Chi hội Morning em slx2010 bị kêu lọc cọc ở vô lăng

laduyanh

Đi bộ
Các bác cho iem hỏi là xe em khi đi vào chỗ sóc bị kêu lọc cọc ở vô lăng, thì khắc phục thế nào ạ?8-|

hoanglien

Xe tải
Cụ phải cho xe vào Gara kiểm tra xem kêu ở cái gì thì mới khắc phục được

laduyanh

Đi bộ
Vâng, để cuối tuần rảnh em cho xe vào gara

futureneodo

Xe buýt
Thường MN mau tèo 2 thanh rotun nhứt, thay cũng hạt dẻ, cả cặp tầm 5 xị hơn tí

three

Xe đạp
Cu di vao cho hoi soc nghe tieng luc cuc duoi gam ben phu dung ko?
mn hay chet rotuyn can bang ben phu truoc roi den rotuyn can bng ben lai

boychinakm

Xe buýt
Các bác cho iem hỏi là xe em khi đi vào chỗ sóc bị kêu lọc cọc ở vô lăng, thì khắc phục thế nào ạ?8-|
Hôm rồi em vừa cho v2 vào KIA LB, sau khám xe cũng phát hiện (đánh lái vô lăng cả 2 chiều sẽ thấy lịch kịch) nhưng của em là mới bị:
- Lỗi là gioăng bạc ở thước lái + rô tuyn.

Kết quả:
- Hao tổn 440k tiền công hạ thước lái (tức là tháo thước lái ra ấy ạ, ko cần hạ máy).
- 145k đi tiện lại gioăng.
- 350k thay 2 cái thanh giằng (rô tuyn có cao su bị thủng), thanh này nó thanh thép dài khoảng hơn gang tay, cụ nhìn ở 2 bên bánh trước là thấy).
- Sau khi tháo ra, thay, lắp, bôi mỡ. Thợ chạy thử xe và chỉnh lại vô lăng cho thẳng.
- Em đi thì thấy "khìn khìn khịt" rồi, nhưng mà cảm giác lái nặng hơn ban đầu, thợ giải thích là anh phải đi 1 thời gian thì nó sẽ nhẹ hơn, vì trước đó nó bị rơ nên lái rất nhẹ.

CHÚ Ý: Thợ cảnh báo là nên đi làm luôn nếu bị lỗi này cụ ạ. Nếu để lâu quá, thước lái mòn quá, nếu không khắc phục được phải thay cả cụm thì hơn 3 củ đấy ợ.

Em a-ma-tơ nên tuyền cho v2 vào hãng, chấp nhận phí cao ợ, được cái "ngồi điều hòa, uống líp-tông", và yên tâm cụ ợ.

trunghung036

Xe hơi
của e thì vừa làm song. 7 củ mốt. thước lái 6 củ rưỡi, công 600k. hư thước lái :(. tìm gần nửa tháng trời. khi vào hãng phán một câu hư thước lái.

Tô Mát Tèo

Xe hơi
em tưởng lành mà cũng lắm bệnh thế cơ à :(

hehe6922

Xe buýt
Website
sieuthitrungtam79.mov.mn
của e thì vừa làm song. 7 củ mốt. thước lái 6 củ rưỡi, công 600k. hư thước lái :(. tìm gần nửa tháng trời. khi vào hãng phán một câu hư thước lái.
Hình như thước lái có 3 trịu mấy chứ, hôm nọ mình vừa hỏi cụ mét mà

toán mercedes

Xe tăng
Hôm rồi em vừa cho v2 vào KIA LB, sau khám xe cũng phát hiện (đánh lái vô lăng cả 2 chiều sẽ thấy lịch kịch) nhưng của em là mới bị:
- Lỗi là gioăng bạc ở thước lái + rô tuyn.

Kết quả:
- Hao tổn 440k tiền công hạ thước lái (tức là tháo thước lái ra ấy ạ, ko cần hạ máy).
- 145k đi tiện lại gioăng.
- 350k thay 2 cái thanh giằng (rô tuyn có cao su bị thủng), thanh này nó thanh thép dài khoảng hơn gang tay, cụ nhìn ở 2 bên bánh trước là thấy).
- Sau khi tháo ra, thay, lắp, bôi mỡ. Thợ chạy thử xe và chỉnh lại vô lăng cho thẳng.
- Em đi thì thấy "khìn khìn khịt" rồi, nhưng mà cảm giác lái nặng hơn ban đầu, thợ giải thích là anh phải đi 1 thời gian thì nó sẽ nhẹ hơn, vì trước đó nó bị rơ nên lái rất nhẹ.

CHÚ Ý: Thợ cảnh báo là nên đi làm luôn nếu bị lỗi này cụ ạ. Nếu để lâu quá, thước lái mòn quá, nếu không khắc phục được phải thay cả cụm thì hơn 3 củ đấy ợ.

Em a-ma-tơ nên tuyền cho v2 vào hãng, chấp nhận phí cao ợ, được cái "ngồi điều hòa, uống líp-tông", và yên tâm cụ ợ.
cụ lói đúng nhỉ , thước lái kia bên xưởng em bảo dưỡng chế lại hết các bạc nhựa song chạy ok nhiêu em chạy tới 2 năm vẫn ngon mà sau có bị lại thì cứ thế mà làm , vừa rẻ lại ngon , tội chi đi thay cho chết tiền , dòng lày thay thước mới thì cũng ko quá 3 năm lại bị rơ thôi !

Bullkeo

Xe tải
Bệnh này là bệnh rotuyn, rất hay gặp ở Morning ạ, nhưng được cái phụ tùng rất hạt dẻ. Em vào hãng thay chưa đến 3 lít cho 2 cái ( miễn phí công lắp do trong thời gian khuyến mãi của hãng).

Ginkgo

Xe buýt
Xe em cũng bị vừa mới khắc phục xong.
Đầu tiên em đến gara nghe quảng cáo khá uy tín, chuyên xử lý các ca khó trên OF bên Long Biên tiện thể để bảo dưỡng một số thứ luôn nhưng thợ phán do lỗi trợ lực 10 con 9 con bị thế không khắc phục được cứ để mà đi -> chán.
Mấy hôm sau em mang vào Kia Cầu Diễn thợ xem qua phán thước lái giơ, cần bảo dưỡng lại mất 3h và 530k. Hiện tại hết kêu nhưng không biết được bao lâu.
Các cụ không hiểu nhiều về xe nếu không có gara quen nên mang vào hãng cho chắc.

black-morning

Xe tải
Em cũng đã từng bị như cụ: đi vào chỗ sóc kêu lạch cạnh, khi đừng đánh lái vô lăng thì hay bị kêu khực 1 cái lúc cuối vòng quay vô lăng
Thợ nâng xe lên và lấy tay lắc cái bánh xe thì thấy bị "dơ " nên phán là do rôtuyn thước lái.
Hay bị bên phía lái vì em hay đi một mình.
Em thay Rô tuyn thước lái và rô tuyn thanh ổn đinh: hết lần lượt là 246K và 171K và công là 88K ở KIA GP
Theo em thì cụ cứ cho xe vào hãng làm một gói bảo dưỡng định kỳ(hết khoảng 704K với xe của em là bd định kỳ 8 vạn) để cho nó check và đưa ra 1 bảng A4 các việc phải làm.
Còn mình thấy cái gì quan trọng thì mình làm, nếu quen Gara nào thì có thể mua đồ trên MAST Nguyễn Công Chứ về làm sẽ rẻ hơn chút.

lehoang_kb

Xe đạp
Thằng này hay dơ thuớc lái. Xử lý hết 1 củ bác ạ.e vừa làm xong

longhighlander

Xe hơi
hiện tại e đã xử lý thành công căn bệnh kinh niên này của morning trợ lực điện, và những xe khác trợ lực điện đều bị kêu sau khoảng 7vạn km. thước lái chỉ ảnh hương khoảng 30%, còn lai là cụm moto trợ lực và cột lái ( chi tiết nối giữa moto và thước lái) , với điều kiện toàn bộ rotuyn phải còn ngon, có gì các cụ qua e xử lý , e ở gần bến xe nước ngầm -HN . 0979031771

nguyenhungLB

Xe tăng
Xe nào e nghĩ cũng thế thôi, thời gian sẽ làm hao mòn hay hỏng hóc. Đôi khi cũng may còn hơn khôn thôi.