[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Hội An từ hôm thứ ba. Ngày cắm đầu ở lớp học, ăn cơm ở trường 3 bữa. Nay lên Đà nẵng đi ăn để bay về. Lên máy bay mới biết là có con covid trong đấy mợ ạ
Cụ là giảng viên ah?
Mà đi học chỗ thiên đường du lịch em cứ thấy sai sai :)

taomeomommy

Xe buýt
Em chưa biết phá Tam giang thế nào. Lúc trước đi qua Bắc Sum có cậu em bán quán đẹp trai quá, lúc về tụi em muốn vào ngắm lại vì biết bao giờ mới lên Hà Giang. Chỉ tại
đường xá hiểm trở giống câu ca dao :
Yêu em chị cũng muốn vô
Sợ truông nhà Hồ sợ phá Tam giang.
Đi Huế nhất định phải ghé phá TG ngắm hoàng hôn nha mợ ! Thuê 1 con thuyền chạy quanh phá TG 40 phút mất 300k để nhuộm mình trong ánh chiều tà rực rỡ, hóng gió trời và chụp 1000 tấm ảnh hoàng hôn đẹp như tranh.
Phá Tam Giang chiều ráng đỏ
Màu hoàng hôn buông chơi vơi

Sau đó thì lên bờ ăn hải sản :
Lẩu cá bớp măng cay :

Lệch um măng ( con lệch là đặc sản ở phá TG, gần giống con lươn ở mình nhưng ăn nó giòn sần sật ngon phết, nghe dư luận xôn xao là ăn vào bổ âm bổ giường bổ chiếu...haha )

114hangbong

Xe cút kít
Đi Huế nhất định phải ghé phá TG ngắm hoàng hôn nha mợ ! Thuê 1 con thuyền chạy quanh phá TG 40 phút mất 300k để nhuộm mình trong ánh chiều tà rực rỡ, hóng gió trời và chụp 1000 tấm ảnh hoàng hôn đẹp như tranh.
Phá Tam Giang chiều ráng đỏ
Màu hoàng hôn buông chơi vơi

Sau đó thì lên bờ ăn hải sản :
Lẩu cá bớp măng cay :

Lệch um măng ( con lệch là đặc sản ở phá TG, gần giống con lươn ở mình nhưng ăn nó giòn sần sật ngon phết, nghe dư luận xôn xao là ăn vào bổ âm bổ giường bổ chiếu...haha )
Ảnh của mợ đẹp như tạp chí ý. Để em bảo ông xã học tập chụp cho em ảnh chất lừ như mợ mới được. :)

công nông tàu

Xe container
Ảnh của mợ đẹp như tạp chí ý. Để em bảo ông xã học tập chụp cho em ảnh chất lừ như mợ mới được. :)
Em âm thầm nằm vùng học lỏm mợ Táo mấy năm nay rồi mà trình vẫn lìu tìu lắm. Mợ ấy chụp món ăn nhìn chỉ muốn đeo yếm dãi .

114hangbong

Xe cút kít
Em âm thầm nằm vùng học lỏm mợ Táo mấy năm nay rồi mà trình vẫn lìu tìu lắm. Mợ ấy chụp món ăn nhìn chỉ muốn đeo yếm dãi .
Người giỏi thì khiêm tốn thế, ít chém nên giờ Bông mới biết. Nhìn cái ảnh chất lừ thèm quá. :)
Lông vẫn dùng con Samsung thần thánh à ? Con đấy chụp chị em mình thì mặt mũi mịn màng hơn Iphone đấy. ;)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com

công nông tàu

Xe container
Người giỏi thì khiêm tốn thế, ít chém nên giờ Bông mới biết. Nhìn cái ảnh chất lừ thèm quá. :)
Lông vẫn dùng con Samsung thần thánh à ? Con đấy chụp chị em mình thì mặt mũi mịn màng hơn Iphone đấy. ;)
Em vẫn dùng con Samsung đời ơ kìa, không dám chụp cam trước vì chụp xong mình còn chả nhận ra mình ấy, mặt chả còn tí chân chym nào nhẵn như da em bé luôn :D

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Chứng cháo sập mạnh quá nên nhà em thắt lưng buộc bụng ăn đơn giản : mỳ Ý khoai tây chiên và súp lơ xanh luộc

Con gái đang vật vã với các kiểu ăn kiêng
ăn kiêng mà nhiều mỳ thế này cũng khó lắm đấy Cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng