[Funland] Một cú lừa ngoạn mục của băng nhóm Thảo vẩu. Ai đòi lại công bằng cho em.

bopbi 2.6

Xe tải
Trang web ko bắt nhưng ngân hàng cụ nó bắt nhập otp.
Cụ nhập otp chả nhẽ ko biết trang web đó nó sẽ trừ bao nhiêu tiền à mà còn đồng tình với chủ thớt hiện 7 triệu nhưng trừ thực tế 9 triệu
Cụ mua vé trên trang của Vietjet chưa ạ?
Em dùng thẻ visa của tech mua chả thấy otp gì cả, các trang thanh toán online khác vẫn có otp gửi về bt ạ :)

mmxhung

Xe điện
Thuế nộp cho nhà nước chứ ai ăn được mà chửi người ta, tham thì thâm thôi.

Alohavn911

Xe buýt
Trang web ko bắt nhưng ngân hàng cụ nó bắt nhập otp.
Cụ nhập otp chả nhẽ ko biết trang web đó nó sẽ trừ bao nhiêu tiền à mà còn đồng tình với chủ thớt hiện 7 triệu nhưng trừ thực tế 9 triệu
E dùng thẻ Visa chỉ cần thông tin thẻ ( số thẻ, ngày cấp, mã số phía sau thẻ) là thanh toán được ạ, trước e đặt phòng ks bị nó trừ luôn, nên dùng thẻ này mà bị lộ thông tin cũng run phết

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chưa chắc cụ ah. Doanh nghiệp thu hộ, nộp bao nhiêu và đúng đủ số tiền đó không là chuyện khác.
Ví dụ: công bố thu của cụ 1 kiểu, khai với thuế là kiểu khác hoặc ít nhất là cầm tiền mặt của cụ để đối trừ các khoản với thuế sau x tháng (đợt Covid được giãn nộp lâu lâu đấy).

Tony_Le

Xe container
Em ko hiểu chương trình này lắm, tức là cụ mua 1 cục xong rồi trong 6 tháng hoặc 1 năm mỗi lần cụ đi là cụ chỉ mất thuế phí thôi và không giới hạn số lần di chuyển phỏng?
Đúng rồi, nhưng cụ chủ đang khóc là phí 400k, thuế 927k đắt ngang hoặc hơn mua vé mới.

Tony_Le

Xe container
Kinh nhề! Với thằng dân thì tiền trả ra là mất hết, quan tâm gì nó là thuế, phí hay dịch vụ. Tự nhiên vé 0đ, thuế 927k có uất tận cổ không?

Còn với thằng doanh nghiệp, viết thế nhưng thực có phải thế không thì nó thể hiện trên cái hóa đơn nên chưa chắc nó nộp đủ nhé. Hơn nữa, nó cầm mớ tiền, mấy tháng sau mới phải nộp (zai đoạn covid) còn ngon nữa.

