[Funland] MU vs LIV 22h30 ngày 24/10: Điểm dừng chân cuối cùng của Solsa tại Old Trafford!?

Dispatcher

Xe tăng
Tiền đạo thì cần nhiều kỹ năng, chỉ chạy nhanh thôi là hoàn toàn ko đủ.

Nhưng theo chỗ em biết là những tiền đạo hàng đầu thế giới đều khét tiếng chạy nhanh, trong số đó hình như ko có anh nào chạy chậm cả.
Dimitar Berbatov hehe... Pipo Inzaghi, Alvaro Reccoba, Marcelo Salas, Ivan Zamorrano, Tore Andre Flo, Hernan Crespo, Christian Veiri... còn nhiều tiền đạo nổi tiếng mà tốc độ trung bình, chậm lắm, nhất thời em chưa nhớ ra hết.

Hiện đại hơn, vẫn còn thi đấu thì có Karim Benzema, Edin Dzeko, Ciro Immobile, Patrick Schick... ngay như Lukaku cũng k phải là 1 dạng tiền đạo chạy nhanh cho lắm.

Chỉnh sửa cuối:

tieuvuong

Xe buýt
Tiền đạo tốc độ tốt, lấy lợi thế tốc độ làm điểm mạnh mà lên đc đến tầm worldclass chắc may ra đc a Owen và T.Henry thôi cụ ơi. Như ku M3pe hiện nay, dù hot, nhưng thật ra cũng khó mà lên đc tầm worldclass nếu vẫn chỉ dựa vào tốc độ. 7 thành danh ko phải nhờ tốc độ, mà là nhờ khả năng ghi bàn, đánh hơi bàn thắng
Các cái khác em không bàn, nhưng Mp3 hiện nay nó top class rồi đấy cụ! Không phải ngẫu nhiên nó đang được định giá cao nhất thế giới đâu cụ ah

Chauthanh11

Xe điện
Một lần nữa, cái văn minh nhắm vào cá nhân khi tranh luận của bác thật rất khó cho em học theo.

Inzaghi mà ko nhanh sao ? Ibra thời trẻ ko nhanh sao ? Berbatov có thể ko nhanh lắm, nhưng cũng đâu có chậm ?

Các chú lùn như Messi, Maradona, Rimario, Bebeto có ai ko khét tiếng về tốc độ ko ?

Chính Ro thời trẻ cũng khét tiếng về tốc độ đấy thôi.

Ibra bây giờ vẫn đá tiền đạo mặc dù chậm đi nhiều, tốt thôi, nhưng AC Milan đang ở đâu so với Liv hay MC ? Chạy chậm đá tiền đạo cũng được, nhưng đừng nghĩ tới chuyện cạnh tranh ở đẳng cấp của Liv hay MC.
Thì cụ có thể không còm em cơ mà ? Em cũng ko thích tranh luận với kiểu nói linh tinh cảm tính theo ý mình . Ok chưa cụ .
Đấy dựa vào đâu nói Conte , Zidane về thì Ro dự bị ?Hay theo cảm tính của cụ ?
Cụ cứ đùa thế , chắc cụ coi bóng đá trên Youtube quá , Inzaghi mà nhanh thì không còn ai chậm nữa . Ibra thời trẻ về tốc độ thì quá bình thường , Bebatov không biết nhanh hơn hậu vệ Mắc Hài của MU bây giờ không ?
Còn rất nhất nhiều tđ cực chậm nữa nhé như Klose , Bierhoff vẫn ghi bàn như máy .
Mà thiếu gì hậu vệ chạy nhanh , ngay thằng Varane thì chắc gì cỡ Firmino hay cả Kean chạy nhanh hơn nó ? Không lẽ gặp Varane là tắt điện à ??
Đã nói mỗi clb có cách đá khác nhau , chưa gì cụ cứ khẳng định không thể ghi bàn vào lưới MC , Liv nghe nó chối quá . Trong bđ thì đừng nghĩ không thể , MC , Liv không phải không có điểm yếu .
Thôi cụ tranh luận tiếp thì đừng nói theo ý mình , nói nó phải chính xác , chứ đừng dự đoán rồi khẳng định là đúng .

Suneo99

Xe tải
Zidane đã nhận lời?????
theo chuyên gia chuyển nhượng Fabrizio Romano: "Zinedine Zidane đã được phát hiện tại khách sạn Lowry cùng với Sir Alex trong một cuộc họp ngắn. Hội đồng quản trị sẽ quyết định tương lai của Ole trong những giờ tới". Bên cạnh đó, Romano cũng nhấn mạnh thêm: "Giám đốc điều hành của Man United, Richard Arnold được cho là đã hủy bỏ tất cả các cuộc hẹn vào thứ Hai để hội đàm với Glazer về vị trí của Ole Gunnar Solskjaer".

Ledung17

Xe tải
Cũng ko hiểu thằng Poc3 mà MU cố giữ từng đấy mùa nhỉ ?
Số trận chơi hay đếm trên đầu ngón tay trong 1 mùa , thất thường , phập phù .
Quan trọng từ thời Viêm Gan đến giờ thì MU vẫn không định hình được lối chơi , chẳng biết chơi kiểu gì ?
ValGan có định hình lối chơi mà cụ, đó là phát triển bóng theo chiều ngang sân rồi dâng dần đội hình lên (khi có bóng là đá 1/2 sân bên đối phương) kiểm soát chậm chắc, chủ yếu chuyền ngang sân khai thác khoảng trống trung vệ và hv biên đối phương. Cách đá này nhàm chán, nhất là không thay đổi khi gặp đội yếu là chỉ có hòa, nhưng lại có ưu điểm là không thua vỡ mặt trước đội mạnh, khả năng thắng đội mạnh khá cao (ghi 1 bàn).

Lonmuongbi

Xe tăng
Nghĩ lại ngày xưa có cơ hội kí với Kloop mà bỏ qua , giờ thấy tiếc! Có tài có tâm ! Rất phù hợp với triết lý Manud

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Các thông tin đang dần tập trung vào Conte :)

Xaynhato

Xe máy
Các thông tin đang dần tập trung vào Conte :)
Conte sẽ không tiếp xúc trực tiếp với man nếu ghế hlv không bỏ trống, ông ấy dành sự tôn trọng cho đồng nghiệp, ông ấy không muốn mang danh kẻ cướp việc người khác . Mu phải giải quyết dứt khoát với Solskjaer trước khi 2 bên ngồi làm việc

Last Romeo

[Tịch thu bằng lái]
MU giờ như đống hỗn độn, mạnh ai nấy làm

sauphich

Xe tải
Một lần nữa, cái văn minh nhắm vào cá nhân khi tranh luận của bác thật rất khó cho em học theo.

Inzaghi mà ko nhanh sao ? Ibra thời trẻ ko nhanh sao ? Berbatov có thể ko nhanh lắm, nhưng cũng đâu có chậm ?

Các chú lùn như Messi, Maradona, Rimario, Bebeto có ai ko khét tiếng về tốc độ ko ?

Chính Ro thời trẻ cũng khét tiếng về tốc độ đấy thôi.

Ibra bây giờ vẫn đá tiền đạo mặc dù chậm đi nhiều, tốt thôi, nhưng AC Milan đang ở đâu so với Liv hay MC ? Chạy chậm đá tiền đạo cũng được, nhưng đừng nghĩ tới chuyện cạnh tranh ở đẳng cấp của Liv hay MC.
Ibra thời trẻ rất nhanh nhưng ko ghi nhiều bàn như lúc chậm bây giờ, nên cụ để Ibra vô ko hợp lý

sauphich

Xe tải
Nói tóm lại Van Gaal hay Mourinho trong 3 năm dẫn dắt đều có danh hiệu cho M.U

E cơ bản tin Ole nhưng sau trận Liverpool thì biết ko có hy vọng nữa. Chắc MU sẽ cho dẫn dắt tới hết mùa, nếu ko giành dc danh hiệu, cup nào thì sa thải thôi, nói chung cũng tốn thời gian vì danh hiệu khả năng đạt dc nhất có lẽ là Europa League

nhuataiche

Xe container
Ibra thời trẻ rất nhanh nhưng ko ghi nhiều bàn như lúc chậm bây giờ, nên cụ để Ibra vô ko hợp lý
Bác nói cũng có lý. Tiền đạo như Ibra thời trẻ ko có tốc độ gì ghê gớm, nhưng rõ ràng là nhanh hơn ông lão tướng 37 tuổi nhiều.

