[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

daugau2012

Xe hơi
Em mời các cụ mợ đĩa bánh bèo quê em.

Igor Linsky

Xe buýt
xem ảnh của các cccm thèm quá ực ực :-j

L.C.D

Xe container
Đi sing mợ nên chuẩn bị sẵn mũ /ô nắng khá gắt, nước thì chỗ nào cũng có chỗ lấy, uống nước xong nên giữ lại chai.
Không rõ có phải mợ đi zoo safari ngắm đêm ko nhỉ? Em thì không khoái ngắm safari lắm, dựa vào may măn mà mợ có thể thấy vài con thú, nếu là em thì em sẽ đi vườn chim, xem show chim và đi quanh vườn chim mát mẻ và lũ trẻ hẳn sẽ thích mê hơn là ngồi trên xe.
Universal studio hình như mua online trước sẽ được rẻ hơn. Đi chỗ này xác định là đi cả ngày, nên chuẩn bị đồ ăn nhẹ trong balo, nếu mợ đi đông người có người giữ đồ, còn không thì hãy đeo cái túi bé thôi /hoặc đẩy theo xe đẩy trẻ em mà lấy cái xe đó làm chỗ cất đồ. Mang balo sẽ phải xếp hàng cất balo nữa rất lâu. Chỗ này rất rộng và xếp hàng rất đông, mợ đi 5 ngày thì nên đi vào ngày giữa tuần tầm thứ 3-5 sẽ đỡ được xíu, hãy có mặt từ 7h sáng. Nên chọn lựa, có những game hơi bị sợ, và xếp hàng thì 2 tiếng mới vào tới nơi. Vào cửa nếu mợ đi từ phải qua trái thì sẽ đi 1 lượt từ game dễ tới khó. Nếu đi từ trái qua phải thì sẽ là khó tới dễ(thường là vắng hơn).
Nên dành 1 buổi tối đi thuyền trên sông/ngắm sing về đêm và có thể tiện công đi gardens by the bay. Chỗ đó có mấy cái cây năng lượng, thực ra chỉ là đèn buộc thành hình cái ô, đi ban đêm thì nó mới thắp đèn :). Đêm đó tranh thủ đi ăn ếch hay món cua luôn.
Mợ đi tháng 7 thì là tầm sale kịch kim rồi, nên xếp lịch đi mua sắm.
Em đi Singapor Zoo- nơi được bạn bè em ở bển đánh giá là thú vị hơn mấy cái safari còn lại (night safari thì em thấy bảo các bạn thú ngủ hết, river safari thì nhỏ và ko hấp dẫn lắm).
Tour đi Legoland em mua online thì 165$ SIng cho 2 mẹ con.
Universal studio em mua vé online rồi, 56$ Sing cho trẻ con và 76$ Sing cho ng lớn. Em đi vào thứ 2 đầu tuần chắc sẽ đỡ đông. Mợ hướng dẫn chơi ở USS thật chi tiết và hữu ích, em cảm ơn mợ nhé @};-@};-@};-
Tạm thời em mới mua vé cho 3 điểm đó mợ ạ.
Các điểm khác thì tùy cơ ứng biến. Mệt thì em nghỉ mà khỏe thì em lại đi.
Em có cháu đang học bên í nên chắc em sẽ ủn cho nó dẫn con em đi chơi 1 ngày, còn em đi shopping.
Món ăn thì em sẽ tìm quán nào ngon ngon để ăn bữa tối, còn bữa trưa thì tiện đi chơi đâu em ăn ở đó ạ.
Gớm em lông rân lần đầu ra tỉnh, bạn bè coi như là đánh hôi vào hỗ trợ hết mức, người gửi thẻ EZ link, người gửi note ăn chơi, người mua giúp vé online, người book giúp vé mb, hotel và mua bảo hiểm du lịch. Trên đây các cụ mợ cũng nhiệt tình tư vấn. Em cảm kích vô cùng. :x:x:x

Kitcat

Xe container
Em đi Singapor Zoo- nơi được bạn bè em ở bển đánh giá là thú vị hơn mấy cái safari còn lại (night safari thì em thấy bảo các bạn thú ngủ hết, river safari thì nhỏ và ko hấp dẫn lắm).
Tour đi Legoland em mua online thì 165$ SIng cho 2 mẹ con.
Universal studio em mua vé online rồi, 56$ Sing cho trẻ con và 76$ Sing cho ng lớn. Em đi vào thứ 2 đầu tuần chắc sẽ đỡ đông. Mợ hướng dẫn chơi ở USS thật chi tiết và hữu ích, em cảm ơn mợ nhé @};-@};-@};-
Tạm thời em mới mua vé cho 3 điểm đó mợ ạ.
Các điểm khác thì tùy cơ ứng biến. Mệt thì em nghỉ mà khỏe thì em lại đi.
Em có cháu đang học bên í nên chắc em sẽ ủn cho nó dẫn con em đi chơi 1 ngày, còn em đi shopping.
Món ăn thì em sẽ tìm quán nào ngon ngon để ăn bữa tối, còn bữa trưa thì tiện đi chơi đâu em ăn ở đó ạ.
Gớm em lông rân lần đầu ra tỉnh, bạn bè coi như là đánh hôi vào hỗ trợ hết mức, người gửi thẻ EZ link, người gửi note ăn chơi, người mua giúp vé online, người book giúp vé mb, hotel và mua bảo hiểm du lịch. Trên đây các cụ mợ cũng nhiệt tình tư vấn. Em cảm kích vô cùng. :x:x:x
Hi mợ, mợ có cháu bên đó thì ok rồi, để nó tư vấn cho và nhờ nó mua cho cái sim. Sing bé téo nhưng chỗ chơi thì rất đông. US em đã đi vào thứ 2 và xếp hàng có chỗ 2 tiếng liền, không rõ cháu bao nhiêu tuổi? nên dạy cho nó vài câu tiếng Anh hoặc viết sđt luôn vào cánh tay, cấp cho nó 1 ít tiền để nếu có lỡ lạc cháu nó còn mua được đồ uống/nhờ được người gọi mẹ.
Phải nói là có cái trò gì mà có hình như tượng cổ Ai cập đứng trước cửa là rất sợ. Em chiều ý người thân nên vào chơi trò ý, cảm tưởng tim em ngừng đập, cho em vào chơi lại em cũng không dám đâu. Nó quay mình lật ngang lật ngửa đang đi dừng lại... thú thật là lúc ý em nhắm tịt mắt và cố gắng thở đều kiểu như mình đang tập khí công :(.
Em không biết sức của mợ tới đâu, cứ còm vậy vì nghe nói mợ đi có 2 mẹ con :)
Chúc mợ đi vui, nhớ share ảnh món ăn.

L.C.D

Xe container
Hi mợ, mợ có cháu bên đó thì ok rồi, để nó tư vấn cho và nhờ nó mua cho cái sim. Sing bé téo nhưng chỗ chơi thì rất đông. US em đã đi vào thứ 2 và xếp hàng có chỗ 2 tiếng liền, không rõ cháu bao nhiêu tuổi? nên dạy cho nó vài câu tiếng Anh hoặc viết sđt luôn vào cánh tay, cấp cho nó 1 ít tiền để nếu có lỡ lạc cháu nó còn mua được đồ uống/nhờ được người gọi mẹ.
Phải nói là có cái trò gì mà có hình như tượng cổ Ai cập đứng trước cửa là rất sợ. Em chiều ý người thân nên vào chơi trò ý, cảm tưởng tim em ngừng đập, cho em vào chơi lại em cũng không dám đâu. Nó quay mình lật ngang lật ngửa đang đi dừng lại... thú thật là lúc ý em nhắm tịt mắt và cố gắng thở đều kiểu như mình đang tập khí công :(.
Em không biết sức của mợ tới đâu, cứ còm vậy vì nghe nói mợ đi có 2 mẹ con :)
Chúc mợ đi vui, nhớ share ảnh món ăn.
Em nghĩ mấy khu chơi nổi tiếng đều đông và xếp hàng lâu mợ ạ. Đợt em đi công viên Eveland ở Hàn xẻng cũng chờ dài cổ 1-2 tiếng cho 1 trò chơi. Nhưng thôi phải chấp nhận vì những trò đó thú vị đáng để chờ đợi ạ.
Em sẽ mua 2 sim để 2 mẹ con gọi cho nhau. Hôm nay thằng cu lớn nhà em đi summer camp bên New Zealand cũng gửi ảnh đi chơi Safari, thằng em coi như là háo hức đợi ngày đi Sing thôi mợ ạ.