mmxhung

Xe điện
Chưa chắc cụ ah. Doanh nghiệp thu hộ, nộp bao nhiêu và đúng đủ số tiền đó không là chuyện khác.
Ví dụ: công bố thu của cụ 1 kiểu, khai với thuế là kiểu khác hoặc ít nhất là cầm tiền mặt của cụ để đối trừ các khoản với thuế sau x tháng (đợt Covid được giãn nộp lâu lâu đấy).
Cứ bắt nó xuất hóa đơn đủ số thuế và phí ra xem nó có kê khai lung tung với cơ quan thuế được không nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
Vì hoàn cảnh riêng hay phải bay từ Sài Gòny về thăm gia đình ngoài Hà Nội nhiều. Em đã trở thành nạn nhân của Vietjet đây ạ. Lập lờ, không sòng phẳng và đàng hoàng. Đánh lừa lòng tin của khách hàng. Các cụ nên tránh xa đừng như em. Số tiền không phải là nhiều mà ức chế ạ. Cụ thể như sau:
1. Email riêng cho từng khách hàng, giới thiệu chương trình Power Pass với 02 loại vé 06 tháng và 12 tháng với lời quảng cáo giảm giá cho khách hàng may mắn 25%. Từ giá vé gốc từ 8.899.000 vnđ sau khi giảm còn 6.749.250 vnđ chưa VAT. Sau khi tính cả VAT, sẽ thành tiền là 7.424.175 vnđ. Cụ thể thông tin trên trang web trong quá trình đăng ký mua vé của tôi như sau :
Giá gốc của POWER PASS-SKY 6: 8,999,000 VND
Khoản giảm giá – D-25%: (2,249,750) VND
Giá thanh toán của POWER PASS-SKY6: 6,749,250 VND
Thuế Giá trị Gia tăng (GTGT): 674,925 VND
Tổng cộng: 7,424,175 VND
Nhưng trong quá trình đăng ký thanh toán để mua vé này, trước khi nhấp lệnh chuyển tiền. Hệ thống vẫn báo số tiền phải thanh toán là 7.424.175 vnđ. Tuy nhiên sau khi nhấp lệnh chuyển tiền, tài khoản ngân hàng của tôi bị trừ đủ số tiền 9,898,900 vnđ đã bao gồm VAT. Có nghĩa là tôi ko đc giảm giá xu nào.
2. Sau khi đã mua phải quả đắng này, tôi tiếp tục nhận được quả đắng là không thể đặt mua được vé theo dự định vì lý do giá vé cơ sở trong chương trình này là giá vé “trên trời” 8,999,000 VND. Vietjet chưa bao giờ có giá vé này và bán được vé với giá này từ ngày thành lập đến nay. Hình thức thành viên sử dụng vé Power Pass được miễn tiền vé căn bản. Nhưng phí, thuế thì áp trên giá vé trên “trời này”. Cụ thể như sau:
Fare: 8.,999,000 vnđ (miễn phí);
Charge: 400,000 vnđ
Tax: 927,000 vnđ
Như vậy, mỗi lần muốn bay ( trong điều kiện là tôi kiếm được chỗ nhé và đúng theo quy định sau tối thiểu 72h đồng hồ đang ký chỗ). Tôi phải trả thêm phí và thuế tổng cộng số tiền 1,327,000 vnđ.
Có 2 vấn đề ở đây:
1. Giá thuế, phí được áp trên giá vé cơ sở “trên trời” gần bằng và có khi còn đắt hơn cả vé giá rẻ thông thường mua mới.
2. Nếu tinh ý, chúng ta sẽ thấy, vé bị tính thuế chồng thuế. Khi mua vé Power Pass, tôi đã bị tính thuế 01 lần, và khi đăng ký lấy vé bay, tôi lại bị tính thuế thêm 01 lần nữa ( Tax : 927,000).
Trên đây là 1 số thông tin người thực việc thực, của tôi, người bị VietJet “cho vào tròng” tham gia chương trình này muốn chia sẽ để những hành khách khác không tiếp tục nhận quả đắng này giống như tôi.
Không biết mua vé cái kiểu này rẻ được bao nhiêu mà rắc rối quá...

kienvinh

Xe lăn
Bác thớt mua vé ở trang nào, có thể chụp lại màn hình hoặc e-mail gửi mã vé đến được không?

Nếu là trang vietjets.com.vn thì là trang fake, trang này được lập ra theo cách khiến cho người mua tưởng nhầm là của chính hãng nhưng nó là bọn trung gian mỗi thứ tăng lên một tý, chủ yếu là thuế phí.

Hieumos

Xe container
Bác thớt mua vé ở trang nào, có thể chụp lại màn hình hoặc e-mail gửi mã vé đến được không?

Nếu là trang vietjets.com.vn thì là trang fake, trang này được lập ra theo cách khiến cho người mua tưởng nhầm là của chính hãng nhưng nó là bọn trung gian mỗi thứ tăng lên một tý, chủ yếu là thuế phí.
Chủ thớt lặn mất rồi. Vấn đề 1 về mua thẻ giảm giá thì em không bàn, còn vấn đề 2 về thuế phí thì chắc là chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng thôi.

gthmobileyb

Xe buýt
Em chả đi máy bay, nhưng nhìn thế cũng cú với Thảo vẩu.

CAC

Xe buýt
Nguyên tắc vàng là không thả gà ra đuổi cụ nhé :D
Đang nắm đằng chuôi không thích lại thích nắm lưỡi :)

Lupin_840415

Xe tải
Đúng rồi, nhưng cụ chủ đang khóc là phí 400k, thuế 927k đắt ngang hoặc hơn mua vé mới.
Cái vé này có đứng tên 1 công ty được không cụ hầy, chứ cá nhân mà công việc bắt buộc bay nhiều thì chả có lý do gì họ chọn bay VJ, VNA thaoỉ mái hơn nhiều

Tony_Le

Xe container
Cái vé này có đứng tên 1 công ty được không cụ hầy, chứ cá nhân mà công việc bắt buộc bay nhiều thì chả có lý do gì họ chọn bay VJ, VNA thaoỉ mái hơn nhiều
Mua cho công ty thì VJ nó giải tán à cụ, cá nhân thôi cụ.

