[Funland] Một cú lừa ngoạn mục của băng nhóm Thảo vẩu. Ai đòi lại công bằng cho em.

Tony_Le

Xe container
Cộng trừ nhân chia các kiểu xong có rẻ hơn lúc bình thường không Cụ?
Em nghĩ chỉ tầm cộng thêm 5-600k một lượt thôi, chắc chắn là rẻ hơn bình thường. Tuy nhiên bỏ ra trước 9tr thì ít nhất cũng phải đi 15-20 lượt trong 6 tháng mới có cơ hòa, không thì lại lõm.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Trang web ko bắt nhưng ngân hàng cụ nó bắt nhập otp.
Cụ nhập otp chả nhẽ ko biết trang web đó nó sẽ trừ bao nhiêu tiền à mà còn đồng tình với chủ thớt hiện 7 triệu nhưng trừ thực tế 9 triệu
Tùy otp của tùy ngân hàng báo số tiền gd cụ nhé. Đừng phán vội khi mình không ở trong cuộc cụ ạ.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cao là cụ chủ bị thanh toán lằng nhằng chỗ 25% khuyến mại thôi còn vụ thuế, phí thì chắc nhầm lẫn không xem kỹ rồi kêu toáng lên
Cụ lưu ý dòng chữ No Matching

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép kính nhờ các cụ Ad, Mod đóng dùm em cái topic này ạ. Em xin chân thành cảm ơn

Lamha98

[Tịch thu bằng lái]
Làm ăn với chị Thảo, a Quyết k òi thì nên thuộc nằm lòng câu miếng bánh miễn phí chỉ có trong bẫy chuột, em bay 1 lần VJA duy nhất khi đi nghỉ cùng cq, sau chuyến í k bao giờ em quay lại, dù họ có miễn phí. Cứ bỏ xiền ra mua, tàu to chỗ đẹp mà đi, chả phải xin xỏ ai.
Ngoài hội VJA này ra em cũng k chơi với Vietel, cũng áp dụng cách đối xử khốn nạn với khách hàng, dịch vụ gì mà chỉ nhăm nhăm ăn k của khách hàng
Mạng nào chẳng có lúc nọ lúc kia bác, nhưng được cái em dùng vt lâu rồi không thấy bị bắt nạt gì

huyhoang9986

Xe tải
Đúng là ko lại được với các anh chị tỷ phú :-<

DonaldTrump79

Xe tăng
Cụ chủ Grab_Bike ới:
Mục 1 thì em ko ý kiến gì. Em nghĩ đó là lỗi mạng sao đó, cụ cần ra văn phòng khiếu nại với VJ.
Mục 2 e có cùng nhận định như cụ phía trên. Hình như cụ chưa đến bước nhập mã nên shock vì nó tính thuế của cái vé 9 triệu? Nhưng nếu cụ nhập mã rồi thì sẽ thấy là nó free tiền thuế đó cho cụ. Chỉ tính phần phí + thuế của các loại phí này thôi. Đây là điều VJ đã báo trước và em đoán cụ cũng biết là phải trả.

Cụ nhìn ảnh dưới nhá - Tiền vé và phần thuế đi kèm tiền vé là miễn phí:
View attachment 4540820
Sao không thấy cụ chủ trả lời nhỉ, ở trên này có cụ đã làm và show hình ảnh lên đây rồi.
Đọc kỹ hướng dẫn trươc khi sử dụng luôn là phương pháp đúng đắn nhất ;))

sthd

Xe lăn
nếu đúng họ lừa sao cụ chủ thớt không gửi ra công an?

Tankpl

Xe tăng
Cảm ơn cụ thớt chuột bạch, tý thì e cũng dính

nyny

Xe tải
Cái này rõ là cụ chủ nhầm. Dù ăn được chị Thảo hơi bị khó nhưng không ai ngu đến mức tung ra một gói dịch vụ giá gần 9 triệu mà đến lúc đi máy bay lại phải trả đắt hơn bình thường. Làm thế có thể ăn tiền được vài con gà nhưng bọn khác sẽ chạy sạch, không bõ.

Cái rủi ro của gói kiểu này là:

- Với giá vé hiện này của VJ thì phải đi tầm 30 chuyến mới bắt đầu hòa vốn. 30 chuyến bay trong 6 tháng không nhiều người thực sự có nhu cầu. Mà nếu bay tầm 40 chuyến thì có lãi tí ti cũng chả bỏ với số tiền đầu tư. Cụ nào bay từ 50 chuyến trở lên thì OK. Nhưng tầm bay thường xuyên ở mức 10 chuyến/tháng lại đòi lúc nào cũng phải đặt trước 72h thì e hơi đánh đố

- Nếu khách hàng đăng ký cái này đông liệu có bị từ chối dịch vụ khi đặt vé?

- VJ delay thì khỏi phải bàn. Cụ nào làm business quan trọng mà đi VJ thì cứ tập xác định.

Idemitsu

Xe tăng
Cái này rõ là cụ chủ nhầm. Dù ăn được chị Thảo hơi bị khó nhưng không ai ngu đến mức tung ra một gói dịch vụ giá gần 9 triệu mà đến lúc đi máy bay lại phải trả đắt hơn bình thường. Làm thế có thể ăn tiền được vài con gà nhưng bọn khác sẽ chạy sạch, không bõ.

- Với giá vé hiện này của VJ thì phải đi tầm 30 chuyến mới bắt đầu hòa vốn. 30 chuyến bay trong 6 tháng không nhiều người thực sự có nhu cầu. Mà nếu bay tầm 40 chuyến thì có lãi tí ti cũng chả bỏ với số tiền đầu tư. Cụ nào bay từ 50 chuyến trở lên thì OK. Nhưng tầm bay thường xuyên ở mức 10 chuyến/tháng lại đòi lúc nào cũng phải đặt trước 72h thì e hơi đánh đố

- VJ delay thì khỏi phải bàn. Cụ nào làm business quan trọng mà đi VJ thì cứ tập xác định.
E thấy mãi mới có cái phân tích rất ổn. Ko cần xóa topic này mà đổi tiêu đề có nên mua gói Power pass của VJ ko.

hunggal

Xe tăng

Tham khảo https://powerpass.vietjetair.com/Home/Menu/dieu-khoan-dieu-kien

Phongdeptrai

Xe buýt
Vietjet e stop từ lâu rồi cụ! làm ăn vớ vẩn lắm! tiết kiệm dc chút tiền mà mang bực vào người!

hello2016

[Tịch thu bằng lái]
Thảo Vịt thì tránh xa ra, đi Bamboo ngon hơn

darthvader

Xe điện
Những gói siêu ưu đãi thường được đưa ra để giải quyết dòng tiền cho doanh nghiệp lúc khó khăn là chính, khi mọi thứ ổn thì cứ xác định là sẽ khó sử dụng.

htlongbien

Xe điện
Thật tiếc nếu Bambo không còn sức để bay tiếp
Vietjet đúng là tàu bay chợ nhỉ. Trong khi đó giá Bambo so với dịch vụ thì quá ngon

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chắc do cụ chưa tìm hiểu kỹ rồi. Mấy hôm trước có thớt về bán vé này của Vietjet rồi. Phân tích mọi góc độ đều nhận định rằng nếu mua như này thì đa số người dùng chẳng được lợi. Thậm chí còn lỗ vì thuế phí của nó tính cao lên. Với lại mình phải bay thật nhiều mới bằng số tiền mình bỏ ra. Chưa kể là nó đã thu trước của mình. Tốt nhất là ko chơi, cứ bóc bánh chị Thảo vẩu rồi trả tiền thôi :D
Ai chẳng biết, gói này dành cho ông bay nhiều hả bác.
Ông chủ thớt cũng tự nhận mình bay nhiều đấy thây.
Đủ nhiều để có lợi là được.

Cái tôi thấy có lẽ hơi khó, là việc Rất khó book chỗ.

Ông bạn tôi ở HCM bị rồi, đang kêu ầm vì không book được. Có lẽ tuần này, khi nó mở nhiều chuyến hơn, sẽ book được.
Và, khách hàng cũng chưa tính Chi phí mua quần áo bảo hộ.
Bạn tôi kiếm được 3 bộ, trông chẳng kém gì bác sĩ phẫu thuật.

bảo châu

Xe điện
Dạ em cảm ơn cụ đã chỉ dạy, mà em đố cụ gọi được cho tổng đài. Em gọi đến 20 cuộc, em cho lính em gọi, luật sư gọi. Cũng như bao hành khách khác đều chỉ đạt tỷ lệ nghe máy dưới 10% cụ ạ
Chắc giờ nhân sự giảm nên gọi khó chứ trước em vài lần đã gọi đổi ngày bay, bù thêm tiền vẫn gọi phát là ok mà.
Thế chốt lại là hệ thống lỗi hay VJ tính thuế cao thế hả cụ.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Do lỗi cấp mã cho khách hàng cụ ạ.