[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chu An

Xe điện
Lần đầu tiên em thấy Steak trình bày với phong cách Bắc bộ dư lày.

Cụ sáng tạo quá.
Ý cụ phải lôi nhau lên bàn, khăn quấn cổ, tay trái cưa tay phải đục, sau khi làm dấu thánh niệm bồ tát 3 lần cẩn thận, đợi chủ tiệc hô " a la xô" thế là thi nhau kết liễu cái miếng bít tết đáng ghét phải không ạ?

vietdeveloper

Xe hơi
Ý cụ phải lôi nhau lên bàn, khăn quấn cổ, tay trái cưa tay phải đục, sau khi làm dấu thánh niệm bồ tát 3 lần cẩn thận, đợi chủ tiệc hô " a la xô" thế là thi nhau kết liễu cái miếng bít tết đáng ghét phải không ạ?
Em không hiểu cụ đang thể hiện điều gì, cố tỏ ra hài hước, châm biếm sâu sắc hay bày tỏ quan điểm? Và dù là điều gì thì cũng không buồn cười tí nào cụ ạ.

Hien do

Xe tăng
VN que huong la chum khe ngot mo :D
Uay, khe' nay la khe chua bac a ~~
Thuc ra van hoa am thuc nhieu nc khac nhau, nhung co nhung thu cung can bo bac a, vi du an tiet canh, an thit Cho, thit Meo. Giong nhu Ben Han quoc, may Quan ban thit Cho cung dong cua het vi gioi tre khong an nua.. roi an dong vat hoang da moi thanh ra dich benh.
No offense

thngaylangthang

Xe ngựa
Uay, khe' nay la khe chua bac a ~~
Thuc ra van hoa am thuc nhieu nc khac nhau, nhung co nhung thu cung can bo bac a, vi du an tiet canh, an thit Cho, thit Meo. Giong nhu Ben Han quoc, may Quan ban thit Cho cung dong cua het vi gioi tre khong an nua.. roi an dong vat hoang da moi thanh ra dich benh.
No offense
Em ko phai gioi tre, dong vat nuoi duoc, bat duoc la bon em chem thoai, dong vat voi em chung la mon an, la thuc pham, nuoi de an chu ko phai de ngam a' :D

Chỉnh sửa cuối:

hoviba

Xe container
Tối nay em bỏ 1 cái tai heo ra để rim với nước mắm. Nhân tiện vợ chồng người đưa các con đi lên Praha, em nhờ ghé qua chợ mua cho ít đồ châu á và hai bìa đậu. Một bìa em dán, một bìa em luộc ăn cùng tai heo rim, thêm một ít húng bạc hà hái ở ngoài vào là được 1 bữa ấm bụng :)

Em cũng mới nhận thêm việc phụ đạo cho 2 bé mới ở Việt Nam sang đây cùng với mẹ để đoàn tụ với bố. Gia đình này cũng sống ở gần chỗ em nên tuần 3 buổi (thứ 3, thứ 5 và ngày Chúa Nhật) em tới hướng dẫn 1 bé gái học cấp 1 và 1 bé trai học cấp 2 để các bé cố gắng theo được chương trình ở trường. Đồng thời cũng để giúp em có việc để làm vào buổi tối cho đỡ buồn chán.

Trạng thái
Thớt đang đóng