[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã thấm thế!
Thế em cũng phải ăn chay chứ em nóng tính lắm, haha.
[/QUOTE
Nóng tính nó nhiều nguyên nhân mợ ơi, ăn
Cụ đã thấm thế!
Thế em cũng phải ăn chay chứ em nóng tính lắm, haha.
Mợ thấy Mun nhà em chưa, giọng lúc nào cũng điềm đạm nhẹ nhàng chả thấy nóng giận với ai bao giờ Moonlotus1 :D , còn mợ mà ăn chay được thì phước đức quá ạ, nóng tính thì nó nhiều nguyên nhân lắm:P

HungNexus

Xe tăng
Mợ chưa hiểu hết ý em, em vẫn ăn thịt cá bình thường nhưng chỉ là thỉnh thoảng, ăn chay thì tuỳ duyên vì nhiều hôm cơm nhà em chỉ có rau đậu tương cà đúng nghĩa thì đó là chay rồi mà mợ, các thành viên khác ăn nhiều hoặc phải có thịt cá mới ăn được, còn em thế nào cũng xong, ngon thì em ăn hơn 2 bát, ko hợp khẩu vị thì em ăn hơn 1 bát. Mình ko nên để phụ thuộc vào quá nhiều đồ ăn thức uống mà làm gì hoặc đòi hỏi cầu kì. Có người sáng nào cũng phải bát phở bò hoặc bún miến cháo phở gì đó, em thì lúc xôi lúc cái bánh tẻ, khi thì quả chuối quả cam củ khoai, lúc 5k bánh cuốn :)) . Kiểu như bây giờ họ gọi là lối sống tối giản đó mợ chè :P . Ví dụ cái mâm cơm này thì cua ghẹ em chả ham hố, em ăn rau xào trứng luộc, chan canh hoặc vài con mực thôi, ăn cua lắm đạm đau nhức người lắm mợ ơi:D
Oh cụ lấy hình trên bài viết tour 6 ngày 5 đêm hội an,đà nẵng hội suốt ngày hỏi hôm nay ăn j đấy sao

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ thấy Mun nhà em chưa, giọng lúc nào cũng điềm đạm nhẹ nhàng chả thấy nóng giận với ai bao giờ Moonlotus1 :D , còn mợ mà ăn chay được thì phước đức quá ạ, nóng tính thì nó nhiều nguyên nhân lắm:P
haha, moon đáng yêu quá luôn :)
Em đang rồ cả người hậu covid đây :)

• Vodka
Reactions: Kuu

gld

Xe điện
Em sắp đi CL, gỏi mực ăn như nào hả cụ?
Muốn ăn thì mợ phải đặt trước, tầm 8-9h tối là mực nháy về rồi, mình đặt thì họ để riêng ra, và chế biến cho mình đảm bảo vệ sinh.
Mợ qua kios 132 đường Bình Minh nhé

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Muốn ăn thì mợ phải đặt trước, tầm 8-9h tối là mực nháy về rồi, mình đặt thì họ để riêng ra, và chế biến cho mình đảm bảo vệ sinh.
Em hơi sợ :)
Nhưng mà tò mò kinh dị, thấy dân mình cái gì cũng có thể ăn sống :)
Sói em bị cấm chỉ ăn đồ sống do bệnh đặc biệt, mà chàng thì lại mê các món sống như gỏi tiết canh, đúng là khổ. Chết vì ăn :P

Tieu Phong

Xe tải
Em nghĩ đã ăn chay thì ăn thẳng rau củ đi cho xong. Đây lại chế biến cho giống như đang ăn thịt thì chứng tỏ rằng vẫn đang thèm muốn ăn mặn, không rũ bỏ được sát sinh.
Thà ăn thịt mà cứ nghĩ là rau có khi còn tốt hơn :)

sinichit52

Xe container
Cảm ơn cụ, em cũng khoái mực kiểu này ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ chưa hiểu hết ý em, em vẫn ăn thịt cá bình thường nhưng chỉ là thỉnh thoảng, ăn chay thì tuỳ duyên vì nhiều hôm cơm nhà em chỉ có rau đậu tương cà đúng nghĩa thì đó là chay rồi mà mợ, các thành viên khác ăn nhiều hoặc phải có thịt cá mới ăn được, còn em thế nào cũng xong, ngon thì em ăn hơn 2 bát, ko hợp khẩu vị thì em ăn hơn 1 bát. Mình ko nên để phụ thuộc vào quá nhiều đồ ăn thức uống mà làm gì hoặc đòi hỏi cầu kì. Có người sáng nào cũng phải bát phở bò hoặc bún miến cháo phở gì đó, em thì lúc xôi lúc cái bánh tẻ, khi thì quả chuối quả cam củ khoai, lúc 5k bánh cuốn :)) . Kiểu như bây giờ họ gọi là lối sống tối giản đó mợ chè :P . Ví dụ cái mâm cơm này thì cua ghẹ em chả ham hố, em ăn rau xào trứng luộc, chan canh hoặc vài con mực thôi, ăn cua lắm đạm đau nhức người lắm mợ ơi:D
Em cũng thích có cái mâm này để ngắm thật ngoài đời :D
Nhà em trẻ con ghét phức tạp, nên ko thể ăn cua ghẹ :P Đồ hs thì chỉ nướng mới ăn, haizz. Em thật là thiệt quá!

