Một cuộc đời thất bại.

k_ngan124

Xe container
Cái này là quan điểm sống từng người thôi mợ ạ Với em là vậy đấy ạ. Em chỉ thấy buồn phiền lo lắng khi những người thân của mình gặp hoạn nạn hoặc bệnh tật, hoặc gia đình bất hoà thôi. Còn chuyện tiền bạc, công danh sự nghiệp chưa bao giờ khiến em chán nản buồn phiền cả.
Em thật : Cái gì cũng có thể giải quyết bằng tiền, ko giải quyết bằng tiền đc thì có thể là nhiều tiền hơn.
Bệnh tật : Muốn khám chữa bệnh cũng phải có tiền,
bất hòa : đưa tiền ra có nói Tào Tháo, Lưu Bị đang tức nhau nổ phổi cười nói vỗ vai chén chú chén anh thì 2 tên kia cũng vui vẻ mà làm thôi.

Canhdieuvang

Xe buýt
Đọc từ đầu tới cuối về cuộc đời của mợ cùng với những lời chia sẻ, lời góp ý của mọi người mình thấy chắc bạn cũng đã chắt lọc đc không ít lời khuyên bổ ích rồi. Mình chỉ nói thế này thôi mỗi lần vấp ngã là một lần vững vàng hơn nhưng trước khi đưa ra một quyết định gì thì hãy cân nhắc thật kỹ nhé và nên lắng nghe mọi lời góp ý để ko phải hối tiếc còn cái gì qua hãy để cho qua có tiếc nuối cũng đã muộn rồi. Hãy tự tin bước tiếp ko có gì là quá muộn cả.

đời tàn

Xe container
Một cuộc đời thất bại.

Có thể hơi quá nhưng đúng là một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

40 năm cuộc đời đã trôi qua.

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Em cảm thấy mệt mỏi và gần như kiệt sức.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

(Em sẽ viết tiếp, các cụ chờ em….)
e có thể hiểu được mợ, e cũng như mợ, trẻ hơn mợ một chút nhưng e cũng là đứa thất bại. người ta có câu như này: ''khi bạn thành công bạn nói dóc cũng thành nói thật, nhưng khi bạn thất bại có nói thật cũng chỉ là nói dóc''. e thấy đúng lắm mợ ạ

spionkind

Xe buýt
Haizz, thời đại này rồi chứ đâu phải năm 45 để : Tình thương mến thương, sống bình an là tốt rồi. Em nói thật đó, giờ gần như cái gì cũng xây dựng trên cơ sở tiền bạc hết nên nói : ko có tiền gần như thất bại cũng đúng mà: Tình bạn, tình yêu, vợ chồng, anh em, chiến hữu, ... xây dựng dựa trên nền tảng tiền bạc cả đó ( nói ko xa, ngay trong OF thôi, cụ thử tìm lại một số thớt sẽ thấy e nói ko sai ).
Thời đại ngày nay nhưng điều đó đâu có nghĩa thay đổi tất cả đâu mợ. Em cũng gặp nhiều th, tiền vừa đủ, sống bình an. Nhìn họ, em nhìn lại mình thấy mình ko đủ dũng cảm để sống được như họ. Tiền, ăn xài, đua đòi để cố có cái mac "thành công" như nhiều người định nghĩa :)

Honghen2008

Xe container
e có thể hiểu được mợ, e cũng như mợ, trẻ hơn mợ một chút nhưng e cũng là đứa thất bại. người ta có câu như này: ''khi bạn thành công bạn nói dóc cũng thành nói thật, nhưng khi bạn thất bại có nói thật cũng chỉ là nói dóc''. e thấy đúng lắm mợ ạ
Tàn càng ngày càng đi vào con đường than thở nhỉ:) Sống phải vui thì mới vượt qua được khó khăn chứ cứ than thở mãi nó vận vào mình đấy:)

cuongscb

Xe tăng
Em thật : Cái gì cũng có thể giải quyết bằng tiền, ko giải quyết bằng tiền đc thì có thể là nhiều tiền hơn.
Bệnh tật : Muốn khám chữa bệnh cũng phải có tiền,
bất hòa : đưa tiền ra có nói Tào Tháo, Lưu Bị đang tức nhau nổ phổi cười nói vỗ vai chén chú chén anh thì 2 tên kia cũng vui vẻ mà làm thôi.
Ui. Mợ nói cái gì cũng giải quyết được bằng tiền là không đúng đâu ạ, chắc mợ chưa gặp những hoàn cảnh nó tréo nghoe thôi ạ. Cuộc đời em đến thời điểm này luôn có hai điều khiến em lúc nào cũng ko được yên tâm, mà cả hai việc này đều không thể giải quyết bằng tiền mợ ạ. Rồi cả những việc như tình cảm vợ chồng, nuôi dạy con cái ... những cái đó đâu phải cứ có tiền là xong đâu ạ.
Nói như thế không có nghĩa là em phủ nhận vai trò của đồng tiền mợ nhé, em vẫn chăm chỉ kiếm tiền để đảm bảo cuộc sống vật chất ở mức không thiếu thốn cho cả nhà.

ankaban

Xe tải
Một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

Kì vọng nhiều thì thất vọng lớn . Cứ AQ cho đời nó son phấn. Mợ mới bốn sọi mới đi được nửa đường còn nhiều cơ hội lắm mợ ơi.

đời tàn

Xe container
Tàn càng ngày càng đi vào con đường than thở nhỉ:) Sống phải vui thì mới vượt qua được khó khăn chứ cứ than thở mãi nó vận vào mình đấy:)
ko phải mợ ạ, có chút đồng cảm với mợ thớt thôi. phải mạnh mẽ mà đối diện chứ. suy ngĩ của e là k lo được cho ai thì cũng đừng để ai phải bận tâm vì mình nên e vẫn cố gắng mà:)

hoangconghoan

Tháo bánh
Một cuộc đời thất bại.

Đã ăn thua gì? E 50 còn tay trắng đây. Quan trọng là đừng bỏ cuộc thôi

Rô-Ron

Xe điện
Vâng thưa cụ.
Mợ chủ vào học cấp 1 với tuổi 78.
Cấp 2 học với tuổi 78.
Vào cấp 3 và tốt nghiệp cùng tuổi 77.

Sau đó lại thi ĐH lần đầu tiên cùng tuổi 78.

Thật khó có thể tưởng tượng một người trải qua nhiều thăng trầm, chiêm nghiệm khá nhiều, suy nghĩ trầm tư và đặc biệt văn phong khá trôi chảy...lại có thể nhầm lẫn các mốc thời gian này.
Em cũng từng qua, em biết, ai càng gặp thất bại lớn trong đời thì càng trân quý quãng đời vô tư lúc đi học.
Cụ bắt bẻ làm gì, có phải ai cũng nhớ được những gì nên nhớ đâu. Em tự nhận thấy mình thông minh nhanh nhẹn nhưng ko phải lúc nào cũng nhớ được mọi việc. E là giám đốc công ty nhưng thỉnh thoảng vẫn phải gọi điện cho nhân viên hỏi địa chỉ công ty đấy nên nhầm lẫn mốc thời gian là chuyện thường.

VietCuong1978

Xe tăng
- Mợ điêu vừa thôi lấy đâu mà 40 tuổi? Năm 96 mới thi đại học thì mợ bằng tuổi em, năm nay mới 39.
- 97-98 mợ hay ngồi thư viện Hà Nội thì chắc em cũng quen mặt mợ. Bọn em toàn lên đó học ( nhí nhố là chính) thời gian còn lại chủ yếu là trà nóng vỉa hè

Chỉnh sửa cuối:

tuan225

Xe máy
Qua những gì mợ thớt kể có vẻ mợ hơi ảo tưởng sức mạnh của mình, kĩ năng bằng cấp nhiều mà chỉ xin dc toàn công việc lương thấp nên chán nản, còn lúc dc công việc khá thì lại muốn nhảy công việc cao hơn mà ko đủ trình. 84 học lớp 1 mà 2011 mới lấy chồngthì tầm 33 tuổi, chứng tỏ tính cách có vấn đề ,cũng đừng lấy lý do tập sự nghiệp nhé. Thêm nữa hay tìm lý do để đổ lỗi mà chưa thực sự nhận ra điểm yếu của mình, vì nhận ra được thì đã khá hơn rất nhiều rồi

Matizcoi

Xe cút kít
Chị nài sinh năm 77, già dồi, thải :P

Defender_Cruise

Xe buýt
Một cuộc đời thất bại.

Mợ cứ vô sờ ti à ko vô sờ tư. Đời là hư vô mà

naviman.hn

Xe tải
Anh Q còi FLC 40t mới lập nghiệp thành công mợ nhé ?

Quan_woodman

Xe điện
Nhìn những tư duy này, cuộc đời này cũng đã biết là thất bại rồi . Đôi lúc em tự hỏi những người như cái Anh đang bị biệt giam, Trần Huỳnh Duy Thức - đã từng là nhân tài hiếm có trong ngành viễn thông của VN nói riêng và Chau Á , thế mà giờ anh ấy ỏ trong tù đấy, cuộc đời anh ấy có phải là thất bại hay đó mới là sống đúng . Tiền - Nhà - Vang - Du lịch - Hưởng thụ cuộc sống - Sao anh ấy không nghĩ đến ??? Chung ta chỉ chạy theo để sống và tồn tại, lấy thước đo kinh tế để đánh giá sự thành bại của đời người - chúng ta có lam đúng không ?
Như cụ thì cụ có làm như anh Trần Huỳnh Duy Thức đó không?

DidiLe

Xe container
Em rót rượu mời cụ rồi ạh.

À cụ hỏi rất hay ạ!

Tết là khi thâm tâm nhẹ nhõm, vui vẻ và mọi việc đâu vào đó theo đúng thứ tự phải có.

Em đã có năm kẹt không về kịp 30 tết và thậm chí tối mùng 2 mới đặt chân về nhà sau khi hoàn tất mọi việc, gác bỏ lo toan sau lưng. Sáng mùng 3, thắp nén hương lên Tiên tổ rồi pha ấm trà sen nhâm nhi... khà... Tết rồi:)

Ba_gia_ham_vui

Xe tăng
Em kém mợ chủ cả chục tuổi mà số lần nhảy việc còn nhiều hơn mợ, chỗ làm lâu nhất đc 3 năm, lâu nhì đc 11 tháng, còn lại dăm bữa nửa tháng là chán, đang làm chỗ này thấy chỗ khác cao hơn là nhảy... ra trường gần chục năm rồi mà lúc nào cũng trong tình trạng đi xin việc, với làm nhân viên mới.... Nản ghê í.

thangoanh

Xe điện
Mợ chưa viết tiếp à.

meomun346

Xe container
Hic... đọc các dòng chia xẻ của mọi người mà em thấy cảm động quá, trào nước mắt luôn, không ngờ otofun mọi người lại quan tâm đến tâm sự của em thế, em cám ơn lắm lắm.
Mợ nên dồn các đoạn tự sự lại trang 1 thôi, để tiện theo dõi ợ