Mua bảo hiểm toàn bộ. Khi bị mất cắp, công ty bảo hiểm từ chối đền bù.

Tung Liu

Đi bộ
Chuyện là như thế này. Vào tháng 6 năm 2011 em có mua 1 em Huyndai i20 màu trắng và ngay sau đó em mua bảo hiểm của công ty bảo hiểm AAA. Khi làm hợp đồng họ có cam kết là nếu xe bị mất cắp thì công ty bảo hiểm sẽ đền bù thiệt hại. Cho đến tháng 2 năm 2012, em có để xe ở khu tập thể gần nhà và bị mất cắp. Công ty bảo hiểm đòi phải có xác nhận là có mất cắp của cơ quan công an, trong khi đó em 5 lần 7 lượt lên cơ quan công an trình bày và cơ quan công an nói rằng, họ không thể có kết luận là mất cắp vì họ chỉ biết là chiếc xe biến mất chứ không biết lý do là vì sao. Cho đến nay là gần 1 năm rưỡi, công ty bảo hiểm AAA liên tục lấy lý do này để không đền bù thiệt hại. Trong khi bên công an cũng không có tiến triển gì. Đây là 1 trong số những công văn trả lời giống nhau của công ty AAA:

Bác nào hiểu biết về luật pháp, cũng như có cách này hay ho có thể tư vấn giúp em được không ạ. Em xin trân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

snake00

Xe tải
công an điều tra năm rưỡi vẫn ko kết luận được gì à, năm rưỡi ko thấy xe là e nó bị mất rồi chứ, bác xem ách tắc ở đâu khâu ra giấy tờ :))

Tung Liu

Đi bộ
e cũng yêu cầu bên công an nếu năm rưỡi mà không tìm thấy thì đóng điều tra lại ơ, nhưng họ bảo họ vẫn sẽ còn điều tra dài dài :(

trinhban

Xe máy
e cũng yêu cầu bên công an nếu năm rưỡi mà không tìm thấy thì đóng điều tra lại ơ, nhưng họ bảo họ vẫn sẽ còn điều tra dài dài :(
Cụ đã bôi trơn cho xxx phường chưa. Không có bôi trơn thì cụ đợi đến tết công gô mới có cái xác nhận mất xe nhé!

kinkit

Xe tải
Cụ đã bôi trơn cho xxx phường chưa. Không có bôi trơn thì cụ đợi đến tết công gô mới có cái xác nhận mất xe nhé!
Trơn cái mama nó, người ta mất đồ nó ko những không tìm ,ko xác nhận , lại còn bôi , bôi vôi vào mồm chúng nó!

kinkit

Xe tải
Cụ làm việc với bọn XXX âm thầm ghi âm rồi đưa lên đây xem trình tự nó giải quyêt ntn? Nếu nó sai lên 1 số báo chống tiêu cực nhờ họ tìm lại công bằng.

khkdgs

Xe điện
Ô tô cũng mất tích không dấu vết cơ á.giờ em phải để ý cao độ mới được.

longvu

Xe tăng
Cụ chủ lưu ý cái thời hiệu 2 năm đấy, vụ của cụ đã đc 1,5 năm rồi, cụ chỉ còn đc khiếu nại trong vòng 0,5 năm nữa thôi

Mr Win

Xe buýt
chia buồn cùng cụ em thấy vụ này hơi hy hữu chẳng nhẽ ở việt nam 1 cái xe oto lại dễ bốc hơi như vậy sao
nếu cụ muốn đầy đủ giấy tờ thì làm như cụ không ổn và cụ sẽ không bao giờ đc đền bù vì về lý cụ đều thua bọn xxx phường toàn bọn ăn cắp ăn chộm không bằng con c h ó mà cụ lại làm việc với nó như con người thì e nghĩ là chúng nó không hiểu

Mr Win

Xe buýt
con mạ cái bọn xxx việt nam không biết đến bao giờ chúng nó mới thành người đc nhỉ

khoctham24113

Xe tải
Trường hợp này bên AAA làm thế là đúng rồi cụ ah. Cụ mất cả 1 chiếc xe không có công an kết luận thì họ lấy căn cứ gì để bồi thường cho cụ. Khi phát hiện mất xe trước tiên cụ thông báo cho công an để tiến hành điều tra làm việc, chứ mất cả cái ô tô bao nhiêu tiền vậy chứ có phải vài chục triệu đâu mà mấy ông ca ko nhảy vào điều tra. Đến bây giờ là 1 năm rưỡi rồi mà còn ko có kết luận thì không biết vụ việc của cụ nó thế nào???

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Chuyện là như thế này. Vào tháng 6 năm 2011 em có mua 1 em Huyndai i20 màu trắng và ngay sau đó em mua bảo hiểm của công ty bảo hiểm AAA. Khi làm hợp đồng họ có cam kết là nếu xe bị mất cắp thì công ty bảo hiểm sẽ đền bù thiệt hại. Cho đến tháng 2 năm 2012, em có để xe ở khu tập thể gần nhà và bị mất cắp. Công ty bảo hiểm đòi phải có xác nhận là có mất cắp của cơ quan công an, trong khi đó em 5 lần 7 lượt lên cơ quan công an trình bày và cơ quan công an nói rằng, họ không thể có kết luận là mất cắp vì họ chỉ biết là chiếc xe biến mất chứ không biết lý do là vì sao. Cho đến nay là gần 1 năm rưỡi, công ty bảo hiểm AAA liên tục lấy lý do này để không đền bù thiệt hại. Trong khi bên công an cũng không có tiến triển gì. Đây là 1 trong số những công văn trả lời giống nhau của công ty AAA:

Bác nào hiểu biết về luật pháp, cũng như có cách này hay ho có thể tư vấn giúp em được không ạ. Em xin trân thành cảm ơn.
Thế này thì cũng chuối nhể, ko biết phải thế nào thì mới gọi là mất cắp để nó xác nhận cho cụ. Hay là phải tóm dc thủ phạm thì mới xác thực là bị mất trộm =))

tienthanhtq

Xe buýt
dự là ko bỗi trơn xxx ko giải qtđc vụ này cụ ơi
cụ bớt nóng
lùi 1 bước tiến 3 bước có hơn ko
e biết thế là ko tốt nhưng xã hội giờ nó vậy cả rồi biết kêu ai đây ?

oliu

Xe buýt
Cụ xem trong hợp đồng có điều khoản: 6 tháng không tìm thấy thì chấp nhận bồi thường xe mới không

trinhban

Xe máy
Trơn cái mama nó, người ta mất đồ nó ko những không tìm ,ko xác nhận , lại còn bôi , bôi vôi vào mồm chúng nó!
Cụ ơi! Thực tế xã hội nước mình bây giờ nó như vậy.Mặc dù chính người dân là người nộp thuế lấy tiền trả lương cho xxx, song xxx còn quay lại hành chính những người trả lương cho họ.

khoctham24113

Xe tải
Cụ xem trong hợp đồng có điều khoản: 6 tháng không tìm thấy thì chấp nhận bồi thường xe mới không
Chắc chắn là có điều khoản này cụ ạ! Nhưng vấn đề là công an người ta không kết luận là bị mất cắp thì BH ko có cơ sở để bồi thường cụ ạ

chebon

Xe buýt
các cụ bớt nóng trường hợp của cụ chủ e nghĩ là có vấn đề ngay từ lúc đầu tiên khi cụ trình báo e dự các bác c,an ko khoái rùi làm j ỏ xã hội mình gjowf đều bôi trơn ko thị công việc ỳ lắm:)cụ nên bình tĩnh họp tác c,an giải quyết công việc của cụ đi để cang lâu cụ thiêt thân thui

hoangbaolong

Xe buýt
Bên em cũng đang có vài vụ mất cắp xe đây, cụ làm việc với csđt công an huyện đề nghị họ cung cấp cho quyết định: tạm thời đóng hồ sơ khi nào có tình tiết mới thì tiếp tục điều tra. Sau đó làm việc với bảo hiểm nhé. Các cụ bán bảo hiểm bán thì nhanh nhưng khi vào ca khó cấm thấy ai thò mặt.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

oliu

Xe buýt
Chắc chắn là có điều khoản này cụ ạ! Nhưng vấn đề là công an người ta không kết luận là bị mất cắp thì BH ko có cơ sở để bồi thường cụ ạ
Cụ xin cái giấy xác nhận vụ việc đã trôi qua 6 tháng để lách xem có được không, mà để càng lâu càng khó, đặc biệt là 3A em hóng được thì nó là doanh nghiệp đang bị kiểm soát đặc biệt.