[Funland] MU vs LIV 22h30 ngày 24/10: Điểm dừng chân cuối cùng của Solsa tại Old Trafford!?

nhuataiche

Xe container
Cụ chắc toàn chỉ xem highligh nhỉ. Trừ trận đầu tiên gặp Leed, vấn đề của Mu đã lộ, gặp Sou và Watford, may mà có điểm, gặp Westham và Chích choè, ko có bàn của Thím 7 thì còn tèo. Thằng Gỗ cánh phải, có bóng là mắm môi sút, mất bóng thì đi bộ, ô cánh trái thì có bóng, là lại xộc vào trung lộ rồi mất bóng, Pog3 thì cứ cầm bóng là lại rê dắt rồi mất. Cả đội, có Bruno và Sancho còn chuyền cho thím 7, ô Shaw thì 6 trận mới tạt đc 1 quả cho 7 ghi bàn. Đặc quyền gì thế hả cụ?? 😂😂
Bác chắc xem rất kỹ những gì trên sân, nhưng quên mất là rất nhiều thứ diễn ra trong 90 phút trên sân được quyết định bởi những gì diễn ra mỗi ngày ở hậu trường, trong phòng thay đồ, trên sân tập, trong cuộc sống hàng ngày của cầu thủ.

Ro hay Alexis Sanchez trước kia chắc chắn là bị nhiều cầu thủ ganh ghét vì lương cao. Đó là chuyện hiển nhiên, dễ hiểu và đó là vấn đề mà hlv cũng như ban lãnh đạo phải giải quyết. Những đặc quyền khác như được ưu tiên đóng quảng cáo, chiến dịch truyền thông vân vân và mây mây cũng là yếu tố mà cấp quản lý phải lưu ý. Mỗi cầu thủ trong đội hình chính của MU đều là triệu phú, đi theo họ là bộ sậu công ty đại diện, mỗi cá nhân họ thực ra là 1 công ty có tai mắt nhìn ngắm nghe ngóng mọi thứ, và sẵn sàng làm mọi thứ để đảm bảo lợi ích của cty mình. Họ vừa hợp tác vừa cạnh tranh với các cty khác, ko ai chịu an phận nhường nhịn ai cả.

Chauthanh11

Xe điện
E nghĩ ko chắc top 4 đâu. Kụ biết vì sao năm ngoái Mu bất bại sân khách ko? Vì covid và vì Pog3 chấn thương gần cả mùa đấy. Covid đá ko khán giả, nên đỡ tâm lý, chứ ko Sol đã bị out từ năm ngoái rồi, còn đá với 1 cầu thủ sớm nắng chiều mưa như Pog3 thì oải lắm
Tất nhiên không dễ rồi cụ .
Nhưng top 4 em nghĩ khả thi , 3 vị trí dẫn đầu khó thoát khỏi Chel , MC , Liv . Vị trí thứ 4 chỉ có Tot , Ars cạnh tranh với MU , mà 2 thằng đó hoàn cảnh khác gì MU đâu , lực lượng còn kém hơn . Vị trí thứ 4 em nghĩ với MU hoàn toàn khả thi .

IP man

Xe lăn
Bác nên xem những bài viết về phân tích chiến thuật đi. Trước khi chê hàng thủ ngu thì phải nhìn xem hàng công có lùi về hỗ trợ tiền vệ hay không, hàng công có lùi về thì tiền vệ mới rảnh tay hỗ trợ hàng thủ. Liv có 3 cầu thủ hàng công, 2 hậu vệ cánh khét tiếng dâng cao vào hàng tiền vệ công nhân 3 người cày như điên. Tổng cộng là 8 mạng lúc nào cũng hiện diện trên phần sân của đối thủ. Chỉ cần 3 cầu thủ hàng công của MU ko chịu khó lùi về là hàng thủ rơi vào thế lấy ít chống nhiều ngay, và thực tế đã diễn ra đúng như vậy.

Ở chiều ngược lại, Firmino khét tiếng là di chuyển rộng để gây áp lực ngay trên phần sân của đối thủ, Salah hay Mane lùi về tận chấm phạt góc của đội nhà để tranh bóng là chuyện rất thường xuyên. Đóng góp cho công tác phòng thủ của hàng công tuy nhỏ nhưng có ý nghĩa rất quan trọng trong bóng đá hiện đại.
Hihi… cụ cứ cố giải thích với mấy chú vẫn tư duy đá bóng bằng PES 3 ;)).
Với quan điểm bóng đá hiện đại sân bóng có đến 18 khu vực cơ mà, mỗi 1 thời điểm bóng chỉ lăn ở 1 khu vực nhất định. Thế nên chỉ cần làm 2 việc:
- Thứ nhất: là dồn người vào khu vực bóng lăn để tranh chấp.
- Thứ hai: là dự đoán được khả năng bóng sẽ văng đến khu vực nào tiếp theo để dồn người vào khu vực đó đón lõng.
2 bước này cứ lặp đi lặp lại liên tục, thì mặc dù cùng ra sân với 11 cầu thủ nhưng đội nào điều quân giỏi hơn thì sẽ chiếm ưu thế ít nhất là về số lượng tranh chấp. 3 ông làng nhàng như Milner thì cũng đủ bóp mũi 1 thằng Rô đĩ chứ ;))
Việc này nói thì đơn giản nhưng nó là khoa học cực kỳ chặt chẽ, để đánh chiếm 1 vị trí nào đó thì cả đội hình sẽ cùng di chuyển mới được cơ :D.
Ở trận vừa rồi có thể thấy trong các bàn thắng của Liv thì ở khu vực zone 14 chẳng hạn, Liv luôn có quân số áp đảo 3 đánh 1 hoặc 4 đánh 2. Đến lúc bóng văng ra khu vực zone 18 thì luôn có cầu thủ của Liv trong khi bọn Dùa lại đang quay cuồng ở khu vực zone 13 ;)). Những quả đấy ko đá vào thì nó cũng phí đi :D
Và tất nhiên là để nhuần nhuyễn thì nó phải luyện tập mất rất nhiều thời gian, thế nên với cái kiểu suốt ngày đòi thay HLV của Mân tộc thì em cứ ung dung là đến muôn đời, muôn kiếp cũng không tập nhuyễn được, mua thằng này hay bán thằng khác cũng thế thôi ;))

Cụ về nhà đi, trong cái kênh em post hôm nọ, có 1 video phân tích chiến thuật của Liv hay phết. Chiến thuật của anh Lốp tiến hoá hàng năm, tuy vẫn là con người cũ, gương mặt cũ (không cần mua sắm gì thêm) nhưng lối chơi đã biến hoá khá nhiều so với những năm trước :D

Chỉnh sửa cuối:
Hay hay không em không biết, nhưng Mu đá 3 trận đầu mùa ghi 7 bàn, hiệu suất tầm 2 1/3 bàn/ trận (2 trận sân khách); Rô về 9 bàn 6 trận là 1.5 bàn/ trận (4 trận sân nhà). Điểm thì cũng 2 1/3 điểm/trận và 1 1/6 điểm/ trận trước và sau khi Rô về
Con số không biết nói dối, cụ có luận điểm nào thuyết phục bảo vệ Rô không???
Trừ trận gặp Leed ghi đc 5 quả. 2 trận sau, mỗi trận mu ghi đc 1 quả kia kìa ;)), 7 có đá đâu, con số là con số nào, trừ trận gặp Young boy do Lin gà và Bisaka phá game, trận nào thím 7 ghi bàn là mu win. Ko có 7, khéo giờ đứng bét bảng c1 luôn rồi. Hệ thống của Mu hoàn toàn ko phục vụ cho 7, 7 cũng phải dạt cánh, rồi lùi sâu kiếm bóng kia kìa. Như hồi ở Juve hay Real thì còn mắc võng, đệm vương. Chứ ở Mu thì ngồi đấy mà mơ 😂😂😂. Từ ngày 7 về lại mu, e đã xem tất cả các trận luôn, ko phải xem hilight như kụ đâu.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

tieuvuong

Xe buýt
Sao cụ lại đi so sánh kiểu đó ? Không lẽ các đối thủ của MU họ đứng yên , họ không nghiên cứu để bắt bài MU hay sao ? Gặp đội như Liv không lẽ giống gặp New ?
Liv năm ngoái còn thua đội mới lên hạng 7 bàn thì sao ?
Ít ra Ro bây giờ vẫn làm tốt vai trò 1 cầu thủ săn bàn . Nó vẫn hơn chán những ông nhỏ hơn cả 10 tuổi nữa .
Em so sánh dựa trên con số cụ ạ, còn cụ đang nói trên cảm tính đấy! Các đối thủ không đứng yên, nhưng có đội nào có nhiều sự bổ sung chất lượng (về lý thuyết) như MU không?
Em thành thật em anti cr7 về tính cách nhưng chưa bao giờ đánh giá thấp cr7 về khả năng chơi bóng. Một cầu thủ đã đạt tới 5 qbv dù bất kì lý do gì cũng xứng đáng là Huyền thoại! Tuy nhiên, cá nhân em đánh giá việc Mu chọn lối chơi lấy cr7 làm trung tâm tai thời điểm này là sai lầm

Bomva

Xe điện
Thua phát mà antifan Mu và CR7 vào gáy ghê thật. Đúng là thành công quá thì nhiều người ghét quả không sai.:D
Tiếp tục là mùa giải vứt đi của MU rồi.
Ảo quá, mới dạng trống choai tưởng mình là phượng hoàng người ta cười cho cũng ko sai

nhuataiche

Xe container
Cụ nói linh tinh quá , mỗi đội có 1 lối chơi vận hành khác nhau , giờ cỡ Salah hay cả Lukaku ngày xưa đó về MU chắc gì đã đá được .
Ro từ đầu giải đến giờ nó ghi được bao nhiêu bàn ? Kể cả những bàn quyết định ?
Cụ anti thì nó phải chuẩn 1 tý .
Em theo dõi Ro từ lúc nó còn khoác áo Sporting Lisbon đá giao hữu với MU cơ, anti cái gì ? Bảo em anti Messi nghe còn có lý.

Ro ghi bàn quyết định khi đá với Atalanta, khi nào ghi bàn quyết định khi đá với Liv hay MC thì hẵng tính.

Salah hay Lukaku nghe đến MU là chạy mất dép, chả ai dám về cái chỗ lộn xộn vô tổ chức đó đâu !

Ở MU hiện nay, Ro hay nhất rồi. Vì chiếm mất suất ra sân của mấy thằng hay hơn mà.

Ro vô danh ngày xưa chỉ 1 hiệp là cho O'Shea thở oxy mà chạy lẽo đẽo theo đàng sau, còn Ro ngày nay thì hậu vệ nào cũng có thể đuổi kịp. Thời gian ko chờ đợi ai bao giờ.

nhuataiche

Xe container
Hihi… cụ cứ cố giải thích với mấy chú vẫn tư duy đá bóng bằng PES 3 ;)).
Với quan điểm bóng đá hiện đại sân bóng có đến 18 khu vực cơ mà, mỗi 1 thời điểm bóng chỉ lăn ở 1 khu vực nhất định. Thế nên chỉ cần làm 2 việc:
- Thứ nhất: là dồn người vào khu vực bóng lăn để tranh chấp.
- Thứ hai: là dự đoán được khả năng bóng sẽ văng đến khu vực nào tiếp theo để dồn người vào khu vực đó đón lõng.
2 bước này cứ lặp đi lặp lại liên tục, thì mặc dù cùng ra sân với 11 cầu thủ nhưng đội nào điều quân giỏi hơn thì sẽ chiếm ưu thế ít nhất là về số lượng tranh chấp. 3 ông làng nhàng như Milner thì cũng đủ bóp mũi 1 thằng Rô đĩ chứ ;))
Việc này nói thì đơn giản nhưng nó là khoa học cực kỳ chặt chẽ, để đánh chiếm 1 vị trí nào đó thì cả đội hình sẽ cùng di chuyển mới được cơ :D.
Ở trận vừa rồi có thể thấy trong các bàn thắng của Liv thì ở khu vực zone 14 chẳng hạn, Liv luôn có quân số áp đảo 3 đánh 1 hoặc 4 đánh 2. Đến lúc bóng văng ra khu vực zone 18 thì luôn có cầu thủ của Liv trong khi bọn Dùa lại đang quay cuồng ở khu vực zone 13 ;)). Những quả đấy ko đá vào thì nó cũng phí đi :D
Và tất nhiên là để nhuần nhuyễn thì nó phải luyện tập mất rất nhiều thời gian, thế nên với cái kiểu suốt ngày đòi thay HLV của Mân tộc thì em cứ ung dung là đến muôn đời, muôn kiếp cũng không tập nhuyễn được, mua thằng này hay bán thằng khác cũng thế thôi ;))

Cụ về nhà đi, trong cái kênh em post hôm nọ, có 1 video phân tích chiến thuật của Liv hay phết. Chiến thuật của anh Lốp tiến hoá hàng năm, tuy vẫn là con người cũ, gương mặt cũ (không cần mua sắm gì thêm) nhưng lối chơi đã biến hoá khá nhiều so với những năm trước :D
Em chưa đọc kênh bác post, nhưng hoàn toàn tán thành những gì bác nói. Thực tế trận hôm qua đúng chính xác là như vậy.

Bác chắc xem rất kỹ những gì trên sân, nhưng quên mất là rất nhiều thứ diễn ra trong 90 phút trên sân được quyết định bởi những gì diễn ra mỗi ngày ở hậu trường, trong phòng thay đồ, trên sân tập, trong cuộc sống hàng ngày của cầu thủ.

