Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

3convit

Xe điện
Em nghe giang hồ đồn thổi là hội FLF có cụ Thắng giỏi lắm!?
Sao cụ Thắng ko tư vấn cho em cái vụ đèn vàng thế ạ!?

truongvandesign

Xe hơi
Cụ ở Đồng nai ko xa lắm nhưng phải đi bằng MH370 để vào xem xe, lại thêm mấy chục củ để đổ xăng chạy ra rồi lấy biển HN...cụ định bán cho ace HN bao nhiêu ợ :))
Hehehe! Cũng...gian nan tí cụ nhể!

nguyen_kia

Xe điện
Em hôm nọ bị vụ này cũng hú hồn các cụ ạ, chả là cái vụ hao dâu của côn phanh nên chau mới mở acqui ra de lau khi cái tỏng de theo doi xem nó rỉ dầu chỗ nào. Tiện thể chau vs bướm ga luôn, ngứa tay vs luôn cái cảm biến gió. Cái biến gió này khá bẩn, lại phải tháo hắn ra. Nó có 2 cái vít bắt vào từ phía ngoài, tháo ra ko khó nhưng cháu ko dám vs kỹ vì cũng sợ quá tay mà tèo thi toi. Làm xong lắp vào nổ phát ăn ngay. Tiện tay cháu ga to 1 phát vòng tua vọt lên 4500 rồi dừng luôn ở đẩy, ga chân, tay đều ko tác dụng, cháu tắt vội chìa khóa mà chưa hiểu nguyên nhân vì sao, chỉ thây chân ga lỏng léo, dây ga rất chùng.
Lại tháo cái bướm ga ra kiểm tra thì hóa ra bướm mở ra ko đóng được. Nguyên nhân là bị vướng cái roăng cao su vướng vào. Hóa ra cái cảm biến khí lắp vào phần ống nhựa phải có cái roăng mà lúc tháo trời tối cháu ko để ý nên ko biết nó có. Cũng may mà nó vướng vào bướm ga, ko thì chui tọt vào máy thì ko biết sao nhỉ??? Chắc khói có màu đen mui cao su cháy.
Cũng vì tháo ra mà cũng phát hiện 1 con vít bắt cái cảm biến khí này bị bật gốc, cháu phải tạm xử lý bằng cái dây thép.

1.6gli

Xe container

truongvandesign

Xe hơi

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ inbox em xin cái số phôn để phòng ca khó nhờ cụ tư vấn với. Em cảm ơn cụ !
Cụ thương inbox cho em cái số phone của cụ phòng khi có sự cố em xin cụ chỉ bảo. Cám ơn cụ!
Hic các cụ thông cảm, cái điện thoại của em chỉ để lướt web, em có dùng để alo xử lý sự cố đâu, chỉ dùng để lập kế hoạch uống bia thoai hehe
Thứ nữa là em lên đây chém gió cho vui, chẳng may trúng đâu thì trúng chứ có giỏi giang gì đâu, các cụ định lấy cái cây mục là em để chống lưng...sợ ko đảm bảo ợ :P
Cụ nào có vấn đề thì cứ post lên đây, mọi người xúm vào giúp ngay thôi, Ofer nhiều cụ có kinh nghiệm lắm ợ :)

Chỉnh sửa cuối:

truongvandesign

Xe hơi
Hic các cụ thông cảm, cái điện thoại của em chỉ để lướt web, em có dùng để alo xử lý sự cố đâu, chỉ dùng để lập kế hoạch uống bia thoai hehe
Thứ nữa là em lên đây chém gió cho vui, chẳng may trúng đâu thì trúng chứ có giỏi giang gì đâu, các cụ định lấy cái cây mục là em để chống lưng...sợ ko đảm bảo ợ :P
Cụ nào có vấn đề thì cứ post lên đây, mọi người xúm vào giúp ngay thôi, Ofer nhiều cụ có kinh nghiệm lắm ợ :)
Kekekeke! Cụ "teo" rồi! Hihihi!

