cụ gì ở Đội Cấn, rồi cụ gì ở Lê Văn Hưu chuyên đồ xách tay đấy cụ ạ. Cụ check thử xem. Mà thấy cụ đấy đang rao xách hộ đồ về đó cụ.

chemotech

Xe điện
Lẻ thì cháu chịu rồi, cụ thể cụ định lấy cái gì? Thì có thể Orde và ship về, nhưng mua lẻ ngay cả bên đó không rẻ cụ ạ, 60 euro một con Zwilling là rất bình thường, con dao tỉa nhỏ tý còn có giá 39 ơ.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cụ cứ đem 1 đoạn dây thép làm dây phơi tới (Cái này có độ cứng khoảng 50 HRC thôi)
Thông thường dao rèn thủ công của ta đánh bằng nhíp xịn thì lấy lưỡi dao cạo thật mạnh vào đoạn dây thép đó, nếu phần lưỡi dao cạo bay phần thịt thép của đoạn dây thép đó mà lưỡi dao không hề hấn gì tức là dao làm tốt, thông thường nhíp xe sau khi tôi sẽ thừa sức làm chuyện đó, thậm chí chặt đứt đoạn dây thép đó mà lưỡi không hề bị cờn, mẻ
Đạo Nhật, Đức,... mà không làm được mấy bài test đơn giản đó ===> đích thị là dao đểu
Ông e là thợ quân giới sau đó chuyển nghành làm thợ nguội xịn dạy thử dao như sau:
Lấy phần lưỡi dao để chếch khoảng 30-45 độ hơi ấn nhẹ xuống góc thanh thép thường hoặc sống con dao khác cũng được, nếu cảm thấy lưỡi dao mắc lại thì là tốt còn nếu nó trượt đi thì ko dao đảm bảo độ cứng khi tôi.

Nhân tiện cụ nào biết mua cái máy mài dao thường thường ở đâu ko, dao INOX bây h mài thường hơi khó sắc.

Nếu cụ nào quen thợ rèn xịn thì ko nên đánh dao bằng ca vòng bi nhé, cái ấy giòn, dao đánh tốt nhất là dùng thép nhíp xịn, dẻo mà cứng.

Chỉnh sửa cuối:

canhhoabatdiet

Xe container
Ông e là thợ quân giới sau đó chuyển nghành làm thợ nguội xịn dạy thử dao như sau:
Lấy phần lưỡi dao để chếch khoảng 30-45 độ hơi ấn nhẹ xuống góc thanh thép thường hoặc sống con dao khác cũng được, nếu cảm thấy lưỡi dao mắc lại thì là tốt còn nếu nó trượt đi thì ko dao đảm bảo độ cứng khi tôi.

Nhân tiện cụ nào biết mua cái máy mài dao thường thường ở đâu ko, dao INOX bây h mài thường hơi khó sắc.

Nếu cụ nào quen thợ rèn xịn thì ko nên đánh dao bằng ca vòng bi nhé, cái ấy giòn, dao đánh tốt nhất là dùng thép nhíp xịn, dẻo mà cứng.
Cụ mua đá mài Nhật loại King ấy. Có độ nhám 1000/6000 mài là tuyệt vời
Em nó đây: Nhám 1200

Còn đây là viên 1000/6000:

Mài dao nào cũng thích cả