[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm cùng chia sẻ nhé!

Marance

Xe điện
Em thích các món ăn mà các cụ mợ tự nấu và trình bày.
Quá nhiều cụ mợ khéo tay.

Bang lang

Xe điện
CƠM CANH CUA, CÀ MUỐI KIỂU "NGƯỜI CON GÁI NAM ĐỊNH"

Trời nắng nóng ăn gì cũng thấy nuốt không trôi, duy chỉ có món canh cua ăn với muối với em là auto đưa cơm các bác ạ.

1 thời tuổi thơ từng là "chiến thần bắt cua" nổi tiếng khắp làng. Nắng không sợ, mưa không sợ, rắn cắn cũng chẳng làm chùn bước chân, tung tăng khắp đồng với cái bao cám con cò, bên trong đựng đầy cua to cua nhỏ. Ăn bát canh cua được nấu từ cua mình tự bắt vẫn luôn là bát canh cua ngon nhất trần đời luôn ý🤤

Chỗ các bác nấu canh cua thế nào? Quê em nấu canh cua đơn giản lắm, nhà có rau gì thì nấu rau ấy, có khi là vài ngon rau bí, có khi là nắm mồng tơi, nhưng tuổi thơ của em gắn liền với bát canh cua nấu với lá rau lang. Chắc nhiều bác thấy lạ lắm, canh cua phải mồng tơi, rau đay, thêm quả mướp mới ngon, ấy vậy mà em lớn lên với món canh cua rau lang ấy đấy.

Dưới đây là 1 số bát canh cua em nấu theo kiểu quê em, bằng cua được bắt tại đồng làng thôn quê em ☺.
Ngoài ra em cũng biết làm mấy món ăn dân dã học từ bố và mẹ. Ví dụ chuối nấu ốc .... sấu dầm mắm với rau muống luộc
Toàn những món ăn đưa cơm ...
Đơn giản ...

Mời các cụ mợ!!!
Trông ngon quá Mợ. Em ốm và ho 1 tuần nay, chả nấu được gì, nhìn cơm của mợ mà thèm quá! Nhưng cứ nhìn chỗ cà muối của mợ mà em ho rũ rượi. Lâu em cũng ko ăn con nhộng rang lá chanh. Hồi nhỏ em hay ăn con này với nước rau muống luộc.

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trông ngon quá Mợ. Em ốm và ho 1 tuần nay, chả nấu được gì, nhìn cơm của mợ mà thèm quá! Nhưng cứ nhìn chỗ cà muối của mợ mà em ho rũ rượi. Lâu em cũng ko ăn con nhộng rang lá chanh. Hồi nhỏ em hay ăn con này với nước rau muống luộc.
Vợ a đâu. A nói mà thương ghê ..

Mợ noob

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}