Ro hay Alexis Sanchez trước kia chắc chắn là bị nhiều cầu thủ ganh ghét vì lương cao. Đó là chuyện hiển nhiên, dễ hiểu và đó là vấn đề mà hlv cũng như ban lãnh đạo phải giải quyết. Những đặc quyền khác như được ưu tiên đóng quảng cáo, chiến dịch truyền thông vân vân và mây mây cũng là yếu tố mà cấp quản lý phải lưu ý. Mỗi cầu thủ trong đội hình chính của MU đều là triệu phú, đi theo họ là bộ sậu công ty đại diện, mỗi cá nhân họ thực ra là 1 công ty có tai mắt nhìn ngắm nghe ngóng mọi thứ, và sẵn sàng làm mọi thứ để đảm bảo lợi ích của cty mình. Họ vừa hợp tác vừa cạnh tranh với các cty khác, ko ai chịu an phận nhường nhịn ai cả.
Vấn đề ở Mu là cầu thủ dc đặt cao hơn clb, thế nên mới có chiện, vì pog3 mà Mou bị đá, đâm ra cầu thủ ko sợ hlv, thích thì đá, ko thích thì thôi. Như ở Chè, cu thủ môn lấc cấc cái là lên ghế dự bị luôn, ku Abraham ko vừa ý hlv cũng next luôn, Hazard siêu sao, thích cũng cho bay luôn. Ở mc, siêu sao như Debruyne còn sợ Pep 1 phép, ở Liv coutinho cũng bị sút như thường nếu muốn đi. Vấn đề thứ 2 là ko hiểu sao mức lg mà clb trả cho cầu thủ quá cao, và cũng ko phù hợp, nâng lương vô tội vạ, mua cầu thủ cũng toàn bị ép giá chót vót. Thời 2009-2013, cụ Sơn mà dc tiêu tiền như bây giờ thì chắc Mu bá lắm. Năm 2009, chỉ vì tiếc tiền mà mất Tevez về tay Mc

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở Mu là cầu thủ dc đặt cao hơn clb, thế nên mới có chiện, vì pog3 mà Mou bị đá, đâm ra cầu thủ ko sợ hlv, thích thì đá, ko thích thì thôi. Như ở Chè, cu thủ môn lấc cấc cái là lên ghế dự bị luôn, ku Abraham ko vừa ý hlv cũng next luôn, Hazard siêu sao, thích cũng cho bay luôn. Ở mc, siêu sao như Debruyne còn sợ Pep 1 phép, ở Liv coutinho cũng bị sút như thường nếu muốn đi. Vấn đề thứ 2 là ko hiểu sao mức lg mà clb trả cho cầu thủ quá cao, và cũng ko phù hợp, nâng lương vô tội vạ, mua cầu thủ cũng toàn bị ép giá chót vót. Thời 2009-2013, cụ Sơn mà dc tiêu tiền như bây giờ thì chắc Mu bá lắm. Năm 2009, chỉ vì tiếc tiền mà mất Tevez về tay Mc
Ông keppa thái độ tý, chelsea mang ngay mendy về dằn mặt
Trong tất cả đội, duy nhất rudiger là chelsea bị động, nhưng mà rudiger cũng không phải diện không thể thay thế ở vị trí trung vệ

Chauthanh11

Xe điện
Em theo dõi Ro từ lúc nó còn khoác áo Sporting Lisbon đá giao hữu với MU cơ, anti cái gì ? Bảo em anti Messi nghe còn có lý.

Ro ghi bàn quyết định khi đá với Atalanta, khi nào ghi bàn quyết định khi đá với Liv hay MC thì hẵng tính.

Salah hay Lukaku nghe đến MU là chạy mất dép, chả ai dám về cái chỗ lộn xộn vô tổ chức đó đâu !

Ở MU hiện nay, Ro hay nhất rồi. Vì chiếm mất suất ra sân của mấy thằng hay hơn mà.

Ro vô danh ngày xưa chỉ 1 hiệp là cho O'Shea thở oxy mà chạy lẽo đẽo theo đàng sau, còn Ro ngày nay thì hậu vệ nào cũng có thể đuổi kịp. Thời gian ko chờ đợi ai bao giờ.
Lukaku không từng đá ở MU à ? Có thể hiện được gì không ?
Cụ theo dõi Ro từ lâu mà sao lại có cái suy nghĩ nó như vậy ? Không lẽ Ro có thể đá ở clb nào , hlv nào cũng được à ?
Cụ càng nói em thấy cụ càng luyên thuyên , đến Messi hay Ro thời đỉnh cao cũng không thể trận nào cũng ghi bàn vào lưới các đội mạnh được .
Ghi bàn vào lưới Atalanta ở cúp C1 giật lại cơ hội vào vòng 2 , không lẽ không = 1 bàn ở giải VĐQG ? Vãi cho cái suy luận của cụ ??
Thằng tđ nào ở MU hay hơn Ro ở thời điểm hiện tại , cụ nói toàn nói kiểu lấy được .

Chỉnh sửa cuối:

Ai hay hơn 7 ở vị trí tiền đạo cắm của Mu thế kụ. Hay là hay ở chỗ nào😂, ghi nhiều bàn hơn, kiến tạo tốt hơn, hay sao

nhuataiche

Xe container
Đấy, bác thấy vấn đề rồi !

Dream 100

Xe trâu
Người OF
The time is now!
Truyền thông Anh rộ tin MU sẽ sa thải Ole hôm nay hoặc ngày mai!
Hành trình của Ole tại MU với tư cách là HLV (chính thức)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Chauthanh11

Xe điện
Em so sánh dựa trên con số cụ ạ, còn cụ đang nói trên cảm tính đấy! Các đối thủ không đứng yên, nhưng có đội nào có nhiều sự bổ sung chất lượng (về lý thuyết) như MU không?
Em thành thật em anti cr7 về tính cách nhưng chưa bao giờ đánh giá thấp cr7 về khả năng chơi bóng. Một cầu thủ đã đạt tới 5 qbv dù bất kì lý do gì cũng xứng đáng là Huyền thoại! Tuy nhiên, cá nhân em đánh giá việc Mu chọn lối chơi lấy cr7 làm trung tâm tai thời điểm này là sai lầm
Thế không lẽ cứ mua thật nhiều sao là phải mạnh ? Vậy trao cúp C1 cho PSG khỏi đá mất thời gian nhỉ ?
Em chẳng thấy MU có vấn đề gì khi Ro trên sân cả , Ro vẫn làm tốt nhiệm vụ , thua nó còn ở nhiều khía cạnh khác như hlv , cách chơi vv

nhuataiche

Xe container
Lukaku không từng đá ở MU à ? Có thể hiện được gì không ?
Cụ theo dõi Ro từ lâu mà sao lại có cái suy nghĩ nó như vậy ? Không lẽ Ro có thể đá ở clb nào , hlv nào cũng được à ?
Cụ càng nói em thấy cụ càng luyên thuyên , đến Messi hay Ro thời đỉnh cao cũng không thể trận jaof cũng ghi bàn vào lưới các đội mạnh được .
Ghi bàn vào lưới Atalanta ở cúp C1 giật lại cơ hội vào vòng 2 , không lẽ không = 1 bàn ở giải VĐQG ? Vãi cho cái suy luận của cụ ??
Thằng tđ nào ở MU hay hơn Ro ở thời điểm hiện tại , cụ nói toàn nói kiểu lấy được .
Em biết cái tính bác rồi, cứ cãi lý ko được là chê bai cá nhân. Không sao, em quen rồi.

Em tin chắc một điều là Zidane hay Conte về thì chỗ của Ro sẽ là viện dưỡng lão. Bình thường thôi, mọi danh thủ đều thế.

Còn trận tới hay trận tới nữa, Ro vẫn sẽ đối mặt với thực tế: anh ko có cách nào chạy nhanh hơn hậu vệ đối phương cả. Nhưng mấy thằng nhóc vô dụng như Greenwood hay Sancho thì có.

Thế không lẽ cứ mua thật nhiều sao là phải mạnh ? Vậy trao cúp C1 cho PSG khỏi đá mất thời gian nhỉ ?
Em chẳng thấy MU có vấn đề gì khi Ro trên sân cả , Ro vẫn làm tốt nhiệm vụ , thua nó còn ở nhiều khía cạnh khác như hlv , cách chơi vv
Thôi kụ, anti 7 thì nói cũng khó. Messi vẫn chưa mở tk ở Ligue 1 kia kìa. 7 mà đc làm trung tâm ở Mu, thì có lẽ Sol đã ko bay ghế. Lý ra Sol cho Lin gà thay ku Gỗ, Mu đã ko thê thảm mấy trận liền, 2 ô tiền đạo cánh gần như hoàn toàn ko hỗ trợ cho ô td cắm, mạnh ai nấy đá. Mấy trận Pog3 đá chính, bruno còn ko có bóng. Có vẻ nội bộ Mu chia bè kết phái rồi