Puma tn

Xe buýt
Ko ai cấm mợ ăn thịt, chỉ là bớt bớt đi mợ à, nói chung là ăn chay là tuỳ duyên, có ép mợ cũng ko được đâu, đến khi nào mợ ngộ ra thì mới hy vọng:P
Tiện đây em khoe bát phở tái Tư Lùn Ấu Triệu, ae nhà Tư Lùn HBT :D
Đọc vài còm của cụ , nhất là còm này với hình ảnh bát phở bò cụ đặt trên ghế bên vỉa hè . Em chợt nhớ đến một người em quen . Trong bữa ăn ông ta thường hay giảng về phật pháp , về việc sát sinh . Làm cho người chủ trì nhiều khi thấy ngượng vì đã lỡ gọi nhiều món mặn , sát sinh nhiều . Ông giảng vậy thôi nhưng vẫn ăn (người ta gọi lên thì ăn thôi mặc dù ko muốn) những hôm có mỗi ông ta với lái xe , thì lái xe sẽ là người gọi các món mặn và ông ta vẫn ăn bình thường ( ông này mà không thích bố thằng lái xe nào giám gọi) sau này chứng kiến những việc ông ta làm nữa em thành có ác cảm với các bạn hay rao giảng này kia .

114hangbong

Xe cút kít
Đọc vài còm của cụ , nhất là còm này với hình ảnh bát phở bò cụ đặt trên ghế bên vỉa hè . Em chợt nhớ đến một người em quen . Trong bữa ăn ông ta thường hay giảng về phật pháp , về việc sát sinh . Làm cho người chủ trì nhiều khi thấy ngượng vì đã lỡ gọi nhiều món mặn , sát sinh nhiều . Ông giảng vậy thôi nhưng vẫn ăn (người ta gọi lên thì ăn thôi mặc dù ko muốn) những hôm có mỗi ông ta với lái xe , thì lái xe sẽ là người gọi các món mặn và ông ta vẫn ăn bình thường ( ông này mà không thích bố thằng lái xe nào giám gọi) sau này chứng kiến những việc ông ta làm nữa em thành có ác cảm với các bạn hay rao giảng này kia .
Cụ thân mến làm em nhớ thằng bạn, cũng tương đối thân suốt 5 năm đại học. Lúc ăn sáng ở Cúc Phương resort, em bê đĩa xa lát ngồi cùng bàn với nó. Nó bảo em giờ toàn ăn quá lượng thức ăn cần thiết, theo thực dưỡng thì ăn vừa đủ khoảng 1/5 lượng thức ăn bình thường, nhai kỹ để hấp thụ hết. Còn ăn như thế này thì cơ thể phải đào thải 4/5 lượng thức ăn còn lại, bệnh tật từ đó mà ra. Em nghe mà nghẹn cổ, chả thiết ăn miếng nào nữa, trong khi nhìn lại nó lượn ra lượn vào bê tú hụ thức ăn về chén bằng sạch. Rồi nó hẹn hôm nào vào SG nó dẫn đi ăn thực dưỡng cho khỏe người =))
Em nhủ thầm có mà điên mới đi ăn thêm với nó bữa nào nữa, nuốt không nổi. ;))

Daisynguyen78

Xe buýt
Cụ đổi cái smart phone cho em cái. Hoặc học chụp ảnh. Đĩa gỏi mực lúc đầu em tưởng chậu rửa. Tìm mãi k thấy gỏi mực đâu, mỗi đĩa luộc. Tưởng bố này lừa mình.
Em tưởng mỗi mắt em nhìn nhầm ý :)) :)) :)) :)) :)) :))

Mợ Liễn

Xe container
Cụ đổi cái smart phone cho em cái. Hoặc học chụp ảnh. Đĩa gỏi mực lúc đầu em tưởng chậu rửa. Tìm mãi k thấy gỏi mực đâu, mỗi đĩa luộc. Tưởng bố này lừa mình.
Làm em cũng phải nhìn lại. Hoá ra có đĩa gỏi mực chứ ko phải cái chậu :)). Cơ mà mực tươi ngon thật ạ :))
Em tưởng mỗi mắt em nhìn nhầm ý :)) :)) :)) :)) :)) :))

197716102003

Xe container
Người bà con quý mến gửi lên cho em mấy con chim bồ câu béo mầm.
Nhờ Bếp cho em công thức nấu cháo mí, vì em thích ăn cháo nhưng chưa nấu cháo chim bao giờ.:D
Đã nấu được cháo chym chửa? chị sẽ bẩu em cách nấu dễ ăn nhất cơ mà vào thớt này hỏi thì việc đầu tiên phải biết rút xương chym , nhá .

