[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Zonda R

Xe tăng
Em tưởng món này Cụ phải siêu hơn em chứ. Này thì cặp đôi cặp ba :D :D

Nhìn vậy thôi chứ giống bưởi nhà em chua lắm. Giữ cây chỉ để ngửi mùa hoa và lấy cùi để nấu chè :D
Bưởi của Tarra ra từng đôi đẹp đều ;))

công nông tàu

Xe container

Tarra

Xe tăng
Em chúc cả nhà bữa tối ngon miệng :D

Pumzen

Xe ba gác
May mà F1 nhà em đỗ CNN chứ không mối khi đi qua cổng trường này em và F1 lại " khối căm hờn " vì không đủ tiêu chuẩn đăng ký thi vào 10~X(
F1 nhà mợ chắc là gái nhỉ? Nhà cháu thấy học trường này có đến 90% là con gái.

Vicky83

Xe tăng
Em
Em ở Thanh Xuân Bắc, ngã 4 to, hiện đại nhất thủ đô :))
Em lại bị hết rượu mời cụ rồi:(:(.
Trước em ở sau cái ngã tư đấy, rồi lại chuyển đi, năm sau em lại về trước ngã tư to, hiện đại nhất ấy đây :):).
Ảnh Vịnh Hạ Long cụ ạ :D:D

L.C.D

Xe container
Lò to đấy ;))
Hôm nào đi ra bờ sông nhớ mang đi nhé :D
Ra bờ sông chỉ vác đc cái bếp nướng nhỏ gọn thoai anh ơi. Hôm nay có chú này muốn tranh giải với Ánh Viên, làm em phải đổ ly vang ngon ơi là ngon :D

sinichit52

Xe container
F1 nhà mợ chắc là gái nhỉ? Nhà cháu thấy học trường này có đến 90% là con gái.
F1 em là con trai cụ ơi. Bây giờ tỷ lệ con trai học CNN tăng nhiều rồi. May mắn F1 em học lớp có khoảng 2/3 là con trai cụ ạ. Nhưng cháu bảo học CNN đã phá vỡ cái nhìn về giới tính của cháu. Cháu bảo nhìn các bạn nam chuyên Anh thì bình thường, chuyên Nhật có chút khác biệt, còn chuyên Hàn thì quá khác biệt luôn. Đây là nhận xét của F1 em sau 3 tháng học trong trường ạ.

Pumzen

Xe ba gác
F1 em là con trai cụ ơi. Bây giờ tỷ lệ con trai học CNN tăng nhiều rồi. May mắn F1 em học lớp có khoảng 2/3 là con trai cụ ạ. Nhưng cháu bảo học CNN đã phá vỡ cái nhìn về giới tính của cháu. Cháu bảo nhìn các bạn nam chuyên Anh thì bình thường, chuyên Nhật có chút khác biệt, còn chuyên Hàn thì quá khác biệt luôn. Đây là nhận xét của F1 em sau 3 tháng học trong trường ạ.
Nhà cháu khá ngạc nhiên khi nghe mợ nói về tỉ lệ nam nữ bây giờ ở trường CNN đấy!
F1 lớn nhà cháu học ở đây khoá 2009-2012,trong tg này nhà cháu vẫn thỉnh thoảng chở nó vào trường nên nhìn thấy hs trường đó thường xuyên. Ngay lớp F1 nhà cháu có 38 đứa thì lúc đầu chỉ có 4 cậu con giai,sau 1 đứa đi du học chỉ còn nhõn 3 đứa. Điều đáng nói là tuy 3 cậu là con giai nhưng nam tính lại khá yếu đuối,thiên về nữ tính thành ra đến bây giờ F1 nhà cháu hầu như quên các bạn này. :))
Thời năm đó trường CNN này rất ít các bạn hk HN thi vào,đa phần là các bạn ở tỉnh,dạng con nhà nòi thi vào trường này. Lớp F1 nhà cháu sau này học ĐH( FTU) thì lớp ĐH của nó có đến 17 bạn học cùng lớp PTTH.

