Móng Cái- Trà Cổ U60 Độc hành kí

Bun Bon

Xe máy
Đổi lại là Móng cái - Trà cổ hàng cắp nách đây .Đc ko các cụ .Hi hi

thangnp

Xe máy
hay rồi đây, em ngồi hóng

Thái Phượt

Xe tăng
Các Cụ soi..phán ghê quá nàm E ngượng quá ,E đổi lại Tít bài viết là " Độc lái kí " vậy ,tất cả là tại ở Bụt hiện thuơng E độc hành .Từ nay Cụ nào có đi qua Đèo Bụt sẽ nhớ chuyện của E mà thành tâm kêu cầu với Bụt nhé.
E tiếp nào ,đi đến đây thấy đường đẹp quá ko thấy đèo dốc gì mới hỏi chủ quán thì Chị chủ cười rất bí hiểm mà bảo Bác cứ đi đoạn nữa khắc biết ,từ quán ăn này đến Tiên Yên là 52 km bi giờ là 13h30 " độc lái tiếp " nào

đường mới nâng cấp phẳng lì,tuyệt đẹp suốt đến tận Móng Cái,

trên đỉnh dốc đã đặt biển 40km cảnh báo ,thế mà vừa qua khúc cua gặp ngay " cụ" này

Dốc cao đường đẹp mưa trơn cụ Xì Tẹc chở đầy xăng mất phanh nên lao vào vệ đường thoát hiểm ko ngờ sau cơn mưa bão đất biến thanhf bùn nên Cụ lật nhào ,xăng tuôn ra ồng ộc .Có 2 xe khách dừng lại tiếc của mang can ra hứng hết công xuất,xa xa còn có chú đứng hút thuốc nữa mới ghê răng.E ko dám xuống tận nơi mà hạ kính ,vẫn để số đạp côn phanh chụp vội kiểu ảnh nhỡ có gì còn té kịp

Các Cụ có thấy chú áo Đỏ đứng sát xe xăng gọi ĐT ko,may mà trời mưa đấy ,chứ nắng nóng oi bức thì Đi Cả Nải

Chỉnh sửa cuối:

Little Sushi

Xe buýt

trên đỉnh dốc đã đặt biển 40km cảnh báo ,thế mà vừa qua khúc cua gặp ngay " cụ" này

Dốc cao đường đẹp mưa trơn cụ Xì Tẹc chở đầy xăng mất phanh nên lao vào vệ đường thoát hiểm ko ngờ sau cơn mưa bão đất biến thanhf bùn nên Cụ lật nhào ,xăng tuôn ra ồng ộc .Có 2 xe khách dừng lại tiếc của mang can ra hứng hết công xuất,xa xa còn có chú đứng hút thuốc nữa mới ghê răng.E ko dám xuống tận nơi mà hạ kính ,vẫn để số đạp côn phanh chụp vội kiểu ảnh nhỡ có gì còn té kịp
Lại như vụ gì ở châu Phi chết hơn trăm mạng đới cụ :-ss

Thái Phượt

Xe tăng
Đi tiếp nào ,52km đến Tiên Yên đường đẹp như mơ tuy có vài dốc gắt nhưng E đi mất đúng Một tiếng,quá cẩn thận phải ko các Cụ .Đường qua Mông Duơng sau nâng cấp giờ đẹp thế này đây

Tùng91

Xe tải
lót báo hóng ký sự của nhà bác
Nhà cháu k biết đến năm U60 có còn dẻo dai được như bác nữa k :P

Thái Phượt

Xe tăng
Tiên Yên đây rồi.TY- MC 87km đường đẹp bi chừ là 14h30 nhưng cũng hơi thấm mệt rồi ,khỏe đâu đến Già ấy kẻ thức thời là phải biết Sì Tốp đúng lúc .Rẽ qua cái cổng chào vào phố thị Tiên Yên thăm thú nào

KS Phuơng Bình 220k phòng/ đêm

lấy phòng xong lại thấy đối diện có chỗ rửa xe ,làm đẹp cho con Ngựa Ô tội nghiệp cái nào

Thái Phượt

Xe tăng
chiều buông xuống rùi tìm chỗ " Đổ Cơm " nào.Trước khi đi đã tham khảo các cụ đi trước thì được biết đến Tiên Yên là phải xơi đặc sản Gà " lợn MC ,gái Đầm Hà gà Tiên Yên " .gái ĐHaf thìmddeer mai tính đi măm gà đã,có 2 quán nổi tiếng là " Đủ Thảo" và " Diệp Mùi " ,đi từ H L lên cách Tiên Yên 14km là quán " Đủ Thảo" còn sát ngay TY là " Diệp Mùi " .quán DM đây

Quán này còn có một " Đặc Sản " rất đặc biệt mà E đã đi khắp VN chưa thấy nơi nào có ,đó là cái ...Toilet .Đặc biệt ở chỗ nó được gia công thêm phần phụ để phục vụ mọi hạng người ,thích ngồi kiểu gì cũng chiều tất

jac98

Xe hơi
Bọn em đi Móng Cái thường xuất phát từ HN khoàng 13h. Chiều đến Cửa Ông thắp hương, tối vào thị trấn cái rồng ( thuộc huyện đảo Vân Đồn ) ăn hải sản ngon bổ rẻ và ngủ tại KS Hải Minh có thang máy đàng hoàng, sáng 5h lên đường, ăn sáng tại Tiên Yên lúc 7h khoảng 10h bọn e có mặt tại bưu điện trung tâm móng cái.

Londoner

Xe tải
Chúc mừng cụ (chú) được đi thăm 1 trong 3 danh thắng: Quất Luôn, Đồ Sơn và Trà Cổ ah:)

Thái Phượt

Xe tăng
Quán ngay cạnh đường ,chỗ để xe thoải mái và rất đông khách.Vào bên trong xem nào

dạo xem vài bàn khác xem nào

Chỉnh sửa cuối:

FUJITSU

Xe buýt
chiều buông xuống rùi tìm chỗ " Đổ Cơm " nào.Trước khi đi đã tham khảo các cụ đi trước thì được biết đến Tiên Yên là phải xơi đặc sản Gà " lợn MC ,gái Đầm Hà gà Tiên Yên " .gái ĐHaf thìmddeer mai tính đi măm gà đã,có 2 quán nổi tiếng là " Đủ Thảo" và " Diệp Mùi " ,đi từ H L lên cách Tiên Yên 14km là quán " Đủ Thảo" còn sát ngay TY là " Diệp Mùi " .quán DM đây

Quán này còn có một " Đặc Sản " rất đặc biệt mà E đã đi khắp VN chưa thấy nơi nào có ,đó là cái ...Toilet .Đặc biệt ở chỗ nó được gia công thêm phần phụ để phục vụ mọi hạng người ,thích ngồi kiểu gì cũng chiều tất
:)) quả WC này đúng là ớt hiểm thật - rất trí tuệ, đường đi MC bây giờ đẹp thế này chắc e sẽ phải làm chuyến trước khi sang Thu, thanks Bác

FUJITSU

Xe buýt
Bọn em đi Móng Cái thường xuất phát từ HN khoàng 13h. Chiều đến Cửa Ông thắp hương, tối vào thị trấn cái rồng ( thuộc huyện đảo Vân Đồn ) ăn hải sản ngon bổ rẻ và ngủ tại KS Hải Minh có thang máy đàng hoàng, sáng 5h lên đường, ăn sáng tại Tiên Yên lúc 7h khoảng 10h bọn e có mặt tại bưu điện trung tâm móng cái.
E sẽ nghiên cứu lộ trình của kụ - có vẻ phủ lý phết (b)

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu hóng tý - cũng chạy MC rồi thế mà đọc bài của kụ thấy hấp dẫn quá :D

Biển báo chỉ dẫn rất cụ thể ,thẳng hướng Cẩm Phả nào
Chỗ cái biển này bác đi thẳng đường hẹp bằng bê tông, đáng lẽ bác rẽ phải theo lối Hòn Gai đường to và đẹp hơn cũng đi thẳng ra Cẩm Phả - Cửa Ông, trên đường này có lối rẽ phải ra bờ vịnh HL bác có thể ghé ăn hải sản trên nhà hàng nổi Hồng Đậm ngon bổ rẻ vừa thưởng thức hải sản vừa ngắm Vịnh HL mà tránh được cung đường hẹp giành cho xe của mỏ.

Thái Phượt

Xe tăng
Chỗ cái biển này bác đi thẳng đường hẹp bằng bê tông, đáng lẽ bác rẽ phải theo lối Hòn Gai đường to và đẹp hơn cũng đi thẳng ra Cẩm Phả - Cửa Ông, trên đường này có lối rẽ phải ra bờ vịnh HL bác có thể ghé ăn hải sản trên nhà hàng nổi Hồng Đậm ngon bổ rẻ.
Thanks Cụ Nguyên ,đúng như cụ nói ,đi thẳng đg hẹp lại bẩn,nhưng lúc đó trong đầu chỉ có chữ Cẩm phả nên cứ thế thẳng tiến...suýt chết đói.Để lần sau vậy ,nếu còn có Lần Sau

vuphihai

Xe máy
Chúc bác vui!

Chỉnh sửa cuối:

29M-1732

Xe buýt

Hiện có 9 cụ + Gấu của chủ thớt cũng đang nghía cái thớt này.

Chỉnh sửa cuối:

Bun Bon

Xe máy
Già 60 tuổi chưa đeo kính,thưc suốt năm canh chỉ ....Tặng cụ câu này .Bái phục ,bái phục .