[Funland] Một tuần giãn cách ở Hà Nội.

cusao

Xe lăn
Em là dân te lít công sở lâu niên...dạo này thấy bắp đùi đang teo dần òi...không biết đến khi nới lỏng có còn chạy đc không :((

Khoa Béo

Xe buýt
Giãn cách mà vẫn bóc ra được rất nhiều ca lẩn khuất trong cộng đồng. Không biết tuần sau như thế nào khi ngày nào cũng thấy thông báo số ca dương tính trong cộng đồng. Mệt mỏi thật!

dracula_bg

Xe điện

tiennam

Xe tải
Một số khu vực như: Sóc Sơn, Xuân Mai, Gia Lâm, Đông Anh, Long Biên ... CQ có thể đánh giá nguy cơ các khu vực này, khoanh vùng để làm vùng xanh cho hoạt động bình thường.
Cụ nói đúng, nên áp dụng ct17 cho từng xã, phường cụ thể thì hay hơn là ốp cho toàn thành phố. Chỗ nào cần chặt thì làm chặt, chỗ nào không có nguy cơ thì nới ra cho dân thở. Như thế cũng tiết kiệm tiền bạc, nhân lực hơn rất nhiều so với cách làm hiện nay

BRIA

Xe tải
Theo em thấy còn căng lắm, các cụ chịu khó tuân thủ triệt để vài tuần nữa Hà Nội mới an toàn hơn được.

Cty em nằm trong cụm gồm nhiều nhà xưởng liên hoàn, em nghỉ từ đầu tuần trước, công nhân làm hết thứ năm tuần vừa rồi (29/7) em cũng cho nghỉ đợi xem tình hình thế nào.

Tưởng như vậy là an toàn mà trưa nay lại nhận được điện thoại báo một xưởng trong cụm nhà xưởng này vừa bị dương tính 3 người, yêu cầu mọi người liên quan tự theo dõi và cách ly.

Cảm giác covid ngày càng đến gần mình hơn, hy vọng Hà Nội sẽ không rơi vào giai đoạn nguy hiểm!

TNLak

Xe điện
Với tình hình này khả năng HN sẽ dỡ bỏ giãn cách sau ngày 15/08 hoặc cùng lắm là giãn cách thêm 1 tuần nữa. Nhưng sẽ không giãn cách đến hết tháng 08 theo cảm nhận của em. Không phải là sợ dân đói hay làm liều mà HN không quen với việc ở trong nhà nhiều ngày, lâu ngày, thói quen của dân HN dù không có việc gì cũng phải lê la, dạo, lượn, ngắm đường phố từ hàng chục năm qua, từ khi đất nước mở cửa, hội nhập với thế giới rồi. Tuy chưa đến mức là TP không ngủ nhưng không túm 5 tụm 3 buôn chuyện thì không còn là HN nữa rồi, thời nào cũng thế thôi, dù có du nhập văn minh, văn hoá nào đi nữa.
Em sợ đói đấy, nên thực phẩm ko tăng là mừng roài, còn đang mong giảm :D

Big Bang

Xe điện
Tin vui nhất trong ngày tại Hà nội.
Hôm nay tổ dân phố qua nhà phát tờ khai cho người mất việc để trợ cấp 1,5 triệu/ người.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Về các giải pháp hiện nay, ông đề nghị thành phố tiếp tục thực hiện nghiêm giãn cách xã hội theo Chỉ thị 16 của Thủ tướng. Công tác chống dịch "thần tốc" nhưng phải "chắc" để không phải thay đổi, giữ sức cho lực lượng tuyến đầu, đồng thời tạo điều kiện cho người dân sớm hoạt động bình thường.

Thần tốc, nhanh, nhưng phải chắc… truy vết chỗ nào chắc chỗ đó, không bỏ lọt. Ngay khi 'vùng đỏ' đang ít, thì phải giữ bằng được, bảo vệ bằng được 'vùng xanh'. Tôi tin nếu làm tốt việc phát động 'vùng xanh' ở từng khu, từng cụm sẽ là chìa khóa thành công", Phó Thủ tướng khẳng định.

Nino88

Xe container
Khả năng cao dãn cách thêm 15 ngày nữa ấy chứ. Hy vọng sẽ khống chế và khoanh vùng dịch được.
Khả năng vẫn thêm 15 ngày nữa cụ nhỉ?em hi vọng chỉ 15 ngày nữa là Open là đc,chứ ko đói lắm!

search

Xe điện
Khả năng vẫn thêm 15 ngày nữa cụ nhỉ?em hi vọng chỉ 15 ngày nữa là Open là đc,chứ ko đói lắm!
cứ tuần 1 chứ sao phải 15 ngày, sau 2 tuần chưa ổn thì thêm tuần nữa,, tuần nữa chưa ổn thì lại thêm. Sao mà phải làm phát 15 ngày cho mọi ng khiếp.

meotamthe

Xe cút kít
Hà Nội sau một tuần giãn cách theo các cụ có khả quan k ạ. E thấy chưa có gì sáng sủa, ca nhiễm càng ngày càng tăng. Số ca nhiễm hôm qua lên 3 con số, F0 k rõ nguồn lây giống với SG những ngày đầu. Lo phết các cụ nhỉ. Không biết có biện pháp gì cho 8 ngày còn lại.
P/s: lợi dụng giãn cách e định trốn nhiệm vụ nhưng gấu e bảo: chịch cũng là nhu cầu thiết yếu.
Cụ phải đưa thực đơn phục vụ nhiệm vụ ra, cả lịch trình ăn tập ngủ nghỉ nữa, chứ tuỳ tiện thì 1 hay 2 tuần còn có thể đứng vững, chứ lỡ kéo nhiều tuần chắc đứt.

xemay_oto89

Xe điện
Nghe 15 ngày giờ hoảng lắm , cứ tuần 1 cho nhanh hết 🥲