[Funland] Món ngon mỗi ngày :d

KhieuDauDo

Xe điện
Mời các lão ăn tối

Vicky83

Xe tăng
Bữa trưa hôm nay nhà cháu có buổi ọp ccb nhân kỷ niệm ngày thành lập QĐ 22-12:

Theo truyền thống lính tráng thì cứ phải hết mình. Hơi ngạc nhiên về sức khoẻ của nhà cháu vì giờ này vẫn tỉnh táo gõ đc những dòng này. :D
Hẳn là cụ trong đội ccb cơ ạ:D:D

Vicky83

Xe tăng
Mùa hè em hay nấu món này: bí đao rửa sạch, em để cả vỏ, cắt khúc. Lá nếp 1 nắm. 1 quả la hán. 4l nước. Đun sôi âm ỉ khoảng 1 tiếng. Sau đó lọc nc vào các bình nhỏ cất tủ lạnh uống trong ngày. Rất mát.

Em save lại để làm thử

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Tối nay bọn trẻ con nó đi chơi, mình iêm ở nhà xơi món mỗi này cho nó xanh ruột ợ :D

L.C.D

Xe container
Bẩm cả nhà, em dại dột đăng ký giải chạy Marathon 10km. Chạy tít trong Đà Lạt. Book vé mái bai và nộp tiền chạy xong xuôi rồi em mới nhớ ra từ trước tới giờ em toàn ngồi như phỗng chứ có tập tành gì đâu. Chiều nay, lấy hết dũng khí, em cùng 2 cu con tập chạy buổi đầu tiên. Chạy bước ngắn, hít thở đều. Hoá ra cũng ko mệt lắm ạ. Buổi đầu em chạy đc 3,2km (cái cột cao nhất lúc 18h trong ảnh í ạ). Tự thấy đây là thành công quá rực rỡ nên em phải be ngay lên với cả làng. Xin cả làng cho em 1 tràng pháo chưn :))

xemay_oto89

Xe điện
Quán ở đâu đó cụ

manchester6868

Xe tăng
Dã ngoại của bọn em đây cccm.

Pumzen

Xe ba gác
Bẩm cả nhà, em dại dột đăng ký giải chạy Marathon 10km. Chạy tít trong Đà Lạt. Book vé mái bai và nộp tiền chạy xong xuôi rồi em mới nhớ ra từ trước tới giờ em toàn ngồi như phỗng chứ có tập tành gì đâu. Chiều nay, lấy hết dũng khí, em cùng 2 cu con tập chạy buổi đầu tiên. Chạy bước ngắn, hít thở đều. Hoá ra cũng ko mệt lắm ạ. Buổi đầu em chạy đc 3,2km (cái cột cao nhất lúc 18h trong ảnh í ạ). Tự thấy đây là thành công quá rực rỡ nên em phải be ngay lên với cả làng. Xin cả làng cho em 1 tràng pháo chưn :))
Chạy buổi đầu đúng là ko có cảm giác mệt,vẫn có thể chạy tiếp nữa. Nhưng tối nay hoặc mai mợ sẽ thấy dư lào nhé. :))

KhieuDauDo

Xe điện
Chúc các lão ngủ ngon

Vicky83

Xe tăng
Chúc mừng mợ, nhưng phải nói thật là những ngày sau mới là những ngày khó khăn hơn ạ. Qua được 1 tuần là ok đới mợ.
4 năm trước em leo Fan, leo đường bộ chứ không phải đi cáp treo. Em cũng luyện 1 tháng 2 vòng hồ 3 mẫu và 7 tầng lầu tòa nhà cty em lúc đấy.
May mắn rằng là em cũng hoàn thành xong cuộc chinh phục đỉnh Fansipan 2 ngày 1 đêm dù em là người về cuối cùng, cách người về đâu tiên cỡ đâu 4 tiếng đồng hồ ạ