Lupin_840415

Xe tải
Mua cho công ty thì VJ nó giải tán à cụ, cá nhân thôi cụ.
Thế mà cụ chủ thớt cũng mua nhỉ, em 1 năm đi bay khoảng trên dưới 10 chuyến khứ hồi, xác em to, hành lý nhiều, chẳng may đi VJ chuyến nào là mệt chuyến đó, tới nơi làm việc cũng oải.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Phí thì nó là giá cố định chứ có tính theo % giá vé đâu nhỉ. Cụ chủ đã làm đến bước thanh toán cuối cùng chưa?. Theo hướng dẫn của nó thì đến bước chuẩn bị thanh toán, nhập CODE giảm giá thì nó mới trừ giá vé cơ sở và thuế.
Căn bản các cụ có tâm lý mua thì sẽ bay không mất tiền nên shock thôi chứ bình thường ngay cả khi mua vé 0 đồng thì cũng mất khoảng >500k tiền thuế, phí tùy sân bay đi và đến.
Chứng tỏ, cụ ít bay quá. Nên chưa nắm vứn đề về Tax của vé bay roài.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ Grab_Bike ới:
Mục 1 thì em ko ý kiến gì. Em nghĩ đó là lỗi mạng sao đó, cụ cần ra văn phòng khiếu nại với VJ.
Mục 2 e có cùng nhận định như cụ phía trên. Hình như cụ chưa đến bước nhập mã nên shock vì nó tính thuế của cái vé 9 triệu? Nhưng nếu cụ nhập mã rồi thì sẽ thấy là nó free tiền thuế đó cho cụ. Chỉ tính phần phí + thuế của các loại phí này thôi. Đây là điều VJ đã báo trước và em đoán cụ cũng biết là phải trả.

Cụ nhìn ảnh dưới nhá - Tiền vé và phần thuế đi kèm tiền vé là miễn phí:
View attachment 4540820
Cảm ơn cụ ạ. Em đã làm đến bước này và nhập mã. Nó báo No Matching luôn ợ. Nhưng phần này, đến tối qua Vj đã phải giải quyết cho em và đang khất kiểm tra xử lý vụ 25% kia của em nữa. Em cin cảm ơn chân thành các ý kiến đóng góp của các cụ và các mợ. Cũng may cho em, phía sau em có 1 dàn anh em luật sư hỗ trợ pháp lý. Nên khi làm việc và liên lạc với VJ khá bài bản và chặt chẽ nên đã đạt được Kết quả bước đầu. Nếu như nhiều người khác mà em biết, im lặng hoặc chửi đổng rồi bỏ qua. Em biết có nhiều khách cũng bị tình trạng thế này ạ. Một lần nữa, em xin chân thành cảm ơn ý kiến chia sẽ, góp ý của các cụ, các mợ ạ.

Tony_Le

Xe container
Cảm ơn cụ ạ. Em đã làm đến bước này và nhập mã. Nó báo No Matching luôn ợ. Nhưng phần này, đến tối qua Vj đã phải giải quyết cho em và đang khất kiểm tra xử lý vụ 25% kia của em nữa. Em cin cảm ơn chân thành các ý kiến đóng góp của các cụ và các mợ. Cũng may cho em, phía sau em có 1 dàn anh em luật sư hỗ trợ pháp lý. Nên khi làm việc và liên lạc với VJ khá bài bản và chặt chẽ nên đã đạt được Kết quả bước đầu. Nếu như nhiều người khác mà em biết, im lặng hoặc chửi đổng rồi bỏ qua. Em biết có nhiều khách cũng bị tình trạng thế này ạ. Một lần nữa, em xin chân thành cảm ơn ý kiến chia sẽ, góp ý của các cụ, các mợ ạ.
Khả năng cao là cụ chủ bị thanh toán lằng nhằng chỗ 25% khuyến mại thôi còn vụ thuế, phí thì chắc nhầm lẫn không xem kỹ rồi kêu toáng lên