[Funland] Một câu chuyện cảm động có hậu - Tiểu thư Hà Nội đi lạc trên phố Hàng Buồm, 46 năm sống cực khổ mới được đoàn tụ gia đình

Chekmate

Xe điện
Em cũng nghĩ là bắt cóc, đoạn hắt hủi cô này về sau đúng là gia đình kia không còn tính người.
Nhà kia cũng nhờ nuôi cô này nên có lộc con cái về sau, lẽ ra phải biết ơn và chăm sóc tử tế để đền bù tội lỗi của mình đã dứt đứa trẻ ra khỏi gia đình người ta.
Nhưng mà đã đi bắt cóc con người ta về thì cũng không mong chờ gì họ hối hận để suy nghĩ lại cụ nhỉ. Khổ thân chị kia thật, bị đánh cắp 2/3 cuộc đời :(

BMZ_Z4

Xe điện
Năm 7x thì nhà em cũng Hoàn Kiếm và em cũng bị lạc mẹ ở bến xe Hà Đông khi đón xe về ông bà nội.
Em đang lang thang xem oto khi mẹ em vào mua vé. Cũng bị 1 bà có khi cũng định bắt cóc thật, cho lên xe khách rồi nhưng may là xe chưa chạy.
(xe ngày xưa giờ giấc nó cao su cả tiếng nên may chứ như giờ thì chắc em cũng được lên núi rồi).
Em được cái dễ khóc, mà con được chiều nên khóc to trên xe.
Mẹ em thì vào đồn CA bến xe báo rồi CA cũng bảo đi tìm cùng, may mà nghe CA đi các xe tìm ra em đang khóc khản cổ.
Về nhà ông bà nội cứ bảo mẹ em, để lạc mất thằng cháu nội thì không xong với ông bà.

giadep_emve

Xe hơi
Năm 7x thì nhà em cũng Hoàn Kiếm và em cũng bị lạc mẹ ở bến xe Hà Đông khi đón xe về ông bà nội.
Em đang lang thang xem oto khi mẹ em vào mua vé. Cũng bị 1 bà có khi cũng định bắt cóc thật, cho lên xe khách rồi nhưng may là xe chưa chạy.
(xe ngày xưa giờ giấc nó cao su cả tiếng nên may chứ như giờ thì chắc em cũng được lên núi rồi).
Em được cái dễ khóc, mà con được chiều nên khóc to trên xe.
Mẹ em thì vào đồn CA bến xe báo rồi CA cũng bảo đi tìm cùng, may mà nghe CA đi các xe tìm ra em đang khóc khản cổ.
Về nhà ông bà nội cứ bảo mẹ em, để lạc mất thằng cháu nội thì không xong với ông bà.
Èo nghe sợ cụ nhề . Xưa vất vả mí lị thông tin liên lạc cũng khó. Sợ thế chứ nị :(

longtu210

Xe điện
Ngày xưa bắt cóc còn đem về nuôi giờ bắt cóc chỉ có đem đi bán thận thôii các cụ

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Xúc động quá ah!
Chúc mừng chị và gia đình!

NhimKenkute

Xe hơi
Mấy năm trước xem chương trình này mà em khóc như mưa! Hồi hơn 3 tuổi em cũng bị lạc khi đi chợ cùng mẹ! Ngày ý mẹ cho em đi mua thịt ở bách hoá kim liên, nay là siêu thị Hapro, em đứng xếp hàng cùng mẹ nhưng đứng sau lưng mẹ, chả rõ thế nào mà bị lạc. Nhưng em nhớ rõ nhất là em vừa khóc vừa đi lang thang tìm mẹ, đi đến chỗ mấy hàng xén (nay là chỗ các quán lẩu Hải sản phố Đông Tác), em dừng lại nói với bà bán hàng: Bà ơi, cháu bị lạc, nhà cháu ở C x, phòng y, bố cháu tên T, mẹ cháu tên Th, bà đưa cháu về nhà. Bà bảo ngồi đợi bà bán hàng xong bà đưa về, bà còn cho em cái còi màu xanh và cốc nước. Em ko nhớ bao lâu bà đưa về, chỉ nhớ bà đưa đến chỗ cổng trường Đống Đa bây giờ thì gặp bố mẹ em đang hớt hải đi tìm. Sau này mẹ em kể lại thì mẹ hồn nhiên đi chợ về hỏi con Xấu đâu, bố em bảo ko thấy, tưởng đi chợ với mẹ, mẹ thì bảo quay ra ko thấy nó tưởng bố ra đón về, thế là 2 ông bà hớt hải đi báo công an phường, bố cong đít phi xe đạp ra tận Ga Hàng Cỏ để tìm. Giờ em vẫn còn đùa là có mà ngày ý bố mẹ cố tình muốn bỏ rơi con vì con là đứa "nhỡ", vừa xấu vừa chả đc ai quý, không may vì con khôn quá nên kế hoạch bị thất bại. Hihi
Bà bán hàng xén đưa em về chắc bà không còn sống nữa, em vẫn nhớ thoang thoảng hình dáng bà, tóc bà hơi bạc, khuôn mặt tròn và phúc hậu lắm. Em luôn biết ơn bà vì nhờ có bà mà em ko lạc tẩn đẩu tận đâu hoặc bị bắt cóc.

Cuongnh5256

Xe điện
Em tìm dc link chương trình này đưa các cụ xem, đa số mọi người đều nhận định là bắt cóc. Bà này không có con nên đi tìm con nuôi để duy tâm có con. Đến khi có con rồi thì hắt hủi, nhà đâu đến nỗi nào mà để chị sống khổ quá, chị ấy khổ nên lúc nào cũng mong gặp được cha mẹ ruột.
Loại này không biết trừng trị kiểu gì nhỉ.
Xem mà giận tím người, rơi nước mắt. Ai làm cha mẹ mới hiểu được nỗi đau mất con. Bà kia bắt cóc chứ nhặt được gì. Trông lanh lợi tháo vát đi buôn bán mà lại bảo không biết. Khổ thân chị ấy một đời vất vả thiệt thòi. Nhìn hai ông bà mất con thương quá, mấy chục năm sống trong dằn vặt vì để mất con.

Lavender168

Xe buýt
Nhưng mà đã đi bắt cóc con người ta về thì cũng không mong chờ gì họ hối hận để suy nghĩ lại cụ nhỉ. Khổ thân chị kia thật, bị đánh cắp 2/3 cuộc đời :(
Sao lại 2/3 ? cả một cuộc đời luôn. Tiểu thư con nhà giàu xinh đẹp trắng trẻo mà bắt về hầu hạ nông dân rồi bỏ người ta. Ác sao mà ác ??
Nét mặt chị ấy vẫn rất hiền hậu,đúng là bẩm sinh ra trong gia đình có cốt cách, nhìn ông bố phúc hậu.
Lên 10 có em, mà kg đc đi học thì bế em chăm em trẹo xương sườn, hết date đẩy con ra ngoài còn kêu nhớ nó lắm, đúng cái giống ác độc.
Chị này xinh vậy kg rõ làm mẹ đơn thân trong hoàn cảnh nào ? làm sao mà bị đẩy ra khỏi nhà ?
Liệu có phải cuộc đời đã dạy cho chị ấy khuất phục quá mà chấp nhận tất cả, quay về nhà mẹ nuôi vẫn cười đc ?
Khg biết chữ làm sao biết đc cái gì ? liệu có khi nào bị họ dày vò vẫn mang ơn ?

Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Ngày xưa đến Trung Thu là loa ra rả tìm trẻ lạc với cả thông báo nhận trẻ lạc ở công an P Hàng Mã.
Con mẹ mìn này nó bắt cóc trẻ con và ra đi sớm, chứ bây giờ mxh phát triển như này mà mụ còn thì chắc chắn ko thể sống yên.

Hự.

Xe điện
Nghe kể là gặp cháu bé ở Bách hoá Bờ hồ là nghe điêu rồi. Từ Hàng Buồm 3 tuổi ko thể nhảy tàu điện ra đó. Thứ 2 là bà này đi chạy chợ, ko rảnh như mấy bà về hưu mà ngồi ôm cháu ở đó đợi đến chiều tối xem có ai đến đón ko. Thứ 3 là hồi đó nghe trẻ con khóc rồi hô có bé lạc phát là cả huyện người xúm vào hỏi han, ái ngại rồi, sao mà bà này và cháu bé thản nhiên ngồi đó đợi đến chiều tối rồi ung dung ra về. Nhất là ở giữa Bách Hoá ngay trung tâm thế. Thứ 4 là hồi đó việc gì cũng nghĩ ngay đến báo CA. Ko có chuyện ko biết xử lý sao rồi đưa bé về, rồi sau mấy lần lên hỏi han nữa. Có mà thấy cháu bé xinh xắn ko có người lớn trông thế là ale hấp 1 phát nằm gọn trong sọt xe đạp, phủ gì lên rồi phóng thục mạng ý. Thay đổi cả 1 kiếp con người. Nhà đài chắc thừa hiểu nên lướt qua ko nói tại sao có bố mẹ nuôi, nhà cửa đàng hoàng mà chị kia như người lang thang cơ nhỡ, phải dựng lều tạm ở đất công của xã để vật lộn mưu sinh qua ngày. Haizzz

lenhhoxung1980

Xe điện
Năm 1963, bà chị cả em cũng bị lạc ở Hàng Trống, may mẹ mìn chỉ lột mất bộ quần áp bông trên người, rồi được người dân mang về CAP. Không hiểu sao nhưng thời đó hay có bắt cóc trẻ em các cụ nhỉ.

16th11

Xe tải
Nhặt được trẻ lạc mà có tâm thì nuôi dạy đàng hoàng, cho ăn học đầy đủ. Cô này còn không biết chữ, sống ngoài nhà công....Đến khi nhận bố mẹ đẻ thì 2 ông bà nuôi kia ko dám cả lên truyền hình.

thachhan

Xe tải
Trường hợp này giống câu cc hay nói: "tiện tay dắt bò". Bà chị nhìn đẹp gái, dáng cao thanh thoát, nhà lại có điều kiện, k vì sự cố đó có lẽ cuộc đời đã khác rất nhiều. Xem clip 2009 lúc đó gần 50, cuộc sống của chị khá vất vả nhưng vẫn hiền hậu đẹp gái.
Nhất là nụ cười, rất đẹp. Đúng là gái phố cổ, tuy cuộc sống lam lũ nhưng nhìn vẫn toát lên vẻ sang trọng.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng chị, chúc mừng gia đình chị đoàn tụ.....

P/s : 😭 😭 😭 😭 😭 😭

polizia

Xe container

Thôi thì 1 cái kết có hậu cho chị sau mấy chục năm đau khổ
Khổ thân chị.
Nếu ko bị bắt cóc thì chị đã ko phải sống trong thiếu thốn, trông ko lam lũ như thế này.
2 vợ chồng già kia đúng là chó!

cocsku

Xe cút kít
Có ý bắt là chắc, nếu có ý trả thì ngày nào cũng mang lên HN cho chợ theo là ra, không thì gửi ra công an.
Đúng rồi, hồi trước Công An uy tín lắm. Nếu thực sự muốn trả lại thì họ đã đưa ra Công An

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đúng rồi, hồi trước Công An uy tín lắm. Nếu thực sự muốn trả lại thì họ đã đưa ra Công An
Riêng có trẻ đi lạc mang đến công an thời nào cũng xử lý tốt cụ ạ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Không đọc thì thôi, đọc thấy thương cha mẹ mất con thật, nỗi đau mang theo gần một đời người. Cái bà mẹ nuôi nếu theo bài báo thì chủ ý bắt con rõ, nhà Hàng Buồm mà đi ra ngay tổng hợp mà bảo đợi cả ngày không thấy ai tìm là vô lý, con nhà giàu thời đó nhìn cách ăn mặc là biết nên không phải trẻ lang thang mà con nhà buôn bán. Chỗ buôn bán sầm uất như thế chỉ cần ra báo thì tìm dc gia đình là có thể. Nhà đó chủ ý bắt con vì không có con, mãi sau này mới có con.
Đù, ông suy luận vcl luôn.