[TNGT] Một chuyện buồn về tai nạn giao thông!

zippor

Xe buýt
Đọc truyện này thương cảm quá, cứ nghĩ đến người thân yêu của mình làm sao là lại thấy nổi da gà, xót xa thay

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
chân thành chia buồn với gia đình nhà cụ tý tồ, em cũng có 1 lần trực viện 3 ngày 3 đêm liền, nhìn ông anh rể ra đi (từ lúc vào đến lúc đi không tỉnh) nên em rất hiểu tâm trạng của gia đình cụ khi chứng kiến nỗi đau này, xin chia buồn

9Dragon

Xe tăng
Xin thành thật chia buồn cùng gia đình bạn T.
Em rất thông cảm với bác titolaioto vì em đã từng ở hoàn cảnh như bác hiện nay. Chuyện cũng xảy ra cách đây hơn 1 năm rồi nhưng mỗi lần nghĩ lại lại thấy đau sót.
[FONT=&quot](sau khi chuyện xảy ra, hàng tháng giời em ko dám đọc, xem, nghe… mọi vấn đề liên quan đến TNGT)[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

vietsunboy

Xe tải
Chuyện của Bác cảm động quá!

Xin chia buồn cùng gia đình mợ.
Nhà mình cũng đã có người thân gặp TNGT rồi (cách đây 4 năm).
Chính vì vậy khi ra đường bao giờ mình cũng cố gắng thực hiện đúng luật cũng như nhắc nhở mọi người trong gia đình thực hiện đúng luật.
Mỗi người chúng ta hãy cùng nhau chung tay xây dựng văn hóa giao thông để mong sao tất cả đều tốt đẹp hơn thôi.

TiP

Xe tải
Xin chia buồn cùng gia đình bác!

hungdigi

Xe máy
em chia xẻ nỗi đau với cụ, đau buôn và thương cảm quá. Cầu mong cho T được siêu thoát.

Chaien_09

Xe máy
Thành tâm chia buồn với gia đình anh T và bác . Chúc bác và gia đình nhà anh T sớm vượt qua được nỗi buồn này. Hôm qua vừa đọc bài báo về đứa bé 2 tuổi bị xe bồn cán, thấy cảnh người mẹ ngồi ôm xác con đã mất ngủ rồi. Giờ đọc những dòng tâm sự của bác mà cháu ko cầm nổi nước mắt.

@Cháu cũng thường xuyên phải đi qua vòng xoay này, quả thật là giao thông tại đây hỗn loạn lắm toàn mạnh ai nấy chen thôi. Nhiều khi đi qua gần hết đường rồi mà vẫn bị mấy bác 2B lượn qua mặt. Hình như theo thiết kế thì ở đấy có hầm chui hay cầu vượt gì đấy, nhưng chắc là sợ làm không kịp 1000 năm nên tạm thời vẫn để thế đã. Cái kiểu làm ăn tạm bợ thế này khổ thật.

lenamhung83

Xe tăng
Cảm thông và chia buồn với bác cùng gia đình

hieuanh

Xe tải
Cuối giờ chiều đọc xong thớt này của mợ thấy buồn quá. Ngẫm lại thấy ngán ngẩm cho các tư duy hạn chế ô tô của ld Việt Nam mình đã làm không biết bao nhiêu người tốt, lương thiện phải thiệt thân. Nếu ở một đất nước khác cõ lẽ số tiền mua 1 chiếc xe máy tại Việt Nam đã đủ mua một chiếc ôtô, dù to, dù nhỏ thì ô tô vẫn an toàn hơn xe máy.
Lòng thành chia buồn cùng mợ.

saphia1115

Xe buýt
Chân thành chia buồn!

trieuth

Xe điện
Thương quá! Buồn quá! Xin được chia buồn sâu sắc tới bác và gia đình! Chúc T được siêu thoát nơi chín suối.

Hôm qua cũng đọc chuyện người mẹ ôm chặt xác con gái bị xe tải chẹt chết ở trong Sài gòn mà em cũng ứa nước mắt. Chỉ biết tự nhủ lòng càng phải có ý thức hơn nữa mỗi lần mình lái xe trên đường.

123xe

Xe đạp
Các bác - những người còn sống sót sau buổi tham gia giao thông chiều nay - thân mến,

Em xin chân thành chia buồn với tất cả. Cũng như mọi người, gia đình em đã có người ra đi, và có nhiều hơn, người bị thương tích, do va chạm khi sử dụng xe máy khi giao thông. Bản thân em cũng đã trải qua cửa tử vào khoảng thời gian này 2 năm trước, khi điều khiển xe máy (mũ bảo hiểm đã vỡ, em đã bất tỉnh trong khoảng 1 hour, các nhân chứng tốt bụng sau này kể lại là em sùi bọt mép, chân tay giật giật, mọi người lúc đưa em vào viện tưởng là em sẽ không qua khỏi ...)

Giờ đây, em không còn dám điều khiển xe máy nữa. Hằng ngày, ngồi trong 4B khi đi làm, em vẫn nghe VOV giao thông, và thỉnh thoảng lại nghe 1 tin buồn trực tiếp trên đài (như sáng nay là vụ SantaFe lùi kẹp chết 1 bác đang mua xăng) em ngày càng thấm thía 1 điều, mà em dự định sẽ đầu tư thời gian để chứng minh bằng số liệu thống kê một cách khoa học: các tai nạn giao thông trong thành phố hầu hết liên quan đến xe máy. Phân tích sâu xa hơn, xe máy được sử dụng nhiều ở VN chính là vì chính sách - mà em xin phép gọi là chính sách "giết người" - của quốc gia: hạn chế sử dụng ô tô riêng (thông qua các hệ thống thuế má tầng tầng lớp lớp và các rào cản khác).

Như em nói là sẽ chứng minh bằng số liệu thống kê một cách khoa học, nhưng em tin tưởng vào kết luận của mình. Chính sách đối với ô tô của VN đã đẩy người dân đến cảnh chết thảm do tai nạn giao thông và chết mòn do khí thải xe cộ và bụi trực tiếp vào phổi!

Là dân đen, em biết bản thân mình chỉ là con kiến, chưa thể làm gì để thay đổi xã hội được; nhưng cứ nói ra để mong anh em mình, những người còn may mắn ngồi đây đọc được những dòng này của em, cùng nhau xây tiếng nói chung để quyết định cho số phận tương lai của mình và con cháu: thay đổi ngay chính sách ô tô hiện hành!

LJK

Xe buýt
Em đọc mà thấy rớt nước mắt thương cho T và gia đình mụ chủ thớt.
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc tới gia định mợ, cầu cho linh hồn của T sớm siêu thoát.
Em cũng nhiều bức xúc về tình hình GT của VN lắm, khi ra đường em luôn chấp hành nghiêm chỉnh luật dù là đi 4b hay 2b
Cá nhân em đồng tình với sự nhận định của mọi ng khi tham gia giao thông bằng xe 4b, an toàn hơn rất nhiều nhưng..... là an toàn cho mình mà thôi. Các bác muốn đảm bảo an toàn cho cả ng tham gia giao thông đề nghị học hành nghiêm chỉnh chứ ko nên đi mua bằng. Phải coi trọng tính mạng của bản thân mình thì mới có thể coi trọng tính mạng của cả ng khác được
E đi ra đường em sợ nhất bọn thanh niên ngổ ngáo, nhì là đi 4b bất chấp luật lệ, chưa kể các bác tài tay lái non. 3 năm trước em học lái xong, có bằng hẳn hoi rồi mà em vẫn ko dám đi ra đường, em vẫn phải thuê xe tập lái luyện đi trong phố để tránh phiền phức cho mình. Và đến giờ em cũng mới chỉ dám ngồi lên chiếc xe thứ hai (cũng đều là xe nhà) chứ em chưa bao giờ dám ngồi xe lạ cả. Có thể các cụ thấy em cẩn thận quá mức cần thiết nhưng em sợ nhất những cụ xe nào cũng ngồi, lên chưa quen xe đã phóng ào ào. Em cũng sợ những bác tài chuyên nghiệp, chuyên đi xe số nhảy lên xe ga, các bác ý nhầm số nhầm má là chuyện thường ngày, bản thân các bác ý cũng đã từng thừa nhận với em như vậy.... cho nên các cụ cũng phải biết sợ may ra.... mới giảm thiểu tai nạn cho ng khác chứ cụ nào cũng điếc ko sợ súng thì......... em e đi 4b vẫn bị tai nạn như thường

Phú Ông

Xe container
Xin chia buồn với bác chủ thớt và toàn thể gia đình!

Xin chia buồn cùng mợ Tí và gia đình.
Cầu mong linh hồn T sớm siêu thoát

new_farmer

Xe container
Xin gửi lời chia buồn sâu sắc nhất đến gia đình mợ Tý. Thực ra những chuyện như thế này không ngày nào không có trên đài, báo và cả trên 4R nhà mình nhưng rồi mỗi lần nghe lại thấy một lần lạnh sống lưng. Thú thực với các cụ hôm qua em không dám đọc hết bài về cháu bé 2 tuổi trong thành phố HCM. Còn câu chuyện của mợ em đọc hết từng từ, xót xa quá. Mợ biết không, năm ngoái có một đêm (trong 7 đêm liên tục) em thức trông người bệnh ở khoa A1 (khoa phẫu thuật thần kinh) bệnh viện Việt Đức em chứng kiến 11 người được đưa ra xe để trả về nhà (bao gồm cả những người đã đi và chắc chắn sẽ đi) trong đó phần lớn là do tai nạn giao thông... thật không thể tưởng tượng được cái "văn hóa" giao thông của Vịt nhà mình rồi nó sẽ đi đến đâu...

HERO1981

Xe hơi
Mình đọc mà chảy hết cả nước mắt, mình cũng làm cha nên đọc lời của ba T nói với T, mình thấy xúc động vô cùng. Thành thật chia buồn cùng gia đình bạn.