sinichit52

Xe container
Nhà cháu khá ngạc nhiên khi nghe mợ nói về tỉ lệ nam nữ bây giờ ở trường CNN đấy!
F1 lớn nhà cháu học ở đây khoá 2009-2012,trong tg này nhà cháu vẫn thỉnh thoảng chở nó vào trường nên nhìn thấy hs trường đó thường xuyên. Ngay lớp F1 nhà cháu có 38 đứa thì lúc đầu chỉ có 4 cậu con giai,sau 1 đứa đi du học chỉ còn nhõn 3 đứa. Điều đáng nói là tuy 3 cậu là con giai nhưng nam tính lại khá yếu đuối,thiên về nữ tính thành ra đến bây giờ F1 nhà cháu hầu như quên các bạn này. :))
Thời năm đó trường CNN này rất ít các bạn hk HN thi vào,đa phần là các bạn ở tỉnh,dạng con nhà nòi thi vào trường này. Lớp F1 nhà cháu sau này học ĐH( FTU) thì lớp ĐH của nó có đến 17 bạn học cùng lớp PTTH.
Vâng, may mắn là F1 em chuyên Đức nên là lớp có tỷ lệ con trai đông nhất trường ạ. Còn chuyên Nga năm nay hình như có 1 bạn nam, chuyên Hàn đếm trên đầu ngón tay, chuyên nhật đủ lập đội bóng đá. Đấy là tụi cùng đại đội F1 em trông đợt huấn luyện quân sự trên Hòa Lạc vừa rồi nên cháu năm khá rõ. Còn chuyên Anh, Pháp thì cháu không chơi cùng nên em không biết. Nhưng hôm đi họp phụ huynh thì cô chủ nhiệm thông báo là tỷ lệ hs nam đã khá hơn khoảng trên 30% rồi ạ. Bản thân em hôm đó cũng ngạc nhiên về tỷ lệ nhưng em tự an ủi mình con gái chả ai thích cái tiếng Đức khô khan ấy nên lớp sẽ đông con trai, không sợ F1 bị yếu đuối khác biệt với con trai thông thường ạ.:))

Tây Độc

Xe điện
Nhà em có cây này, thuộc loại hàng hiếm ở Việt Nam. :D

công nông tàu

Xe container
Sung Mỹ phỏng lão?

Nay nhìn đĩa gà của lão, em thỏ thẻ đề nghị Gấu ra chợ kiếm con gà trống không doái ăn cho mềm. Kết quả đâyyyy :D

Các cụ giết em đi. Vừa hôm qua bảo ông xã : mai chủ nhật đi chợ nhà quê kiếm cho em con vịt hay con gà quê. Hôm nay lão Sói bận nên em chưa có gà vịt quê để ăn :(

questravietnam

Xe tải
Em cảm ơn Cụ nhé, vậy là cứ phải uống ngay gái 16 cho bổ hjhj, vì E thấy để lâu là nó cứ bị lên trắng trắng ở đầu, trước E đc tặng 1 hộp nuôi ở Mộc Châu thì E thấy cây nhỏ nhiều chi chít mà hãm nc sôi thấy k thơm , nước màu vàng nhạt, nhiều quá E uống 1 tháng mới hết mà đầu nó như nấm trắng nhiều quá, còn 2 hộp này thân to dài hãm nước vàng đặc, thơm ngon hơn hẳn, cái đế E cho vào bình rượu...
Cái trắng trắng đó là các bào tử quá ngày thu hoạch nó phát đấy mợ. Chả biết hộp của mợ to ntn mà dùng hẳn 1 tháng :D. 1 hộp như của em em dùng gần tuần thôi.em thì cả đế em hay pha uống thay nước, còn thân em hầm, cho vào cháo hoặc ăn sống nó có vị thơm nhẹ và mát. Cái đế về bản chất nó gồm gạo nứt, các chất dinh dưỡng nuôi thân. Dinh dưỡng của nó chỉ còn 5 đến 10% so với thân thôi. Nếu cụ ngâm nguyên đế vào rượu màu sẽ không đẹp. Cụ nên cho vài sợi vào ngâm thì màu sẽ rất đẹp. Khoảng hơn 20 ngày là dùng dc.

Trạng thái
Thớt đang đóng