[Funland] MU vs LIV 22h30 ngày 24/10: Điểm dừng chân cuối cùng của Solsa tại Old Trafford!?

Tận dụng cơ hội thành bàn là số 1, tất cả các yếu tố khác chỉ góp thêm gia vị;
Cụ hãy xem Lewandowski của bayer, điển hình đấy;
Lewan đá trung phong mà cụ ơi :)) hơn nữa anh chỉ chơi nhiều trong vòng cấm để ăn bàn nên ko cần nhiều tốc độ. Chỉ cần chạy chỗ và dứt điểm (phải nói khả năng dứt điểm của anh Lewan bá đạo vl, cộng thêm Bayer đội hình lúc nào cũng đồng đều nên anh ăn bàn tằng tằng)

Như Idol Torres của em chỉ bứt tốc đoạn ngắn chứ đua tốc độ như M3pe thì chịu

Hieumos

Xe container
Về sau Giggs luống tuổi đc kéo vào đá trung tâm, vẫn ngon ơ

Matic hắn đá cũng đc mà giữa hiệp 2 là vừa chạy vừa thở rồi, chả hiểu tại sao nữa
Đó là thể hiện rõ hệ thống chiến thuật khác nhau đó cụ.

Ngày xưa là toàn đội phải pressing, ngay từ tiền đạo. Thế nên tiền vệ trung tâm đỡ vất hơn.

MU thời này thì mấy thằng tiền đạo lười chảy thây, trận mà có cả ông Bốc 3 với ông Bruno khả năng phòng ngự kém nữa thì ông DM ăn đủ.

Pressing là phải pressing theo khối mới hiệu quả, chứ 1 thằng ập vào còn mấy thằng đồng đội đứng nhìn thì khác chó gì cho đối thủ đá ma.

fallingwater

Xe tăng
Từ đầu em đã biết Ro về PL là một sai lầm. Để đá ở PL thì cần một nền tảng thể lực tốt để chạy và tranh chấp cả trận, và không trận nào là dễ dàng cả. Ro thì đã 36 tuổi rồi, chắc chắn thể lực ko đủ để đua như vậy, kiểu đá rình rập để ăn bàn tạt vào và nảy ra như của Ro thì không thể diễn mãi được. Ngoài ra thể lực yếu thì lại là gánh nặng cho đồng đội vì đồng đội phải chạy và tranh chấp bù cho phần của Ro.
Mọi người chửi Solsa nhiều quá nhưng cũng nên thông cảm cho anh ta. Để Ro ở ngoài thì báo chí và Sir Alex chỉ trích, để Ro đá trên sân thì lại thêm gánh nặng cho đồng đội. Nói chung MU cần một HLV cá tính mạnh, dám vượt lên sức ép của các bên, thị uy được với cầu thủ. Thời điểm này các HLV như vậy đều đã có chỗ ngon rồi hoặc là ko muốn về MU.

Phục Quy

Xe tăng
Số tiền đạo bác nói có thể ko nhanh, nhưng cũng đâu có chậm. Để đá tiền đạo trong một trận đỉnh cao như MU gặp Liverpool thì các ông già thất thế thấy rõ.
Không lẽ Liv vô đối đến thế à ?
Mới mấy tháng trước ở C1 bị Benzema , Modric toàn lão tướng tuổi ngang với Ro nó cho ăn hành ngập mặt thì sao ?

Đó là thể hiện rõ hệ thống chiến thuật khác nhau đó cụ.

Ngày xưa là toàn đội phải pressing, ngay từ tiền đạo. Thế nên tiền vệ trung tâm đỡ vất hơn.

MU thời này thì mấy thằng tiền đạo lười chảy thây, trận mà có cả ông Bốc 3 với ông Bruno khả năng phòng ngự kém nữa thì ông DM ăn đủ.

Pressing là phải pressing theo khối mới hiệu quả, chứ 1 thằng ập vào còn mấy thằng đồng đội đứng nhìn thì khác chó gì cho đối thủ đá ma.
Bruno em theo dõi cũng khá chịu khó chạy, chỉ có mấy ông cánh hơi lười, chán

.Xukthal

Xe container
Tóm lại bi giờ là đối xử thế nào hả cc? :-??..........#-o

Supercub_90

Xe điện
Các cụ vẫn bàn luận sôi nổi nhở:).
Đội nào rồi cũng có lúc thua thôi, sau giai đoạn bùng nổ sẽ đến giai đoạn trầm lắng. Giai đoạn này Liv đang có phong độ quá cao, thật không may cho đội nào chạm trán Liv lúc này.
Không lẽ Liv vô đối đến thế à ?
Mới mấy tháng trước ở C1 bị Benzema , Modric toàn lão tướng tuổi ngang với Ro nó cho ăn hành ngập mặt thì sao ?

IP man

Xe lăn
Tóm lại bi giờ là đối xử thế nào hả cc? :-??..........#-o
Bán nhanh còn kịp cụ nhá.
Bọn chủ nó còn đang chạy re kèn mà mấy chú quạt anamit vẫn ngồi mơ mộng ;))
Con Rô đĩ là 1 cú lừa thế kỷ, sau khi mang về để PR thì sau có 1 tháng, nhà đầu tư tin tưởng vào Mân đàn bay luôn 21% :))

Dân Tổ

Xe container
Cụ nói đúng đấy. Thái độ cầu thủ MU có vấn đề là cái chắc.
Em nghĩ trước tiên là cầu thủ MU đang thiếu tự tin, thiếu niềm tin vào đồng đội và không dám nghĩ đến chiến thắng. Gói gọn lại là thiếu tính chiến đấu.
Tiếp theo em thấy MU thiếu thủ lĩnh cả trên ban huấn luyện đến cầu thủ. Nhìn bhl bây giờ không thấy ông hlv đâu, chỉ thấy cả 1 hội đồng huấn luyện. Dưới dàn cầu thủ không có thủ lĩnh, ông đội trưởng thì trận nào cũng mắc lỗi 1-2 bàn, đá như gà mắc tóc thì hô hào đốc thúc được ai.
Em cũng dân thể thao đá bóng nghiệp dư nên thấy 2 cái yếu tố trên nó quan trọng lắm. Khi đá bóng mà đội hình có tinh thần cao, chiến đấu, và có đầu tàu mạnh mẽ thì phải chiến đến 1/2 chiến thắng.
Chính xác cụ ạ, qua các phân tích thì nhiều lý do để đổ lỗi, nhưng thực tế mình cảm nhận (nếu đã từng chơi bóng đá) thì đúng là cả đội có vấn đề về tâm lý, thiếu thực sự 1 vài thủ lĩnh của đội, R7 có thể là idols của nhiều khán giản, nhiều fan hâm mộ MU nhưng chưa chắc cậu ấy có khả năng truyền cảm hứng tới những đồng đội trẻ hiện tại. :)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Các cụ vẫn bàn luận sôi nổi nhở:).
Đội nào rồi cũng có lúc thua thôi, sau giai đoạn bùng nổ sẽ đến giai đoạn trầm lắng. Giai đoạn này Liv đang có phong độ quá cao, thật không may cho đội nào chạm trán Liv lúc này.
Thông cảm, động viên, mỉa mai, chì chiết, chọc ngoáy... đủ 50 sắc thái, nó mới ra cái xã hội dù là thu nhỏ. Tuy nhiên cái gì thái quá cũng không tốt, đều là những con người thật sau mỗi nick.
Em đã tiếp xúc ngoài đời thực một vài trong số những nick kiểu thái quá như vậy trong thớt này, quả thực nên thông cảm cho các bạn ấy, cuộc sống bên ngoài bí bách quá thôi mà.

Chính xác cụ ạ, qua các phân tích thì nhiều lý do để đổ lỗi, nhưng thực tế mình cảm nhận (nếu đã từng chơi bóng đá) thì đúng là cả đội có vấn đề về tâm lý, thiếu thực sự 1 vài thủ lĩnh của đội, R7 có thể là idols của nhiều khán giản, nhiều fan hâm mộ MU nhưng chưa chắc cậu ấy có khả năng truyền cảm hứng tới những đồng đội trẻ hiện tại. :)
Tinh thần chỉ chiếm 5,7% thôi cụ, quan trọng nhất vẫn là trình độ.
Tinh thần mà chiếm 50% thì có mà VN em thắng suốt :D
MU giờ bên trên thì không pressing, 2 ông thu hồi bóng thì trình kém, không phải là người chuyên đánh chặn, thoát pressing cũng kém nốt, còn mỗi anh già Matic 40 phút.
Cả đội em vẫn thấy trình của De Gea và Pogba là tốt hơn cả

poiuy

Xe ba gác
Từ đầu em đã biết Ro về PL là một sai lầm. Để đá ở PL thì cần một nền tảng thể lực tốt để chạy và tranh chấp cả trận, và không trận nào là dễ dàng cả. Ro thì đã 36 tuổi rồi, chắc chắn thể lực ko đủ để đua như vậy, kiểu đá rình rập để ăn bàn tạt vào và nảy ra như của Ro thì không thể diễn mãi được. Ngoài ra thể lực yếu thì lại là gánh nặng cho đồng đội vì đồng đội phải chạy và tranh chấp bù cho phần của Ro.
Mọi người chửi Solsa nhiều quá nhưng cũng nên thông cảm cho anh ta. Để Ro ở ngoài thì báo chí và Sir Alex chỉ trích, để Ro đá trên sân thì lại thêm gánh nặng cho đồng đội. Nói chung MU cần một HLV cá tính mạnh, dám vượt lên sức ép của các bên, thị uy được với cầu thủ. Thời điểm này các HLV như vậy đều đã có chỗ ngon rồi hoặc là ko muốn về MU.
Ro vẫn đá NHA được nhưng là đá cho những đội như Newcastle thì hợp. Đó là những đội giàu mới nổi, đang cần ngôi sao để hút khách. Tiếc thay là New giàu lên hơi trật thời gian với anh Bưởi.
Anh Bưởi ở MU cũng được nhưng phải lương hợp lý (bằng 1/2 hiện tại, có thể kèm theo chia sẻ doanh thu áo đấu và bản quyền hình ảnh bù lại chẳng hạn) và chấp nhận đá ít hơn.

Dân Tổ

Xe container
Tinh thần chỉ chiếm 5,7% thôi cụ, quan trọng nhất vẫn là trình độ.
Tinh thần mà chiếm 50% thì có mà VN em thắng suốt :D
MU giờ bên trên thì không pressing, 2 ông thu hồi bóng thì trình kém, không phải là người chuyên đánh chặn, thoát pressing cũng kém nốt, còn mỗi anh già Matic 40 phút.
Cả đội em vẫn thấy trình của De Gea và Pogba là tốt hơn cả
Úi, trình kém thì đã rõ mười mươi mà cụ :)) ở đây làm gì có cụ nào không nhận ra đâu cụ. Nhưng cụ bảo tinh thần chỉ chiếm 5,7% thì em e sai quá :) Tinh thần ở đây không chỉ là độ máu chiến, mà còn là sự tự tin cụ ơi. Nếu cụ đưa ví dụ Việt Nam em thấy cụ càng sai vì thực tế quá nhiều trận thể hiện rõ tinh thần của các em U23 đã được chứng minh dù chúng ta trình còn chưa đủ để so sánh với đối thủ đấy cụ. :D Cụ xem bóng đá mà coi tinh thần thi đấu không quan trọng thì em không hiểu đá vì cái gì nữa :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Liệu sẽ là Conte???

Khoadag1991

Xe tăng
Em vào hóng Ole out...

Quy Lão

Xe tăng
Thường em thấy thủ lĩnh của đội sẽ nằm ở 1-2 người trong vài vị trí sau: thủ môn (Schmeichel, Buffon, Oliver Kahn, Neuer), trung vệ (Blanc, Ramos, Puyol, Cannavaro, Hierro), tiền vệ tổ chức/trung tâm (Roy Kean, Lampard, Gerrard,...) ... là nhưng người vừa tài năng vừa cá tính.
Đấy là mô hình tổ chức đội kiểu cũ (90-2010).
Kiểu mới thì thủ lĩnh chuyên môn, tinh thần của đội thường là HLV (Klopp, Tuchel, Pochentino, ...) vì bóng đá hiện đại sử dụng rất nhiều máy móc, số liệu, thông tin realtime nên cầu thủ không bao quát được hết tình hình thực tế.

Ở MU thì ngài Alex chuyển giao đúng thời điểm thay đổi của 2 mô hình trên, nên tư tưởng thể thao vẫn theo kiểu cũ, không có giám đốc kỹ thuật, không có thời gian cho bhl chuyển đổi, và cũng không có môi trường cho 1 hlv kiểu mới áp dụng vào.
Vì thế nên tổ chức cầu thủ của MU vẫn theo hướng thủ lĩnh trên sân. Mà thủ lĩnh cầu thủ thì giờ đâu có ai, kể cả ở các clb khác cũng rất hiếm, hoặc đã già.

Em thì vẫn nghĩ vấn đề của MU không đơn giản chỉ ở hlv hay một vài cầu thủ mà nó là vấn đề đã ăn sâu lan tỏa như ung thư ác tính. Giờ muốn vực MU lên không thể bằng 1-2 mùa và mua vài cầu thủ được.
Ole cũng chỉ là nạn nhân thôi.
Cái MU cần bây giờ là cả 1 mô hình tổ chức clb kiểu hiện đại với nhiều vị trí như hội đồng huấn luyện, giám đốc kỹ thuật, giám đốc thể thao,... tiếp theo mới là 1 hlv trẻ tài năng...rồi mới đến đội hình cầu thủ.

Chỉnh sửa cuối:
Úi, trình kém thì đã rõ mười mươi mà cụ :)) ở đây làm gì có cụ nào không nhận ra đâu cụ. Nhưng cụ bảo tinh thần chỉ chiếm 5,7% thì em e sai quá :) Tinh thần ở đây không chỉ là độ máu chiến, mà còn là sự tự tin cụ ơi. Nếu cụ đưa ví dụ Việt Nam em thấy cụ càng sai vì thực tế quá nhiều trận thể hiện rõ tinh thần của các em U23 đã được chứng minh dù chúng ta trình còn chưa đủ để so sánh với đối thủ đấy cụ. :D Cụ xem bóng đá mà coi tinh thần thi đấu không quan trọng thì em không hiểu đá vì cái gì nữa :D
Cụ xem trận Bren-Chel không?
Cụ xem trận Bren-Liv không?
VN đá với đối thủ trên cơ đấy nhưng tinh thần có không?
Tinh thần đấy, ăn tươi nuốt sống đối thủ đấy nhưng có thắng không?
Có thể một phần là do may mắn nữa nhưng yếu tố tinh thần không thể chém là chiếm 50% thắng lợi được. Nó chỉ là điều kiện cần có của cầu thủ khi thi đấu thôi. Đã trên sân là thi đấu hết mình kể cả giải chuyên nghiệp hay phong trào