[Funland] Mong muốn con được học 1/2 ngày trường THCS công lập

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng cụ, trốn học đi chơi đến mức nào thì không bị đuổi học, quan hệ với cán bộ lớp thế nào để đựoc bao che, nỗ lực điểm tốt để giáo viên châm chước cho vụ ngủ trên giảng đường, làm sao qua môn trong khi chơi game suốt ngày đêm. Cái nhìn sắc mặt này hồi học sinh em thạo lắm.
Kỹ năng mềm của Cụ quá tốt. Cả IQ và EQ cao thì còn gì bằng.

TorienT

Xe container
Kỹ năng mềm của Cụ quá tốt. Cả IQ và EQ cao thì còn gì bằng.
Mợ con ngoan, trò giỏi nên đời học sinh nó êm đềm. Em thì ham chơi nên lúc nào cũng tìm cách phá rào để chơi thôi.
P/s: Hồi F1 kể chuyện trèo tường trốn học em bảo là chỗ đấy bố thấy tường mới xây trèo chỗ khác đi không nó đổ đấy nóc nhà em (con ngoan, trò giỏi giống mợ) cứ tròn hết cả mắt đợi đến lúc có 2 vc sạc cho em một trận vì vẽ đường cho huơu chạy.

Yeuaibaygio

Xe container
Mợ con ngoan, trò giỏi nên đời học sinh nó êm đềm. Em thì ham chơi nên lúc nào cũng tìm cách phá rào để chơi thôi.
Em vất vả về phía gia đình nên năng lượng dồn cả vào đấy, không còn tâm sức chơi nữa ạ. Còn thật sự em học rất nhàn. Thỉnh thoảng em vẫn tự hỏi nếu ngày xưa em được tạo điều kiện học hết sức thì không biết em sẽ trở thành như thế nào.

sinichit52

Xe container
Lúc đầu em nghĩ đơn giản, như nó không đơn giản đâu cụ. Mình chưa gặp nó, nhưng không có nghĩa là không có, tất nhiên nó không đại diện cho tất cả GD. Em là thằng ít quan tâm việc học f1. Nhưng đến lớp 8 thì k thể đứng ngoài.
F1 em học trường làng đúng nghĩa, k lớp chọn (em để thuận tự nhiên). Lên cấp 2 thì cứ bò dần lên. Nhưng để sang lớp chọn A1 thì điểm TB phải trên 9.0. F1 em không đi học thêm nên điểm TB nó cứ 8.9, cũng k có trong thành phần đội tuyển, cho dù f1 em học toán tốt nhất lớp.
Nhưng tuyển hay k, nó k quan trọng, nó quan trong môi trường các cháu đua nhau học (vào tuyển học thêm cô lồi mắt). Vậy f1 em nói "chưa tìm thấy điểm chung hay niềm vui trong việc học với các bạn ở lớp" Niềm vui của cháu là chinh phục bài tập khó, cách nói chuyện, sở thích....f1 em không lập dị.
Sau covid em đưa đi học bên ngoài để mục tiêu thi chuyên. Ra lớp học thêm nó khác hẳn. Các cháu ở các trường khác nhau kết bạn chém gió, mấy cháu lập nhóm hỗ trợ giải bài khó, chơi với nhau khá ổn.
Nhóc nhà cụ giống F1 em ngày trước. Nó cũng lớp thường trường làng, là đứa duy nhất ở trường đạt HS giỏi xuất sắc 4 năm. Các cô hỏi sang lớp chọn không thì nó từ chối, hỏi em thì em bảo em tôn trọng ý kiến của con. Nhưng con em đi học thêm để thi chuyên muộn hơn F1 nhà cụ. Nên chỉ đỗ CVA, CSP và trượt CNN - mục tiêu chính( đành học cận chuyên Đức - CNN)

moly

Xe điện
Nhóc nhà cụ giống F1 em ngày trước. Nó cũng lớp thường trường làng, là đứa duy nhất ở trường đạt HS giỏi xuất sắc 4 năm. Các cô hỏi sang lớp chọn không thì nó từ chối, hỏi em thì em bảo em tôn trọng ý kiến của con. Nhưng con em đi học thêm để thi chuyên muộn hơn F1 nhà cụ. Nên chỉ đỗ CVA, CSP và trượt CNN - mục tiêu chính( đành học cận chuyên Đức - CNN)
cụ cho đi học hổi lớp mấy để em tham khảo, f1 nhà em cũng đang trường làng

sinichit52

Xe container
cụ cho đi học hổi lớp mấy để em tham khảo, f1 nhà em cũng đang trường làng
F1 nhà em bắt đầu xác định thi chuyên là sau tết âm lịch lớp 9, đi học thêm khoảng giữa kỳ 2 ạ

PhongFood

Xe điện
F1 nhà cụ học tốt nhỉ. Thằng nhà em định thi CSP và CVA. Lúc đầu định thì CNN nhưng em bảo bỏ bớt, k dễ tẩu lắm :D

sinichit52

Xe container
F1 nhà cụ học tốt nhỉ. Thằng nhà em định thi CSP và CVA. Lúc đầu định thì CNN nhưng em bảo bỏ bớt, k dễ tẩu lắm :D
Con em chỉ thi Anh thôi, cái môn thi dễ nhất ạ. Vì Anh thì nó là kiến thức trong đầu rồi, nên chỉ tập trung làm đề là qua. Còn thi Toán, Lý , Hóa thì phải ôn từ dưới chứ không nhảy ngang được.
Nhưng thật ra như con em cũng không hay vì sau đó lên cấp 3 nó nhận thấy rất nhiều kiến thức Toán cấp 2 nó chưa được học mà các bạn đã học ở lò ôn từ trước rồi.

PhongFood

Xe điện
Con em chỉ thi Anh thôi, cái môn thi dễ nhất ạ. Vì Anh thì nó là kiến thức trong đầu rồi, nên chỉ tập trung làm đề là qua. Còn thi Toán, Lý , Hóa thì phải ôn từ dưới chứ không nhảy ngang được.
Nhưng thật ra như con em cũng không hay vì sau đó lên cấp 3 nó nhận thấy rất nhiều kiến thức Toán cấp 2 nó chưa được học mà các bạn đã học ở lò ôn từ trước rồi.
F1 nhà cụ thi cả CVA,SP và NN vẫn đỗ thì phải học giỏi rất đều. Toán SP không dễ, toán CNN rất dài. Hôm thi thử thấy ku nhà em làm cũng toát mồ hôi. Điểm TA chưa ổn, nên nó thôi không theo đuổi nữa.
Có những thứ chưa học cấp 2 thì sang cấp 3 học cũng chả sao cả cụ. Thằng ku nhà em thi Toán, nhưng cũng có học trước đâu. Hết kỳ 1 mấy học hết chương trình Toán lớp 9 cụ. Vừa rồi mấy bắt đầu tập giải đề. Em hỏi các cô nói mọi thứ cần thời gian, nó vẫn khá ổn.

moly

Xe điện
F1 nhà em bắt đầu xác định thi chuyên là sau tết âm lịch lớp 9, đi học thêm khoảng giữa kỳ 2 ạ
vậy là muôn quá, f1 nhà bác là học rất tốt đấy. Em định cho f1 nhà em hè lớp 8 bắt đầu học ôn chuyên, ko biết có kịp ko

sinichit52

Xe container
F1 nhà cụ thi cả CVA,SP và NN vẫn đỗ thì phải học giỏi rất đều. Toán SP không dễ, toán CNN rất dài. Hôm thi thử thấy ku nhà em làm cũng toát mồ hôi. Điểm TA chưa ổn, nên nó thôi không theo đuổi nữa.
Có những thứ chưa học cấp 2 thì sang cấp 3 học cũng chả sao cả cụ. Thằng ku nhà em thi Toán, nhưng cũng có học trước đâu. Hết kỳ 1 mấy học hết chương trình Toán lớp 9 cụ. Vừa rồi mấy bắt đầu tập giải đề. Em hỏi các cô nói mọi thứ cần thời gian, nó vẫn khá ổn.
F1 em toàn lấy Anh gánh thôi cụ, còn T+V đủ sức đỗ trường Top mà không cần học thêm. Còn toán đk của CSP nó không học tý nào luôn. Ngồi trong phòng thi hơn 2h không làm đc bài, 30 phút cuối cùng làm 3 bài được 6d đủ để đỗ(thừa 0,25) nên nó sợ CSP lắm

sinichit52

Xe container
vậy là muôn quá, f1 nhà bác là học rất tốt đấy. Em định cho f1 nhà em hè lớp 8 bắt đầu học ôn chuyên, ko biết có kịp ko
Hè lớp 8 là chuẩn rồi cụ. Như con em học vất lắm, nó hận ngày không có 48 tiếng đấy ạ

Mr.Alo

Xe lăn
Trước lựa mãi mới có trường học cả ngày cho f1 , học hết lớp 8 thì chuyển qua 1/2 ngày , học 1/2 ngày mà không quản được chết

PhongFood

Xe điện
F1 em toàn lấy Anh gánh thôi cụ, còn T+V đủ sức đỗ trường Top mà không cần học thêm. Còn toán đk của CSP nó không học tý nào luôn. Ngồi trong phòng thi hơn 2h không làm đc bài, 30 phút cuối cùng làm 3 bài được 6d đủ để đỗ(thừa 0,25) nên nó sợ CSP lắm
F1 nhà em TA bình thường. Nó thi CNN là do theo mấy bạn học thêm thử sức, em cho học chủ yếu không bổ ngang thì bổ dọc. Thực tế thi thử NN được có 5.5đ TA, nếu hệ số x2 thì tạch chắc dù có luyện thêm.

sinichit52

Xe container
F1 nhà em TA bình thường. Nó thi CNN là do theo mấy bạn học thêm thử sức, em cho học chủ yếu không bổ ngang thì bổ dọc. Thực tế thi thử NN được có 5.5đ TA, nếu hệ số x2 thì tạch chắc dù có luyện thêm.
Nếu vậy thì đúng là nên tập trung vào 1 môn thi thôi ạ

vihali

Xe container
Học nửa ngày là nhu cầu chính đáng. Con đầu nhà em hồi cấp 2 lại thích đi học buổi phụ đạo, 3 buổi/tuần do trường tổ chức dù em bảo ở nhà. Nó bảo đi học cũng học được nhiều thứ, em OK. Thế rồi covid tới, nó phát hiện ra học online sướng hơn rất nhiều vì chọn được thầy, giờ học thì thoải mái. Đến khi offline thì chính nó bảo ko phụ đạo, chỉ thích học các khoá online. Thi vào cấp 3 cũng chỉ ôn online.

Lên cấp 3, trường chỉ học 1 buổi, lại nghỉ thứ 7, CN nên sau 1 học kì vừa học vừa chơi, em cho đi học IELTS. Học ở chỗ mấy thầy cô thân quen cùng làm giáo dục nên yên tâm. Học ở trường xong thì tự bắt bus sang trung tâm, tối bố dạy gần đó xong thì đón về.

Em nghĩ nửa ngày là đủ với kiến thức nền. Còn lại, hs phải được tự do lên kế hoạch học tập và rèn luyện riêng.

Mountain Blue

Xe hơi
Nhà E 2 đứa đều học giảng võ. Đến khổ với việc đưa đón

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà E 2 đứa đều học giảng võ. Đến khổ với việc đưa đón
Cấp hai để cho tự đi học thôi cụ, con em cấp 2 không thích bố mẹ đưa đi học. Căn bản lớp 2 em đã cho tự đi bộ đi học nên nó tính tự lập cao

badungc4

Xe tải
Tại sao vẫn có các trường học 1/2 buổi, có hề chi
Và vẫn có trường học 2 buổi. Cụ cho con cụ học trường 2 buổi rồi đòi ngta dạy 1 nuôi như trường khác. Sao cụ k chuyển trường cho con cụ

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Và vẫn có trường học 2 buổi. Cụ cho con cụ học trường 2 buổi rồi đòi ngta dạy 1 nuôi như trường khác. Sao cụ k chuyển trường cho con cụ
Chuyển trường đi lại xa hơn và trái tuyến. Con em không ăn bán trú, có tiết học môn chính theo bgd chiều lại phải đi học Tại sao không xếp 1/2 như các trường kia, lựa chọn 1/2 buổi còn lại là việc lựa chọn của từng gia đình