Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidtaquoctri

Xe máy
Tiện đây các bác cho e hỏi luôn là chiếc SH 150 hàng VN chất lượng cao của em sao mới đi gần 1500km mà tay ga nặng quá. Chạy cảm giác ỳ. Nghe nói phải thay dây ga Polini gì đó hả các bác? Em đang xài Motul scooter mà sao thấy máy nóng quá. Có loại dầu nào mát máy hơn không các bác nhỉ??? Tks các bác!

kureyonshin

Xe tải
Tiện đây các bác cho e hỏi luôn là chiếc SH 150 hàng VN chất lượng cao của em sao mới đi gần 1500km mà tay ga nặng quá. Chạy cảm giác ỳ. Nghe nói phải thay dây ga Polini gì đó hả các bác? Em đang xài Motul scooter mà sao thấy máy nóng quá. Có loại dầu nào mát máy hơn không các bác nhỉ??? Tks các bác!
Cụ thử chuyển qua motul Htech100 or motul 300v xem em chạy motul Htech100 là ngon lắm rồi :-bd

ducanh91

Xe điện
Bác tra dầu mỡ vào dây ga là nhẹ ngay thui .xe ga lớn thì máy nào cũng nóng thui bác ak ,nếu k yên tâm mở mặt nạ ra xem thiếu nước k ? Thử loại dàu khác xem sao ?

hellboy_che

Xe tải
Sak, con SH cùi của em nó bị tè dầm nước làm mát các cụ ah. Hai hôm nay em bận quá nên đi cố, đi quãng ngắn ko sao chứ chiều về tắc đường, đi xa, máy nóng. Về đến nhà vừa tắt máy là em "tè" ào ào xuống sân. Không biết bị sao nữa. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em vụ này với. Em đồ rằng bị hỏng gioang quy lát chứ ko phải hỏng két nước vì chỉ khi máy nóng lâu mới bị thôi. Có cụ nào thông thạo vụ này xin đươcj chỉ giáo. Vodka đầy đủ

ducanh91

Xe điện
Sak, con SH cùi của em nó bị tè dầm nước làm mát các cụ ah. Hai hôm nay em bận quá nên đi cố, đi quãng ngắn ko sao chứ chiều về tắc đường, đi xa, máy nóng. Về đến nhà vừa tắt máy là em "tè" ào ào xuống sân. Không biết bị sao nữa. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ cho em vụ này với. Em đồ rằng bị hỏng gioang quy lát chứ ko phải hỏng két nước vì chỉ khi máy nóng lâu mới bị thôi. Có cụ nào thông thạo vụ này xin đươcj chỉ giáo. Vodka đầy đủ
Hở phốt nhớt (khả năng này khá cao) bên phía bô nhé ,hoặc có thể do đường ống .Bác ktra lại xem nước chảy ra từ chỗ nào nhé ,nthe là ra bệnh ngay ^^

hellboy_che

Xe tải
Hở phốt nhớt (khả năng này khá cao) bên phía bô nhé ,hoặc có thể do đường ống .Bác ktra lại xem nước chảy ra từ chỗ nào nhé ,nthe là ra bệnh ngay ^^
Tui cũng đoán vậy, cũng hơi bực mình, ko biết sửa cái này đắt ko?ma co anh huong gi nghiem trongj ko?

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Tui cũng đoán vậy, cũng hơi bực mình, ko biết sửa cái này đắt ko?ma co anh huong gi nghiem trongj ko?
Xe trc của mjk sửa mất 200k thì phải lâu lắm rùi ko nhớ nữa :D ko vấn đề gì đâu bác ak ,thay xog đi vẫn vậy thui ko ảnh hưởng tới máy móc gì nữa đâu .Chưa chắc bệnh bác đã nặng vậy đâu ,có thể do hở các chỗ nối mà thui .Bác ktra kĩ lại nhé .chuk xe bác mau khỏe bệnh :D

hellboy_che

Xe tải
Xe trc của mjk sửa mất 200k thì phải lâu lắm rùi ko nhớ nữa :D ko vấn đề gì đâu bác ak ,thay xog đi vẫn vậy thui ko ảnh hưởng tới máy móc gì nữa đâu .Chưa chắc bệnh bác đã nặng vậy đâu ,có thể do hở các chỗ nối mà thui .Bác ktra kĩ lại nhé .chuk xe bác mau khỏe bệnh :D
Cám ơn bác, e đã đi sửa mất khoảng đó, nó bị hỏng cái Phốt đầu vào xylanh.Chỉ giống như đoạn ống cao su thôi. Hi vọng thay xong là ổn.Chúc các bác mạnh khỏe và tiếp tục ...tẩy chay Honda làm giá :P

hellboy_che

Xe tải
Ah quên, tiện đây em muốn thửa một bộ thụt dầu sau kiểu thể thao hầm hố cho em nó, không biết có bác nào thông thạo vụ này ko?Ở đâu và giá cả?

