[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

lx125_black

Xe container
Em vào học các cụ nấu nướng thỉnh thoảng về thể hiện với gấu chút :D
Món hoa bí tẩm nhồi thịt tẩm bột lạ cụ chuot08 nhể. Hoa hồng tẩm bột được không cụ ? :D
Hoa hồng em thấy bẩu là quấn polime ngậm cũng no bụng cụ ạ :D

Pumzen

Xe ba gác
Em vào học các cụ nấu nướng thỉnh thoảng về thể hiện với gấu chút :D
Món hoa bí tẩm nhồi thịt tẩm bột lạ cụ chuot08 nhể. Hoa hồng tẩm bột được không cụ ? :D
Theo nhà cháu,thay món hoa hồng tẩm bột đi bằng cách thả chúng vào bồn mà tắm chung với G có phải phủ lý hơn không! :D
Với thời tiết heo may se se lạnh dư lày,một khung cảnh mờ mờ ảo ảo bởi làn khói bốc hơi từ bồn tắm,ánh sáng vàng leo lắt từ ngọn nến nhưng vẫn đủ để nhìn thấy những cánh hồng đang lững lờ trôi trên mặt nước. Cụ Nai nhấp li r vang,khoan khoái hít một hơi dài ngất ngây hưởng mùi thơm dìu dịu nhưng đầy quyến rũ,mắt lim dim đắm đuối như con cá chuối chiêm ngưỡng vẻ đẹp hoa hồng cùng với G. :D

MinhDuc_BAB

Xe tải

bữa cơm cuối tuần nhà em

chuot08

Xe lăn
Theo nhà cháu,thay món hoa hồng tẩm bột đi bằng cách thả chúng vào bồn mà tắm chung với G có phải phủ lý hơn không! :D
Với thời tiết heo may se se lạnh dư lày,một khung cảnh mờ mờ ảo ảo bởi làn khói bốc hơi từ bồn tắm,ánh sáng vàng leo lắt từ ngọn nến nhưng vẫn đủ để nhìn thấy những cánh hồng đang lững lờ trôi trên mặt nước. Cụ Nai nhấp li r vang,khoan khoái hít một hơi dài ngất ngây hưởng mùi thơm dìu dịu nhưng đầy quyến rũ,mắt lim dim đắm đuối như con cá chuối chiêm ngưỡng vẻ đẹp hoa hồng cùng với G. :D
Ý tưởng của diễn viên nam chính kiêm đạo diễn có khác! :D

lx125_black

Xe container
Lần đầu tiên em thấy món này
Hoa bí ăn như hoa mướp, bùi và ngậy hơn, tẩm qua bột rán ăn giòn tan như bim bim.
Chấm với mayonnaise trộn tương ớt rất ngấm mồm :D

MinhDuc_BAB

Xe tải

chuot08

Xe lăn
Có tí quà Giao Thuỷ, mời các bác:

MinhDuc_BAB

Xe tải

Pumzen

Xe ba gác
Mấy ngày hôm nay nhà cháu ngưng tay đũa để nâng tay búa làm anh công nhân với công việc chân tay khá nặng. Tự mua sắt về làm cái giá đỡ ạ!

Đưa nó xuống vị trí này:

Chả là trước đây,cái sân này để không,từ khi biến nó thành góc vườn nhỏ thì mấy cục nóng điều hoà phả hơi nóng ra hầm hập cộng với ánh nắng mùa hè thì cây cối làm sao phát triển được:

Tranh thủ mùa đông ko dùng điều hoà,nhà cháu phải xử lý ngay. Bây giờ cục nóng chắc chắn ko còn làm ảnh hưởng đến hệ thống cây xanh nữa,nhà cháu yên tâm đầu tư cây cối cho mùa hè năm sau:

MinhDuc_BAB

Xe tải
Mấy ngày hôm nay nhà cháu ngưng tay đũa để nâng tay búa làm anh công nhân với công việc chân tay khá nặng. Tự mua sắt về làm cái giá đỡ ạ!

Đưa nó xuống vị trí này:

Chả là trước đây,cái sân này để không,từ khi biến nó thành góc vườn nhỏ thì mấy cục nóng điều hoà phả hơi nóng ra hầm hập cộng với ánh nắng mùa hè thì cây cối làm sao phát triển được:

Tranh thủ mùa đông ko dùng điều hoà,nhà cháu phải xử lý ngay. Bây giờ cục nóng chắc chắn ko còn làm ảnh hưởng đến hệ thống cây xanh nữa,nhà cháu yên tâm đầu tư cây cối cho mùa hè năm sau:

ko liên quan đến thớt lắm nhưng cụ khéo tay thật :D

nhà em mới sắm bộ salon ạ

công nông tàu

Xe container
Cụ Pumzen đúng là người đàn ông của gia đình "dẻo tay lắc chảo, chắc tay cầm búa" ngưỡng mộ cụ quá. Nhà em khi xưa có ông anh trai khéo tay như cụ, nhà em có gì hỏng hóc là gọi ông ý chữa. Xe oto đi thấy hiện tượng gì cũng gọi điện về hỏi xem nên kiểm tra bộ phận nào.
Còn ông xã em thì như người giời. Từ thay cái bóng điện cũng phải vợ mó tay. Có hôm đứng giữ thang cho con Gấu (là em nặng gần 1 tạ) leo lên lau cái đèn chùm và thay bóng bị mẹ chồng em nhìn thấy. Cụ bà cười lăn bảo sao lại để vợ làm mà không tự trèo lên. Ông ấy ngượng ngượng kêu con sợ điện giật :))

công nông tàu

Xe container
ko liên quan đến thớt lắm nhưng cụ khéo tay thật :D

nhà em mới sắm bộ salon ạ
Nhà mới hả cụ? Chúc mừng cụ. Em cũng thích bàn ghế nhỏ nhỏ xinh xinh thế này. Em người ngắn ngồi những bộ ghế to, dựa được cái lưng thì chân đung đưa chả biết bỏ vào đâu :)

Pumzen

Xe ba gác
Cụ Pumzen đúng là người đàn ông của gia đình "dẻo tay lắc chảo, chắc tay cầm búa" ngưỡng mộ cụ quá. Nhà em khi xưa có ông anh trai khéo tay như cụ, nhà em có gì hỏng hóc là gọi ông ý chữa. Xe oto đi thấy hiện tượng gì cũng gọi điện về hỏi xem nên kiểm tra bộ phận nào.
Còn ông xã em thì như người giời. Từ thay cái bóng điện cũng phải vợ mó tay. Có hôm đứng giữ thang cho con Gấu (là em nặng gần 1 tạ) leo lên lau cái đèn chùm và thay bóng bị mẹ chồng em nhìn thấy. Cụ bà cười lăn bảo sao lại để vợ làm mà không tự trèo lên. Ông ấy ngượng ngượng kêu con sợ điện giật :))
Sói nhà mợ biết kỹ thuật về cơ đồng hồ mà! Nhà cháu trước cũng hay lọ mọ về đồng hồ,phá nhiều phết rồi đấy ạ! :))

công nông tàu

Xe container
Sói nhà mợ biết kỹ thuật về cơ đồng hồ mà! Nhà cháu trước cũng hay lọ mọ về đồng hồ,phá nhiều phết rồi đấy ạ! :))
Vâng. Sói nhà em chỉ loay hoay mấy thứ phục vụ cho thú say mê của ông ấy thôi: sửa đồng hồ, khâu dây da đồng hồ, ngày cách đây 20 năm, mới có máy tính thì lọ mọ tự vào mạng để học làm băng đĩa lồng nhạc lồng ảnh ... mất thời gian lắm nhưng từ hồi biết làm là thôi không ngó ngàng gì nữa chuyển sang lọ mọ máy ảnh hết ống kính nọ lại ống kính kia... chứ mấy thứ sửa chữa gia dụng trong nhà thì không hề đụng tay vì không biết làm.
Được cái cả ngày lão cứ lọ mọ tự chơi 1 mình với đống "đồ chơi" của ông ấy nhà cửa yên ắng, vợ con muốn làm gì thì làm :)

Light

Xe tăng
Cụ dựng clip cho cháu cùng CCCM xem để về dễ hình dung thực hiện theo :D

L.C.D

Xe container
Báo cáo cả nhà, em đã thành công ngay ở lần đầu tiên triển món cá tuyết sốt teriyaki. Mọi lần em ăn quán Nhật, mỗi suất đc 1 miếng bé bé với tí tẹo sốt. Hôm nay em thửa con cá 3,2kg, móc ví trả hơn 3 củ, kể ra em hơi xót ruột. Cơ mà lũ con em nó ăn rào rào sạch bát sạch đĩa, tới lượt em ngồi vào bàn ăn thì sạch nồi sạch chảo, em cảm thấy đỡ xót đi chút chút :))

Trạng thái
Thớt đang đóng