[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời CCCM vào cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Mùng 2 tết năm covid thứ 3 - Vung Tau city

7 năm rồi em chưa trở lại đây, nhớ cái không khí trong lành nơi này. Trưa thì nóng hầm mà chiều tối thì mặc áo khoác vì gió biển lạnh, Cứ ngỡ thanh xuân sẽ gắn bó ở đây mà rồi hoàn cảnh phải trở về quê hương. Cầu mong cho VT nhanh chóng kiểm soát dịch như quê em đợt vừa rồi.

Shani

Xe buýt
Ăn mày dĩ vãng cụ ới, nhà còn thuốc tiền đình không ? Nguy quá ! :))
E đã không dám nhìn vào mấy món này rồi mà Mợ cứ nhất định réo E, chẹp chẹp
E giờ chính thức cư trú o cty rồi, từ mai HN kiểm soát các xe từ các tỉnh về, Lạy Chúa mong sao hết đợt này E vẫn nhớ đường về nhà
Ôi giời ơi, cụ lại mặc váy đỏ rồi ạ. Thật đúng nà hết thuốc .. he..he.. :)
Kaka, mấy Cụ mắng E là đồ dại gái nên E xấu hổ ko dám chọn bên Mợ , keke =))=))=))
He he. Chết cười. SG phong toả. Mấy hnay em tìm chỗ mua rau online mệt muốn chết. May quá, có thể chiều nay or mai là em có thêm rau để ăn rồi ạ.
Cụ Ăn mày dĩ vãng cũng mê bóng banh giống em ạ😛

momoyama68868

Xe điện

công nông tàu

Xe container
Em vừa được bạn cho mẻ bánh bao, nhồi máy mà cũng ngon lắm. Mợ đã thử dùng máy nhồi bột chưa ạ?

Em vừa được bạn cho mẻ bánh bao, nhồi máy mà cũng ngon. Mợ đã thử dùng máy nhồi bột chưa ạ?
Bánh bao nhồi máy cũng ngon mà. Về bản chất bột bánh bao cũng không cần nhồi nhiều như bánh mì . Có máy nhồi bột thì tiện hơn, đỡ sức lao động hơn nhưng có phải ngày nào cũng làm đâu nên chưa cần thiết phải mua máy. Cháu em mở quán pizza Bầu ở 88 Trung kính, nó có máy nhồi bột to lắm. Hôm nào em qua nhồi thử xem sao.
Em thấy bánh tự làm bột thơm và dai dai ngon hơn bánh mua ngoài hàng, bột xốp nhưng cứ bở bở ấy.

em không vod được bác, bánh ngọt B nướng thế nhiệt độ thời gian thế nào ạ.
Lò nhà em là lò từ thời ơ kìa, lò gas, lửa dưới, không có đồng hồ đo nhiệt độ nên em cứ làm theo ước lượng quen tay thôi. Mọi người nướng mẻ bánh nướng tầm 15-20 phút thì em phải nướng gần 1 tiếng vì vừa nướng vừa canh lửa, vàng trên mặt thì đáy cháy đen xì rồi :D
Mấy tác phẩm em làm bằng lò nướng đời ơ kìa nhà em chất lượng cũng chỉ làng nhàng phục vụ gia đình thôi chứ không long lanh, chuyên nghiệp đc như các mợ ở Vn. Về Vn hơn 1 năm nay , không có lò nướng nên em đã bỏ quên tình yêu bánh trái.

Bánh này em nhớ nhân kem dừa ngon lắm mà giờ bảo làm lại là em chịu chết. Bánh này mang đến xưởng bánh chỗ F1 nhà em làm việc. Tiện chỗ họ đang chụp ảnh sản phẩm em cũng chụp ké :D

Cũng đua đòi khúc cây

Chỉnh sửa cuối:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
He he. Chết cười. SG phong toả. Mấy hnay em tìm chỗ mua rau online mệt muốn chết. May quá, có thể chiều nay or mai là em có thêm rau để ăn rồi ạ.
Cụ Ăn mày dĩ vãng cũng mê bóng banh giống em ạ😛
E đua đòi đú đởn thôi chứ bóng ko phải là đam mê Mợ ạ, chỉ mê gái dại gái thoai

114hangbong

Xe cút kít
Bánh bao nhồi máy cũng ngon mà. Về bản chất bột bánh bao cũng không cần nhồi nhiều như bánh mì . Có máy nhồi bột thì tiện hơn, đỡ sức lao động hơn nhưng có phải ngày nào cũng làm đâu nên chưa cần thiết phải mua máy. Cháu em mở quán pizza Bầu ở 88 Trung kính, nó có máy nhồi bột to lắm. Hôm nào em qua nhồi thử xem sao.
Em thấy bánh tự làm bột thơm và dai dai ngon hơn bánh mua ngoài hàng, bột xốp nhưng cứ bở bở ấy.

Lò nhà em là lò từ thời ơ kìa, lò gas, lửa dưới, không có đồng hồ đo nhiệt độ nên em cứ làm theo ước lượng quen tay thôi. Mọi người nướng mẻ bánh nướng tầm 15-20 phút thì em phải nướng gần 1 tiếng vì vừa nướng vừa canh lửa, vàng trên mặt thì đáy cháy đen xì rồi :D
Mấy tác phẩm em làm bằng lò nướng đời ơ kìa nhà em chất lượng cũng chỉ làng nhàng phục vụ gia đình thôi chứ không long lanh, chuyên nghiệp đc như các mợ ở Vn. Về Vn hơn 1 năm nay , không có lò nướng nên em đã bỏ quên tình yêu bánh trái.

Bánh này em nhớ nhân kem dừa ngon lắm mà giờ bảo làm lại là em chịu chết. Bánh này mang đến xưởng bánh chỗ F1 nhà em làm việc. Tiện chỗ họ đang chụp ảnh sản phẩm em cũng chụp ké :D

Cũng đua đòi khúc cây
Bánh mợ làm nhìn rất đáng yêu. Hơi chém to kho mặn tý thôi. :)

Trạng thái
Thớt đang đóng