Một số thắc mắc về Li ie sau một thời gian sử dụng

congtuanhtrang

Xe buýt
xe mình ngon..chẳng bị thế bao giờ

Jawua

Xe máy
Bác Funny thế. Bệnh nhẹ mà

winnie_kool

Xe tăng
Cái núm nhựa của yên làm bằng cao su mềm nên em nghĩ chắc ko phải đâu! Thử dựng chống đứng lên cho xe nổ máy tại chỗ xem nguyên nhân tiếng kêu từ đâu???
dựng chân chống lên thì sao mà biết đc :( vì có fảii do máy đâu :( do mấy cái nhựa của xe lúc đi vào ổ gà bị kêu thế mà :( để test lại xem thế nào...có khi fảii ra hãng nhờ vít lại vài con ốc

MrKenS

Xe đạp
thật may mắn xe em chạy được hơn 800 km ùi nhưng ko có bỉu hiện ji` trừ việc thả hết ga xe vẫn chạy như bay, đi vào chỗ xóc thì cũng bị kêu cộp cộp ở phía dưới yên, em cóa mỗi 66 kg thui chắc k đến mức nặng quá làm sập yên hix,

nqphuongdtd

Xe đạp
Em còn 1 hiện tượng nữa là khi dắt xe thì nghe bánh trước có tiếc kêo rè rè nhẹ ...không biết tại sao...các bác dắt xe có tiếng kêo đấy không?

mrrocky

Xe buýt
Xe em cũng kêu ạ nhưng mà do cái biển chưa đóng hết đinh :))

Stent

Xe điện
xe em sau 700km có nhận xét sau ợ : xe em ko bị xi nhan ko bị chết máy.
xe em đi trên đường cứ vặn ga thì xe đi nhanh giảm ga xe đi chậm chả hỉu kiểu gì :)
xe em lúc đi bánh nó quay lúc dừng lại chả thấy quay chả hỉu kiểu gì :)
em fun tý cho nó đỡ bùn :))
Xe tớ đi được 18km, cũng vậy
lúc bóp còi thì nó kêu, mà kêu bé quá, lúc không bóp thì không kêu
Lúc đi thì máy nổ ầm ầm, đến lúc để trong nhà chẳng thấy máy nổ gì hết
=))=))=))

F-Fantasy

Xe đạp
chán quá. con xe của em mới mua .
1.cái Đèn pha của nó có con ốc chỉnh gần xa đó mấy bác " ở dưới đáy đèn " nọ tự dưng bị tụt miếng nhựa ở trong bio đi xe vào chỗ sóc nó cứ kêu .. nghe tức tai lắm. định tháo ra mà sợ " tại vì hộp đèn của nó có lớp keo gì ý ko giám tháo "
2. sáng nay bỏ xe ra đi thì nhìn thấy ở hộp công tơ có dấu hiệu bị hấp hơi nước. ko biết phải làm sao?
3. cái để chân cho người ngồi sau thiết kế chán quá. mỗi khi dừng lại người lái bỏ chân xuống là bị quyệt vào nó ngay." khi người ngồi sau gạt ra đặt chân lên nó "
4. Kim báo xăng của em nó kô hiển thị lên vạch cao nhất của đồng hồ báo xăng" mặc dù đã bơm đầy bình xăng " 100k/a95" vẫn thiếu gần 2 vạch nữa.
5.Cốp dưới Yên xe. kô 1 chiếc Lỗ nào . hiện tượng bị ứ đọng nước sẽ xảy ra khi rửa xe.
6. thỉnh thoảng hơi khó đề . . . " nhưng hiếm xảy ra. lúc đó cứ dí liệt 1 lúc là đc ".
7. Còi của em nó hơi bé thì phải .
8. hơi khó rút Chìa khóa . .

-----------------
mọi người có thể phân tích rõ tác dug của đèn bào Code đc ko ạ. em ko hiểu về cái vụ này cho lắm.
----------------
nhưng bù lại máy chạy thấy sướng lắm. ko bị rung hay láng xe khi đi tốc độ. bánh xe khi đi trên đường trơn cũng yên tâm lắm ạ.
trên đây là ý kiến riêng của em. mong mọi người thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

congtuanhtrang

Xe buýt
tóm lại..đáng mua...chỉ có mấy vấn đề nhỏ thôi mà

GH0ST_RIDER

Xe tải
chán quá. con xe của em mới mua .
4. Kim báo xăng của em nó kô hiển thị lên vạch cao nhất của đồng hồ báo xăng" mặc dù đã bơm đầy bình xăng " 100k/a95" vẫn thiếu gần 2 vạch nữa.
6. thỉnh thoảng hơi khó đề . . . " nhưng hiếm xảy ra. lúc đó cứ dí liệt 1 lúc là đc ".
7. Còi của em nó hơi bé thì phải .
8. hơi khó rút Chìa khóa . .