L.C.D

Xe container
Chúc mừng mợ, nhưng phải nói thật là những ngày sau mới là những ngày khó khăn hơn ạ. Qua được 1 tuần là ok đới mợ.
4 năm trước em leo Fan, leo đường bộ chứ không phải đi cáp treo. Em cũng luyện 1 tháng 2 vòng hồ 3 mẫu và 7 tầng lầu tòa nhà cty em lúc đấy.
May mắn rằng là em cũng hoàn thành xong cuộc chinh phục đỉnh Fansipan 2 ngày 1 đêm dù em là người về cuối cùng, cách người về đâu tiên cỡ đâu 4 tiếng đồng hồ ạ
Leo Fan thì em ko dám leo mợ ạ. Nhưng sao đoàn mợ leo lại đi cách nhau lâu thế. Em thích đi hang hốc nên đi mấy chuyến rồi, cũng vất vả tương tự leo Fan. Đoàn em đi có những ng rất khoẻ đi phăm phăm, em nằm trong top yếu và chậm nhất nhưng mọi ng luôn đi chậm lại để hỗ trợ em. Cả đoàn đi nối nhau để đi và đến cùng nhau (để còn chộp ểnh sống ảo) :P

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hôm trước anh cũng chuyển từ đạp sang chạy, được 2 hôm thì ê ẩm hai chân chính :((

Becgie

Xe điện
Haizzzza....! Nhà cháu bảo cho thêm răm để hãm bớt đi đấy! ;))
Vậy e bày cách cho a, mỗi sáng uống một cốc sinh tố như em, hiệu quả cực, em thề :))
Cụ uống răm có cho thêm gì ko ? Em mỗi ngày uống một cốc lại , còn lấy bã đắp lên chán . Vậy mà ko ăn thua vẫn tốn tiền cho thằng nhỏ lắm a !!!
Tráng miệng lát cao trăn nữa cụ ạ.
Mấy lão hay chém thế này dễ YSL lắm. Ít chém như em thì mới thực sự cần hãm bớt nè =))

Vicky83

Xe tăng
Leo Fan thì em ko dám leo mợ ạ. Nhưng sao đoàn mợ leo lại đi cách nhau lâu thế. Em thích đi hang hốc nên đi mấy chuyến rồi, cũng vất vả tương tự leo Fan. Đoàn em đi có những ng rất khoẻ đi phăm phăm, em nằm trong top yếu và chậm nhất nhưng mọi ng luôn đi chậm lại để hỗ trợ em. Cả đoàn đi nối nhau để đi và đến cùng nhau (để còn chộp ểnh sống ảo) :P
Lúc lên thì đi cùng nhau được mợ à, nhưng lúc xuống phải theo đà, chứ họ đang được đà mà chờ mình thì mệt lắm.
Lúc xuống chia làm 3 tốp, tốp cuối cùng có em và 1 bạn nữ học cùng cấp 3 với em, anh nhóm trưởng đi kèm nữa. Nhưng vì là nhóm trưởng, anh ấy khá khỏe lại nhanh, được đà nhưng cứ phải dừng lại đợi tụi em nên xuống đến nơi bị đau khớp gối. Ngại ngại là:(:(

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mời các cụ mở thưởng thêm món ăn tinh thần :D
Hát sẩm tầu điện

Với liền anh quan họ Bắc Ninh

Xem xong em vào nhà thờ :D

Vicky83

Xe tăng
Hôm trước anh cũng chuyển từ đạp sang chạy, được 2 hôm thì ê ẩm hai chân chính :((

Chạy đau cơ nhiều hơn đạp cụ ạ, mấy hôm đầu sau khi chạy xong cụ làm động tác thả lỏng hết cơ rồi rung người, sẽ đỡ hơn đấy ạ.
Sau khoảng 5 đến 7 hôm là không còn cảm giác đau cơ nữa

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Chạy đau cơ nhiều hơn đạp cụ ạ, mấy hôm đầu sau khi chạy xong cụ làm động tác thả lỏng hết cơ rồi rung người, sẽ đỡ hơn đấy ạ.
Sau khoảng 5 đến 7 hôm là không còn cảm giác đau cơ nữa
Vâng, sau buổi chạy em ngâm chân nước ấm nên cũng đỡ ạ :D