[Funland] Một tháng đi xe đạp

Nightwish1979

Xe hơi
Em cũng từng đạp xe đạp đi làm cả năm vì từ nhà đến vp chỉ khoảng 6km. Đi xe đạp nhiều cái lợi nhưng gần đây em ko đi nữa vì bụi bẩn quá. Với lại có một kỷ niệm làm em ko đi xe đạp đi làm nữa.

Lần đấy đang mùa cao điểm đàm phán ký tá hợp đồng, sáng đạp xe đi làm và đến gần 12h đêm mới xong việc, gửi email chốt hợp đồng với đối tác rồi đạp xe về. Hôm đấy trời lại mưa nữa, đạp xe về được 2/3 đường thì đối tác gọi phải sửa lại hợp đồng gấp. Thế là lại lóc cóc đạp xe đạp quay lại vp.

Hic, cái cảm giác đạp xe khi gần như không còn một chút sức lực nào nó oải kinh khủng, lại còn đạp xe dưới trời mưa nữa hic hic.

Beluga_Grand

Xe tải
Nhà cháu cũng muốn đạp xe mà chưa có đk để thực thi
Cơ bản cụ quyết tâm ko thôi. Ban đầu cháu định kiếm chiếc Giant hay Trek nhưng rồi bỏ ra hơn 4 củ kiếm chiếc Nhật bãi và khá hài lòng. Có những hôm mệt lắm nhưng quyết tâm vác xe chạy 10km đến cơ quan, thấy khoẻ ra. Cháu chưa dám chắc trời mưa với mùa Hè thế nào nhưng cứ đạp đc ngày nào thì tận hưởng ngày đó.
Cháu cũng ước giá như 20% người Hà Nội đi xe đạp trong khoảng 3km đi làm thôi, chắc sẽ không quá tắc hay ô nhiễm. Mỗi tội làm đc cái đó thì chính quyền phải quan tâm lắm.

lion2007

Xe tải
E mới mua con nài, bắt đầu chiến dịch đạp đi làm..:)

BMW73

Xe tải
Cháu đã bỏ ô tô, xe máy để đi xe đạp 1 tháng. Thời gian chưa nhiều nhưng chắc sẽ kéo dài vì nhiều lợi ích, đặc biệt mùa Đông này.
1. Tiền xăng hầu như không nghĩ đến. Thường thì cháu hết 2 củ tiền dầu/tháng (xe chạy dầu) cho quãng đường 18km/ngày (cả đi lẫn về) trong ngày làm việc và nhiều hơn thế nếu cuối tuần. Bây h cháu chỉ mất tiền dầu cuối tuần và tháng vừa rồi khoảng 400k (chưa mua ngay vì vẫn còn).
2. Ko lo tiền trong túi bao nhiêu. Ngày trước cháu lúc nào cũng dắt ví 1 củ tiền mặt cho xe, các khoản khác ko nói. Tiền trong thẻ thì phải có rồi. Tháng vừa rồi, có lúc trong người còn 20k, đủ mua ổ bánh mỳ pate vỉa hè. Thế nhưng cháu ko lo vì cũng chẳng có gì tiêu cả.
3. Tiền gửi xe. Cháu ko mất xu nào tiền gửi xe, cái này cccm biết rồi. Chỗ nào cũng free xe đạp. Đến chỗ nhà cháu còn free nữa.
4. Không muộn giờ. Trước cháu đi ô tô hay xe máy đều phải dậy sớm. Bây h thì ko lo. Hôm nào ngủ say hơn là cháu tăng tốc độ, coi như thể dục.
Thực ra mà nói thời tiết này đạp xe được chứ mùa Hè chưa biết thế nào. Chỗ cháu may mắn có phòng tắm nên cháu cũng tính thêm rồi. Từ hồi đi xe đạp, cháu thấy cuộc sống ý nghĩa vì mọi thứ chậm hơn, giúp mình tĩnh hơn cccm ạ.
Em đạp đi làm gần 2 năm rồi, ngày cả đi về hết 25 km, cứ quần sóc áo phông mùa đông thêm áo gió nom thanh niên ra phết

ghd

Xe buýt
Cơ bản cụ quyết tâm ko thôi. Ban đầu cháu định kiếm chiếc Giant hay Trek nhưng rồi bỏ ra hơn 4 củ kiếm chiếc Nhật bãi và khá hài lòng. Có những hôm mệt lắm nhưng quyết tâm vác xe chạy 10km đến cơ quan, thấy khoẻ ra. Cháu chưa dám chắc trời mưa với mùa Hè thế nào nhưng cứ đạp đc ngày nào thì tận hưởng ngày đó.
Cháu cũng ước giá như 20% người Hà Nội đi xe đạp trong khoảng 3km đi làm thôi, chắc sẽ không quá tắc hay ô nhiễm. Mỗi tội làm đc cái đó thì chính quyền phải quan tâm lắm.
Cơ bản là sáng ra thì thời gian có hạn mà cháu thì lại phải đưa f1 đi học cụ ah

TNTuan

Xe điện
Từ ngày đi xe đạp . E thấy xe máy vs oto đi rất mất dậy :))

Cuongheisei

Xe buýt
cụ ở nội đô, không khí tốt hơn thì có thể đi đc, e ngoại thành, xe tải nhiều, không khí rất ô nhiễm, khi đi xe đạp cơ thể thường trao đổi hô hấp nhiều hơn, đeo khẩu trang tất nhiên không thể cản hết đc bụi mịn được, dẫn đến đi xe đạp có khi còn nhanh chết sớm hơn là đi xe máy

dinhsuu

Xe buýt
Em cũng bắt đầu đạp xe đi làm, bình thường thì sáng cũng dậy sớm chạy bộ rồi :).
Giờ đặt mục tiêu cứ hôm nào không mưa thì em vác xe ra đạp đến công ty.

hiếm có ai được như cụ lắm, đạp xe ở quê hoặc nếu ở phố thì chỗ nào thoáng thoáng chút đạp còn dc chứ cảnh chen chúc, tắc đuocngừ mà đạp xe đạp cũng oải, e đi xe dập sang đường cũng sợ lắm, xe ko có còi chỉ sợ oto xe máy tông cho phát

bo kent

Xe tăng
Đang thời ô nhiễm + xe điên (đi liên hoan cuối năm về) như này mà cụ đi xe đạp thì rất xứng đáng được phong tặng danh hiệu anh hùng ạ.

Xuân Bách

Xe buýt
Cháu đi xe đạp đc gần 3 tuần rồi. Giờ bỏ thuốc thành công nữa là đẹp.

Havana18

Xe tải
Em cũng thích xe đạp nhất, cần đi đâu luôn ưu tiên xe đạp, có tg hay cơ hội là đạp hoặc đi bộ. Công nhận thấy rất thoải mái khi đạp xe. Sắm cái mũ BH, kính và quả khăn trùm là ok!
Chúc các cụ sức khỏe tốt và kiên trì với lựa chọn của mình.

hnilqhuy

Xe tăng
Cháu đi xe đạp đc gần 3 tuần rồi. Giờ bỏ thuốc thành công nữa là đẹp.
E bỏ thuốc 6 năm, đạp xe 5 năm :), nhưng đạp thể dục ko phải đi làm. Xác định đạp xe là thư thả về thời gian còn đi cv cần chính xác giờ thì xe cơ giới

Muon_biet

Xe cút kít
Cháu đã bỏ ô tô, xe máy để đi xe đạp 1 tháng. Thời gian chưa nhiều nhưng chắc sẽ kéo dài vì nhiều lợi ích, đặc biệt mùa Đông này.
1. Tiền xăng hầu như không nghĩ đến. Thường thì cháu hết 2 củ tiền dầu/tháng (xe chạy dầu) cho quãng đường 18km/ngày (cả đi lẫn về) trong ngày làm việc và nhiều hơn thế nếu cuối tuần. Bây h cháu chỉ mất tiền dầu cuối tuần và tháng vừa rồi khoảng 400k (chưa mua ngay vì vẫn còn).
2. Ko lo tiền trong túi bao nhiêu. Ngày trước cháu lúc nào cũng dắt ví 1 củ tiền mặt cho xe, các khoản khác ko nói. Tiền trong thẻ thì phải có rồi. Tháng vừa rồi, có lúc trong người còn 20k, đủ mua ổ bánh mỳ pate vỉa hè. Thế nhưng cháu ko lo vì cũng chẳng có gì tiêu cả.
3. Tiền gửi xe. Cháu ko mất xu nào tiền gửi xe, cái này cccm biết rồi. Chỗ nào cũng free xe đạp. Đến chỗ nhà cháu còn free nữa.
4. Không muộn giờ. Trước cháu đi ô tô hay xe máy đều phải dậy sớm. Bây h thì ko lo. Hôm nào ngủ say hơn là cháu tăng tốc độ, coi như thể dục.
Thực ra mà nói thời tiết này đạp xe được chứ mùa Hè chưa biết thế nào. Chỗ cháu may mắn có phòng tắm nên cháu cũng tính thêm rồi. Từ hồi đi xe đạp, cháu thấy cuộc sống ý nghĩa vì mọi thứ chậm hơn, giúp mình tĩnh hơn cccm ạ.
Tuỳ nơi, tuỳ lúc, tuỳ thời điểm...

A98

Xe container
Toàn các cụ chả đi xe đạp đưa ra mọi lý do để không đi. Em đi 5 năm, đưa đón con, chở đồ... đủ cả. Chả biết hít bụi thế nào nhưng sức khỏe lên thấy rõ, bụng bé hẳn. Đi xe đạp không sợ tắc đường nên chỉ chậm hơn xe máy một chút. Có hôm công ty đi liên hoan, xe đạp còn đến trước xe máy đến 10'.

Minh_Khoi

Xe tải
Em cũng muốn đi xe đạp lắm mà nghĩ tới cái cảnh đạp xe tới cơ quan mồ hôi mồ kê nhễ nhại lại không có chỗ tắm thì cả ngày làm việc nó khó chịu lắm . Nên em cứ mơ có cái công ty nào mà nó cái nhà tắm kiểu như thuê nhà riêng mà mở công ty ấy , lúc đó thì em chả ngại vụ đạp xe .

Rượu Tốt - 243 Đặng Tiến Đông - Đống Đa - Hà Nội
Cụ đinh vác một thân thể đầy mùi và mồ hôi khó chịu đến công sở đấy à? Trừ phi chỗ cụ làm có chỗ tắm, chứ đạp 18 cây thì cũng mướt đấy =)))

supga

Xe buýt
Các cụ đi xe đạp có thủ thêm cái bơm tay với bộ vá xe không đấy? Đang đi đường mà hết hơi thì mệt

Xuân Bách

Xe buýt
E bỏ thuốc 6 năm, đạp xe 5 năm :), nhưng đạp thể dục ko phải đi làm. Xác định đạp xe là thư thả về thời gian còn đi cv cần chính xác giờ thì xe cơ giới
E muốn hỏi kinh nghiệm bỏ thuốc của cụ. E bỏ thành công thuốc lá, chuyển qua thuốc lào. Thấm thoắt thời gian đã đc 10 năm. Giờ nhiều khi muốn bỏ nhưng thèm quá bảo hút 1 điếu thôi. rồi lại như cũ.