[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ vào chia sẻ nhé

công nông tàu

Xe container

TDI

Xe buýt
Thực ra thì bỏ cũng đc thôi,nhưng nhà cháu nghĩ cơ thể mình đã thích ứng từ xưa rồi,có lẽ gan đã tự điều chỉnh cho phù hợp với loại hoá chất này.

Trước nhà cháu đã nghe 1 câu chuyện,chả biết có thật ko? Bậc vua chúa ngày xưa,để chống bị đầu độc,các bữa ăn của họ thường cho 1 lượng độc dược,loại mà hồi đó vẫn thường sử dụng như thạch tín. 1 lượng rất nhỏ ko nguy hiểm đến tính mạng,ko phản ứng gì....cứ thế dần dần liều lượng tăng lên để khi bị đầu độc thì cơ thể vốn đã thích ứng đc loại độc trên,ko bị sốc như ng bình thường và đặc biệt ko nguy hiểm đến tính mạng.
Em nghe đồn phụ nữ cũng gấy hại tương đối cho liền ông. Các cụ ta nhẽ nên áp dụng kinh nghiệm trên cụ nhỉ :P

Tây Độc

Xe điện
Cái này chắc các cụ ở châu Âu biết rõ. Socca, hay còn gọi là Firanata. Bánh làm từ đậu răng ngựa (hay còn gọi là đậu gà, checkpea). Nổi tiếng vùng miền Nam nước Pháp, Ý... hôm nọ em vừa nghe tiếng nên về nhà lọ mọ làm thử.

Ăn sáng hợp phết.

Pumzen

Xe ba gác
Em nghe đồn phụ nữ cũng gấy hại tương đối cho liền ông. Các cụ ta nhẽ nên áp dụng kinh nghiệm trên cụ nhỉ :P
Vâng,chính xác ạ!
Chả thế mà cổ nhân xưa đã dậy:
Bán dạ tam bôi tửu
Bình minh nhất ẩm trà
Lưỡng nguyệt dâm tam độ
Lương y bất đáo gia
Buổi sáng cứ làm ấm trà,đêm thì làm vài ba li rượu nhâm nhi ngắm hoa Quỳnh nở,sinh hoạt mỗi tháng độ cái rưỡi thì chả bao giờ thầy thuốc phải đến nhà ạ.
Cháu mời cả nhà măm quà sáng....

...và uống với nhà cháu chén trà lúc bình minh ạ:

:D

TDI

Xe buýt
Trông hình như ngồi ngoài quán, cốc ko được khử trùng viêm gan B các kiểu cụ ơi, vô hại là thế nào. :))
Cụ yên tâm, mỗi hớp bia em lại làm hơi thuốc bảo đảm vi trùng ngạt khói tèo hết rồi :D

Nina Nguyen

Xe tăng
Đếm bao nhiêu cái rồi chẳng thấy no :D

Mợ Liễn

Xe container
Các cm cho em hỏi làm thế nào với 10 quả trứng vịt lộn trong 2 ngày khi mà chỉ có 1 mình em ạ? Liệu ăn nhiều trứng vịt lộn liền 1 lúc nt có sao ko ạ? :)) Em mua ủng hộ chị bán trứng vì nhà chị ý trứng đến lứa mà gđ lại có việc nghỉ mất mấy hôm mà h cho nhà hàng xóm ngta cũng ko thích ăn ạ :))

197716102003

Xe container
Các cm cho em hỏi làm thế nào với 10 quả trứng vịt lộn trong 2 ngày khi mà chỉ có 1 mình em ạ? Liệu ăn nhiều trứng vịt lộn liền 1 lúc nt có sao ko ạ? :)) Em mua ủng hộ chị bán trứng vì nhà chị ý trứng đến lứa mà gđ lại có việc nghỉ mất mấy hôm mà h cho nhà hàng xóm
ngta cũng ko thích ăn ạ :))
Ăn nhiều bị Lộn .....vèo đấy mợ :D

sinichit52

Xe container
Các cm cho em hỏi làm thế nào với 10 quả trứng vịt lộn trong 2 ngày khi mà chỉ có 1 mình em ạ? Liệu ăn nhiều trứng vịt lộn liền 1 lúc nt có sao ko ạ? :)) Em mua ủng hộ chị bán trứng vì nhà chị ý trứng đến lứa mà gđ lại có việc nghỉ mất mấy hôm mà h cho nhà hàng xóm ngta cũng ko thích ăn ạ :))
Mợ chuyển em đê, ở nhà em còn mớ ngải cứu to vật:D

Bò lốp

Xe lăn
Vâng,chính xác ạ!
Chả thế mà cổ nhân xưa đã dậy:
Bán dạ tam bôi tửu
Bình minh nhất ẩm trà
Lưỡng nguyệt dâm tam độ
Lương y bất đáo gia
Buổi sáng cứ làm ấm trà,đêm thì làm vài ba li rượu nhâm nhi ngắm hoa Quỳnh nở,sinh hoạt mỗi tháng độ cái rưỡi thì chả bao giờ thầy thuốc phải đến nhà ạ.
Cháu mời cả nhà măm quà sáng....

...và uống với nhà cháu chén trà lúc bình minh ạ:

:D
Cái bật lửa đẹp toá ạ :)

Bò lốp

Xe lăn
Heo heo theo tiết thời anh em làm xíu món mẹt ự