Mua bảo hiểm toàn bộ. Khi bị mất cắp, công ty bảo hiểm từ chối đền bù.

ducanh2002hv

Xe tải
Khổ thân cụ, mất xe còn phải mất tiền bôi trơn rồi.

luxery_HNT

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ xe. Nhưng nếu không có kết luận của CA là khó cho bên BH cụ ạ. Ít nhất cũng phải có cái gì đó từ CA như tìm không thấy hay vụ án lui lại gì đó,... chứ

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Đương nhiên là lúc mất em có trình báo công an đàng hoàng. Nhưng các xxx thì lúc nào cũng bảo đang tiến hành điều tra, họ không có bằng chứng gì là xe bị em mất cắp, không ai nhìn thấy nó bị người khác lấy đi nên họ không thể kết luận được mất cắp.
Cụ viết đơn khiếu nại việc này đi (gửi GD CATP.HN, Thanh Tra Bộ CA)
Theo luật khiếu nại tố cáo, sau 10 ngày họ phải trả lừoi đã nhận được đơn khiếu nại của cụ. Sau 30 ngày phải giải quyết,... (cụ tìm trên mmạng thao khảo về Luật khiếu nại, tố cáo. Nếu có bằng chứng gì về sự sách nhiểu của xxx thì rất hay).

nissan31A-7212

Xe tải
lúc mất cụ có báo ngay cho CA Phường không? e có xe nhưng không mua bảo hiểm, nhưng theo em, bên bảo hiểm họ làm như vậy là đúng, phải có kết luận của cơ quuan chức năng có thẩm quyền thì họ mới dựa vào đấy để có kế hoạch bồi thường cho cụ chứ. Cái chính bây giờ cụ phải làm việc thật tích cực với cơ quan CA. 1,5 năm rồi chứ ít đâu, mình cần xác minh ở đây là đúng bị mất cắp chứ không cần là tìm ra thằng ăn cắp. ô tô là một tài sản lớn, hi vọng cụ chủ lấy lại được gì đã mất khi đã bỏ tiền ra mua bảo hiểm.

mimy

Xe tải
thế này chả biết các hãng khác có thế k chứ em nghe AAA thế này thì nản quá.ng ta mất thì phỉa giới hạn bao lâu k tìm thấy xe thì phải đền chứ thế này thì khó cho khách hàng quá

tranthanhtuong

Xe tăng
Cụ viết đơn khiếu nại việc này đi (gửi GD CATP.HN, Thanh Tra Bộ CA)
Theo luật khiếu nại tố cáo, sau 10 ngày họ phải trả lừoi đã nhận được đơn khiếu nại của cụ. Sau 30 ngày phải giải quyết,... (cụ tìm trên mmạng thao khảo về Luật khiếu nại, tố cáo. Nếu có bằng chứng gì về sự sách nhiểu của xxx thì rất hay).
Ý kiến của này chuẩn đới. Cụ làm nhanh lên còn kịp. Khi đó chắc chắn xxx phường sẽ phải xác nhận cho cụ ---> AAA sẽ dàn xếp với cụ thôi ----> nếu AAA từ chối thì cụ thông tin để anh em tẩy chay nó luôn.

Phương Nga

Xe lăn
Chuyện là như thế này. Vào tháng 6 năm 2011 em có mua 1 em Huyndai i20 màu trắng và ngay sau đó em mua bảo hiểm của công ty bảo hiểm AAA. Khi làm hợp đồng họ có cam kết là nếu xe bị mất cắp thì công ty bảo hiểm sẽ đền bù thiệt hại. Cho đến tháng 2 năm 2012, em có để xe ở khu tập thể gần nhà và bị mất cắp. Công ty bảo hiểm đòi phải có xác nhận là có mất cắp của cơ quan công an, trong khi đó em 5 lần 7 lượt lên cơ quan công an trình bày và cơ quan công an nói rằng, họ không thể có kết luận là mất cắp vì họ chỉ biết là chiếc xe biến mất chứ không biết lý do là vì sao. Cho đến nay là gần 1 năm rưỡi, công ty bảo hiểm AAA liên tục lấy lý do này để không đền bù thiệt hại. Trong khi bên công an cũng không có tiến triển gì. Đây là 1 trong số những công văn trả lời giống nhau của công ty AAA:

Bác nào hiểu biết về luật pháp, cũng như có cách này hay ho có thể tư vấn giúp em được không ạ. Em xin trân thành cảm ơn.
họ trả lời kụ như vậy là chính xác. Rất tiếc cho kụ vì bên cơ quan CA thụ lý không đưa ra được kết luận điều tra. Theo luật bảo hiểm thì " sau 60 ngày kể từ khi có văn bản của cơ quan chức năng kết luận về việc xe bị mất cắp" thì cơ quan bản hiểm phải bồi thường cho chủ hợp đồng bảo hiểm.