Ibra thời trẻ có thể ko ghi nhiều bàn như Ibra bây giờ, nhưng lại thi đấu ở những giải, những trận có trình độ cao hơn.

Ro thực sự hết thời rồi. Ko nên so Ro với Salah, so với Vardy thôi là đã thấy ko bằng rồi.

nhuataiche

Xe container
Dimitar Berbatov hehe... Pipo Inzaghi, Alvaro Reccoba, Marcelo Salas, Ivan Zamorrano, Tore Andre Flo, Hernan Crespo, Christian Veiri... còn nhiều tiền đạo nổi tiếng mà tốc độ trung bình, chậm lắm, nhất thời em chưa nhớ ra hết.

Hiện đại hơn, vẫn còn thi đấu thì có Karim Benzema, Edin Dzeko, Ciro Immobile, Patrick Schick... ngay như Lukaku cũng k phải là 1 dạng tiền đạo chạy nhanh cho lắm.
Số tiền đạo bác nói có thể ko nhanh, nhưng cũng đâu có chậm. Để đá tiền đạo trong một trận đỉnh cao như MU gặp Liverpool thì các ông già thất thế thấy rõ.

Last Romeo

[Tịch thu bằng lái]
Em dự Solsa sắp bay ghế sau trận Liv

Tiền đạo tốc độ tốt, lấy lợi thế tốc độ làm điểm mạnh mà lên đc đến tầm worldclass chắc may ra đc a Owen và T.Henry thôi cụ ơi. Như ku M3pe hiện nay, dù hot, nhưng thật ra cũng khó mà lên đc tầm worldclass nếu vẫn chỉ dựa vào tốc độ. 7 thành danh ko phải nhờ tốc độ, mà là nhờ khả năng ghi bàn, đánh hơi bàn thắng
CR7 ko dựa vào tốc độ thì dựa vào cái gì hở cụ? CR7 xuất thân tiền đạo cánh thì yếu tố đầu tiên người ta xét đến là tốc độ, tuy có thể ko bằng những Owen, Henry hay M3pe nhưng mà tốc độ của CR7 em cũng đánh giá tầm thang 85~90/100 điểm đấy

Ngoài ra anh Bảy cũng hoàn thiện dần các kỹ năng như không chiến hay dứt điểm bằng chân trái. Mãi về sau khi sang Real anh Bảy đc chơi tự do hoặc trung phong nên số bàn thắng tăng lên vèo vèo nhờ khả năng chạy chỗ & dứt điểm đa dạng

M3pe tốc độ tốt nhưng kỹ thuật của hắn cũng ổn mà cụ, mấy ông tốc độ này sợ nhất ăn chấn thương gối, CR7 hay M30 thì trong cả sự nghiệp khá ít chấn thương nên đớp bóng vàng mùa này hay mùa khác. Henry em ko theo dõi nhiều nhưng hình như cũng ko gặp chấn thương nặng nào trong sự nghiệp, hơn nữa nhũng cú cứa lòng chân phải của Henry thì hết sảy dù em anti Arsenal :))

Đá kém toàn đội cụ ạ, cầu thủ chạy như gà mắc tóc, hậu vệ thì tấu hài. Đá đấm như thế có cho cỡ Kante vào đá DM cũng vẫn 5 nho thôi. Thằng Liv nó buông từ lúc 5-0 chứ mà chơi nhiệt tình chắc nó cho mỗi cầu thủ Man một nho khuyến mãi thêm 1 nho cho ô HLV
Về sau Giggs luống tuổi đc kéo vào đá trung tâm, vẫn ngon ơ

Matic hắn đá cũng đc mà giữa hiệp 2 là vừa chạy vừa thở rồi, chả hiểu tại sao nữa

Chưa Có Dép

Xe điện
Yêu cầu đầu tiên để đá tiền đạo là phải chạy đủ nhanh, có rồi mới tính tới những yếu tố khác. Chạy ko đủ nhanh sẽ được đào tạo để đá những vị trí khác.
Ro khi xưa ko phải nhanh mà là quá nhanh, nhưng bây giờ thì ko còn nữa rồi. Thời gian ko chờ đợi ai bao giờ.
Tận dụng cơ hội thành bàn là số 1, tất cả các yếu tố khác chỉ góp thêm gia vị;
Cụ hãy xem Lewandowski của bayer, điển hình đấy;