hellboy_che

Xe tải
Hic, ko còn ai quan tâm nữa ah

ducanh91

Xe điện
Ah quên, tiện đây em muốn thửa một bộ thụt dầu sau kiểu thể thao hầm hố cho em nó, không biết có bác nào thông thạo vụ này ko?Ở đâu và giá cả?
cái này bác ra phố huế của hag bên tay phải chỗ ngã tư ý ,cửa hàng đấy giá cả ok .Hoặc bác ra chợ zoi nhé :D

tuan_85

Xe hơi
CỤ ducanh91 cho hỏi cái ! đang định làm cái bóng xe-non cho sáng ,đã thay sạc 3 pha như bác nói thấy đã hết hiện tượng cháy pha sau .bh mún lắp xe-non có được k ? có ảnh hưởng tới điện đóm gì k ?

ducanh91

Xe điện
CỤ ducanh91 cho hỏi cái ! đang định làm cái bóng xe-non cho sáng ,đã thay sạc 3 pha như bác nói thấy đã hết hiện tượng cháy pha sau .bh mún lắp xe-non có được k ? có ảnh hưởng tới điện đóm gì k ?
Bác thay sạc rùi thì k vde đâu ,bác cứ nhớ bật đèn suốt là ok đừng tắt là đc ,đèn xe-non nó đề 35w nhưg thực ra nó phải hơn tầm 50w nên so với bóng zin 55/60w k dư điện là mấy ,bác bấm còi n chút là đc .đừng tắt đèn k lại chết đấy :D

ductay

Xe đạp
các cụ cho e hỏi xe em sh 150 2010 đã đi được 1000 km,500km đầu đã thay dầu castrol power1 vậy còn dầu lap chuẩn thì 2000km đầu đã phải thay chưa hay là cứ
đi 5000km mới phải thay dầu lap 1 lần hả các cụ ??????

ductay

Xe đạp
cụ ducanh91 có số điện thoại di động kô thì cho ductay xin số có gì nhờ tư vấn với hoặc nhắn tin cho ductay nha 0938166789 ^^.ductay sinh năm 1985.

quatmo212

Xe điện
NÓi chug mua xe cũ thì rất khó bạn ak !Đến xe đâm đổ va quệt ngta còn tắm lại cả xe đc(cái này bạn mag xe ra nắng hoặc cầm đèn pin nếu có các kim tuyến thì là sơn zin chỗ nào ko có thì là bị đâm đã sơn lại ) .Máy thì hơi khó xem ( xem phần bưởng máy đã tháo ra chưa băg cách nhìn vào cái giấy dầu nhé giữa cái bưởng máy và thân máy thường khi mở ra rùi hay bị dơ giấy ra ngoài chút ,các con ốc thì có vết chờn) ,còn máy đã bổ chưa thì hơi khó ,phải nghe wen tiếng máy cơ ,chạy thử nữa cái này mjh ko rành lắm :D .Bạn nên xem cả con sạc đã bị thay chưa v.v..... nói chug mua xe cũ thì bạn nên dẫn thợ đi cug ,và mjh khuyên ko nên đi xe cũ :D
mua lại mà thấy xạc thay rùi (đúng đồ hịn) thì mừng quá còn gì :D

ductay

Xe đạp
à quên mình hay sửa xe ga nhà a Trường trong ngách 283 Trần Khát Chân ở đấy sửa xe chuẩn và uy tín lắm !

ducanh91

Xe điện
các cụ cho e hỏi xe em sh 150 2010 đã đi được 1000 km,500km đầu đã thay dầu castrol power1 vậy còn dầu lap chuẩn thì 2000km đầu đã phải thay chưa hay là cứ
đi 5000km mới phải thay dầu lap 1 lần hả các cụ ??????
Chịu khó tìm đi bác .mấy cái này mọi ng hỏi n rùi mà .e đánh đi đánh lại trai tay hxhxhx :D
- Dầu máy 500km( ro-da) thì thay sau đó cứ 1500km đến 2000km thì thay ( dầu thường) còn dầu xjn thì cứ 3000km đến 4000km mới cần thay
- Dầu lap : thay sau 1000km hoặc 2000km đầu tiên .Từ đó cứ 5000km thay một lần
- Nước mát : cứ thiếu thì châm thêm ở mức higher là ok (châm wa tay chút cũng k sao ,vì đây chỉ là bình phụ ,thiếu nước nó mới bơm lên trên) .nếu ai cầu kì cẩn thận thì sau mỗi 8000km-1van thì thay nc mát ,và xúc rửa sau 2van .Còn nếu k thì cứ 1v5 thì xúc lẫn thay cả thể :D
- Côn : vệ sinh sau mỗi 1van ,căn chỉnh côn .tra mỡ bảo dưỡng trục bánh sau ,trc (lý do đi cát bụi bẩn vào n nên dễ dơ đạn bạc )
- Ktra điện : 1van đo điện ktra bình,sạc ,các giác cắm ,cầu chì .tránh tình trạng lỏng dây ,tiếp xúc cầu chì k tốt (cái này thì ng nào cẩn thận mới cần làm k thì cho wa ,hiếm trường hợp bị)- bảo dưỡng cổ phốt .
- Vệ sinh lọc gió : sau mỗi 4000km xịt sạch( bao gồm xịt sạch tấm giấy lọc ,lau sạch sẽ khe rãnh bầu lọc ,giúp lọc khít hơn) ->tránh hiện tượng dầu chảy ra ống nhựa chỗ bầu lọc ,và thay mới sau 1v2 .
Thắc mắc gì bác cứ pm vào njck yh: phumy1990 hoặc sdt 0988992386(bác cứ sms :D )

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng