[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mợ Liễn

Xe container
Quấn dây cho chắc miếng thịt và ngon hơn cụ ạ. Để nguội thái ra khoanh tròn nhìn đẹp ^^
Mợ cho em hỏi sao món này hầm lại phải quấn dây nhỉ?

Vì nhiều hải sản nên mới có tí mỳ. Chứ nhiều mỳ nữa thì chắc phải gọi là mâm mỳ xào mất

Ti4uVuTru

Xe máy
Website
augustus.vn
Lót dép hóng các cụ đỡ phải nghĩ hôm nay ăn gì

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mợ làm e nhớ món thịt heo 2 đầu da ở Đà Nẵng và Ban Mê.
Mưa gió nhớ Huế, mời các cụ!
Mưa gió em chẳng nhớ Huế cũng chẳng nhớ Đà thành mà chỉ nhớ bát bún đùi thôi ;))

Kitcat

Xe container
Em mời mn bữa trưa cho 1 người, còn món đậu phụ rán và rau thơm, ăn với bún, nhưng cái ng đc phần này ko thích bún, k thích đồ nước, nên nấu riêng thêm 1 phần cơm
Nấm hương tươi và mũ nấm đùi gà nặn với thịt bằm thả vào nước xương, nước xương hầm hoa chuối, chả lá lốt và thân nấm đùi gà chiên.

Rưới bia lên bánh ngọt ăn hay hay.

Tây Độc

Xe điện
Cụ độc cho em cao kiến . em có đám vẹm xanh, chế biến dư lào cho hoàn hảo nhể cụ nhể
Vẹm xanh có thể nướng mỡ hành, sốt bơ tỏi(sốt me), hấp vang trắng...đều ngon=P~. Cơ mà em khoái sốt hoặc nướng hơn ạ.
Em cũng nhất trí với cụ thám tử. Công thức cứ lên youtube gõ phát ra cả rổ cụ ạ. Em toàn theo trên đó.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà có người già (như em) thường thích ăn món hầm cho đỡ đau răng. Món em khoái khẩu nhất là chân giò hầm hạt sen (hạt sen Huế): :P
(Nhưng chưa đến nỗi hầm nhũn ạ)

Công nhận cơ thể con người là bộ máy hoàn hảo,khi nó thấy cần bổ xung chất gì cần thiết cho cơ thể,tự động não bộ sẽ điều khiển đến các cơ quan khác làm việc như 1 bộ máy đã có lập trình sắp xếp tổ chức.
Các cụ các mợ ở thớt ẩm thực này đều là những chuyên gia về chế biến món ăn và rất hiểu biết về chất dinh dưỡng. Vậy cccm có thể giải đáp thắc mắc của nhà cháu,hạt sen và hành có tác dụng dư lào đối với cơ thể người "già" như cụ Chã này ạ?

sinichit52

Xe container
Em cũng nhất trí với cụ thám tử. Công thức cứ lên youtube gõ phát ra cả rổ cụ ạ. Em toàn theo trên đó.
Lần đầu tiên em gg công thức sốt bơ tỏi, F1 em bảo ăn không ngon. Bực mình lần sau em làm bơ tỏi theo ý mình thế là mỗi lần ra một kiểu. Sau đó F1 em bảo ăn món em nấu đúng kiểu thám tử :)), không lần nào có sốt giống lần nào.

L.C.D

Xe container
Mưa gió em chỉ ăn bát này là ấm dạ :D

Tarra

Xe tăng
Cháu hỏi ngu tý Chicken No Way có phải là Gà không lối thoát không ạ :)))))) because Cháu don’t fluently speaking Eng sờ lít.
Cụ dịch ra làm cháu giờ cũng mới thông tên tiếng Việt chuẩn của món :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Công nhận cơ thể con người là bộ máy hoàn hảo,khi nó thấy cần bổ xung chất gì cần thiết cho cơ thể,tự động não bộ sẽ điều khiển đến các cơ quan khác làm việc như 1 bộ máy đã có lập trình sắp xếp tổ chức.
Các cụ các mợ ở thớt ẩm thực này đều là những chuyên gia về chế biến món ăn và rất hiểu biết về chất dinh dưỡng. Vậy cccm có thể giải đáp thắc mắc của nhà cháu,hạt sen và hành có tác dụng dư lào đối với cơ thể người "già" như cụ Chã này ạ?
Hạt sen có tính bình, dễ ngủ, em nghĩ có tác dụng với bác chã là ăn xong dễ ngủ đỡ đi chơi đêm ạ :))

Tarra

Xe tăng
Mưa gió em chỉ ăn bát này là ấm dạ :D
Chất quá Mợ ah. Em rất thích hải sản nhưng hè năm ngoái em bị một trận dị ứng hải sản với thuốc kháng sinh 6 tháng trời nên giờ cứ phải cầm chừng :D

L.C.D

Xe container
Chất quá Mợ ah. Em rất thích hải sản nhưng hè năm ngoái em bị một trận dị ứng hải sản với thuốc kháng sinh 6 tháng trời nên giờ cứ phải cầm chừng :D
Ui bị dị ứng hải sản thường chỉ dị ứng do vỏ tôm cua thôi, các món đấy bóc hết vỏ đi mợ vẫn chén được bình thường đấy mợ. Nhà em có mấy ng dị ứng vỏ tôm, ăn tôm cứ bỏ hết vỏ thì ok, còn dính tẹo vỏ thôi là y như rằng mặt mũi sưng vù ngứa điên ngay. Đến khổ.

Mợ Liễn

Xe container
Mợ LCD nói đúng đới ạ. Em cũng dị ứng tôm cua, nhg mà nếu bỏ vỏ sạch sẽ đi thì ko sao :D
Ui bị dị ứng hải sản thường chỉ dị ứng do vỏ tôm cua thôi, các món đấy bóc hết vỏ đi mợ vẫn chén được bình thường đấy mợ. Nhà em có mấy ng dị ứng vỏ tôm, ăn tôm cứ bỏ hết vỏ thì ok, còn dính tẹo vỏ thôi là y như rằng mặt mũi sưng vù ngứa điên ngay. Đến khổ.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ Liễn

Xe container
Cụ lại làm em nhớ đến món bánh tráng cuốn thịt heo 2 đầu da ở ĐN ạ :P
Mợ làm e nhớ món thịt heo 2 đầu da ở Đà Nẵng và Ban Mê.
Mưa gió nhớ Huế, mời các cụ!

chuot08

Xe lăn
Em cũng dị ứng hải sản, cứ ăn nhiều lại khỏi! :D
Úi giời ơi dễ phải có đến 100g tôm nõn dư kia - em tủi mới đúng cụ nhá :D
Quán dân Hải Phòng mới mở gần nhà em. Sáng bún bề bề trưa bún bò, giờ người cứ như bún! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng