Một cuộc đời thất bại.

sanco365.com

Xe tải
Website
sanco365.com
Qua những gì mợ thớt kể có vẻ mợ hơi ảo tưởng sức mạnh của mình, kĩ năng bằng cấp nhiều mà chỉ xin dc toàn công việc lương thấp nên chán nản, còn lúc dc công việc khá thì lại muốn nhảy công việc cao hơn mà ko đủ trình. 84 học lớp 1 mà 2011 mới lấy chồngthì tầm 33 tuổi, chứng tỏ tính cách có vấn đề ,cũng đừng lấy lý do tập sự nghiệp nhé. Thêm nữa hay tìm lý do để đổ lỗi mà chưa thực sự nhận ra điểm yếu của mình, vì nhận ra được thì đã khá hơn rất nhiều rồi
Lội mãi mới thấy còm này cụ tóm váy chuẩn khỏi chỉnh!

be bư

Xe ngựa
Nữ 78 thẳng tính , hay góp ý đấu tranh trực diện dẫn đến hay bị ác cảm thiệt thòi . Tuổi này tính tình quá tí hay dẫn đến cực đoan , biết điều chỉnh tí và quan trọng là gặp đc người hợp mình biết uốn nắn cho mình thì lại gặp nhiều may mắn

DidiLe

Xe container
Thím chia sẻ thành công để các cụ mợ trong cõi OF chung vui được không nà!

Vấn đề cần khoanh lại "thế nào thất bại?" Và phải nhìn xuống để thấy mình còn hơn, hoặc may mắn hơn bao người mợ ạ. Cuộc đời mỗi người mang những số phận khác nhau, được và mất vốn luôn đi với nhau, chẳng ai mất cả và cũng chẳng ai được cả. Em đi từ công nhân đi lên, toàn đi đường vòng (nhưng là đường chính), nên tuy mất thời gian nhưng cũng đến được nhiều mục tiêu mà bạn bè cùng lứa tài giỏi hoặc may mắn hơn nhiều ko đạt được... Nói vậy như một sự chia sẻ thôi, với phụ nữ có chút khác là thất bại, đổ vỡ hoặc trái duyên mới là việc lớn.

be bư

Xe ngựa
Đọc đến đây,mặc dù mợ chủ thớt chưa kể nốt "thất bại" của mình,nhưng e cũng có thể hình dung ra sự việc. Mợ kd thất bại,lâm vào cảnh nợ nần....thậm chí có thể thất nghiệp?
Lý giải về nguyên nhân thất bại thì e cho rằng mợ ko có 1 định hướng ngay từ đầu và những sự tư vấn trợ giúp để ra định hướng đó của những ng thân trong GĐ là rất mờ nhạt.
Kể cả sau này,khi mợ đã lập GĐ,Sói nhà mợ cũng ko giúp đc nhiều,để cho mợ tự thân 1 mình tìm tòi hướng đi mang tính ổn định là ước mơ bình dị của bất cứ ng phụ nữ nào.
E cũng khá ngạc nhiên khi vô tình tuổi nữ Ngọ của mợ đã làm e hơi chút duy tâm khi thấy tuổi này đối với nữ thường lận đận,từ cuộc sống GĐ cho tới những khó khăn khác.
E có con e họ cũng bằng tuổi mợ,nó hiện nay cũng như mợ nói là "số O tròn trĩnh". Không những thế,nó còn phải đi học 1 lớp nghiệp vụ để xin đi làm sau khi mất vài năm thất bại trên thương trường. Rơi vào cảnh thất nghiệp lại mới sinh con,trong khi tay chồng chơi bời lêu lổng và cặp bồ có con riêng. Nó vẫn nhẫn nhục cam chịu sống với chồng. :(
Tuy nhiên,người đời vẫn hay có câu cửa miệng " nghèo thì lâu,giầu mấy chốc". Bởi vậy e tin rằng số phận sẽ luôn mỉm cười với những người chịu khó chăm chỉ có ý chí quyết tâm. Cơ hội đổi đời chỉ là vấn đề thời gian ạ!
Chúc mợ luôn lạc quan vững tin vào cuộc sống.
Em nghĩ cụ đúng 1 nửa thôi 1 nửa vẫn thành đạt và may mắn đấy

yensao

[Tịch thu bằng lái]
Đứng núi này trông núi nọ, ảo tưởng thiếu thực tế. Nếu không tỉnh ngộ thì sẽ còn long đong lận đận nhiều nữa. Chúc mợ sớm tỉnh ngộ!

tauchien

Xe tăng
Tính cách mợ này Tây mới chịu đc, mợ nên làm cho Tây... ổn ngay !

forestgums

Xe tải
Chồng con không lưu lại một chút gì trong gần chục năm nhỉ

Rô-Ron

Xe điện
Đến đây thì em đã bắt đầu nghĩ là em biết mợ chủ. Có phải mợ đã từng là nhân viên của em ?Mợ G phải không? Nếu đúng thì em hiểu rất rõ vì sao mợ thất bại. Nếu đúng là mợ, mợ có thể liên lạc với em nếu mợ cần lời khuyên cho công việc khởi nghiệp tiếp theo của mợ .

nguoiquantu

Xe buýt
Có câu nói thế này . Sống khoẻ mạnh - Chết nhanh - Ít của để dành - Nhiều người thương tiếc. Mợ mới có 40. Hình như thứ Mợ nói về con số 0 chỉ là về kinh tế . Nếu vậy tư duy của Mợ đã thất bại ngay từ khi bắt đầu . Sống thế đến 80 tuổi coi như bỏ - Tiền - Nhà dẫu có 10tỷ cũng là thất bại. Chết thì cũng quanh quẩn họ hàng dua Ma.
Lâu lắm mới thấy mợ xuất hiện. Mợ có làm 1 thớt ký sự của mình k?

sudoai

Xe tăng
Em thấy ông tỷ phú gì bên Tàu 40 tuổi mới khởi nghiệp.
Xa xưa Khương Tử Nha 80 mới có công danh.:D
Thất bại nhiều cũng có nhiều kn mà mợ chủ. Quan trọng niềm tin ko mất.:)

vợ người ta

Xe tăng

TRANGDC

Xe tăng
Tuổi Mậu Ngọ
Đến đây thì em đã bắt đầu nghĩ là em biết mợ chủ. Có phải mợ đã từng là nhân viên của em ?Mợ G phải không? Nếu đúng thì em hiểu rất rõ vì sao mợ thất bại. Nếu đúng là mợ, mợ có thể liên lạc với em nếu mợ cần lời khuyên cho công việc khởi nghiệp tiếp theo của mợ .
Em thấy mợ này tên bắt đâu là chữ P mà cụ :)
Có vẻ như em có tố chất của người thành công các cụ nhỉ, ai cũng nói vậy, bố mẹ cũng hy vọng, bạn bè cũng bảo công nhận cái P chịu khó, gia đình cơ bản, lại nhanh nhẹn, năng nổ chịu khó, tính tình vui vẻ hài hước, chắc sau này khá lắm đây…..

Nói đến điều này thì em lại càng buồn, vì ngày xưa mình được kỳ vọng là thế, giờ thì…..

tuongminhtsc

Xe tăng
Cô em làm cùng phòng với em tuổi Định Tỵ hai năm nữa ... bốc mộ.Mợ mới có thế đã kêu,cố gắng lên mợ nhé.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Còn sống là còn có cơ !

Jang River

Xe buýt
Em hơn mợ đúng 1 con giáp.
Khác mợ, em thất bại ở tuổi từ 43 đên nay vẫn đang ở đáy!
Em khuyên mợ, đối với phụ nữ đừng lấy sự nghiệp làm trọng mà hãy lấy gia đình làm điều cốt lõi. Thành công lớn nhất của người phụ nữ đó là giữa lửa hạnh phúc cho gia đình mình!
Một số cụ đã nói mợ hơi ảo tưởng sức mạnh bản thân nên mợ đã "đâm đầu" vào con đường công danh, sự nghiệp -> Thất bại là điều hiển nhiên.
Mợ hãy bắt đầu lại từ thay đôi tư duy của mình rỗi hẵng nghĩ đến những điều to tát khác!

Trần Cua

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bắt bẻ làm gì, có phải ai cũng nhớ được những gì nên nhớ đâu. Em tự nhận thấy mình thông minh nhanh nhẹn nhưng ko phải lúc nào cũng nhớ được mọi việc. E là giám đốc công ty nhưng thỉnh thoảng vẫn phải gọi điện cho nhân viên hỏi địa chỉ công ty đấy nên nhầm lẫn mốc thời gian là chuyện thường.
Em đợi cụ nhầm lệnh chuyển khoản ạ. :))
Nói vui thế thôi, thắc mắc nhỏ thôi ạ. Cụ em mình cùng theo dõi thớt nhé!

DmitriH

Xe tải
Một cuộc đời thất bại.

Có thể hơi quá nhưng đúng là một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

40 năm cuộc đời đã trôi qua.

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Em cảm thấy mệt mỏi và gần như kiệt sức.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

(Em sẽ viết tiếp, các cụ chờ em….)
Mợ viết đi, mợ viết hộ em luôn đấy. Em còn hơn mợ 4 niên cơ ạ. Cho em buồn cùng mợ rồi chúng ta lại cố gắng mợ nhé.