Mua chung cư bây giờ hay đợi thêm

dangnhdev

Xe đạp
Cụ cứ thấy dự án vị trí đẹp , vừa ý cụ , cđt uy tín và hợp tài chính là đc cụ ạ
Mua chung cư của nhiều CĐT top 1 top 2, dự án cao cấp này nọ xong em cũng thấy khái niệm "uy tín" nó cũng mông lung lắm cụ ạ :(

RealHomes

Xe tải
Mua chung cư của nhiều CĐT top 1 top 2, dự án cao cấp này nọ xong em cũng thấy khái niệm "uy tín" nó cũng mông lung lắm cụ ạ :(
Ý kiến riêng của e thì Vin là thấp tầng - Sun là vừa cao tầng vừa thấp tầng - CĐT nước ngoài thì nghỉ dưỡng mặt biển đi đầu cụ ạ

Tố Hữu

Xe tải
Cụ giống em, em ở Việt Nam mà còn trẻ đang bận cày cuốc cũng không rảnh đi xem đất xem nhà, cũng không quen biết ai để chia sẻ. Dù giờ có 3 nhà rồi (đều là chung cư) nhưng khá lo lắng vì tiền rảnh rỗi vẫn để nhiều ở ngân hàng :(
cụ ít ra vẫn còn có 3 cái tài sản đảm bảo. em vẫn chưa mua bán đc gì, chưa sở hữu đc gì nên sốt ruột lắm đây

RealHomes

Xe tải
cụ ít ra vẫn còn có 3 cái tài sản đảm bảo. em vẫn chưa mua bán đc gì, chưa sở hữu đc gì nên sốt ruột lắm đây
Cứ bình tĩnh cụ ạ. Cụ thấy hợp với dạng nào thì tìm kĩ về dạng ấy. Ưng ý thì hết đợt cách ly vào đi xem r vào tiền là okee

Tố Hữu

Xe tải
Cứ bình tĩnh cụ ạ. Cụ thấy hợp với dạng nào thì tìm kĩ về dạng ấy. Ưng ý thì hết đợt cách ly vào đi xem r vào tiền là okee
Em chỉ mong từ giờ đến cuối năm tiền trong nh nó ko thành giấy lộn là em vui lắm rồi :( tình hình dịch ntn muốn lạc quan ko đc

dangnhdev

Xe đạp
Chung cư thì đảm bảo gì cụ nhỉ? Em thấy nó chỉ có xuống giá hoặc đi ngang, gửi bank lấy lãi còn hơn.

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
cả hai vợ chồng em đều đang ở bên nc ngoài nên khó lắm cụ ạ. ủy quyền cho người khác đầu tư thì em ko tìm đc ai tin tưởng. Mà giao tiền của mình cho ng khác cầm còn xót ruột hơn. Thế nên thôi cứ vứt ngân hàng năm cầm 6% cho nhẹ đầu
Tiền nó là mồ hôi nước mắt,tầm này mình suy nghĩ nó phải thấu đáo vs cẩn trọng dịch dã đang loạn lạc thế này,cụ nghe thì nghe người thân ,bạn bè,những người có kinh nghiệm từng trải,nghe oé gì vài cái thằng cò bẩn tuổi đời đôi mươi vừa lập nick vài ngày,cứ bình tĩnh mà nghe ngóng đã cụ ạ,tiền đi liền với ruột,đất cát nó là cái duyên,tầm này sống chết còn ko biết ra sao còn đòi đất nghỉ với chẳng dưỡng,đời thuở nào thằng chíp hôi trên răng dưới z đi buôn nước bọt lại rung đc thằng cầm đồng tiền
Cẩn thận đi đổ vỏ cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tố Hữu

Xe tải
Tiền nó là mồ hôi nước mắt,tầm này mình suy nghĩ nó phải thấu đáo vs cẩn trọng dịch dã đang loạn lạc thế này,cụ nghe thì nghe người thân ,bạn bè,những người có kinh nghiệm từng trải,nghe oé gì vài cái thằng cò bẩn tuổi đời đôi mươi vừa lập nick vài ngày,cứ bình tĩnh mà nghe ngóng đã cụ ạ,tiền đi liền với ruột,đất cát nó là cái duyên,tầm này sống chết còn ko biết ra sao còn đòi đất nghỉ với chẳng dưỡng,đời thuở nào thằng chíp hôi trên răng dưới z đi buôn nước bọt lại rung đc thằng cầm đồng tiền
Cẩn thận đi đổ vỏ cụ ạ
em cũng hiểu chứ cụ, tầm này mà đổ tiền vào đất có khi lại thành đầu tư dài hạn chục năm. Em xem tử vi thấy số em cung điền trạch ko tốt, cho nên em vững tâm ko xuống tiền, mặc dù cò vạc trong này PM em nổ cả inbox.
mẹ vợ em lại có duyên đất đai, có bao tiền tiết kiệm toàn đem đi mua lô đất, thấy ông bà thắng suốt. hồi đầu năm sốt đất em xót ruột quá giục ông bà đi xem, ông bà cứ bình chân như vại phán như đinh đóng cột là sốt ảo đấy, mang tiền vào giờ này chỉ có đi thoát hàng cho bọn cò. giờ nghĩ lại cũng may, tí thì ăn cám chôn vốn (đợt đấy em đc chào ở Đông anh với hòa lạc)