Mọi thắc mắc về scooter Sh, Ps, @, Dylan nhào dô ...........

Trạng thái
Thớt đang đóng

DangMilan

Xe máy
dán đèn xi nhan carbon có mấy chục k thôi cụ ợ, dán vào xinhan vẫn sáng bình thường, không ảnh hưởng gì, đi ban ngày vẫn thấy sáng nữa là buổi tối, cụ ra các hàng dán nilong đề can là có hết mà
Làm gì có mấy chục k nhỉ.Lên Cao bá quát hỏi nó bảo 150k trước lẫn sau cụ ah.Phố huế thì 100k nhưng ko biết nó dán có chuẩn ko?Thanks cụ nhé

sơn béo

Đi bộ
Ai biết chỗ mua vỏ SH nhập ko vậy . vỏ sh vn vừa mềm vừa ko khít
vênh chỗ nọ chỗ kia @@

cunhovn

Xe hơi
Mình chạy xe Honda @ 150, xe thì mua lâu nhưng chạy rất ít, đăng ký được 10 năm nay nhưng chỉ chạy có 2 vạn 8. Dạo này chạy xe thấy tốn xăng kinh khủng, 100km tính ra phải hơn 5 lít xăng. Không hiểu căn chỉnh lại ở đâu tốt nhỉ? Hôm trước đọc bên thớt độ bi côn không biết có nên thay bi côn xe Spacy vào không? Các bác cho ý kiến giúp nhé!
Có bác nào đi qua giúp với nhé! Liệu có phải căn chỉnh lại không chứ nó uống xăng với tốc độ này thì nguy quá!L-)

hellboy_che

Xe tải
Xe cũ mà SH thường nó vậy (e dự xe bác đăng kí 10 năm là Sh thường). theo em có mỗi một cách là vệ sinh lọc gió thường xuyên (bác tự tháo ra vệ sinh -bằng xăng nhé- cũng được rồi sấy bằng máy sấy thật khô). Bảo dưỡng thường xuyên (rửa chế, súc két nước làm mát),kiểm tra xem xe có bị sát phanh ko(đặc biệt là bánh sau). Còn e chưa thấy nói vụ căn chỉnh hiệu quả bao giờ. Ah mà tiện đây em muốn hỏi em muốn mua bộ giảm sóc racing boy gắn cho SH thì có được ko hả các cụ?

kureyonshin

Xe tải
Ở Hn sơn xe ở đâu nhỉ các cụ quả sờ hờ em vừa làm 1 phát bên hông ăn vào thịt luôn màu trắng xot quá ko biêt có sơn lại như cũ đc ko nữa :-<

XekoPrince

Đi bộ
Ai giúp em với ..khẩn cấp lắm ạ :(( ......................................Chẳng là thế này .em thì nhà tập thể từ ngày xưa nên k thể cất xe trog nhà được nên tối đến là phải gửi ngoài .chỗ em có cái nhà văn hóa của phường chuyên trông xe nhưng người dân đang kêu ầm lên vì xe họ gửi ở đấy thường xuyên bị luộc mất đồ .e bik thế nên k gửi ở đấy mà mang ra chỗ quen gửi .nhưg 1 hôm chỗ ý có việc phải đóng cửa k còn chỗ nào gửi em đành liều mạng đem ra nhà văn hóa phường gửi .sáng hôm sau ra thấy xe mình tối qua để 1 chỗ mà sáng nay lại thấy 1 chỗ khác ..đặc biệt hơn là 2 bên sườn dính vết loang của luyn đen em đã nghi bị chúng nó tháo xe ra luộc mất đồ gì rồi ..( bọn này liên kết với hàng sửa xe ngay cạnh đấy ,em thấy bảo chuyên luộc đồ vào ban đêm ) ..lúc đề xe đi em thấy lạ lạ bị xuống máy 1 cách rõ ràng ..máy cứ kiều ì ì ra phải ga mạnh mới lên chứ không như trước ga nhẹ cái là đã vọt rồi.trong lúc đi ga có phần nặng hơn và không mạnh như trước .Ai biết Sh hay bị nó thay mất đồ gì không để về em còn sửa chứ để như vậy đi khó chịu lắm ..Em cảm ơn trước ạ

davidtaquoctri

Xe máy
Chia buon voi bac. Xeko. Tinh hinh này chắc bác phải gặp thợ quen để nhờ nó mở cả máy ra kiểm tra mới được. Coi cái nào dỏm thì thay. Lâu lâu gặp con SH nên nó luộc nặng lắm đấy. Mà bọn này không có cách nào để xử hả bác. Hom nào cài máy quay để đưa cả bọn chúng nó vào tù luôn đi...

tmk1207

Xe tải
lượn 1 vòng mà thấy toàn trộm cướp thôi . em đang cần thêm feedback về khóa Smartkey cho em Sờ Hờ với :-<

davidtaquoctri

Xe máy
Khóa smartkey là khóa như thế nào thế các bác. Bác nào dang xài có thể mô tả chi tiết dược ko? Tks các bác! "Cùng nhau chống trộm cướp".

tmk1207

Xe tải

Rubiyob2002

Xe đạp
cho mình hỏi xe Sh nhập thì chế độ thay dầu láp (dầu hộp số) là như thế nào vậy?có cần phải thay không? mình seach khắp và cũng hỏi khắp nhưng vẫn chưa có câu trả lời chính xác, lúc thì nói không cần phải thay dầu láp, để zin đi, lúc thì bảo nên thay mà thời gian thay cũng không biết chính xác nữa. bác nào am hiểu cái này cho e lời giải đáp. xe e đi 1000 km r và chỉ mới thay dầu máy thôi.

davidtaquoctri

Xe máy
cho mình hỏi xe Sh nhập thì chế độ thay dầu láp (dầu hộp số) là như thế nào vậy?có cần phải thay không? mình seach khắp và cũng hỏi khắp nhưng vẫn chưa có câu trả lời chính xác, lúc thì nói không cần phải thay dầu láp, để zin đi, lúc thì bảo nên thay mà thời gian thay cũng không biết chính xác nữa. bác nào am hiểu cái này cho e lời giải đáp. xe e đi 1000 km r và chỉ mới thay dầu máy thôi.
Trong sách hướng dẫn sử dụng của Honda thì bảo 20.000km mới thay dầu láp. Hihi, chắc ăn thì 10.000km tớ thay rùi.

davidtaquoctri

Xe máy
Trong hướng dẫn sử dụng của Honda bảo 20.000km mới thay.
Xe tớ đi 1000km thay. Sau đó cứ 10.000km thay.:-bd

hellboy_che

Xe tải
Mk, đen thật. Ko hiểu sao cái phanh đĩa của em cứ rít mỗi khi e ruổi xe trên đường sau khi thay má phanh. Đi kiểm tra xong về đi lại kêu. Bực thật, em lại ngu đi thay má phanh ngoài Head do lúc đó tiện thay dầu ở đó. KO biết bác nào bị cái này bjo chưa?

ducanh91

Xe điện
Mk, đen thật. Ko hiểu sao cái phanh đĩa của em cứ rít mỗi khi e ruổi xe trên đường sau khi thay má phanh. Đi kiểm tra xong về đi lại kêu. Bực thật, em lại ngu đi thay má phanh ngoài Head do lúc đó tiện thay dầu ở đó. KO biết bác nào bị cái này bjo chưa?
Bác đi 1tgian là hết thui tại má mới nó thế .Bác k yên tâm thì mua má đĩa con LEAD thay là đc mà

Trạng thái
Thớt đang đóng