Mua chung cư bây giờ hay đợi thêm

đấy ạ, bạn cụ đã đã nói thế thì em cũng chả ngại làm cụ phật lòng nữa. căn ban công hướng tây mà tháng 6 tháng 7 hà nội chỉ dám nói là ko muốn ngồi trong nhà. nhiều khi đi làm về rồi chỉ muốn la cà cho đến tối hẳn mới về nhà, tắm rửa xong bật điều hòa rồi ngủ luôn. th em họ em thuê 1 căn 2 ngủ cũng hướng tây, lắp đủ các kiểu rèm cuốn, dán kính chống nóng, cơ mà hè ko bật điều hòa đảm bảo ko chịu đc.
nhưng nếu căn của cụ mà có 1 tòa khác chắn trc mặt thì lạiđỡ hơn.
dạ. nó k có gì che chắn. thôi thì cơ bản 90% bảo là tránh dc nên tránh. chắc e lấy căn 2 ngủ, ban công tây nam, một mặt đông nam, 73m2. vừa đỡ tiền vay ngân hàng. haha. à cụ cho e tham khảo thêm: làm sàn nhựa giả gỗ thì có bền đẹp k cụ (tất nhiên là k đẹp bằng gỗ thật) e tính làm nhựa or sàn đá cho đỡ tiền ạ

Bình metropolis

Đi bộ
Quảng cáo rao vặt sai quy định

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tố Hữu

Xe tải
dạ. nó k có gì che chắn. thôi thì cơ bản 90% bảo là tránh dc nên tránh. chắc e lấy căn 2 ngủ, ban công tây nam, một mặt đông nam, 73m2. vừa đỡ tiền vay ngân hàng. haha. à cụ cho e tham khảo thêm: làm sàn nhựa giả gỗ thì có bền đẹp k cụ (tất nhiên là k đẹp bằng gỗ thật) e tính làm nhựa or sàn đá cho đỡ tiền ạ
Món đấy em không rõ cụ ơi, trước giờ em chỉ toàn ở nhà lát gạch :D cụ thử lập topic riêng hay tìm mấy topic khác trong box này xem, các cụí tư vấn nhiệt tình lắm

Tố Hữu

Xe tải
E hiện có căn 3pn full nội thất bên vinhome metropolis 120m căn góc view hồ ngọc khánh dg nguyễn chí thánh . Muốn bán giá 10.5 tỷ . Bác nào mua thì ới e nhé
các cụ vào đây chào toàn hàng to tiền, dân nghèo bọn em gánh sao đc ạ :(
cụ ở khu nào ạ, em hiện đang bán Vinhome Smart city, chung cư tầm tài chính của cụ quá nhiều căn đẹp. Quan trọng vị trí này cực tốt, ngay gần SVĐ Mỹ Đình, đường đua F1 và các dự án thấp tầng khác, không lo mất giá. Nhà của Vin thì khỏi nói rùi. Sau này cụ bán hay cho thuê cực lãi vì ng Hàn và ng Nhật về đấy thuê nhiều cụ ạ. Nếu cụ quan tâm thì ib e nhé.

Sent from SM-N975F via OTOFUN
huhu, sao cụ lại vang em :( em bắt đền.

0978617028

Xe hơi
theo em cụ nên để hết vào bank, khi nào vỡ thì cụ bung lụa cho em

Tranducduong

Xe tải
Em có tầm 3 tỏi cố gắng chút nữa vay mượn cũng tầm 3,5
Muốn tìm căn cc 3N khu Ngoại Giao đoàn tầm 90m2 ko biết có quá ko các cụ nhỉ? Trước tết năm ngoái em gái em múc dc căn ở khu đó 2,5 tỏi view Cv Hoà Bình khá ok!

Okane.

Xe đạp
em mà có 8 9 tỷ như cụ em cũng gia nhập hội nông dân :)) làm cái nhà đất mà ở, ở lưng trời làm gì nhỉ
Nhiều khi cái nhà lưng trời lại là căn thứ 2 hoặc thậm chí thứ n ấy chứ cụ. Còn đâu tài chính đó gia nhập hội nông dân thì quá tươm rồi.

chamuchalong

Xe tải
Chơi sàn gỗ công nghiệp thôi, phòng rộng quá thì 12mm còn nhỏ thì 8mm cũng ổn cho rẻ. Hàng Malay hoặc Thái phù hợp với nóng ẩm mình. giá tầm 280k/m2 + phụ kiện loại 8mm và 340k cho loại 12mm.

Tố Hữu

Xe tải
4 5 tỷ mua nhà đất nội thành ngon rồi mà. quá nhiều lựa chọn.
chung cư mà 4 5 tỷ là xịn lắm rồi.
tầm tiền này vẫn phải ở trong ngõ cụ ạ, hàng xóm láng giềng điện nước các kiểu các thứ. nhà đất nội thành mà trong vành đai 3 muốn ngon, ít nhất ngõ ô tô cũng phải 7 tỷ

chung cư thì đúng 4 5 tỷ xịn lắm cụ ạ

anh.tuan

Xe tải
Chung cư thì cụ cứ đi thuê đi. Để tiền đấy mà gửi ngân hàng, mua vàng, mua đô, mua nhân dân tệ.
Chờ 1đến 2 năm nữa rồi tính. Lần khủng hoảng trước dật dẹo đến tận 2015 mới hồi. Trong khi ngoi ngóp từ 2011.

Longtime No See

Xe tải
đúng như dự đoán của nhiều cụ, sáng nay có một bạn sale gửi em bảng giá điều chỉnh cho tháng 11. em mới check qua vài dòng thấy 1 số căn hạ nhiệt chút xíu. hehe. như vậy là kế hoạch cắm cả cục to vào ngân hàng của em để sang năm thêm được vài m2 đã gọi là bước đầu thành công :D
buồn xíu là lãi nh giờ thảm quá, sang tháng 12 đến hạn lĩnh lãi xong em cũng ko biết phải để đâu nữa.
up lên cho các cụ bóng bàn tiếp
Mừng cho cụ, sang năm lại có nhà to hơn :D

Tố Hữu

Xe tải
Chung cư thì cụ cứ đi thuê đi. Để tiền đấy mà gửi ngân hàng, mua vàng, mua đô, mua nhân dân tệ.
Chờ 1đến 2 năm nữa rồi tính. Lần khủng hoảng trước dật dẹo đến tận 2015 mới hồi. Trong khi ngoi ngóp từ 2011.
Danh mục đầu tư của cụ hiểm quá, có cả nhân dân tệ :))

Mừng cho cụ, sang năm lại có nhà to hơn :D
Haha, chỉ mong giá bớt ảo để mọi người cùng có lợi cụ ạ

ngắn gọn là mua để làm gì
- mua để ở thì ko bao giờ là sai, còn hơn đi thuê. chung cư đâu ko biết chứ chung cư Hà Nội mà cứ đợi cho nó rẻ mới mua thì xin mời đợi dài dài. chỉ những khu xa, khu quá cũ nó mới rẻ đi đáng kể cho mà mua.
còn khu mà các bạn thích thì nó ko rẻ đi đâu hoặc rẻ đi rất ít, ko lẽ đợi 10 năm mới mua? - mà lúc ý nó cũng cũ rồi
- đầu tư thì giờ gần như ko có chung cư nào mua mà đầu tư ra lãi dc cả. trừ khi mua dc giá ngoại giao rẻ hẳn đi so thị trường.
mua đất nền , thổ cư, liền kề sinh lời hơn nhưng cũng còn tùy, vẫn có rủi ro
em cũng chưa có nhu cầu cần nhà gấp ngay, vì cả nhà vẫn đang đi công tác ở nước ngoài. cứ nghe ngóng theo dõi, tiền thì cất ngân hàng. cũng chả lo mất trắng cụ nhỉ.

Chơi sàn gỗ công nghiệp thôi, phòng rộng quá thì 12mm còn nhỏ thì 8mm cũng ổn cho rẻ. Hàng Malay hoặc Thái phù hợp với nóng ẩm mình. giá tầm 280k/m2 + phụ kiện loại 8mm và 340k cho loại 12mm.
cụ cho e hỏi thêm chút: sàn công nghiệp thì có được tầm 5-6 năm k ạ? với ở hà nội có địa chỉ nào uy tín cụ gt cho e cái với. Và theo cụ có nên để chủ đầu tư nó làm luôn cả: trần thạch cao, sàn gỗ k ạ? vì nếu e muốn làm riêng thì chủ đầu tư sẽ tách các khoản đó ra. e cảm ơn.

anh.tuan

Xe tải
Danh mục đầu tư của cụ hiểm quá, có cả nhân dân tệ :))

Haha, chỉ mong giá bớt ảo để mọi người cùng có lợi cụ ạ

em cũng chưa có nhu cầu cần nhà gấp ngay, vì cả nhà vẫn đang đi công tác ở nước ngoài. cứ nghe ngóng theo dõi, tiền thì cất ngân hàng. cũng chả lo mất trắng cụ nhỉ.
Cụ đừng đùa, nó tăng lên 30% nữa là ít. Mỹ nó chả để yên đâu. Việt nam còn bị doạ kìa.

Tố Hữu

Xe tải
Cụ đừng đùa, nó tăng lên 30% nữa là ít. Mỹ nó chả để yên đâu. Việt nam còn bị doạ kìa.
Hay là em nghe cụ bỏ 100tr đầu tư ndt. Đến tết mà lên đc 30% em mời cụ bữa tất niên. Còn không thì cụ mừng tuổi em nhá 😂

chamuchalong

Xe tải
Sàn gỗ 5 tới 6 năm là bình thường mà. Không dính nước thoải mái. Dính ít cũng không sao. Loại đắt thì nó làm chống xước cao hơn do phủ lớp nhôm dày hơn Ac3 hay Ac4 đó. Trần Thạch cao cụ thuê thợ thiết kế theo mẫu và làm thôi. Xương Vĩnh Tường và tấm Thái hoặc Đức có chống ẩm hoặc không. Đặt sơn về cho thợ sơn. Chung cư sợ nhất là khó ra vào. Time không thoải mái chứ giám sát làm kỹ hợp lý hơn nhiều.

Sàn gỗ 5 tới 6 năm là bình thường mà. Không dính nước thoải mái. Dính ít cũng không sao. Loại đắt thì nó làm chống xước cao hơn do phủ lớp nhôm dày hơn Ac3 hay Ac4 đó. Trần Thạch cao cụ thuê thợ thiết kế theo mẫu và làm thôi. Xương Vĩnh Tường và tấm Thái hoặc Đức có chống ẩm hoặc không. Đặt sơn về cho thợ sơn. Chung cư sợ nhất là khó ra vào. Time không thoải mái chứ giám sát làm kỹ hợp lý hơn nhiều.
dạ, e cũng tính làm sàn công nghiệp như cụ nói, với trần thạch cao thuê ngoài, nội thất thì thuê 1 cty cho nó thiết kế, tư vấn luôn ạ. còn chủ đầu tư thì e chỉ lấy: full vệ sinh, đi điện, đèn nhỏ lắp trần,,,,