Kitcat

Xe container
Em nghĩ mấy khu chơi nổi tiếng đều đông và xếp hàng lâu mợ ạ. Đợt em đi công viên Eveland ở Hàn xẻng cũng chờ dài cổ 1-2 tiếng cho 1 trò chơi. Nhưng thôi phải chấp nhận vì những trò đó thú vị đáng để chờ đợi ạ.
Em sẽ mua 2 sim để 2 mẹ con gọi cho nhau. Hôm nay thằng cu lớn nhà em đi summer camp bên New Zealand cũng gửi ảnh đi chơi Safari, thằng em coi như là háo hức đợi ngày đi Sing thôi mợ ạ.
Em còm nốt cái còm này, kok em với mợ lại bị mắng vì tội phá thớt mất thôi :))
Con mợ đang ở NZ á? ui trời, thế mà mợ kok sang đấy với cháu nó, NZ yên bình, tới cả thú vật nguy hiểm như nhện với rắn cũng coi như không có, quang cảnh thì rộng và là thiên nhiên thật chứ không phải toàn những đồ nhân tạo như Sing. Sing thật sự là không hấp dẫn với em.
p.s Nếu con nhớn nhà mợ đang có visa>6 tháng ở NZ và đủ lớn để trải nghiệm thì thiển ý của em là nên qua FIJI. Vì FIJI gần NZ và nếu đã về Vn thì xin đi từ VN khó hơn. Ước mơ còn dang dở của em là Fiji mợ ạ, hòn đảo đẹp và yên bình. Mợ xúi cháu nó chịu khó làm thêm mà sang Fiji trải nghiệm xem sao?

L.C.D

Xe container
Em còm nốt cái còm này, kok em với mợ lại bị mắng vì tội phá thớt mất thôi :))
Con mợ đang ở NZ á? ui trời, thế mà mợ kok sang đấy với cháu nó, NZ yên bình, tới cả thú vật nguy hiểm như nhện với rắn cũng coi như không có, quang cảnh thì rộng và là thiên nhiên thật chứ không phải toàn những đồ nhân tạo như Sing. Sing thật sự là không hấp dẫn với em.
p.s Nếu con nhớn nhà mợ đang có visa>6 tháng ở NZ và đủ lớn để trải nghiệm thì thiển ý của em là nên qua FIJI. Ước mơ còn dang dở của em là Fiji mợ ạ, hòn đảo đẹp và yên bình. Mợ xúi cháu nó chịu khó làm thêm mà sang Fiji trải nghiệm xem sao?
Cu lớn nhà em mới 11,5 tuổi thôi mợ ơi, hi hi. Cháu nó đi summer camp, ban đầu em cũng định là em và cu bé sang đó chơi 2 tuần rồi đón cu lớn về, nhưng sau em ko sắp xếp đc công việc nên ko đi ạ. Hè sang năm có thể em sẽ thu xếp để 3 mẹ con em đi summer camp cùng nhau luôn :)

Bò lốp

Xe lăn
Em đi Quan lạn, đồ ăn ngon ngon là :)

Trạng thái
Thớt đang đóng