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cảm ơn cụ đã quan tâm đến còm của em, em sẽ cố gắng tu sửa để ko giống với người quen của cụ, còn cụ cũng ko nên có ác cảm với bất kỳ ai trên đường đời làm gì vì sẽ làm cụ mệt óc lắm hihi, còn nếu có ác cảm với em thì cụ cứ chặn em lại ạ. Mình ko thích thì lướt qua đời nhau thôi, nghĩ xấu về người khác là mình thêm phiền não :):D
Mời cụ tí lòng lợn món yêu thích của em :))

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thân mến làm em nhớ thằng bạn, cũng tương đối thân suốt 5 năm đại học. Lúc ăn sáng ở Cúc Phương resort, em bê đĩa xa lát ngồi cùng bàn với nó. Nó bảo em giờ toàn ăn quá lượng thức ăn cần thiết, theo thực dưỡng thì ăn vừa đủ khoảng 1/5 lượng thức ăn bình thường, nhai kỹ để hấp thụ hết. Còn ăn như thế này thì cơ thể phải đào thải 4/5 lượng thức ăn còn lại, bệnh tật từ đó mà ra. Em nghe mà nghẹn cổ, chả thiết ăn miếng nào nữa, trong khi nhìn lại nó lượn ra lượn vào bê tú hụ thức ăn về chén bằng sạch. Rồi nó hẹn hôm nào vào SG nó dẫn đi ăn thực dưỡng cho khỏe người =))
Vâng cảm ơn mợ đã quan tâm đến còm của em, em sẽ cố gắng tu sửa để ko giống với người quen của mợ, còn mợ cũng ko nên có ác cảm với bất kỳ ai trên đường đời làm gì vì sẽ làm mợ mệt óc lắm hihi, còn nếu có ác cảm với em thì mợ cứ chặn em lại ạ. Mình ko thích thì lướt qua đời nhau thôi, nghĩ xấu về người khác là mình thêm phiền não :):D
Mời mợ
tí lòng lợn món yêu thích của em :))

114hangbong

Xe cút kít
Vâng cảm ơn mợ đã quan tâm đến còm của em, em sẽ cố gắng tu sửa để ko giống với người quen của mợ, còn mợ cũng ko nên có ác cảm với bất kỳ ai trên đường đời làm gì vì sẽ làm mợ mệt óc lắm hihi, còn nếu có ác cảm với em thì mợ cứ chặn em lại ạ. Mình ko thích thì lướt qua đời nhau thôi, nghĩ xấu về người khác là mình thêm phiền não :):D
Mời mợ
tí lòng lợn món yêu thích của em :))
Cụ làm em giật mình lội lại trang trước xem có quất một cái còm nào của cụ không. Tuyệt nhiên không, mong cụ đừng vơ vào cho mệt người cụ ạ. :)

Ba Ngơ

Xích lô
Vào đọc mấy trang cuối thấy có cụ có mợ nói đại ý bớt ăn đi một miếng thịt, bớt đi một phần hung dữ. Em may may là, vốn dĩ hiền lành nên em ăn thịt thoải mái, hy vọng ăn nhiều đỡ hiền một chút, đỡ bị bắt nạt một chút ;))

darthvader

Xe điện
Oh cụ lấy hình trên bài viết tour 6 ngày 5 đêm hội an,đà nẵng hội suốt ngày hỏi hôm nay ăn j đấy sao
Vãi chưởng thật, cụ cũng trong hội đấy à :D
Nhìn ảnh bàn hải sản với ảnh lòng lợn của 2 mem khác nhau của hội đấy post lại xuất hiện ở đây thảo nào em thấy quen quen..

114hangbong

Xe cút kít
Vào đọc mấy trang cuối thấy có cụ có mợ nói đại ý bớt ăn đi một miếng thịt, bớt đi một phần hung dữ. Em may may là, vốn dĩ hiền lành nên em ăn thịt thoải mái, hy vọng ăn nhiều đỡ hiền một chút, đỡ bị bắt nạt một chút ;))
Chị ăn chay đây. Kkk ...

Trạng thái
Thớt đang đóng