[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ớt xanh

Xe điện
Chứng cháo sập mạnh quá nên nhà em thắt lưng buộc bụng ăn đơn giản : mỳ Ý khoai tây chiên và súp lơ xanh luộc

Con gái đang vật vã với các kiểu ăn kiêng
Nhà đông người vui bác nhỉ.
Em cũng mong nhà mình thêm được một đĩa mì như bác. Kkkk

114hangbong

Xe cút kít
Vâng, nhà em 2 giai rồi cũng mong muốn có thêm con gái. Là em muốn, mẹ cháu thì không mà trong nhà thì việc gì cũng do vợ quyết định ợ. Hihi
Mà sao mợ đoán đúng quá!!!
Em mong mãi mong mãi mới có mụn con gái. Ngược với nhà Ớt nhà em thì em cũng quyết và em quyết phải có con gái. Giờ nó lớn có cái gì đẹp của mẹ nó cũng chiếm mất. :)

114hangbong

Xe cút kít
Ớ, em cứ nghĩ Bông ngồi ở Viện hay Cục nào của BXD cơ. Nhìn asset code lây bờ trên cả bàn và hộc tủ thế kia thì lại giống 4 bổn hơn.
Cả hai vc em đều làm thuê cho bọn nó cụ ạ. Làm việc nó nhẹ đầu, hết việc là xong, có đúng hai lần sếp dọn nhà về nước bọn em đến giúp mà được mời ăn trưa mấy bữa liền. :)

momoyama68868

Xe điện
Liệu có đúng như dự hồi đầu tháng 3 vừa rồi ko nhỉ :)
Em chả dự gì, chỉ đi làm chục hộp KT phòng thân và tự pha 1 can dung dịch rửa tay sát khuẩn dùng dần, phòng hơn chống, cẩn thận không bao giờ thừa ạ.

JoeBlack80

Xe buýt
E mời các cụ xơi gỏi cá mè
hồi SV mỗi lần về quê e lại hô hào mấy a e làm bữa gỏi cá mè, nhưng rồi tuyên truyền giun sán nên giờ quê cũng bỏ món ấy rồi
lâu lắm rồi đến mãi hôm trước mới qua Quan sơn ăn lại
về cơ bản cá với lá thì cũng thế nhưng ở đây ghém thêm thịt 3 chỉ chiên cháy cạnh thái nhỏ và lạc rang lại thiếu quả sung xanh
thấy đãi lạc e lại tưởng bia kèm lạc thế là chén bố nó hết đĩa lạc rang với riệu :D

Nhắc đến gỏi cá mè làm em nhớ mãi lần về quê ngoại cách đây hơn 20 năm, được ông cậu đãi gỏi cá mè. Lúc đầu em nghĩ mè tanh chết cha, ăn gỏi sao? .Nhưng sau đó em chưa bao giờ được ăn lại gỏi mè ở đâu mà ngon như vậy.

Cá đánh với ông cậu ở ao lên, trôi, chép, trắm đem kho riềng với nấu canh chua. Cá mè làm gỏi ông cậu chỉ chọn con nhỡ, loại 7- 8 lạng, to hơn không ngon. Cá đem rửa sạch, để ráo nước. Trước khi lọc thịt cá rửa sơ qua bằng chút rượu gạo. Bột thính gạo (50% gạo tẻ, 50% gạo nếp) sao vàng rồi giã nhỏ. Mỗi con mè lọc 2 miếng filet, rút xương răm, sắt mỏng 3-4mm, miếng rộng cỡ ngón tay, sau đó nhúng qua nước chanh rồi trộn với bột thính gạo. Tiếp đó là công đoạn làm sốt chấm. Phần dư của cá mè được cho vào giã nhuyễn, nấu với chút riềng, mẻ bỗng rượu thành một loại sốt cá sệt chua. Rau đinh lăng, khế chua, chuối xanh, thân chuối thái mỏng, lá tía tô, lá sung và quả sung nếp hái ngay ở vườn. Sau đó là lên mâm. Ngồi vào xơi miếng gỏi cá mè chấm sốt, làm miếng sung với lá sung gói đinh lăng, tùm lum chuối xanh, hoa chuối, tía tô, nhấp ngụm rượu gạo, gió mát từ cánh đồng qua ao thổi vào thấy cuộc đời sao tươi đẹp thế 😈😁

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
Em mong mãi mong mãi mới có mụn con gái. Ngược với nhà Ớt nhà em thì em cũng quyết và em quyết phải có con gái. Giờ nó lớn có cái gì đẹp của mẹ nó cũng chiếm mất. :)
Đúng là phụ nữ muốn là được.
Chúc mừng gia đình nhá. Hihi

114hangbong

Xe cút kít
Nhắc đến gỏi cá mè làm em nhớ mãi lần về quê ngoại cách đây hơn 20 năm, được ông cậu đãi gỏi cá mè. Lúc đầu em nghĩ mè tanh chết cha, ăn gỏi sao? .Nhưng sau đó em chưa bao giờ được ăn lại gỏi mè ở đâu mà ngon như vậy.

Cá đánh với ông cậu ở ao lên, trôi, chép, trắm đem kho riềng với nấu canh chua. Cá mè làm gỏi ông cậu chỉ chọn con nhỡ, loại 7- 8 lạng, to hơn không ngon. Cá đem rửa sạch, để ráo nước. Trước khi lọc thịt cá rửa sơ qua bằng chút rượu gạo. Bột thính gạo (50% gạo tẻ, 50% gạo nếp) sao vàng rồi giã nhỏ. Mỗi con mè lọc 2 miếng filet, rút xương răm, sắt mỏng 3-4mm, miếng rộng cỡ ngón tay, sau đó nhúng qua nước chanh rồi trộn với bột thính gạo. Tiếp đó là công đoạn làm sốt chấm. Phần dư của cá mè được cho vào giã nhuyễn, nấu với chút riềng, mẻ bỗng rượu thành một loại sốt cá sệt chua. Rau đinh lăng, khế chua, chuối xanh, thân chuối thái mỏng, lá tía tô, lá sung và quả sung nếp hái ngay ở vườn. Sau đó là lên mâm. Ngồi vào xơi miếng gỏi cá mè chấm sốt, làm miếng sung với lá sung gói đinh lăng, tùm lum chuối xanh, hoa chuối, tía tô, nhấp ngụm rượu gạo, gió mát từ cánh đồng qua ao thổi vào thấy cuộc đời sao tươi đẹp thế 😈😁
May hồi đấy cụ không bị sán đấy. Quê chồng em có đặc sản gỏi cá, mọi người nghiện lắm ý dù có người vào viện mấy lần vì sán mà không bỏ được.

114hangbong

Xe cút kít
Đúng là phụ nữ muốn là được.
Chúc mừng gia đình nhá. Hihi
Hi..hi.. việc con cái thì pn chủ động được mờ. Thôi nhà Ớt sau này có hai cô con dâu khác gì con gái đâu. Đẻ con giai là khổ trước sướng sau.
Nhà em có con gái sau về nhà chồng mất thì lại thành sướng trước khổ sau đấy. :((

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Bác có quả mâm đẹp đấy.
Mấy lần em ăn cỗ Hải Dương nhìn thích, bày thoải mái không bị chật.
Mâm inox em mua trăm mấy chục K không nhớ ở Intimex bác ơi. Viền nó mỏng hơn nên lòng rộng, cũng được ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng