[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

hnvn1234

Xe điện
Cuối năm là nhiều gđ xum họp quật con lợn đông vui khề khà cụ nhỉ.
Năm nay nhà nào quật lợn là sang lắm. Lợn hơi giờ đã 100k chả biết tết thì bao nhiêu nữa.
Tết xưa cái món ăn đụng lợn là vui đáo để, sau bao năm ko ăn đụng năm nay nhà em lại đụng 20kg hơi với xóm giềng.
Lợn sạch thịt xong luộc bao thịt vào 1 nồi cái nước luộc ngon vô cùng.

Nhìn rạo rực Tết rồi. Mấy hôm nữa là bắt đầu kỳ tất niên. Lại ăn nhậu liên miên .

momoyama68868

Xe điện
Đầu tuần vẫn mưa gió ẩm ương, chúc cả bếp tuần cuối năm nhiều tài lộc :)

công nông tàu

Xe container
Trai chăm vợ đẻ gầy mòn
Gái chăm chồng ốm béo tròn cối xay.

Nay em có món Cháo Chân Tró chất lừ cho mẹ ku lắm sữa.

Em chạ dám ăn, sợ cũng căng sữa! X_X

Chúc mừng gia đình có thêm thành viên, chúc mừng ông bố khéo tay.
Ngày xưa em đẻ cũng cháo móng giò ăn triền miên nhưng em lại thấy món trà sữa hiệu nghiệm hơn cả cháo. Cách đây gần 30 năm em biết đến món trà sữa do các bà tây mách. Cứ trước khi cho con bú khoảng 15 phút em uống 1 cốc trà lipton pha với sữa tươi. Đảm bảo chỉ 1 lúc thôi 2 bình sữa căng cứng. Cứ cho bú 1 bên còn 1 bên hứng được lưng cốc. Đẻ đứa đầu , cứ gần đến tầm ông xã đi làm về em lại vắt sữa đầy 1 chai 200ml giả vờ là sữa mua ở cửa hàng. Bố cháu ngửa cổ tu 1 hơi. Đến hôm ông uống sữa mua cửa hàng thì ông kêu: sữa hôm nay sao không thơm như mọi khi lúc đó em mới thú thực đó là sữa của em :D
Cụ cứ thử cho gấu uống xem. Đơn giản mà hiệu quả.

V.T.K

Xe điện
Chúc mừng gia đình có thêm thành viên, chúc mừng ông bố khéo tay.
Ngày xưa em đẻ cũng cháo móng giò ăn triền miên nhưng em lại thấy món trà sữa hiệu nghiệm hơn cả cháo. Cách đây gần 30 năm em biết đến món trà sữa do các bà tây mách. Cứ trước khi cho con bú khoảng 15 phút em uống 1 cốc trà lipton pha với sữa tươi. Đảm bảo chỉ 1 lúc thôi 2 bình sữa căng cứng. Cứ cho bú 1 bên còn 1 bên hứng được lưng cốc. Đẻ đứa đầu , cứ gần đến tầm ông xã đi làm về em lại vắt sữa đầy 1 chai 200ml giả vờ là sữa mua ở cửa hàng. Bố cháu ngửa cổ tu 1 hơi. Đến hôm ông uống sữa mua cửa hàng thì ông kêu: sữa hôm nay sao không thơm như mọi khi lúc đó em mới thú thực đó là sữa của em :D
Cụ cứ thử cho gấu uống xem. Đơn giản mà hiệu quả.
Cảm ơn mợ chị!
Vụ trà sữa này em mới nghe đó, để em áp dụng. Thực ra Vịt bầu nhà em không phải thiếu sữa, mà là lần này ít hơn trước, với cả em cho ăn để nhiều dinh dưỡng cho cu con ạ.
May mà là trà sữa tự pha kiểu này đấy, chứ là cái Tà Tữa cửa hàng là em chịu, vì em không cho vợ uống trà đó.:D
Nhất "bố cháu" nhà mợ rồi, uống xong nghiện hai bố con oánh đu 2 bên cụng ly vui phải biết. :P
Để iem áp dụng rồi report mợ chị ạ!

V.T.K

Xe điện
Cụ lấy vôi ở đâu đấy, nhà em chưa bôi vôi nên sợ bị hỏng ạ.
Htruoc em về bôi vôi một loạt.
Cả bưởi diễn nhà em trồng lẫn bưởi mua thêm về ăn.
Em ném mỗi phòng ít cho nó thơm.
Bôi vôi em nghĩ một phần là chống hỏng từ đường cuống (cái này ít hỏng vì giống vỏ có tinh dầu nếu không bị dập thì lâu hỏng), phần khác là kiềm nó trung hòa cái chua nên càng ngọt.

114hangbong

Xe cút kít
Cảm ơn mợ chị!
Vụ trà sữa này em mới nghe đó, để em áp dụng. Thực ra Vịt bầu nhà em không phải thiếu sữa, mà là lần này ít hơn trước, với cả em cho ăn để nhiều dinh dưỡng cho cu con ạ.
May mà là trà sữa tự pha kiểu này đấy, chứ là cái Tà Tữa cửa hàng là em chịu, vì em không cho vợ uống trà đó.:D
Nhất "bố cháu" nhà mợ rồi, uống xong nghiện hai bố con oánh đu 2 bên cụng ly vui phải biết. :P
Để iem áp dụng rồi report mợ chị ạ!
Mợ Lông nói chuẩn đấy, cái này dể theo cụ em ạ.
https://phunusuckhoe.vn/chi-1-tui-tra-lipton-cung-sua-tuoi-sua-ve-uot-ao-chi-sau-1-dem-c21a59062.html

giólangthang

Xe điện

V.T.K

Xe điện