[Funland] Một câu chuyện cảm động có hậu - Tiểu thư Hà Nội đi lạc trên phố Hàng Buồm, 46 năm sống cực khổ mới được đoàn tụ gia đình

otoormoto

Xe tải
Bà này không được học hành nên không suy luận được, cứ tin theo hướng nhặt nuôi nên bỏ qua chứ h mà thừa nhận bắt cóc để nuôi lấy vía thì làm sao mà bỏ qua được.
Vâng, thì nhìn theo hướng tích cực cũng tốt, sống vô tư cũng dễ chịu cụ ạ. Chứ giờ ngồi oán trách ông bà kia, rồi dằn vặt đau khổ nếu không thế thì cuộc đời mình sẽ khác.... thì cuộc sống sẽ nặng nề lắm. Mà nhất là toàn những việc chẳng thể nào làm khác được. Đúng là bà kia đã đánh cắp cả cuộc đời chị ý 😩

Yeuaibaygio

Xe container
Truyện Hồng Lâu Mộng cũng có nhân vật Hương Liên vốn là con gái hiếm muộn duy nhất của Chân Sĩ Ẩn, gia đình hiền lành tử tế có của ăn của giúp người khác. Lúc cô con gái lên mấy tuổi một đêm xem pháo hoa bị người ở lơ đễnh nên lạc mất, bị bán qua bán lại, sống một cuộc đời thấp hèn, khổ nhục. Bố mẹ vì đau buồn cũng tan tác cả.

Chị Thủy mang tiếng có bố mẹ nuôi mà còn khổ hơn trẻ mồ côi.

Website
www.facebook.com
Ác.
Đấy là từ hợp lý nhất mà em đánh giá về vợ chồng nhà nuôi.Đánh cắp cả cuộc đời một con người, đánh cắp hạnh phúc của cả một gia đình.
Luật hoa quả đâu chưa thấy?

victory_1980

Xe điện
K biết xh lúc đó thế nào, còn bình thường cứ đưa lên CA phường e nghĩ chắc ko có sự việc đáng tiếc như này. Cụ đoán cũng hợp lí, có thể bà mẹ nuôi nhìn thấy chị Cần sạch sẽ đáng yêu lại thèm có trẻ con nên tiện mang về nuôi luôn
Chuẩn luôn, chứ đứa bé 3 tuổi bị lạc thì nhà chỉ loanh quanh đấy, nếu có ý tốt.đã báo công an phường sở tại rồi.
Đây lại cố tình chơi với bé, chờ trời tối ẵm bé về quê là có mục đích không tốt, khổ con người ta.

HI_CLASS

Xe điện
Khổ nhất là ông bà thân sinh cô Cần, gần nửa thế kỷ sống trog dằn vặt, time đầu chắc sống ko bằng chết, ng khổ sau đó mới là cô Cần. Những ng đã chết ko muốn nhắc, sẽ có luật nhân quả dành cho họ.

duongctt

Xe tăng
Ác.
Đấy là từ hợp lý nhất mà em đánh giá về vợ chồng nhà nuôi.Đánh cắp cả cuộc đời một con người, đánh cắp hạnh phúc của cả một gia đình.
Luật hoa quả đâu chưa thấy?
Chã ngây thơ vãi, có luật đó thì thế giới này hòa bình lâu rồi :D
Đời là bể khổ mà. :)

isak

Xe tăng
Lòng dạ con người là ác nhất, ích kỷ nhất, em biết có trường hợp lấy nhau mãi kg có con, sau nhận một bé gái là con nuôi thế là đẻ ra một đàn con, quay sang hắt hủi bà con nuôi đầu, gả cho tận một người ở YB, thời xưa mà lên đó thì biết rồi khó khăn đừng hỏi, hai bàn tay kg cạp đất mà ăn, ấy vậy mà bác ấy vẫn nuôi đc cả đàn con nên người, giờ người làm hiệu trưởng, người giám đốc sở này nọ trên đó. Có công việc gì bà bác vẫn về, trông mặt khắc khổ nhưng hiền hậu, đương nhiên chả đc thừa kế ts gì.
Bà em kể ngày trước thương lắm hơn chục tuổi đầu mà kg cho đi học bắt làm và bị đánh như con ở.
Bởi vậy em thấy thương nhất là trẻ mồ côi, những cặp mắt ngây thơ ngước lên nhìn quát thế nào chịu thế đó.
Mình có bố có mẹ, ai động đến đập chân phành phạch chạy về mách thế là đc bênh vực, còn trẻ mồ côi ai cũng bắt nạt đc, số phận thay đổi kg đc học hành, kg biết nguồn cội ở đâu ? kg ai giúp đỡ, thật kinh khủng.
Tìm đc gia đình rồi thì về sum họp, kg cần phải thờ cúng kẻ kia làm gì ? nghèo lại thêm ác quá, hắt hủi con nuôi. Còn sống đáng lẽ nên truy tố trước PL, làm gì có chuyện đi lạc tận bờ hồ
Đúng rồi đó, thương nhất là trẻ mồ côi, em thấy mọi người hay nói “con cái là tất cả của bố mẹ” nhưng em lại thấy ngược lại “bố mẹ là tất cả của con cái” trong mắt những đứa trẻ, bố mẹ chúng luôn là tuyệt với nhất, trong thế giới của chúng bố mẹ luôn là tất cả. Thế nên mới thấy thương những đứa trẻ phải xa bố mẹ, hoặc không còn bố mẹ. Cũng vì thế nên em tháay bố mẹ cũng phải có bổn phận sống sao cho tốt với các con, đừng nuôi dưỡng để đòi hỏi phải báo hiếu về sau.

TÔN

Xe container
:)) năm 76 làm gì như bayh mà cc bảo mang tới đồn c/a đc.
Cụ hơi bị nhầm đấy.cái chế độ miền bắc mình những năm chiến tranh thì quản lý xã hội,quản lý nhân khẩu rất là tốt luôn.công an có mặt ở khắp mọi nơi cụ nhé.chẳng thế mà miền nam cứ tung thằng tình báo nào nhảy dù ra bắc là bị tóm hết.có thằng nào hoàn thành nhiệm vụ quay đc trở về miền nam để nhận giải thưởng đâu
Cụ đọc hồi ký : thép đen của đặng chí bình sẽ hiểu rõ thêm phần nào
Sao cụ có vẻ cay cú thế!? Mìn đọc tin, thì mừng cho cho người con, người cha.
Soi mói, kết luận về người đã khuất trong khi mình không biết, ko sống trong thời gian đó😡.
E xin lỗi chứ,có cụ ngây thơ nghĩ bà kia nhặt đc cô bé chứ e thì còn lâu mới tin.ko phải cứ già rồi chết là hết,nếu có tội với e e còn đào mả cả nhà chúng nó lên ý chứ lại đi tha cho chúng nó thì ai thương mình

TÔN

Xe container
Đúng rồi đó, thương nhất là trẻ mồ côi, em thấy mọi người hay nói “con cái là tất cả của bố mẹ” nhưng em lại thấy ngược lại “bố mẹ là tất cả của con cái” trong mắt những đứa trẻ, bố mẹ chúng luôn là tuyệt với nhất, trong thế giới của chúng bố mẹ luôn là tất cả. Thế nên mới thấy thương những đứa trẻ phải xa bố mẹ, hoặc không còn bố mẹ. Cũng vì thế nên em tháay bố mẹ cũng phải có bổn phận sống sao cho tốt với các con, đừng nuôi dưỡng để đòi hỏi phải báo hiếu về sau.
Nhiều đứa khốn nạn vứt đứa con đỏ hòn ra đường đọc vừa thương vừa tức.ngay như hôm qua có đứa dân tộc làm phò,đẻ con xong vứt đứa bé vào bồn cầu 😡

Lavender168

Xe buýt
Báo hiếu cũng là một sự dạy dỗ đấy cụ, có trách nhiệm mới nên người dc.

ichi

Xe máy
Có mà mẹ mìn bắt cóc chứ nhận nuôi cái gì

holland

Xe tăng
Cụ hơi bị nhầm đấy.cái chế độ miền bắc mình những năm chiến tranh thì quản lý xã hội,quản lý nhân khẩu rất là tốt luôn.công an có mặt ở khắp mọi nơi cụ nhé.chẳng thế mà miền nam cứ tung thằng tình báo nào nhảy dù ra bắc là bị tóm hết.có thằng nào hoàn thành nhiệm vụ quay đc trở về miền nam để nhận giải thưởng đâu
Cụ đọc hồi ký : thép đen của đặng chí bình sẽ hiểu rõ thêm phần nào

E xin lỗi chứ,có cụ ngây thơ nghĩ bà kia nhặt đc cô bé chứ e thì còn lâu mới tin.ko phải cứ già rồi chết là hết,nếu có tội với e e còn đào mả cả nhà chúng nó lên ý chứ lại đi tha cho chúng nó thì ai thương mình
Đồng ý với cụ.
Nhà kia thì đại ác rồi, bắt cóc mang về giải vía xong vứt bỏ con người ta. Khốn nạn. 46 năm nghĩ cảnh con bị đày đọa đúng là điên máu.
Mình rơi vào trường hợp ấy chắc phải chửi thốc tháo 2 vc mụ già trên truyền hình cho nhục.
Đánh cắp cả cuộc đời người ta mà dám nhởn nhơ, đồ ác thú.

khanghuy

Xe tải
Nay làm về em có xem lại chương trình đó trên youtube.
Em cũng thấy lạ vì giữa lòng thủ đô, thường thì sẽ phải đưa cháu bé ra đồn công an chứ lại dẫn về nhà làm gì. Rồi gia đình nhà chị Cần sau đó cũng có báo công an, còn chính quyền sở tại chỗ bà Oong thấy có đứa trẻ lạc ở nhà bà ấy mà cũng ko có động thái gì? Mà thời đấy công tác quản lý địa bàn, quản lý hộ tịch còn khét hơn bây giờ nhiều vì còn phòng chống gián điệp cài cắm từ miền Nam ra. Đến bọn tây đến giờ nó vẫn còn khen cái hệ thống quản lý nhân khẩu của VN. Rồi cả cái câu bà ý hỏi "Mày tên là gì? Sao tên xấu thế, giờ tao đặt cho mày là Thủy..." nghe thấy bà ý kể lại ráo hoảnh. Cứ cho là ko có học thức thì nếu yêu thương trẻ con cũng phải gọi là cháu, là con... chứ gọi là mày tao thì em nghĩ chị Cần chắc về sau cũng khổ.
Nhưng em nghĩ ko rõ nội tình thì cũng ko nên kết tội người ta. Em tìm hiểu thêm mấy nguồn thì thấy nói chị ý giờ đã định cư theo gia đình ở Canada rồi, nhưng thỉnh thoảng thì vẫn về thắp hương cho bà Oong. Chứ ko phải như mấy tin fake là chị ấy sang rồi lại bỏ về VN.
Giờ thì dương gian ai còn kết tội nổi, còn tốt hay xấu thì video chương trình thể hiện rõ rồi, ai có hiểu biết cũng hiểu. Còn em nghĩ chị Cần vẫn về thắp hương vì chị ấy là người tốt, người có gốc có gác thì có lâm vào cảnh éo le thì vẫn cứ khác biệt. Xem video thấy nụ cười của chị Cần hồn hậu chẳng gợn chút gì, thì lúc xem tâm sự của kẻ nhặt về mà cay đắng. Một người dùng từ “Mày” rất tự nhiên và cười trước đám đông khi nói về đứa trẻ 3 tuổi bị lạc và tại thời điểm hiện tại khi gia đình đứa trẻ đã tìm được con, cho thấy kẻ nhặt được khá vô cảm, lạnh lùng và ráo hoảnh. Bắt cóc trẻ em là tội ác rất dã man, nó khiến bậc làm cha mẹ bị tra tấn tinh thần cho đến lúc chết.