-----------------
4/ Bác bơm đầy bình như vậy thì có bị chảy xăng dư ra ko? <-- Lúc e mua xe Nhân viên của hãng có nói ko nên bơm đầy. Xe sẽ tự xã bớt xăng dư nếu đổ đầy. Còn e đổ 80k thì kim lên được 2/3 thôi.

6/ Bác muốn xe dễ nổ máy thì trước khi đề bác kéo tay ga 1, 2 cái (khoảng 1/3 tay ga thôi nhé bác) để xăng và gió được nạp vào. Khi ấy xe sẽ dễ nổ máy hơn

7/ Đồng ý với bác. Nhưng e nghĩ còi to vừa vừa thôi (như con Li em thấy vậy là hợp lý) chứ đườg xá đông đúc, kẹt xe tối ngày, còi to quá inh ỏi lên nhức đầu + stress lắm bác ạ!

8/ Vì ổ khóa làm hơi chếch xuống dưới nên khi rút bác phải kéo hướng xuốg dưới thì sẽ dễ rút hơn

GH0ST_RIDER

Xe tải

-----------------
mọi người có thể phân tích rõ tác dug của đèn bào Code đc ko ạ. em ko hiểu về cái vụ này cho lắm.
----------------
Đèn Code đó khi cắm chìa bật lên, đèn sẽ sáng để kiểm tra xem mật mã của chìa có chính xác hay ko? Khớp rồi thì đèn sẽ tắt --> Xe mới khởi động được. Nếu không đúng mật mã thì sẽ xe sẽ ko khởi động được đâu!!! (Lưu ý: phải chờ đèn Code + đèn FI tắt thì mới đề --> nếu ko là hư cảm biến từ và phun xăng điện tử là khổ). Bữa nào bác thử ra ngoài mấy tiệm lề đường làm 1 cái chìa khóa y chang, cắm vào bật lên xem có khởi động được ko nhé!

Còn khi rút chìa khóa ra đèn sẽ chớp, lúc này chức năng mật mã của xe đã được kích hoạt để cảnh báo và bảo vệ xe. Sau 48h đèn sẽ tự tắt để tránh cho bình ac-quy khỏi tụt áp, lúc này chức năng trên sẽ OFF.

Vì vậy nhớ giữ chìa khóa Zin theo xe cho cẩn thận nha bác, nhất là cái chìa chính (màu nâu) ấy! Làm mất là xe phải dắt bộ luôn đó! Rồi phải ra hãng làm chìa mới tốn tiền nữa!

mrrocky

Xe buýt
Chán cái kim xăng, còn cái chìa khóa các bác đừng cắm sâu quá nhé :)

anhduc8888

Xe đạp
mình đổ đầy bình xăng cho e li là lúc 100km, mình đi đến bây giờ là 192km rồi mà kim xăng đã chạm vạch đỏ đầu tiên rồi, kiểu này e sợ 7l/100km lắm, e chỉ đi đường phố bình thường, ga đều, không tắc đường. Không biết bắt đầu vạch xăng đỏ cho đến hết bình thì còn bao nhiều xăng nhỉ các bác nhỉ.

MinPrince

Xe buýt
mình đổ đầy bình xăng cho e li là lúc 100km, mình đi đến bây giờ là 192km rồi mà kim xăng đã chạm vạch đỏ đầu tiên rồi, kiểu này e sợ 7l/100km lắm, e chỉ đi đường phố bình thường, ga đều, không tắc đường. Không biết bắt đầu vạch xăng đỏ cho đến hết bình thì còn bao nhiều xăng nhỉ các bác nhỉ.
Bác đổ bao tiền, kim xăng kịch vạch chưa. Ko bao h có chuyện 7l/100km bác nhé

subasasida

Xe đạp
thật là khó tin ^:)^

lanhuong1965

Xe điện
Cái kim xăng ảo lắm,ít ngày nữa Piaagio DT,tôi tới thay hệ thống kim xăng báo sai nè(Không mất $ vì đó là lỗi của Pi).
Tui đo lường xăng như vầy:
-Lần 1 đổ xăng cho tới cổ bình(đổ nữa là tràn ra ngoài).
-Chạy cho đến khi đổ xăng lần 2.Với lần kế tiếp này cũng đổ tới mức lần 1.
Tới đây thì có thể tính được lượng xăng mà xe tiêu thụ.
Lib ie của tôi giờ chạy ngoài 1200km rồi,Tiêu thụ khoảng 2,6l A95/100km.
Kinh nghiệm chạy xe tiết kiệm xăng:
-Tốc độ khoảng 40->60km/h.
-Ga đi đều(Không tăng giảm ga đột ngột).Khi xe đạt tốc độ mong muốn chúng ta giảm nhẹ ga 1 tí,chỉ 1 tí thôi sao cho xe không giảm tốc,lúc này xe vừa chạy theo quán tính 1 phần vừa được động cơ kéo 1 phần(Tài xế chuyên nghiệp thường nói là chạy xe theo đà,theo chớn).
-Quan sát đường từ xa để giảm tối đa thắng(Phanh).
-Bơm bánh xe cứng hơn 1 tí để giảm ma sát & sức ì của xe với mặt đường.
Chúc các bạn chạy xe an toàn & tiết kiệm. :)

anhduc8888

Xe đạp
mình đổ ngập cổ bình xăng đến nỗi nó trào ra mà, đấy là mình chỉ sợ nó 7l/100km thôi, vì mình đi 100km rồi thấy nó chạm vạch đỏ rồi nên hơi "hoang mang" chưa thấy đèn báo xăng nó nháy nên mình cũng mong là tâm 3-3.5l/100km thì ok . 2 lần mình để ý mấy cái vạch xăng đầu tiên xuống rất nhanh, đến giữa thì lại tụt chậm chả biết kiểu j mà lần

MinPrince

Xe buýt
Cái kim xăng ảo lắm,ít ngày nữa Piaagio DT,tôi tới thay hệ thống kim xăng báo sai nè(Không mất $ vì đó là lỗi của Pi).
Tui đo lường xăng như vầy:
-Lần 1 đổ xăng cho tới cổ bình(đổ nữa là tràn ra ngoài).
-Chạy cho đến khi đổ xăng lần 2.Với lần kế tiếp này cũng đổ tới mức lần 1.
Tới đây thì có thể tính được lượng xăng mà xe tiêu thụ.
Lib ie của tôi giờ chạy ngoài 1200km rồi,Tiêu thụ khoảng 2,6l A95/100km.
Kinh nghiệm chạy xe tiết kiệm xăng:
-Tốc độ khoảng 40->60km/h.
-Ga đi đều(Không tăng giảm ga đột ngột).Khi xe đạt tốc độ mong muốn chúng ta giảm nhẹ ga 1 tí,chỉ 1 tí thôi sao cho xe không giảm tốc,lúc này xe vừa chạy theo quán tính 1 phần vừa được động cơ kéo 1 phần(Tài xế chuyên nghiệp thường nói là chạy xe theo đà,theo chớn).
-Quan sát đường từ xa để giảm tối đa thắng(Phanh).
-Bơm bánh xe cứng hơn 1 tí để giảm ma sát & sức ì của xe với mặt đường.
Chúc các bạn chạy xe an toàn & tiết kiệm. :)
Kim xăng của mợ làm sao ạ, e thấy bơm đầy hẳn, tràn ra ngoài trong đk xe dựng thẳng để bơm xăng thì kim xăng luôn full chứ nhỉ. Xe em không làm sao cả.

@anhduc888: bạn nên xem lại cách tính, tại ai ở đây cũng đi tầm 3 lít -3 lít 2 / 100km cả.

Đổ ngập cổ xăng, trào ra nhưng trong đk bạn dựng xe nghiêng thì trào ra là đúng. Tại nếu đổ không cẩn thận, nhân viên không biết đổ thì cho dù đổ có 40k thôi cũng trào ra. Bạn thử dựng thẳng xe lên và bảo nhân viên bơm từ từ thì sẽ full bình. Bt mỗi lần đổ đến chạm vạch đỏ là 80-100k/ 1 lần.

GH0ST_RIDER

Xe tải
mình đổ ngập cổ bình xăng đến nỗi nó trào ra mà, đấy là mình chỉ sợ nó 7l/100km thôi, vì mình đi 100km rồi thấy nó chạm vạch đỏ rồi nên hơi "hoang mang" chưa thấy đèn báo xăng nó nháy nên mình cũng mong là tâm 3-3.5l/100km thì ok . 2 lần mình để ý mấy cái vạch xăng đầu tiên xuống rất nhanh, đến giữa thì lại tụt chậm chả biết kiểu j mà lần
E cũg bị giốg bác! Kim đến giữa thì thấy lâu xuốg hơn! Có bác nào bị nữa ko ạ???