Mua bảo hiểm toàn bộ. Khi bị mất cắp, công ty bảo hiểm từ chối đền bù.

Bo_Tun

Xe buýt
Vịt Lam mình bây giờ có cả vụ mất cắp ô tô cơ à, lần đầu tiên em nghe thấy hic. Bên bảo hiểm làm thế kia là đúng rồi, cụ chủ phải làm việc với bọn xxx thôi

cuongcao113

Xe tăng
Các cụ chưa bị mất đồ nên chưa biết thôi.
Khi mất lên phường trình bày thôi đã bị hành cho ốm các loại thủ tục giấy tờ rồi.

Tung Liu

Đi bộ
haizz, thời gian cũng lâu rồi, h e không hy vọng lấy được tiền bảo hiểm, chủ yếu là chia sẻ để các bác biết đương tránh thôi :(

v_t

Xe buýt
việt nam mà cũng có ăn cắp o to hả cụ, vụ này em tưởng mất phát mấy hôm sau là tìm thấy ngay chứ lại mất hẳn thì hơi lạ. bảo hiểm làm thế là chuẩn rồi, cụ phải làm việc với xxx thôi, mà 1.5 năm rồi, để lâu *** trâu hóa bùn, giờ làm hơi bị khó

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Vấn đề của cụ chủ đang ở chỗ xxx chứ không phải ở bên bảo hiểm.
Chắc cụ chủ có giấy khai báo mất xe có xác nhận của CA phường rồi.
Chỉ còn thiếu kết luận điều tra.
Vếu vậy có 2 phương án:
A. Cụ chạy chọt xxx điều tra 1 tý (néu cụ muốn nhanh được việc)
B. Cụ khiếu nại xxx điều tra theo quy định về khiếu nại tố cáo (nếu cụ muốn làm người lương thiện. NHớ ghi âm đầy đủ khi làm việc với xxx)

Tung Liu

Đi bộ
Vấn đề của cụ chủ đang ở chỗ xxx chứ không phải ở bên bảo hiểm.
Chắc cụ chủ có giấy khai báo mất xe có xác nhận của CA phường rồi.
Chỉ còn thiếu kết luận điều tra.
Vếu vậy có 2 phương án:
A. Cụ chạy chọt xxx điều tra 1 tý (néu cụ muốn nhanh được việc)
B. Cụ khiếu nại xxx điều tra theo quy định về khiếu nại tố cáo (nếu cụ muốn làm người lương thiện. NHớ ghi âm đầy đủ khi làm việc với xxx)
Cụ có thể nói rõ cho em về vấn đề B được không ah.

bóng

Xe tải
Chuyện là như thế này. Vào tháng 6 năm 2011 em có mua 1 em Huyndai i20 màu trắng và ngay sau đó em mua bảo hiểm của công ty bảo hiểm AAA. Khi làm hợp đồng họ có cam kết là nếu xe bị mất cắp thì công ty bảo hiểm sẽ đền bù thiệt hại. Cho đến tháng 2 năm 2012, em có để xe ở khu tập thể gần nhà và bị mất cắp. Công ty bảo hiểm đòi phải có xác nhận là có mất cắp của cơ quan công an, trong khi đó em 5 lần 7 lượt lên cơ quan công an trình bày và cơ quan công an nói rằng, họ không thể có kết luận là mất cắp vì họ chỉ biết là chiếc xe biến mất chứ không biết lý do là vì sao. Cho đến nay là gần 1 năm rưỡi, công ty bảo hiểm AAA liên tục lấy lý do này để không đền bù thiệt hại. Trong khi bên công an cũng không có tiến triển gì. Đây là 1 trong số những công văn trả lời giống nhau của công ty AAA:

Bác nào hiểu biết về luật pháp, cũng như có cách này hay ho có thể tư vấn giúp em được không ạ. Em xin trân thành cảm ơn.
giờ còn mất cắp cả ô tô nữa ạ sao không thấy báo nào đăng vụ cụ chủ nhỉ?

Maria Ozawa

Xe tải
Èo, em quan niệm thế này, có bị chửi cung phải nghe thôi: Chạy xxx đi thôi. "người đi nhiều ắt sẽ thành đường". Quan niệm thuộc về số đông mà. Các cụ chịu được XHC... thì cái này là bình thường.