PS: em hết rượu, mai em vodka cụ nhé.

cỏ và mây

Xe điện
E đang nói về tình cảm, còn về luật pháp hay đạo đức thì ai sai ai đúng nó sáng tỏ hết rồi. Nói về tình thì như e đã nói ở trên rồi, người con ở vs bố mẹ nuôi 20-30 năm, từ lúc còn chưa biết nhận thức, giờ gặp lại bố mẹ đẻ thì khác gì người dưng đâu
Cụ có nghĩ đến sự đau khổ dằn vặt của bố mẹ ruột bao nhiêu năm lạc mất con không ạ? Nếu là em e cũng kiện ạ. Kiện đến cùng :((. Thương cô Cần lại càng thương bố mẹ cô ấy. Huhuhu

TÔN

Xe container
Chỉ cần tưởng tưởng cảnh con mình bị bắt cóc thôi đã thấy đau khổ oán hận lắm rồi chứ chưa cần phải rơi vào cảnh thực tế các cụ ạ
Hôm nọ đọc báo trường hợp cháu bé ở bên Long Biên bị bắt cóc tầm chục năm rồi thì phải gia đình vẫn chưa tìm đc cháu

Lavender168

Xe buýt
Giờ thì dương gian ai còn kết tội nổi, còn tốt hay xấu thì video chương trình thể hiện rõ rồi, ai có hiểu biết cũng hiểu. Còn em nghĩ chị Cần vẫn về thắp hương vì chị ấy là người tốt, người có gốc có gác thì có lâm vào cảnh éo le thì vẫn cứ khác biệt. Xem video thấy nụ cười của chị Cần hồn hậu chẳng gợn chút gì, thì lúc xem tâm sự của kẻ nhặt về mà cay đắng. Một người dùng từ “Mày” rất tự nhiên và cười trước đám đông khi nói về đứa trẻ 3 tuổi bị lạc và tại thời điểm hiện tại khi gia đình đứa trẻ đã tìm được con, cho thấy kẻ nhặt được khá vô cảm, lạnh lùng và ráo hoảnh. Bắt cóc trẻ em là tội ác rất dã man, nó khiến bậc làm cha mẹ bị tra tấn tinh thần cho đến lúc chết.

PS: em hết rượu, mai em vodka cụ nhé.
Chị này kg dc học hành, dc dạy dỗ phải biết ơn mẹ mìn. Nhưng bố mẹ chị ấy nên phân tích cho chị ấy hiểu kg nên hương khói gì cho kẻ kg xứng đáng.

juve99

Xe cút kít
Cụ có nghĩ đến sự đau khổ dằn vặt của bố mẹ ruột bao nhiêu năm lạc mất con không ạ? Nếu là em e cũng kiện ạ. Kiện đến cùng :((. Thương cô Cần lại càng thương bố mẹ cô ấy. Huhuhu
Đang nói về TH bên TQ có phải TH chị Cần này đâu, khổ quá

Imei

Xe buýt
Đồng ý với cụ.
Nhà kia thì đại ác rồi, bắt cóc mang về giải vía xong vứt bỏ con người ta. Khốn nạn. 46 năm nghĩ cảnh con bị đày đọa đúng là điên máu.
Mình rơi vào trường hợp ấy chắc phải chửi thốc tháo 2 vc mụ già trên truyền hình cho nhục.
Đánh cắp cả cuộc đời người ta mà dám nhởn nhơ, đồ ác thú.
cha mẹ nuôi bây giờ còn sống k cụ?
giá mà khởi kiện đc tội bắt cóc.
p/s: đã mất rồi
Trên fb hội khẩu nghiệp, hạ vũ, Ba Đình 24 đang chửi mẹ mìn ác liệt

Chỉnh sửa cuối: