Móng Cái- Trà Cổ U60 Độc hành kí

HorsePower

Xe container
Cụ gân thật đấy, leo Apachải còn được nữa là ba cái vụ lẻ tẻ này cụ nhỉ ...
Ờ Cụ.
Em đang ủ mưu làm chuyến. nhưng chưa tìm ra được đối tác như Cụ Thái. Các Cụ có cách gì bày em với.

Thái Phượt

Xe tăng
@Cụ Sprinter : Là E gõ nhầm ạ ,Vạn Cổ Tự đã nói lên là Đình rùi .E sai Thanks Cụ
@ Cụ Cái Ô nghìn Đô : trước khi đi chuyến này E có nghe Cụ tranh lựn với Cụ khác là 80k là giá của bao thuốc lá Song Hỷ tím cơ còn Đỏ thì rẻ hơn nhìu .E vẫn găm trong bụng ,lên đấy E mua được ở hàng nước trước CK bao Song Hỷ tím 140k /2bao.gọi là tím thực ra là màu Đỏ Bầm vỏ cứng như bao ViNa ,khác với bao rẻ hơn nhìu là màu đỏ tươi lại là bao giấy mềm thôi .nói vậy để Cụ nào chưa đi được biết

embedixemay

Xe tải
cụ ơi cho iem nói thật nha cụ chả có cắp nách hay gỉ gì đó đâu tầm tuổi như cụ mà phượt như thế này ma còn update lên mạng thì ngoài con cháu ra cụ hết thuốc

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
@Cụ Sprinter : Là E gõ nhầm ạ ,Vạn Cổ Tự đã nói lên là Đình rùi .E sai Thanks Cụ
@ Cụ Cái Ô nghìn Đô : trước khi đi chuyến này E có nghe Cụ tranh lựn với Cụ khác là 80k là giá của bao thuốc lá Song Hỷ tím cơ còn Đỏ thì rẻ hơn nhìu .E vẫn găm trong bụng ,lên đấy E mua được ở hàng nước trước CK bao Song Hỷ tím 140k /2bao.gọi là tím thực ra là màu Đỏ Bầm vỏ cứng như bao ViNa ,khác với bao rẻ hơn nhìu là màu đỏ tươi lại là bao giấy mềm thôi .nói vậy để Cụ nào chưa đi được biết
Chuẩn rồi đấy cụ ơi, cụ có tuổi mà em thấy cụ chụp mấy cái ảnh ở nahf thờ còn xùy tin hơn tụi em đấy:))

Bun Bon

Xe máy
E đổi tên cho cụ là PHI CÔNG nhé .Hi hi

Thái Phượt

Xe tăng
cụ ơi cho iem nói thật nha cụ chả có cắp nách hay gỉ gì đó đâu tầm tuổi như cụ mà phượt như thế này ma còn update lên mạng thì ngoài con cháu ra cụ hết thuốc
Cụ phán quá " Chuẩn " .Nào E có dám "khoe khoang " gì đâu ,là tại các Cụ khác vui tính suy diễn ra vậy đấy chứ, "dấu đi còn chả đc nữa là".Chỉ có Cụ là hỉu E,Thanh xờ Kiu Cụ

Thái Phượt

Xe tăng
Ra xem biển Trà Cổ thế nào nào

nước thì cũng tạm chấp nhận được ,nhưng bờ biển đầy vỏ ốc dư lày mà dẫm chân trần lên cũng hơi ghê ghê.Nhân viên VS họ đã don bớt đi rồi chứ sáng ra nó còn thế này cơ

Tắm táp xong lên bờ tìm chỗ ăn,dọc dãy phố ven biển ,các Cụ đi trước mách là nên vào : Sâm Lợi,Gia Lan hay Trà Phuơng còn bình dân thì vào Bình Mắm.E thấy Sâm Lợi to rộng hoành tráng lại gần ngay bến tắm nên rẽ vào ,giá cả thì cũng chấp nhận đc,Con Ghẹ bằng bàn tay người lớn 100k ,còn cơm canh rất lởm theo E cụ nào đi sau thử vào Gia Lan xem sao,GL có hiện trên Map của Ipad

mâm cơm như thế này Sâm Lợi tính 400k ,được nhưng cơm thì sống canh thì nhạt

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Ngoài này cụ gọi cơm là ko chuyên nghiệp rồi, ở bãi biển người ta chi bán đồ HS và có món cháo thuần túy của dân MC, cụ mà gọi cháo với củ cái mới chuẩn, chả ai ăn cơm ngoài đấy cụ ạ.

HorsePower

Xe container
Ngoài này cụ gọi cơm là ko chuyên nghiệp rồi, ở bãi biển người ta chi bán đồ HS và có món cháo thuần túy của dân MC, cụ mà gọi cháo với củ cái mới chuẩn, chả ai ăn cơm ngoài đấy cụ ạ.
Ở kìa! Cụ ấy Phở mãi rồi thì ăn cơm là đúng rồi.
Fun tí. Ghẹo Cụ Thái là chính nhé.
Em vẫn dõi theo bước Cụ.
Hâm mộ!

Chỉnh sửa cuối:

Thái Phượt

Xe tăng
Thế mờ hôm trước khi đi E có hỏi mà Cụ chẳng bẩu ,dư cơ mờ kỉu rì E cũng ko bỏ đuơc Cơm chỉ măm Cháo khi nhậu say no bụng thui còn phượt xa ,một mình cầm lái thế này E ăn uống cửn thựn lắm .Cụ góp ý thế ni là đúng mục đich viết bài của E rùi ,sau đây đọc xong bài viết có Cụ nào mới đi lần đầu sẽ ko bị bỡ ngỡ như E .Thanks Cụ

Heosua_HN

Xe điện
Tội nặng quá nhiều,E ghé vào Nhà Thờ Trà Cổ xưng tội cái nào," lạy Đức Mẹ lòng lành hãy nghe lời Con ở dưới vực sâu kêu van " .Tội nặng quá Bề Trên xử E phải ra thay vác Thánh Giá

Oạch, cụ cho em thấy đúng là xì tin thì không tính tuổi, hy vọng mấy chục năm nữa em vườn còn nối gót cụ được thía này :D

Thái Phượt

Xe tăng
Tắm táp ăn nhậu xong xuôi E quay về MC ngủ ,sáng hôm sau 8h lượn một vòng chợ mua cho " trợ lí " mấy món đồ kỉ liệm rồi ngược về Hạ Long .2h chiều về đến HL thuê KS ngỉ lại thăm thú xem Hạ Nong nó dư lào.kảm nhận chung của E sau chuyến đi là nếu đi nghỉ mát tắm biển thì phải ra Đảo chứ bãi tắm của Trà Cổ hay Bãi Cháy lởm vô cùng nhất là Bãi Cháy ,KS thì đắt lòi mắt ,ăn uống thì phải vào Hòn Gai ,xuống nhà bè chứ ăn ngay tại bãi biển thì rất lởm khởm lại đắt đỏ.Những khách đến tắm ở 2 bãi biển trên đại đa số là các hội đoàn dân ở các TP loại 2 hay các bô lão tổ hưu thui ,nhìn khách tắm biển trông buồn cười lắm.Đoạn đường về HN E cũng lại rẽ ra QL5 ở Mạo Khê chứ đi QL18 chật chội lại đông xe cực kì bức xúc .CSGT kiểm tra rất nhiều chiều HP-HN ,từ phố nối về đến cầu chui GL mà có đến 4 Tổ CS .QL5 E vừa đi thì Xi Nhan nhập tách làn bình thường ,ngay trước mặt CS mà ko hề bị làm khó ,chỉ cẩn thận nhất là Tốc Độ khi vào khu dân cư thui.E xin dừng bài viết ở đây nhé,Cám Ơn tất cả các Cụ đã vào ủng hộ Thread

Bun Bon

Xe máy
Em xin lỗi cụ trước nhé .Nhìn cụ đĩ lắm.cụ tha lỗi .hi hi

embedixemay

Xe tải
Các cụ thấy cái vòng tay chưa?
iem đoán không sai thư ký của cụ u 3x dáng đẹp nhưng sao cụ không choanhem chiêm ngưỡng dung nhan với chụp gì mà toàn chụp lưng với tay vậy cụ

7604

Xe tải
iem đoán không sai thư ký của cụ u 3x dáng đẹp nhưng sao cụ không choanhem chiêm ngưỡng dung nhan với chụp gì mà toàn chụp lưng với tay vậy cụ
Những gì gọi bí mật ,thì làm sao mà chiêm ngưỡng được :P.
Mà cụ chủ nhìn khỏe mạnh quá nhỉ ==> Bẻ gãy sừng bò .

korandovinhyen

Xe container
Cảm ơn cụ Thái, chúc cụ sức khỏe để còn phượt được mọi miền tổ quốc. cho ae bọn em thêm nhiều kinh nghiệm trên các chuyến đi.

tinteu

Xe buýt
[/QUOTE]

Tay cụ Thái phượt đẹp quá \:D/

NTH

Xe điện
Bẩm cả Làng ,ngồi nhà mãi cũng chán,mí lị nghĩ rằng thi là ko có gi tàn phácon người nhanh bằng sự buồn chán và nỗi cô đơn.Nên nhân lúc Bà Xã đưa 2 Ô F2 về lại Sè Goòng ,E vác con Rotxinante cà khổ đi khám phá nốt góc phía Đông của bản đồ TQ. Trước nay E đi đâu cũng cùng hội đồng môn CVA ,mấy anh giề thay nhau cầm lái xe tự động,lần này ko rủ đc ai E lấy con Captiva số sàn ra chạy ,với phuơng châm trải nghiệm bản thân,mệt đâu nghỉ đấy.Cũng như mọi chuyến đi trước,chuẩn bị đầy đủ ĐT,Máy Ảnh và Ipad cùng thuốc men ,nhu yếu phẩm 6h30 sáng CN 29/7 E lên đường trực chỉ cầu Thanh trì thẳng tiến.Trước khi đi trên diễn đàn có mấy Cụ hỏi đáp về đường đi mỗi người nói một kỉu,tựu trung lại là có 2 đường chính 1/ QL1 BN - QL18 - Q Ninh. 2/
do đã đc cảnh báo nên E lái xe rât cửn thựn,tuân thủ tốc độ và xi văn nhan đầy đủ
Đúng là lão làng thâm niên nghề Phượt. Cụ dạy em kiểu chụp ảnh này - cụ đi 1 mình chụp kiểu giề thế !? :))

bocubau

Xe tăng
Nhất cụ rồi...cứ thích là chiến...chúc cụ dẻo dai...