[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pumzen

Xe ba gác
Thời tiết khô hanh khiến cơ thể mất nước nhanh. Để chống háo nước,mấy a e ofers rủ nhau đi làm quại bia để bổ xung lượng nước mất đi:

VietCK

Xe tăng
Cuối tháng, mở cái ảnh ra xem và húp mì cốc các cụ ạ :(, coi như có người lái :((

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Pumzen

Xe ba gác
Lò vi sóng gì đó cụ để ngăn tủ hơi thấp, cúi nhiều mỏi lưng ạ :D .
Lò vi sóng nhà cháu ít dùng lắm,chỉ khi nào quá bận thì nhà cháu mới sử dụng đến nó. Hâm nóng lại đồ ăn nhà cháu vẫn theo phương pháp nhiệt truyền thống.
Trước đây ăn tối toàn tầm 9-10h tối,lò vi sóng sử dụng thường xuyên thì nhà cháu đặt nó lên mặt bếp,mặc dù bếp cũ nhà cháu chật hơn bếp bây giờ. Tổng chiều dài bếp nhà cháu bây giờ hơn 5m,thừa chỗ để lò vi sóng nhưng ko để vì lý do trên.

LehmanBrothers

Xe điện
Lò vi sóng nhà cháu ít dùng lắm,chỉ khi nào quá bận thì nhà cháu mới sử dụng đến nó. Hâm nóng lại đồ ăn nhà cháu vẫn theo phương pháp nhiệt truyền thống.
Trước đây ăn tối toàn tầm 9-10h tối,lò vi sóng sử dụng thường xuyên thì nhà cháu đặt nó lên mặt bếp,mặc dù bếp cũ nhà cháu chật hơn bếp bây giờ. Tổng chiều dài bếp nhà cháu bây giờ hơn 5m,thừa chỗ để lò vi sóng nhưng ko để vì lý do trên.
Em thấy MRB với nướng còn tiện lợi, vi sóng thấy ít tác dụng.

L.C.D

Xe container
Có thể không hợp vị cụ nhưng cửa hàng cho hải sản thế này là phóng tay đấy, em ăn pizza nhiều nên biết. Em ăn buffet pepperonis xơi được tầm 8 miếng thế này (đấy là em còn phải ăn uống giữ ý), cộng với 1 đống sườn, mỳ, khoai, đồ ăn khác nữa :">
...
Tối qua em làm gà rang muối

Thiếu bột trứng sữa và hơi ky bo lòng đỏ trứng nên sản phẩm chưa được vàng đẹp :">

Làm mất công mà em chỉ dám ăn 3 miếng lườn bé bé thôi, còn bữa chính của em là đĩa rau bên cạnh, cuộc chiến mỡ bụng thật khó khăn #:-s

Nhà em được cho củ niễng, ngoài xào thịt bò hoặc trứng ra có làm được món gì ít dầu mỡ hơn không ạ ?

Em xào rau xào miến xào mì vân vân... nói chung là các món xào, để đỡ bị ngấy thì em thường ninh xương và hớt tí váng mỡ cùng ít nc xương cho vào xào, ko dùng dầu ăn. Nói chung là nhìn ko trơn nhẫy bóng bẩy nhưng món ăn khá là ngon, ngọt và ko ngấy.

L.C.D

Xe container
Trưa nay em lại bị lôi ra King BBQ chén bò nướng. Chao ôi, sự nghiệp giảm cân của em liên tục bị quấy phá.
Em chỉ dám up cái ảnh tăng 2 uống sinh tố cho đỡ béo :P

Kitcat

Xe container
Em xào rau xào miến xào mì vân vân... nói chung là các món xào, để đỡ bị ngấy thì em thường ninh xương và hớt tí váng mỡ cùng ít nc xương cho vào xào, ko dùng dầu ăn. Nói chung là nhìn ko trơn nhẫy bóng bẩy nhưng món ăn khá là ngon, ngọt và ko ngấy.
:D Đập tay với mợ 1 phát, em cứ tưởng có mỗi mình em có trò dùng váng mỡ này.
Em cũng chuyên vớt váng mỡ cất để dùng xào hoặc kho cá.
Riêng món váng mỡ vịt mang ra rán khoai tây rất ngon, nhiệt độ sôi của mỡ vịt vừa đẹp để rán khoai vàng ươm.
Em thấy thế vừa bảo vệ môi trường vì bớt được mỡ thoải loại, vừa tốt sức khoẻ vì vớt được bớt mỡ khỏi nước dùng trước khi ăn.

Pumzen

Xe ba gác
Em thấy MRB với nướng còn tiện lợi, vi sóng thấy ít tác dụng.
Lò vi sóng nhà cháu cũng có chế độ nướng(grill) nhưng cái lò này thế hệ cũ (mua từ những năm 9x) mỗi lần nướng,khói mù mịt. Nên chả bao giờ dùng để nướng. Đồ nướng nhà cháu dùng tạm cái bếp nướng của Hàn xẻng,nhưng trong tương lai phải đầu tư hẳn cái lò cho đa tác dụng. MRB thì nhà cháu ko dùng,rửa kiểu truyền thống yên tâm hơn. :))

LehmanBrothers

Xe điện
Lò vi sóng nhà cháu cũng có chế độ nướng(grill) nhưng cái lò này thế hệ cũ (mua từ những năm 9x) mỗi lần nướng,khói mù mịt. Nên chả bao giờ dùng để nướng. Đồ nướng nhà cháu dùng tạm cái bếp nướng của Hàn xẻng,nhưng trong tương lai phải đầu tư hẳn cái lò cho đa tác dụng. MRB thì nhà cháu ko dùng,rửa kiểu truyền thống yên tâm hơn. :))
Em thì lại khoái công nghệ mới :D . MRB giúp phụ nữ đỡ vất vả là chính.

Nina Nguyen

Xe tăng
Ăn bánh căn, ngắm cảnh cụ mợ :D

Mr.Chem

Xe điện
Em thì lại khoái công nghệ mới :D . MRB giúp phụ nữ đỡ vất vả là chính.

Nhắc đến công nghệ, cháu khoe cái bếp nướng luôn thể.

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay nhà cháu có món cánh gà cay ngọt chiên tỏi:

QuietmanQ

Xe điện
Nhà cháu có nhõn thế này :D

Trạng thái
Thớt đang đóng