[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuot08

Xe lăn
Mai có xơi thạch rau câu ko đới.
Mùa này ra Quan lạn sóng to dễ bị cấm tàu
Tiếc quá! Tí xem xong đá bóng là em đi dọc miền Trung rồi! Hỏi Quan Lạn để về lại rẽ xuống, em chửa ra đấy bao giờ! :D

Kuu

Xe lăn

công nông tàu

Xe container
Mai chuot08 gặp Bò lốp trực tiếp để mà thỉnh giáo còn giề. Mà mình ghét cái bọn off chui thế cơ chứ :)) đồ xấu xa :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chúc mừng Pháp đỹ =D>=D>=D>
chúc mừng lão Catmatpat

Bò lốp

Xe lăn
Em xin phép bon vào hỏi ké vì sao Quan Lạn lại hơn Cô Tô nhiều ạ?
Bãi biển Minh Châu là bãi đẹp nhất của Đảo( bãi Quan Lạn hơi xa), thoải và ngay trung tâm(ở Cô tô đi cách trung tâm cả chục km mới ra bãi đẹp mà tắm như bãi Vàn Chải...). Ăn uống ngon và rẻ hơn Cô tô khá nhiều, xe điện cũng rẻ hơn, ko xô bồ ầm ầm như cái chợ ở các điểm trung tâm của Đảo, đường xá đi lại đẹp hơn, khách sạn rẻ hơn, điện đóm ổn định hơn( em ở mỗi Đảo 4 ngày em rõ nhất món này), và có cái hay là nhiều hàng quán hầu như ko bán riệu :) , cá nhân em cảm nhận như vậy sau khi tuần vừa rồi đi cả 2 Đảo

Tây Độc

Xe điện
Em đi Singapor Zoo- nơi được bạn bè em ở bển đánh giá là thú vị hơn mấy cái safari còn lại (night safari thì em thấy bảo các bạn thú ngủ hết, river safari thì nhỏ và ko hấp dẫn lắm).
Tour đi Legoland em mua online thì 165$ SIng cho 2 mẹ con.
Universal studio em mua vé online rồi, 56$ Sing cho trẻ con và 76$ Sing cho ng lớn. Em đi vào thứ 2 đầu tuần chắc sẽ đỡ đông. Mợ hướng dẫn chơi ở USS thật chi tiết và hữu ích, em cảm ơn mợ nhé @};-@};-@};-
Tạm thời em mới mua vé cho 3 điểm đó mợ ạ.
Các điểm khác thì tùy cơ ứng biến. Mệt thì em nghỉ mà khỏe thì em lại đi.
Em có cháu đang học bên í nên chắc em sẽ ủn cho nó dẫn con em đi chơi 1 ngày, còn em đi shopping.
Món ăn thì em sẽ tìm quán nào ngon ngon để ăn bữa tối, còn bữa trưa thì tiện đi chơi đâu em ăn ở đó ạ.
Gớm em lông rân lần đầu ra tỉnh, bạn bè coi như là đánh hôi vào hỗ trợ hết mức, người gửi thẻ EZ link, người gửi note ăn chơi, người mua giúp vé online, người book giúp vé mb, hotel và mua bảo hiểm du lịch. Trên đây các cụ mợ cũng nhiệt tình tư vấn. Em cảm kích vô cùng. :x:x:x
Đi U.Studio, mợ chịu khó mua thêm cái vé express, đỡ phải xếp hàng. Tiết kiệm thời gian.
Đi thêm cái Aquarium cạnh U.Studio nữa, to vật vã.

L.C.D

Xe container
Đi U.Studio, mợ chịu khó mua thêm cái vé express, đỡ phải xếp hàng. Tiết kiệm thời gian.
Đi thêm cái Aquarium cạnh U.Studio nữa, to vật vã.
Vé express đó mua ở đâu cụ? Là để khỏi phải xếp hàng đợi tới lượt chơi hay dư lào ạ? Cụ cho em vài đường chỉ giáo món này với, em là em ngán nhất xếp hàng lâu, có món mất tiền mà đc chơi luôn em ok nuôn :P

Tây Độc

Xe điện
Vé đo
Vé express
đó mua ở đâu cụ? Là để khỏi phải xếp hàng đợi tới lượt chơi hay dư lào ạ? Cụ cho em vài đường chỉ giáo món này với, em là em ngán nhất xếp hàng lâu, có món mất tiền mà đc chơi luôn em ok nuôn :P
Vé đó mua tại công viên luôn. Nôm na là các trò trong đó xếp hàng rất lâu. Có nhữung trò xếp hàng, chờ đến lượt mình mất 1, 2 tiếng là chuyện thường. Với vé đó, mình được đúng sang hàng Express, xếp ngắn hơn nhiều, hoặc vào luôn nếu ko có ai đang đứng ở hàng đó. Bỏ qua bọn còn lại một cách hả hê. :D

Vé này mỗi trò chỉ được dùng một lần mợ nhé. Hồi em đi lâu lắm rồi, ko nhớ giá. Hình như hơn 30 đồng Sing một người.

Trạng thái
Thớt đang đóng