Trong trường hợp này, bác nên bám sát và yêu cầu các anh xxx nhanh chóng có kết luận điều tra để hoàn thiện thủ tục cho bên bảo hiểm AAA. Có thể, bác nên "gửi gắm" cho các anh xxx 1 chút thì nhanh hơn. Chúc bác mau sớm đòi được quyền lợi!!!

Mr Fun

Xe hơi
Vụ này cụ phải 50/50 với xxx thôi, chứ nếu không có kết quả của xxx thì đến mama bảo hiểm cũng chạ đền cụ được đâu, cả cái xe chứ có phải cái gương xe đâu.

Ô hô cái vụ XXX phường ko xác nhận này hồi trc em cũng bị 1 lần, mà em chỉ là mất CMND thôi nhé, em ra phường xin xác nhận bị mất để em làm lại mà nó cũng ko chịu, nó bảo tôi sao biết anh có mất ở địa bàn này thật ko mà xác nhận. Hô hô hô!!! thế là em lại phải sang phường khác xác nhận, nó cũng ko xn cho. Sau em phải làm cái ... xinh xinh dâng lên nó, thì nó mới vừa càu nhàu vừa xn cho em đấy ạ.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
cái này cụ chủ làm đơn lên CAQ, sau đó làm đơn lên CATP, nếu ko có kết luận thì gửi đơn lên BCA là mấy ông CAP nhảy dây lên ngay.
nhà e trc bán hàng cho một loạt cán bộ CA trại giam. sau đó chây ỳ ko trả lại còn thách thức, em làm đơn lên BGD trại vẫn ko giải quyết đc. E làm đơn thẳng.lên cục quản lý trại giam, lập tức cục cho thanh tra về ngay.

Passportvn

Xe buýt
cái này cụ chủ làm đơn lên CAQ, sau đó làm đơn lên CATP, nếu ko có kết luận thì gửi đơn lên BCA là mấy ông CAP nhảy dây lên ngay.
nhà e trc bán hàng cho một loạt cán bộ CA trại giam. sau đó chây ỳ ko trả lại còn thách thức, em làm đơn lên BGD trại vẫn ko giải quyết đc. E làm đơn thẳng.lên cục quản lý trại giam, lập tức cục cho thanh tra về ngay.
Cụ chủ làm theo cụ ngotatto có vẻ ổn đấy

Tribute

Xe container
Ô, thế cứ phải tóm được thằng ăn trộm thì mới gọi là mất trộm ạ. Thế trộm nó phá cửa nhà em, nó khuân mất đồ thì gọi là gì bây giờ hả trời. Em nghĩ là xxx phải căn cứ vào các chứng cứ hiện trường vụ trộm để kết luận là xe đã bị ăn trộm chứ chờ bắt được thằng trộm mới kết luận thì..thì..thì nàm sao giờ?

gunner_hp

Xe tăng
Ô, thế cứ phải tóm được thằng ăn trộm thì mới gọi là mất trộm ạ. Thế trộm nó phá cửa nhà em, nó khuân mất đồ thì gọi là gì bây giờ hả trời. Em nghĩ là xxx phải căn cứ vào các chứng cứ hiện trường vụ trộm để kết luận là xe đã bị ăn trộm chứ chờ bắt được thằng trộm mới kết luận thì..thì..thì nàm sao giờ?
Cụ ơi...bây giờ có khi bị trộm còn phạt chủ nhà ấy chứ, vì cái tội ko quản lý đồ đạc của mình lại để bị trộm.Giống kiểu Bụi Đời Chợ Lớn ấy.

cong_uaz

Xe hơi
phức tạp quá xxx ko diều tra dc cú phai chờ dài dài ah

honda_cub79

Xe lăn
Đúng là vãi với XXX nhà mềnh, thế chả nhẽ không bắt được ăn trộm thì vẫn coi như là không bị mất cắp à, *** nó chứ chỉ được cái ăn bẩn là nhanh thôi.

xemayno12345

Xe hơi
Khổ thân cụ chủ,đã mất xe còn gặp XXX bẩn

gaubeo1204

Xe máy
Đúng là các bác XXX này ko được chăm sóc chu đáo đấy mà

minhlong84

Xe hơi
Theo em thì cụ cứ làm bản tường trình cấp quận,nếu quận ko làm đc thì lên TP...Chứ em biết cái vụ làm việc vs xxx là ntn rồi....Thà mất thêm tiền cũng phải làm ra nhẽ,nhưng tiền này ko phải là bôi trơn,mà là mất công ,mất sức ý ạ

hondadream

Xe hơi
Xe để ngoài đường cũng bị mất, công an thì không giúp đỡ người dân, chẳng biết kêu ai được nữa, hic hic