[Funland] Một tuần giãn cách ở Hà Nội.

pass

Xe buýt
BQT nên kiểm soát các nick mới vào đăng thông tin kích động như này

phamhungbs

Xe điện
Các mod đi qua để ý các thớt liên quan đến dịch bệnh, tại các thớt này nhiều thành viên mới đưa thông tin sai lệch, gây hiểu nhầm và kích động. Em đã báo cáo, hy vọng các mod xử lý nhanh.

Website
www.facebook.com
Các mod đi qua để ý các thớt liên quan đến dịch bệnh, tại các thớt này nhiều thành viên mới đưa thông tin sai lệch, gây hiểu nhầm và kích động. Em đã báo cáo, hy vọng các mod xử lý nhanh.
Các cụ cứ bấm báo cáo, BĐH sẽ xử lý ngay.
BQT nên kiểm soát các nick mới vào đăng thông tin kích động như này
View attachment 6415389
Thay vì chụp ảnh và quote lại bài viết vi phạm, cụ cứ bấm giúp em cái nút báo cáo, thông tin sẽ đến với BĐH nhanh hơn cụ ạ. Cảm ơn cụ.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Tây nó dân chủ, nhân quyền cao thách chính quyền nào nhốt được dân ở nhà đó, đến tiêm nó còn chẳng thèm tiêm nữa là. Nhưng bảo tụi nó Party quanh năm ngày tháng, không làm gì là lại hưởng ứng rất mạnh, rất tốt. Em không hiểu sao thế mà tụi này vẫn phát triển, văn minh số đông được mới tài tài là.
Ai nói vớị cụ chính quyền nào không dc nhốt người dân ở nhà? Thằng nào chả giãn cách cho dân ở nhà ít từ vài tuần đến vài tháng rồi?
Còn cái văn minh như cụ nói là cái phổ biến cho người dân kiến thức để họ tự quyết định. Không phải là chèn ép như TQ hay TT,..
:|

vandatAT

Xe container
Sắp hết 14 ngày chưa nhỉ? Ở nhà nhiều em mất khái niệm thứ ngày tháng dần rồi :((

Vang999

Xe buýt
Chán quá các cụ ạ, ở nhà lâu quá rồi. Mấy cái đơn ship hàng của em cũng bị trả lại hết vì ko tới người nhận được.
Mà tình hình này HN chắc lại gia hạn ct16 tiếp thôi.
Lại còn: tiêm xong vacxin vẫn dính covid như thường (chỉ giảm nhẹ triệu chứng, giảm bị nặng), và vẫn lây cho người khác như người chưa tiêm nữa chứ.
Em cũng đang ê ẩm hết cả người đây. Hết ăn rồi ngủ, game gủng các kiểu thì không biết chơi. Bia đầy tủ nhưng không có đối thủ ngồi cùng thì không có hứng uống :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Sieger

Xe tải
Cho em hỏi các cụ cao niên, các chuyên gia trên nay là sau 7/8 Hn liệu có gia hạn giãn cách không ạ, và grab có được hoạt động lại không để em còn đăng ký chạy ạ?

antidau

Xe container
Sắp hết 14 ngày chưa nhỉ? Ở nhà nhiều em mất khái niệm thứ ngày tháng dần rồi :((
Còn 5 ngày nữa cơ cụ ơi (:|
Cho em hỏi các cụ cao niên, các chuyên gia trên nay là sau 7/8 Hn liệu có gia hạn giãn cách không ạ, và grab có được hoạt động lại không để em còn đăng ký chạy ạ?
Với tình hình con số bây giờ chắc chắn 99.99% là gia hạn thêm 1 tuần nữa, và cứ gia hạng từng tuần đến khi 0 ca cộng đồng :-<
Grab thì chỉ khi công ty Grab có quyền lực như Vin mượn đâu được nghìn liều Mordena về tiêm cho tài xế grabbike thì mới được hoạt động lại thôi

Chỉnh sửa cuối:

minh_viet.78

Xe buýt
em ở nhà uống hết thùng bia rồi định chiều qua siêu thị làm thùng nữa nếu gặp police có bị phạt không các cụ

Big Bang

Xe điện
Đang leo dần lên con số 100 và chưa giảm thì còn gia hạn CỤ à. Phải chuẩn bị tinh thần thôi

search

Xe điện
Tây nó dân chủ, nhân quyền cao thách chính quyền nào nhốt được dân ở nhà đó, đến tiêm nó còn chẳng thèm tiêm nữa là. Nhưng bảo tụi nó Party quanh năm ngày tháng, không làm gì là lại hưởng ứng rất mạnh, rất tốt. Em không hiểu sao thế mà tụi này vẫn phát triển, văn minh số đông được mới tài tài là.
Phét.
Anh Pháp... đã từng Lock cả mấy tháng, đi ra đường láo nháo ăn phạt lần 1 mấy trăm, lần 2 lên cả tiền ngàn.
Tiêm ko ép thì VN giờ cũng có bắt đâu, cụ ko tiêm thì thôi để cho ng khác tiêm.

Duchai80

Xe buýt
vâng ở nhà cuồng chân quá đi ra đi vào hét nằm rồi ngồi chán quá cơ ạ có khi ốm mất cụ ạ
Em đây, làm wfh nhưng mà tù quá, đầu cứ quay quay. Chiều tối mới ra bancon hóng tí gió (mà như hôm qua thì oi quá nên chịu). Sau vụ này các Cụ già bó chân nhiều dễ ốm yếu thêm

sakai_yo

Xe lăn
Một số khu vực như: Sóc Sơn, Xuân Mai, Gia Lâm, Đông Anh, Long Biên ... CQ có thể đánh giá nguy cơ các khu vực này, khoanh vùng để làm vùng xanh cho hoạt động bình thường.
Em thấy ý kiến của cụ rất có lý. Có điều để khoanh được các vùng đó chắc cũng cần nhiều nhân lực lắm.

Duchai80

Xe buýt
em ở nhà uống hết thùng bia rồi định chiều qua siêu thị làm thùng nữa nếu gặp police có bị phạt không các cụ
Em nghĩ Cụ bố sung thêm ít bánh mỳ, xúc xích vào giỏ hàng. Em thì chỉ vợ đúng cửa hàng (đúng beer) mua kèm đi chợ