Mua chung cư bây giờ hay đợi thêm

Tố Hữu

Xe tải
năm covid thứ 2, đợt dịch thứ 4, em lại ủn lên cho các cụ có nhu cầu vào bàn

RealHomes

Xe tải
Cụ viết bài từ mùa dịch này sang mùa dịch khác. Thế cụ đã đầu tư được căn nào chưa cụ

đấy ạ, bạn cụ đã đã nói thế thì em cũng chả ngại làm cụ phật lòng nữa. căn ban công hướng tây mà tháng 6 tháng 7 hà nội chỉ dám nói là ko muốn ngồi trong nhà. nhiều khi đi làm về rồi chỉ muốn la cà cho đến tối hẳn mới về nhà, tắm rửa xong bật điều hòa rồi ngủ luôn. th em họ em thuê 1 căn 2 ngủ cũng hướng tây, lắp đủ các kiểu rèm cuốn, dán kính chống nóng, cơ mà hè ko bật điều hòa đảm bảo ko chịu đc.
nhưng nếu căn của cụ mà có 1 tòa khác chắn trc mặt thì lạiđỡ hơn.
Thì quá ngon chứ ko phải đỡ hơn cụ ạ

cụ cho e hỏi thêm chút: sàn công nghiệp thì có được tầm 5-6 năm k ạ? với ở hà nội có địa chỉ nào uy tín cụ gt cho e cái với. Và theo cụ có nên để chủ đầu tư nó làm luôn cả: trần thạch cao, sàn gỗ k ạ? vì nếu e muốn làm riêng thì chủ đầu tư sẽ tách các khoản đó ra. e cảm ơn.
Nên để họ làm nếu bạn ko yêu cầu quá cao.

Porco312

Xe máy
chưa đầu tư đc mới khổ chứ :)) cứ ôm vài tỷ trong ngân hàng xem cuối năm nay có thành giấy lộn không -_-
Em đọc post này của cụ từ hồi đầu, sau mấy tháng cũng quất được 1 căn 80m trên đường trùng tên với nick cụ luôn :D
Mua nhà giờ luôn thôi chứ đến lúc nào nữa ạ, có chỗ chui ra chui vào là ok rồi ạ.

Tố Hữu

Xe tải
Em đọc post này của cụ từ hồi đầu, sau mấy tháng cũng quất được 1 căn 80m trên đường trùng tên với nick cụ luôn :D
Mua nhà giờ luôn thôi chứ đến lúc nào nữa ạ, có chỗ chui ra chui vào là ok rồi ạ.
Chúc mừng cụ đã có chỗ an cư nhé :D thực ra nếu em ở VN thì em cũng mua luôn chả suy nghĩ rồi. Căn bản vợ chồng con cái vẫn đang đi công tác nc ngoài. Em lập topic để thăm dò nghe ngóng. Tiền vứt trong ngân hàng cũng xót ruột phết cụ ạ

Porco312

Xe máy
Chúc mừng cụ đã có chỗ an cư nhé :D thực ra nếu em ở VN thì em cũng mua luôn chả suy nghĩ rồi. Căn bản vợ chồng con cái vẫn đang đi công tác nc ngoài. Em lập topic để thăm dò nghe ngóng. Tiền vứt trong ngân hàng cũng xót ruột phết cụ ạ
Vâng vứt bank thì cũng hơi xót ruột thật. Sao cụ ko thử đầu tư chứng khoán hoặc bds xem sao ạ.

Tố Hữu

Xe tải
Vâng vứt bank thì cũng hơi xót ruột thật. Sao cụ ko thử đầu tư chứng khoán hoặc bds xem sao ạ.
cả hai vợ chồng em đều đang ở bên nc ngoài nên khó lắm cụ ạ. ủy quyền cho người khác đầu tư thì em ko tìm đc ai tin tưởng. Mà giao tiền của mình cho ng khác cầm còn xót ruột hơn. Thế nên thôi cứ vứt ngân hàng năm cầm 6% cho nhẹ đầu

RealHomes

Xe tải
Thôi chuyển về đầu tư biệt thự biển đi cụ =))))

Dự án Tecco Diamond có ok không các cụ ơi? Em muốn tìm hiểu thông tin về năng lực CĐT Tecco, có thể hoàn thành dự án này không @@. Cụ nào biết mách em với ạ.

nhim bong

Xe tăng
cả hai vợ chồng em đều đang ở bên nc ngoài nên khó lắm cụ ạ. ủy quyền cho người khác đầu tư thì em ko tìm đc ai tin tưởng. Mà giao tiền của mình cho ng khác cầm còn xót ruột hơn. Thế nên thôi cứ vứt ngân hàng năm cầm 6% cho nhẹ đầu
Ở nước ngoài mà vứt vào bank là hạ sách ròi cụ! Cố mà vứt vào đất! lúc về Việt Nam! sống có khi lại nhiều tiền hoặc trí ít bằng bank!

RealHomes

Xe tải
Ở nước ngoài mà vứt vào bank là hạ sách ròi cụ! Cố mà vứt vào đất! lúc về Việt Nam! sống có khi lại nhiều tiền hoặc trí ít bằng bank!
Nên vứt vào BĐS nghỉ dưỡng được không cụ ?

Tố Hữu

Xe tải
em cũng biết là bần cùng hạ sách rồi cụ ạ. mà ko còn cách nào khác. nhờ ông bà hai bên thì chả ai hứng thú đi xem đất hộ. xong rồi còn đến lúc kí giấy tờ sang tên thủ tục các kiểu, các cụ lại càng ngán. thôi cứ vứt bank 1 2 năm nữa về cầm 1 cục đi rải

nhim bong

Xe tăng
em cũng biết là bần cùng hạ sách rồi cụ ạ. mà ko còn cách nào khác. nhờ ông bà hai bên thì chả ai hứng thú đi xem đất hộ. xong rồi còn đến lúc kí giấy tờ sang tên thủ tục các kiểu, các cụ lại càng ngán. thôi cứ vứt bank 1 2 năm nữa về cầm 1 cục đi rải
Mua cũng phải đúng thời điểm cụ ạ! chúc cụ thuận lợi, cơ hội có của ăn của để chỉ 1 lần thôi cụ ạ, ko nắm bắt sau trượt mất, ko có cơ hội khác đâu.

dangnhdev

Xe đạp
Cụ giống em, em ở Việt Nam mà còn trẻ đang bận cày cuốc cũng không rảnh đi xem đất xem nhà, cũng không quen biết ai để chia sẻ. Dù giờ có 3 nhà rồi (đều là chung cư) nhưng khá lo lắng vì tiền rảnh rỗi vẫn để nhiều ở ngân hàng :(

RealHomes

Xe tải
Cụ giống em, em ở Việt Nam mà còn trẻ đang bận cày cuốc cũng không rảnh đi xem đất xem nhà, cũng không quen biết ai để chia sẻ. Dù giờ có 3 nhà rồi (đều là chung cư) nhưng khá lo lắng vì tiền rảnh rỗi vẫn để nhiều ở ngân hàng :(
Cụ cứ thấy dự án vị trí đẹp , vừa ý cụ , cđt uy tín và hợp tài chính là đc cụ ạ