[Funland] Một câu chuyện cảm động có hậu - Tiểu thư Hà Nội đi lạc trên phố Hàng Buồm, 46 năm sống cực khổ mới được đoàn tụ gia đình

Ni No Kuni 2

Xe điện
em cũng thiên về hướng bắt cóc, chứ làm gì có chuyện thấy trẻ con đi lạc lại ko đưa nó ra công an hay đưa đi tìm xung quanh mà lại mang về nhà. khổ thân chị gái. cuộc đời đúng là quá nghiệt ngã.
Vâng em cũng nghĩ theo khả năng này là cao. Nếu có tâm đã mang ra công an

Arabia

Xe tăng
Vấn nạn bắt cóc này đâu cũng có khổ thế nhưng được cái bây giờ khâu hành pháp cũng đỡ hơn ngày xưa, cũng ít đi. Chứ cái thời của em nó phổ biến đến độ 2 chữ "Mẹ mìn" đi đâu cũng gặp, còn được giáo dục là tuyệt đối ko theo người lạ, khóc lóc phản kháng đến cùng. Hồi còn bé cũng có lần em lạc bố mẹ ở chùa Hương, mà có mấy người tốt muốn giúp mà em cương quyết phùng mang trợn má, nghĩ lại cũng đúng trẻ con, nếu khi đó họ có ý độ thực sự thì có trốn đằng trời.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Không rõ năm nào thì biết không phải con đẻ nhỉ, mà bà nuôi cũng chả nói tìm thấy mày ở đâu, cho tự mà mò về hỏi han.

Lavender168

Xe buýt
Em cũng có suy nghĩ và chú ý như cụ. Bà mẹ nuôi chủ ý bắt cóc chị Cần.
- mẹ nuôi không có con, sau 7 năm có 2 con trai thì ruồng bỏ chị. Nhà mẹ nuôi nhìn trên video thì ko đến nỗi nghèo khổ mà để chị Cần 1 mình nuôi con, vất vả, ở nhà tranh vách đất.
- nhà mẹ nuôi đối xử tệ bạc đến nỗi bạn của chị cần còn phát biểu trong video là giúp đỡ chị còn hơn cả nhà mẹ nuôi
- ông bố nuôi buột miệng bảo mấy lần đạp xe lên hà nội để “trả” chị ( đúng theo logic là phải đi tìm nhà bố mẹ đẻ cho chị Cần, vì đã biết ở đâu mà trả..)
- bà mẹ nuôi nói chỉ mong sau này chết đi chị Cần về thắp hương ( người tử tế có lòng nhân hậu thấy con nuôi của mình nhận được bố mẹ đẻ thì phải mừng cho con, đằng này lại chỉ mong con đối xử về sau như nào..)
- câu chuyện gặp và mang chị Cần về của bà mẹ nuôi ko logic, để tìm bố mẹ đẻ của chị ko khó, cũng ko báo công an, chính quyền địa phương, người dân mà lại chọn phương án đưa về nhà của mình ( ở Thường tín, khá xa hồ gươm theo phương tiện giao thông thời đấy)
- Đoàn tụ mà chẳng thấy mặt bố mẹ, anh chị em nuôi đâu..
Chuẩn đội sống tồi, chỉ nghĩ đến mình, sợ thật, cả một cuộc đời bị đánh cắp, thành bê bết vậy mà vẫn nghĩ đến mình.

Lucky.Cat

Xe buýt
May và gia đình này có phước mới giữ lại đc con cụ nhỉ. Em đọc báo nhiều ô bố bà mẹ đi tìm con cả đời thương quá. Phải tử hình bọn bắt cóc buôn người.
Vâng, may dịp giáp tết đường phố cũng đông người đi lại, bà con hàng phố ra chuyện trò với nhau về chuyện mua cây, mua hoa. Vào thời điểm vắng người chắc là con bị bắt đi luôn.
Hàng xóm nhà em sn77 cũng bị bắt cóc năm 1990 (đang học cấp 2), đến bây giờ gia đình vẫn không có tin tức gì.

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Vâng, may dịp giáp tết đường phố cũng đông người đi lại, bà con hàng phố ra chuyện trò với nhau về chuyện mua cây, mua hoa. Vào thời điểm vắng người chắc là con bị bắt đi luôn.
Hàng xóm nhà em sn77 cũng bị bắt cóc năm 1990 (đang học cấp 2), đến bây giờ gia đình vẫn không có tin tức gì.
Thật sự thương cụ ạ. Em biết có một bác có con gái đi lạc từ năm sáu mấy mà từ đó đến nay ko bao giờ bác ý cười.

Húp sụp sụp

Xe điện
Bài học cho các cụ thích "nhân trần" phụt lung tung, sau con cái cũng lưu lạc giang hồ

hoangdang2002

Xe tăng
Em tìm dc link chương trình này đưa các cụ xem, đa số mọi người đều nhận định là bắt cóc. Bà này không có con nên đi tìm con nuôi để duy tâm có con. Đến khi có con rồi thì hắt hủi, nhà đâu đến nỗi nào mà để chị sống khổ quá, chị ấy khổ nên lúc nào cũng mong gặp được cha mẹ ruột.
Loại này không biết trừng trị kiểu gì nhỉ.
Xem clip lúc ông bố khóc e cũng ko kìm đc, thật sự sót xa cho chị Cần & gđ

bảo châu

Xe điện

hoangdang2002

Xe tăng
Em cũng thắc mắc như cụ.
Chị Cần 3 tuổi đã xa nhà , 46 năm chị sống trong hoàn cảnh vô cùng khó khăn ( làm thuê xưởng làm lược), còn nhà bố mẹ đẻ thì gốc Hoa, phố cổ, sau đó sang Canada, nếu chênh lệch kiểu này liệu chị Cần có sống chung được với gia đình bố mẹ đẻ ko đây?
Sao lại không cụ? Tình máu mủ ruột thịt sẽ vượt lên tất cả cụ ạ!

just for fun

Xe lăn
Cách đây hơn 40 năm, hồi đó cháu cũng tầm 3-4 tuổi, bố mẹ cho về nghỉ hè ở với ông bà nội ở quê. Cháu đi với em con cô 2-3 tuổi từ nhà bác về nhà ông nội có 1 đoạn đường ngắn ngắn nhưng không hiểu sao lại đi lạc hẳn sang làng khác. hai chị em dắt nhau đi vừa đi vừa khóc mà dân trong làng không biết là con ai. Vì bố mẹ thoát ly thời trẻ không ở làng, Nói tên bố mẹ thì không ai biết, ông bà thì không biết tên, chỉ gọi là ông nội bà nội thôi chứ có biết tên là gì đâu. Hai chị em lạc từ tầm sáng đến chiều tối, người ta giữ lại cho ăn cơm rồi dắt đi khắp làng hỏi xem con ai mà không ai biết. Mãi sau có một chị nào lấy chồng về làng đấy lại vô tình thấy giống giống cháu nhà nọ nhà kia nên chạy về nhà ông bà nội gọi đến xác nhận. May quá ko giờ lại khéo đang đi chăn bò ở xó nào rồi :D

Hự.

Xe điện
Cách đây hơn 40 năm, hồi đó cháu cũng tầm 3-4 tuổi, bố mẹ cho về nghỉ hè ở với ông bà nội ở quê. Cháu đi với em con cô 2-3 tuổi từ nhà bác về nhà ông nội có 1 đoạn đường ngắn ngắn nhưng không hiểu sao lại đi lạc hẳn sang làng khác. hai chị em dắt nhau đi vừa đi vừa khóc mà dân trong làng không biết là con ai. Vì bố mẹ thoát ly thời trẻ không ở làng, Nói tên bố mẹ thì không ai biết, ông bà thì không biết tên, chỉ gọi là ông nội bà nội thôi chứ có biết tên là gì đâu. Hai chị em lạc từ tầm sáng đến chiều tối, người ta giữ lại cho ăn cơm rồi dắt đi khắp làng hỏi xem con ai mà không ai biết. Mãi sau có một chị nào lấy chồng về làng đấy lại vô tình thấy giống giống cháu nhà nọ nhà kia nên chạy về nhà ông bà nội gọi đến xác nhận. May quá ko giờ lại khéo đang đi chăn bò ở xó nào rồi :D
Và nếu thế thì giờ chắc chưa biết đến chứng cháo là gì mợ nhỉ. Em hồi bé cũng lạc ít nhất một lần. Lờ mờ ko nhớ ở đâu nữa, hình như là công viên nào đó. Chỉ nhớ ở với những người lạ khá lâu và liên tục bị hết người này đến người hỏi bố mẹ là ai. Rồi nhớ lờ mờ việc mẹ em xông đến. Hình như em bị phát vào mông rồi mắng mỏ rất nhiều.

Chekmate

Xe điện
nếu không có dã tâm thì người ta sẽ hành động như trường hợp của mợ Just, nên em thấy rất nghi ngờ quả mẹ nuôi chị kia

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em tính nhát nên từ bé toàn bám ống quần mẹ, lớn lên thì bám váy vợ nên chưa khi nào bị lạc :((:((:((
Và nếu thế thì giờ chắc chưa biết đến chứng cháo là gì mợ nhỉ. Em hồi bé cũng lạc ít nhất một lần. Lờ mờ ko nhớ ở đâu nữa, hình như là công viên nào đó. Chỉ nhớ ở với những người lạ khá lâu và liên tục bị hết người này đến người hỏi bố mẹ là ai. Rồi nhớ lờ mờ việc mẹ em xông đến. Hình như em bị phát vào mông rồi mắng mỏ rất nhiều.

just for fun

Xe lăn
nếu không có dã tâm thì người ta sẽ hành động như trường hợp của mợ Just, nên em thấy rất nghi ngờ quả mẹ nuôi chị kia
Chắc tại xấu quá với lại hồi xưa nhà nào mà bắt cóc cháu chắc số đen, vì thủa bé cháu vừa đanh đá vừa bố đời nên chỉ có bố mẹ đẻ với hai ông anh ruột mới chịu đựng được :))

Chỉnh sửa cuối:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em cũng nghĩ là bắt cóc, đoạn hắt hủi cô này về sau đúng là gia đình kia không còn tính người.
Nhà kia cũng nhờ nuôi cô này nên có lộc con cái về sau, lẽ ra phải biết ơn và chăm sóc tử tế để đền bù tội lỗi của mình đã dứt đứa trẻ ra khỏi gia đình người ta.

gautrucbe

Xe tải
Bây giờ không biết cuộc sống chị ấy thế nào nhỉ

Chekmate

Xe điện
Chắc tại xấu quá với lại hồi xưa nhà nào mà bắt cóc cháu chắc số đen, vì thủa bé cháu vừa đanh đá vừa bố đời nên chỉ có bố mẹ đẻ với hai ông anh ruột mới chịu đựng được :))
thế xong sau bố mẹ mợ có trao huân chương vì sự nghiệp phá bom vĩ đại cho con rể không ạ? :))