Mông Sapa

Xe hơi
Em đoán là thằng lấy xe của cụ nó giã phụ tùng hoặc nó tuồn lại qua bên Cam rùi,chứ làm sao 1 cái xe bốc hơi đi đâu được trong lãnh thổ VN

phinm

Xe tăng
Chuyện này li kì ghê, không hiểu thực hư thế nào
Bọn mẽo chuyên có cái trò mua BH nhân thọ cho vợ cả rồi bòm chíu hay dựng cảnh lên để hưởng BH
Còn ở VN mềnh thì đây lần đầu tiên em nghe chuyện mua BH cả mất cho vợ 2 rồi vợ 2 mất thật

cuhaifus

Xe container
xxx hay nhỉ? Lúc mất cụ có trình báo đàng hoàng ko? Ko tìm thấy thì đương nhiên là mất mà sao ko xác nhận nhỉ? Có gì uẩn khúc chăng?

duvd

Xe hơi
Theo em cụ nên làm cá đơn kiện Công An ra toà, lúc đó thì họ bắt buộc phải làm, cuộc đời vẫn đầy rẫy bất công thế đấy !

Tung Liu

Đi bộ
xxx hay nhỉ? Lúc mất cụ có trình báo đàng hoàng ko? Ko tìm thấy thì đương nhiên là mất mà sao ko xác nhận nhỉ? Có gì uẩn khúc chăng?
Đương nhiên là lúc mất em có trình báo công an đàng hoàng. Nhưng các xxx thì lúc nào cũng bảo đang tiến hành điều tra, họ không có bằng chứng gì là xe bị em mất cắp, không ai nhìn thấy nó bị người khác lấy đi nên họ không thể kết luận được mất cắp.

gunner_hp

Xe tăng
Theo em cụ nên làm cá đơn kiện Công An ra toà, lúc đó thì họ bắt buộc phải làm, cuộc đời vẫn đầy rẫy bất công thế đấy !
Có khi phải học cụ này...làm anh Chí thôi...đằng nào xe cũng mất rồi cụ chủ thớt ạ...

Tung Liu

Đi bộ
Bây giờ có nhiều ý kiến là phải bôi trơn các xxx, nhưng thưa các cụ là rất khó cho em vì nếu em có bôi trơn để có được cái giấy chứng nhận thì em không biết là công ty bảo hiểm sẽ tiếp tục làm gì. Hơn nữa em là người mất cắp, nếu có người đảm bảo là em có thể lấy lại được xe thì em sẵn sàng bỏ ra 1 nửa giá trị xe, thậm trí là hơn cũng được. Nhưng chẳng có gì đảm bảo là em bỏ tiền ra để bôi trơn chỗ nọ chỗ kia thì em sẽ tìm lại được xe. Vì thế rất khó cho em các cụ ạ.

oliu

Xe buýt
Bây giờ có nhiều ý kiến là phải bôi trơn các xxx, nhưng thưa các cụ là rất khó cho em vì nếu em có bôi trơn để có được cái giấy chứng nhận thì em không biết là công ty bảo hiểm sẽ tiếp tục làm gì. Hơn nữa em là người mất cắp, nếu có người đảm bảo là em có thể lấy lại được xe thì em sẵn sàng bỏ ra 1 nửa giá trị xe, thậm trí là hơn cũng được. Nhưng chẳng có gì đảm bảo là em bỏ tiền ra để bôi trơn chỗ nọ chỗ kia thì em sẽ tìm lại được xe. Vì thế rất khó cho em các cụ ạ.
Cụ không làm và không chịu làm thì bảo sao sự việc đã trôi qua hơn 1 năm rồi vẫn dậm chân tại chỗ, dù cụ là nạn nhân thì em khuyên cụ một câu: hãy tự trách mình

1977cd5

Xe tăng
Cụ tính xem bọn AAA nó bồi thường cụ nhiêu, cụ đem số này chia 3 rồi mang một phần đến gặp xxx đảm bảo không được cụ chặt đầu em đi=))