[Funland] Một Shop làm ăn vớ vẩn trên Lazada

tuandoanhaibac

Xe hơi
chắc hên xui thui chứ em mua bán trên lazada thấy cũng ổn mà

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
nhiều shop nó không cho đồng kiểm cụ ạ, nhưng quay video mở thùng thì claim được, mail thẳng cho lazada
Ko phải do shop , mà chính sách của shopee với laz là ko được kiểm tra hàng .
Nhiều khách cứ đòi kiểm tra mới nhận , alo cho em đòi kiểm tra em cho next nhanh . Ko nhận thì trả lại , chặn luôn .

zeroxo

Đi bộ
LZD nó báo hoàn tiền trong 48h seller ko phản hồi là tự động khoá chuyển cho người mua, hơn nhiều spee, m

mình mua thương mại điện tử toàn trả trước, mở ra không thích là hoàn liền (để quá 7 ngày thì thua), chưa thấy trường hợp nào không okie cả

haiyen1012

Xe điện
Lazada bây giờ mới có 1 shop vớ vẩn hả cụ =))

Mr.Chem

Xe điện
Em cũng có 1 lần bị giao hàng đểu, thực ra là em cố tình.
Em mua lọ gel vuốt tóc chính hãng giá hơn 4 loét, có nghiên cứu qua cửa hàng với hơn 400 còm và vote 5*.
Xong em lại thấy có shop khác bán cùng sản phẩm tương tự, cũng hình ảnh tem mác đầy đủ...bla...bla với hơn 100 còm khen và vote 5* giá có gần 200k...ha ha, đặt mua thử 1 cái. Kết quả tiền nào của đấy, lọ 200k nó cho mình như mỡ lợn. Em cho 1 sao rồi còm lại thông tin cho người mua sau biết, 2 ngày sau có số đt gọi điện xin thu lại sản phẩm, đền bù thiệt hại....để gỡ bài đăng. Em thấy sản phẩm vẫn bán ầm ầm nên từ chối.
Thôi kinh nghiệm mua hàng thì chịu khó đọc còm lâu lâu tí.

giahoi

Xe hơi
Mấy thằng bán hàng còn có trò này khốn hơn này, bán bia với lạc, nhưng khi giao thì chỉ giao lạc không giao bia, chấp nhận hoàn tiền bia. Nhưng lúc nó rao bán thì lạc 1tr/cân, bia 2k/lít.
Sàn thì làm ăn lôm côm, thấy hoàn là cho hoàn luôn, không cần biết khách muốn gì.
Em chửi nhau với shopee mà cuối cùng vẫn phải chấp nhận nhận hoàn tiền, lỡ hết việc, khốn nạn nữa là đơn đó được coi như không hoàn thành, thế là cũng không đánh giá được.

mmxhung

Xe điện
Trên lazara hay shopee hay có lũ dân gian lừa đảo, lợi dụng chính sách quản lý chưa hoàn thiện để bán hàng kém chất lượng, hàng dởm, nhưng vì chúng đã lách luật lừa đảo người mua nên sàn cũng không làm gì được chúng. Mà sàn cũng không đủ nhân lực, công cụ để quản lý số lượng gian hàng quá lớn nên cũng đành chấp nhận sống chung với lũ chuột

hunggal

Xe tăng
Laz nhan nhản shop đểu mà không bị xử lý. Còn lấy hình minh họa của shop xịn để lừa người dùng nữa. Ví dụ như này

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nhiều shop sẽ làm 1 mặt hàng với 2 phân loại hàng hoá khác nhau và giá khác nhau để tăng lượng truy cập.
Cụ chủ post cái đơn lên đây xem cụ mua cái gì mới biết được .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mấy thằng bán hàng còn có trò này khốn hơn này, bán bia với lạc, nhưng khi giao thì chỉ giao lạc không giao bia, chấp nhận hoàn tiền bia. Nhưng lúc nó rao bán thì lạc 1tr/cân, bia 2k/lít.
Sàn thì làm ăn lôm côm, thấy hoàn là cho hoàn luôn, không cần biết khách muốn gì.
Em chửi nhau với shopee mà cuối cùng vẫn phải chấp nhận nhận hoàn tiền, lỡ hết việc, khốn nạn nữa là đơn đó được coi như không hoàn thành, thế là cũng không đánh giá được.
Cần bia thì tìm shop bán bia mà mua chứ cụ !

