[Funland] Mua dao làm bếp sản xuất tại Nhật ở đâu?

Ti tach

Xe buýt

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xin lỗi các cụ đợt vừa rồi em tập trung triển khai các công việc liên quan đến cửa hàng nên ít lên diễn đàn.
Hiện nay em đã xong trang web chuyên dao Nhật chính hãng : daonhatkatana.com
Cũng như update thườn xuyên trên trang Facebook Katana- dao Nhật chính hãng
Nên các bác có thể tham khảo các dòng dao nhé. Và các bác có gì cần hỏi thì inbox trực tiếp trên Facebook giúp em ạ, chat chit cho tiện.
Xin cảm ơn các bác luôn luôn ủng hộ cửa hàng em.

SimbaThang

Đi bộ
Em thấy nhiều cụ bảo mua đá về mài vài lần là quen tay là không chuẩn. Nhà em làm mộc, từ nhỏ cũng được làm quen với đục, búa, đá mài.... (em không theo nghề này, chỉ là nhà có xưởng nên hay xuống đó để chơi và nghịch đồ của đội thợ). Để mài được cái đục, lưỡi bào... không phải đơn giản chứ đừng nói đến mài dao. Dùng đá mài mịn mài thấy nó nhẵn và sáng trắng lưỡi nhưng thật ra chả hề sắc lắm. Dùng vài lần là thấy cùn lại rồi. Để luyện được cữ tay ổn định thì em nghĩ phải tôi luyện hàng ngày trong một vài năm thì mới ổn được.

P/s: Em đang mê con Sun Classic quá mà đạn hết, vợ lại mới đẻ cụ Quang Khang ạ. Mua về bà ngoại dùng không để ý sợ hỏng mất. Mà dòng Classic này không có loại không vân hả cụ? Với cả cụ nhập thêm cái kẹp mài và thanh để dao nam châm đi ạ...

Em bán Dao Nhật nhé,Bác nào có nhu cầu ghé thăm facebook Hoàng Trương ạ

jazzzzz

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi bộ dao sứ của lock&lock dung cố ổn không, có dễ mài k ạh

thuankhuonmau

Xe điện

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e cũng dùng cái cắt móng tay. Chắc 10 năm vẫn sắc và mới. Dao của nó cầm trên tay ngon ngọt lắm cụ ah
Thấy nó sắc cũng thích, định mấy lần tìm mua mợ ạ! Nhưng cuối cùng thấy toàn bác giúp việc dùng mình có dùng đâu! Mà bác ấy bảo con dao cũ ngon rồi... Nên đành dừng lại ở cái cắt móng tay.

thuankhuonmau

Xe điện
Thấy nó sắc cũng thích, định mấy lần tìm mua mợ ạ! Nhưng cuối cùng thấy toàn bác giúp việc dùng mình có dùng đâu! Mà bác ấy bảo con dao cũ ngon rồi... Nên đành dừng lại ở cái cắt móng tay.
Nó còn có cái nhíp nhổ lông nách nữa cụ ah :D

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dao sứ thì em có 1 số nhận xét:
Ưu điểm:
+ trông sang trọng và sạch được thời gian đầu
Nhược điểm:
+ mau cùn lại rất khó mài
+ chỉ sạch được thời gian đầu, sau vài tuần trông ố vàng đen, xấu kinh

Theo quan điểm cá nhân em, em nghĩ Dao sứ chỉ hợp với gọt hoa quả. Chứ làm bếp chính mà dùng dao sứ thì cũng mau chán lắm.
Các bác vào trang web DAONHATKATANA.COM bên em, có thể nghiên cứu tất cả các loại dao, bao gồm cả dao sứ nữa.
Nhưng nếu đã thick dùng dao Nhật thì em nghĩ không nên mua dao sứ. Kể cả KYOCERA. Chỉ phù hợp với ai mua về làm cảnh là chính ạ.
https://daonhatkatana.com/uu-diem-va-nhuoc-diem-cua-dao-su

Dao gốm này mài sao được cụ ơi!!!

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
CCCM cho e hỏi e có con dao zwilling nó cùn bây giờ muốn mài lại cho sắc thì làm ntn nhỉ?

NNS

Xe ngựa
CCCM cho e hỏi e có con dao zwilling nó cùn bây giờ muốn mài lại cho sắc thì làm ntn nhỉ?
cụ Katana Quang Khang trên đang có chương trình mài dao giùm đó, em định mang qua mài giùm bộ dao Nhật mua của cụ ý, tiện nhặt cái đá mài luôn mà nắng quá ngại đi:))

Quang Khang

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thuận tay trái mà các loại dao Nhật 1 lưỡi toàn dùng cho tay phải
Bên Katana có bán cả dao tay trái mà bác.
Về cơ bản, dao Nhật một mặt chỉ có 2 loại chính là Deba và Sashimi, nếu bác làm bếp Nhật thì mới cần, còn không thì cứ dòng dao Nhật nhưng kiểu Âu (vát 2 mặt) mà dùng bác ạ. Tiện lợi, đẹp mà giá lại mềm so với dao Nhật truyền thống.