Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidtaquoctri

Xe máy
Vậy cuối cùng làm sao với cái niềng đây các bác ơi??? Chẳng lẽ đi sơn lại...?
Thật ra cũng ko ảnh hưởng gì, nhưng bực cái thằng honda nó lấy của mình hơn trăm chai mà cho mình xài toàn đồ dỏm..
Tức!!!

davidtaquoctri

Xe máy
Xin hỏi các bác xíu là vệ sinh côn, thay bi côn ... gì đó là sao thế? Có phải là tháo tay ga bên phải ra vệ sinh hả? Em SH VN mình mới mua 2011 đi ga cũng hơi nặng, có cần thay bi gì đó không các bác??? Tks all!

vkd

Xe buýt
Em xin thưa với cụ là:không phải xe nhập thì cái gì trong cái xe đó cũng nhập đâu ạ!!!
E bik là từ sh từ đời 2010 là hok phải đồ trong xe nhập hoàn toàn . Nhưng mà kể cả hàng Vn thì chất lượng nó cũng qua kiểm định chặt chẽ của nước ngoài rồi . Lên yên tâm về chất lượng

davidtaquoctri

Xe máy
Thế có bác nào có biết cách kiểm tra xe có bị quay số km không ạh???

ducanh91

Xe điện
Thế có bác nào có biết cách kiểm tra xe có bị quay số km không ạh???
Dựa trên số km đi đc và độ mới của lốp xe ,lap ,mâm ,ống nhựa chỗ lọc (cái này k thể thay,nếu có thay thì cũg chỉ loại loại ống mỏng tang của vn k thể dày dặn như ống zin ,k thể làm mới ,chi tiết này cũng thợ xe cũng ít để ý tới )

Xin hỏi các bác xíu là vệ sinh côn, thay bi côn ... gì đó là sao thế? Có phải là tháo tay ga bên phải ra vệ sinh hả? Em SH VN mình mới mua 2011 đi ga cũng hơi nặng, có cần thay bi gì đó không các bác??? Tks all!
Vệ sinh côn là xịt sạch sẽ hết bụi bẩn trong bộ con( chỗ có chữ Honda đằng sau ý) ,thay bi côn là thay bi văng ở côn trc thui (tùy ý thk từng ng mà đi nặg nhẹ khác nhau) .
- SHVN k có 2011 . ga nặng thì k cần tháo ra đâu ,bảo ngta bơm dầu vào là ok

davidtaquoctri

Xe máy
Dựa trên số km đi đc và độ mới của lốp xe ,lap ,mâm ,ống nhựa chỗ lọc (cái này k thể thay,nếu có thay thì cũg chỉ loại loại ống mỏng tang của vn k thể dày dặn như ống zin ,k thể làm mới ,chi tiết này cũng thợ xe cũng ít để ý tới )

Vệ sinh côn là xịt sạch sẽ hết bụi bẩn trong bộ con( chỗ có chữ Honda đằng sau ý) ,thay bi côn là thay bi văng ở côn trc thui (tùy ý thk từng ng mà đi nặg nhẹ khác nhau) .
- SHVN k có 2011 . ga nặng thì k cần tháo ra đâu ,bảo ngta bơm dầu vào là ok
Chỗ có chữ Honda là chỗ nào vậy bác? Có phải là tháo tay ga ra rùi vệ sinh ko? bơm dầu vào đâu cho nhẹ vậy bác ducanh91? tks bác!

ducanh91

Xe điện
Chỗ có chữ Honda là chỗ nào vậy bác? Có phải là tháo tay ga ra rùi vệ sinh ko? bơm dầu vào đâu cho nhẹ vậy bác ducanh91? tks bác!
Bác nhìn bên có cái lọc gió màu đen ý ngay bên dưới có cái lốc tròn tròn màu ghi sáng -> đấy là bộ truyền động( bắc : côn , nam :nồi )

Tay ga nặng còn tùy vào bệnh của xe bác nữa :
T1 :có thể do bộ phận tay ga bị kẹt -> tháo tay ga ra vệ sinh tra tí mỡ là ok .
T2 : dây ga bị thiếu dầu mỡ nên nặg thui ->bơm dầu là hết

MrBeOXDA

Xe hơi
các bác cho em hỏi. xe SHi 125 2010 màu bạc nó có cái mặt nạ đằng tr'c + viền lưng là màu đen như thế này ạ?

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

MrBeOXDA

Xe hơi
VẬY là sơn thêm vào hay nguyên bản nó vậy hả bác ?????????? xe này đi hơn 5000km thôi ạ hay là quay số....

cupheu

Xe tăng
xì pót sao ko vành đen tay xách đen nhỉ,nhìn đúng chất xì pót chứ (l)

kureyonshin

Xe tải
Cụ ơi xe em đi buổi tối nhìn vào cái đồng hồ nó chỉ sáng đên 100km/h còn hơn nữa thì tối thui chắc là toi mất 1 cái đèn đồng hồ rồi ợ? :|

ducanh91

Xe điện
VẬY là sơn thêm vào hay nguyên bản nó vậy hả bác ?????????? xe này đi hơn 5000km thôi ạ hay là quay số....
Đương nhiên là sơn thêm rùi bạn ak ! Tuổi con này tầm 1v chứ k có 5000km đâu .Bác để ý cái ống nhựa ở lọc gió nhé ( cái ống đấy đã khá vàng rùi ) ,fa cũng k còn mới nữa .

Cụ ơi xe em đi buổi tối nhìn vào cái đồng hồ nó chỉ sáng đên 100km/h còn hơn nữa thì tối thui chắc là toi mất 1 cái đèn đồng hồ rồi ợ? :|
Mặt đồng hồ có 3 cái đèn ,chắc của bác chết 1 bóng rùi .ra chợ zoi mua cái bóng vn lắp là ok ( khuyên nên thay cả 3 vì bóng vn tối hơi bóng zin ,lắp 1 bóng đi btoi sẽ chỗ sáng n chỗ sag ít ) :D

tommyhtp

Xe buýt
Bac Ducanh91 oi cho e hoi voi gap lam a. Xe e di luc moi dau keo ga thi co mot doan hinh nhu day ga no bi trung hay sao ay a keo ga ma tay ga no xoay mot doan nhung chua thay ga len j ca , fai keo ga them mot chut nua thi ga no moi chiu len cho, ma hien tuong nay thi cung chi moi xuat hien gan day thoi a. Vay theo bac xe e co can fai di cang chinh lai day ga k a? Voi mot van de nua la e da co hoi rat nhieu lan tren dien dan ma van chua dc, xe e di nghe re re doan cho op bo inox o phan duoi xe hay sao y , nghe rat kho chiu ma dac biet la cang di cham wa cho vang thi nghe cang to ro moi tuc chu, nghe cuc ky uc che ma k the biet la nam o cho nao ma chinh ca. Co bac bao la van chat may con oc cho op bo la het ma cung co het dau, co bac thi lai bao vi xe con moi nen moi the e cu di mot thoi gian nua la se het, vay ma xe e di cung da dc hon 4000km roi ma van bi keu. Mong bac chi dan giup e khac phuc mot lan va mai mai cho e voi? Thanks bac nhieu nhe!

Trạng thái
Thớt đang đóng