Móng Cái- Trà Cổ U60 Độc hành kí

Thái Phượt

Xe tăng
Nói thật lòng là E ko ưa thằng Đồng Chí Láng Riềng lắm nên cũng ko mất tiền sang bên nó làm gì .Nếu có điều ước thì e ước được cầm trăm vạn hùng binh kéo sang phá thành đoạt ải như cụ Lý thường Kiệt năm xưa ấy chứ quý báu gì mà thăm thú .Nhờ có thành tích đi đến rất nhiều đồn BP và chụp được khá nhiều ảnh với chỉ huy BP khắp nơi ,nên khi vào gặp BP CK nói năng nhỏ nhẹ khiêm tốn,cho các ĐC xem ảnh chụp thế là Th.Phượt được đặc cách cấp cho cái thẻ Đi Lại CK đeo trước ngực vào tận nơi,đi bộ qua cầu chụp choạch thoải mái

tamngocle

Xe tải
Nói thật lòng là E ko ưa thằng Đồng Chí Láng Riềng lắm nên cũng ko mất tiền sang bên nó làm gì .Nếu có điều ước thì e ước được cầm trăm vạn hùng binh kéo sang phá thành đoạt ải như cụ Lý thường Kiệt năm xưa ấy chứ quý báu gì mà thăm thú .Nhờ có thành tích đi đến rất nhiều đồn BP và chụp được khá nhiều ảnh với chỉ huy BP khắp nơi ,nên khi vào gặp BP CK nói năng nhỏ nhẹ khiêm tốn,cho các ĐC xem ảnh chụp thế là Th.Phượt được đặc cách cấp cho cái thẻ Đi Lại CK đeo trước ngực vào tận nơi,đi bộ qua cầu chụp choạch thoải mái

Trông Cụ phong độ rất giống Lý Thường Kiệt đấy ợ, bây giờ không cần nhiều hùng binh như thời trước đâu, em nghĩ chỉ cần khoảng 100 quả Bulavar mới của ông anh tiền đồn XHCN năm xưa là ổn Cụ nhỉ.

Thái Phượt

Xe tăng
Chào mừng cụ đến với quê em :x, cụ khỏe thật đấy, mọi thứ luôn :D
Chỗ trạm thu vé này 15k là cả 2 chiều, cụ còn 1 nửa đi chiều về không phải mua nữa :)
Cụ Fuxe ơi cái cổng thu phí trên là cổng đầu đường 18 là cửa ra nó thu nốt cái cuống ,còn đầu vào đằng đường 5 đây cơ 15k nó xé một nửa vé,chứ ko phải 15k khứ hồi đâu Cụ ơi ( có phải thế ko hay E đóng thuế ngu ).Thanks đã vào ủn thớt của E

xe_kutkit

Xe hơi
đã hơn 11h Đọi cại bụng quạ rùi cũng cố để ý xem có hàng cơm nào ko nhưng qua hết phố này đến phố khác con đường cứ dài mãi mà ko có hàng quán gì .Bi giờ nghĩ lại mới thấy câu " ăn có nơi ,chơi có chốn " đúng thật .Muốn ăn là phải vào Hòn Gai,xuống bè mà ăn chứ ko phải như trên đường Ô Ké xuyên Việt mà có hàng ăn bên đường ,đói,mệt lại gặp con Đèo ...Đèo Bụt .Bụt ơi con mệt quá rồi
Hé hé. Em nhìn thấy bàn tay của mỹ nữ roài. Chuyến đi sẽ rất rất vui đây.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Hơ hơ, cụ này hôm nọ hình như em gặp dưới bãi biển:))
Có cái ảnh cụ bảo là hàng hóa ko thông quan có lẽ là cụ đến đúng ngày chủ nhật ạ, hàng hóa vẫn bình thường, chỉ cấm đường tiểu ngạch thôi cụ, mà cụ tiếp đi, rất tiếc là ko dc dao lưu học hỏi cụ cách đi phượt thế nào:-)).

BonBonTT

Xe điện
Chào mừng cụ đến với quê em :x, cụ khỏe thật đấy, mọi thứ luôn :D
Em cũng công nhận là cụ Thái Phượt khỏe, anh em OF cố gắng phấn đấu có được sức khỏe và ý trí như cụ Thái. Chúc cụ khỏe mọi cái để có chuyến đi thú vị

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Đi tiếp qua ngã 3 Bình Liêu đường bé tí đến trạm thu phí cầu 3 Chẽ

phía trước là TT .Hà Cối bi chừ gọi đẹp là Hải Hà,bên đường là các đầm nước lợ ,ko biết đầm nào của nhà A.Vuơn mà vào hỏi thăm
[IMG]http://i1068.photobucket.com/albums/u454/binhnguyen001/anh%20moi/SNV30884.jpg

.Anh Vươn ở Hải Phòng cụ Thái ơi, đây là Hải Hà - QNinh mà ^^

Chỗ cái biển này bác đi thẳng đường hẹp bằng bê tông, đáng lẽ bác rẽ phải theo lối Hòn Gai đường to và đẹp hơn cũng đi thẳng ra Cẩm Phả - Cửa Ông, trên đường này có lối rẽ phải ra bờ vịnh HL bác có thể ghé ăn hải sản trên nhà hàng nổi Hồng Đậm ngon bổ rẻ vừa thưởng thức hải sản vừa ngắm Vịnh HL mà tránh được cung đường hẹp giành cho xe của mỏ.
Cụ này nói chuận. Biển báo này nằm ở ngã 4 Loong Toòng thuộc tp Hạ Long, nếu rẽ phải ngay hoặc đến ngã 3 phía trên cụ Thái sẽ đi theo Ql 18 cuối cùng cũng ra đến Cẩm Phả rồi Mcai. Cụ đi thẳng nó đi vào đường tỉnh lộ, là tuyến đường dành cho xe tải tránh nội thị tp,có cả xe than của các mỏ khu vực phường Hà Lầm nên bụi và bẩn. Đường này rồi cũng nối vào ql 18 đoạn cầu Trắng - cột 8 và cũng ra Móng Cái.
Không biết bây giờ cụ đã về HN chưa hay vẫn ở Móng cái ạ?

Chỉnh sửa cuối:

trần thành

Xe hơi
Cụ 60 niên mà trai tráng nắm ợ , mời cụ ly rượu cho ấm lòng !

embedixemay

Xe tải
Cụ không rủ được ai mà vẫn chụp được bức ảnh này ợ. Hay cụ để chế độ tự chụp. :-w
trợ lí của E chưa quen máy ảnh nên chụp trượt .Đi 1/2km thì gặp các chú khác đang đơm đó con cá tội nghiệp nào ko biết lướt OtFun tham khảo
cụ có trợ lý đi theo chụp hộ mà cụ ơi trợ lý nàm chảy hay múi chảy đó cụ ơi

embedixemay

Xe tải
đã hơn 11h Đọi cại bụng quạ rùi cũng cố để ý xem có hàng cơm nào ko nhưng qua hết phố này đến phố khác con đường cứ dài mãi mà ko có hàng quán gì .Bi giờ nghĩ lại mới thấy câu " ăn có nơi ,chơi có chốn " đúng thật .Muốn ăn là phải vào Hòn Gai,xuống bè mà ăn chứ ko phải như trên đường Ô Ké xuyên Việt mà có hàng ăn bên đường ,đói,mệt lại gặp con Đèo ...Đèo Bụt .Bụt ơi con mệt quá rồi

loanh quanh mà đã đến đường tránh Cửa Ông ,thấy có biển đề CH...100m mừng quá rẽ vào hóa ra là Karaoke .Đọi thế ni mần răng mà hát đc.trên đỉnh dốc cao quãng giữa đường tránh CỬa Ông hiện lên tấm biển hiệu giữa một vùng hoang lạnh ,ôi Bụt hiện cứu Con rồi

Rã hết cả rời ,180km xe số sàn làm E tê dại cả cái chân bên phải ,may quá CH có cơm ,rau dưa thôi mà ngon quá
ôi cái tay của trợ lý kìa u 3x múi chảy

Thái Phượt

Xe tăng
Ôi ! E Thankyou veri Much các Cụ đã vào ủn hộ Thread ,dư cơ mờ sách có câu " Tốt khoe,xấu che " E quá xấu đã che rùi mờ các Cụ cứ xúp bờ xoi E thế lày thì nàm khó cho Iem quá .Thôi E niều cái mạng già này kể típ nhé.E đã đi gần hết VN mà góc bên phải nì chưa đến nên mới có chuyến phượt này .Mũi Xa Vĩ đây

cái ảnh này trông vưỡn " Được giai " đấy chứ nhỉ

Tội nặng quá nhiều,E ghé vào Nhà Thờ Trà Cổ xưng tội cái nào," lạy Đức Mẹ lòng lành hãy nghe lời Con ở dưới vực sâu kêu van " .Tội nặng quá Bề Trên xử E phải ra thay vác Thánh Giá

Chỉnh sửa cuối:

Acar

Xe hơi

[/QUOTE]

Chắc cụ có hàng xách tay chụp hộ rồi. Cụ là người mà em phục nhất trên OF đấy. king cụ ly rượu.

pro8386

Xe tăng
Nhất cụ đới,thanh niên trai tráng như em chắc phải theo cụ dài.có "bạn" đi cùng như cụ thì mệt mấy em cũng đi đc ;))chúc cụ có chuyến đi an toàn!

yensuong

Xe điện
Em vẫn dõi theo từng bước chân của cụ, để đúc rút kinh nghiệm mà đi theo thôi ạ, chúc cụ luôn khỏe để phượt thật nhiều, nhiều nữa nhé (b)

Thái Phượt

Xe tăng
Em vẫn dõi theo từng bước chân của cụ, để đúc rút kinh nghiệm mà đi theo thôi ạ, chúc cụ luôn khỏe để phượt thật nhiều, nhiều nữa nhé (b)
E là E cũng rất quí Cụ và ngưỡng mộ HP gia đình Cụ ,chúc Cụ ,Gấu và 3 Ái Nữ luôn mạnh khỏe hạnh phúc và thành đạt nhé.Cụ Yến ạ đàn ông chúng mình í mà ...chậc chậc nhìu khi cũng ...khó lói lắm .Cụ bỏ quá cho E nhé

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
E lại tiếp nhé,phượt ra mũi Sa Vĩ E chỉ chụp ảnh cột cây số 0 thui còn thì ko thích gì thơ của ô TH tí nào.E đã thủ sẵn viên phấn sáp ,ra đấy nếu vắng người sẽ viết lên bức phù điêu câu thơ " Bất hủ " của cụ ấy : " Yêu biết mấy nghe con thơ tập nói - Tiếng đầu đời con gọi Stalin " tiếc rằng chỗ ấy nhiều người đến đứng chụp ảnh nên ko thực hiện được. Trông vậy thôi thực tế chỗ ấy đầy rác rưởi và xú uế,buồn cho du lịch VN .Đến nhà thờ xong tiện đường ghé thăm chùa Trà Cổ chờ cho hết nắng để xuống bãi biển nổi tiếng một thời,chùa cổ đây

vào trong nội điện bức Hoành với 3 chữ " Vạn Cổ Tự "

Chỉnh sửa cuối:

tmanhthang

Xe tăng
oài cụ U60 mà còn vác theo được em dáng thon thả dư kia đi mấy ngày thì nhất cụ đấy , em là em ngưỡng mộ :))

mec1653

Xe hơi
Cụ chủ khoe khéo là 60 năm vưỡn chạy tốt ấy mà.