FunnyDino

Xe tải
nhiều shop nó không cho đồng kiểm cụ ạ, nhưng quay video mở thùng thì claim được, mail thẳng cho lazada
Bận không tự mua đồ được mình mới mua đồ trên mạng và chấp nhận hên xui. Nếu không kiểm tra được thì từ chối nhận cho khoẻ. Đỡ thêm cục tức

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Trên lazara hay shopee hay có lũ dân gian lừa đảo, lợi dụng chính sách quản lý chưa hoàn thiện để bán hàng kém chất lượng, hàng dởm, nhưng vì chúng đã lách luật lừa đảo người mua nên sàn cũng không làm gì được chúng. Mà sàn cũng không đủ nhân lực, công cụ để quản lý số lượng gian hàng quá lớn nên cũng đành chấp nhận sống chung với lũ chuột
Khách mua cũng có loại tham gian ngâu đầy ra cụ ạ.
Tham là ham rẻ thấy quá rẻ so với mặt bằng chung.
Gian là lợi dụng cho xem hàng bóc ra tráo hàng cũ vào.
Ngâu là nhắm mắt nhắm mũi để mua, nó đâu giống như cài win cứ thế nhấn next next là được.
Chứ không có kiến thức ra chợ mua trực tiếp vẫn bị lừa như thường.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mua nhiều đồ cùng lúc chứ cụ, tối ưu giá và tiền ship, thời gian ship, nhưng bọn nó làm thế hỏng hết việc của mình.
Mua nhiều mặt hàng ở cùng 1 shop thì cụ chịu khó quay video lúc bóc hàng để có căn cứ trả hàng hoàn tiền nếu thiếu hàng. Bình thường với những mặt hàng đơn lẻ thì em cũng hiếm khi quay video. Hàng lỗi em chỉ cần chụp ảnh gửi shopee, chưa có đơn lỗi nào bị từ chối hoàn hàng cả.

giahoi

Xe hơi
Vì nó thiếu, em muốn làm được việc nên mua cái khác và yêu cầu được trả toàn bộ hàng, nhưng bọn sàn và người bán chỉ hoàn tiền phần thiếu mới bực chứ. Chính thế nên mới bàn vụ bia kèm lạc, để bán được lạc thì giảm giá bia nhưng không bán bia mà chấp nhận đền tiền, khách mua lạc xong mua bia ở đâu kệ mẹ khách.

present

Xe điện
Lazada bản chất cũng chỉ là cái chợ online mà thôi.
Do vậy cứ kích hoạt trả hàng nếu nó giao sai.
Lazada chưa ngon được như các chợ QT (ebay, amazon) đâu.
Bọn nó có mấy cấp kiện cơ: trên chợ rồi đến Paypal chẳng hạn.

lovecarhpqn

Xe điện
Em đã liên lạc, nhăn tin, cũng đã làm các bước trả lại hàng trên Lazada mà không phản hồi gì.
nhăn tin vs shop ngoài câu trả lời tự động ra ko bh nhận đc tin nhắn nào trực tiếp từ shop.
Chuyện là em đặt mua máy đo huyêt áp cho mẹ em mà lúc nhận hàng bóc ra lại là đèn đuổi muỗi. Điên không tả nổi. Đã thế họ ko thèm trả lời để đổi hàng hay trả hàng.
Cụ nào có cách nào kiện cho nó sập sàn đc ko?
Em cũng vào phần đánh giá mà ko ăn thua.
Bị lừa rồi,có cu em chuyển tiền mua cái tai nghe ko dây may mà nó cũng chuyển về cho mà lại là cái có dây, cũng ko đổi trả đc

pbinh979

Xe tăng
Trong chi tiết đơn hàng có nút Trả hàng hoàn tiền. Bấm vào đó, điền lý do và hình ảnh. Sau đó trải qua các bước phản hồi để nhận tiền hoàn. Không cần phải chat với shop hay email gọi điện hotline gì hết.

Còn những ông chưa bao giờ mua hàng Amazon hay Ebay mới bảo chúng nó ko có nhầm lẫn hay ko có lừa đảo. Dốt lại còn bi bô.
thế cho nhanh.
em cũng mua hàng trên Lzd, Shope rất nhiều. từ vài trăm đến 1x triệu. chưa bao giờ phải chịu thiệt

Em cũng hay mua shoppe. Mà cũng thường thanh toán luôn để nếu mình k có ở nhà thì người nhận k phải trả tiền hộ. Nhờ vả cũng dễ. Cũng mới gặp 1 trường hợp giao thiếu hàng mà shop cứ lằng nhằng. Khiếu nại đi lại chả giải quyết được gì nên chán coi như mất. Chỉ cạch mặt cái shop ấy ra thôi.

Emesco

Xe điện
3 năm trước em mua lọc không khí còn nhận được cái hộp trong có mấy cục gạch
Chúng nó lừa đảo có chủ ý rồi, không có cách gì đâu
Từ đó đến giờ em cạch Lazada và bất kỳ cửa hàng nào không cho đồng kiểm