quangbachkhoa

Xe hơi
Hôm vừa rồi em thử để 2 lốp sau hơi non khoảng 1,9 cân. Êm hơn là đương nhiên nhưng đi đỡ ồn hơn hẳn thì phải? Có cụ nào thử chưa cho ý kiến ạ?

matmo

Xe tăng
Cụ Thắng tóc bạc giữ nghề ấy mà. Cuối cùng là cụ ấy k cho số ma. Hê em cũng công nhận cụ thắng biết nhiều về xe thật. Cụ nào cần tư vấn cụ thế cứ đến quán bia
Chắc các cụ chưa biết, cụ Thắng có cả đội tư vấn về oto mà cụ Thắng là nhóm trưởng. Gara nhà cụ ấy chạy khắp từ Bắc đến Nam. Vậy nên cụ ấy giỏi vậy.
Cụ Thắng không tư vấn xe đời cao vì nó không có gì mà tư vấn cả, nó vi tính hóa toàn bộ, mà cụ ấy lại bẩu chả biết dùng máy tính. May mà cụ ấy vẫn biết dùng di động (nhưng không biết cách xem số của mình nó ntn, cụ ấy chỉ dùng nó để bạn bè mời cụ ấy đi bia-rượu-thịt thôi). :))

ThangTocBac

Xe tăng
Kekekeke! Cụ "teo" rồi! Hihihi!
Hihi, teo em thật, nhà em nghèo, có cái gphone đã cho số cụ Chủ tịch htlongbien rồi nhưng chả may cái máy ấy nó hỏng ko nạp đc pin nữa nên chả dùng đc mà em cũng ko có xiền để thay máy mới nên chả dám gửi số cho các cụ :((
Bây giờ còn mỗi cái số này dưng nó lại đứng tên cơ quan nên ko mang ra dùng cá nhân được ợ :))
Cụ Thắng tóc bạc giữ nghề ấy mà...Cụ nào cần tư vấn cụ thế cứ đến quán bia
Cụ nói ngược thế nào í, em xui các cụ tự làm hết cả còn giề, chắc các chủ gara thù em lắm đới ợ :((
Em nghĩ đến quán bia để tư vấn cũng là một cách hay nhưng hơi bí mật quá ợ :D

Chắc các cụ chưa biết, cụ Thắng có cả đội tư vấn về oto mà cụ Thắng là nhóm trưởng. Gara nhà cụ ấy chạy khắp từ Bắc đến Nam. Vậy nên cụ ấy giỏi vậy.
Cụ Thắng không tư vấn xe đời cao vì nó không có gì mà tư vấn cả, nó vi tính hóa toàn bộ, mà cụ ấy lại bẩu chả biết dùng máy tính. May mà cụ ấy vẫn biết dùng di động (nhưng không biết cách xem số của mình nó ntn, cụ ấy chỉ dùng nó để bạn bè mời cụ ấy đi bia-rượu-thịt thôi). :))
Cụ cho số em vào black list rồi à, tuần trước nhắn cụ rượu thịt mà ko thấy ho he giề

Các cụ cho e xin địa chỉ gara của cụ thắng tóc bạc ?
Hihi, cụ đừng tin những gì anh mắt mờ nói nhóe, iem chả có cái gara nào, nếu có thì iem đã chả phải chạy cụ già FL 13 tuổi ợ :)
À quên, hay iem làm cái gara ở quán bia như cụ Quangbachkhoa xui nhỉ, để các cụ có nhu cầu mang xe đến khám cho thoải mải :))

Chỉnh sửa cuối:

truongvandesign

Xe hơi
Em có cách tìm ra số cụ ThangTocBac rồi! Kekeke!

matmo

Xe tăng
@ThangTocBac: Trêu vui cụ tý tẹo teo, nếu có gì phật ý - Mong cụ thứ lỗi!
Lâu lắm chả được cãi nhau với ai cũng buồn cụ ah.
Nhà cháu có 1 thứ thừa mứa: Gấu chửi. Đâm nghiện cụ ah, Gấu ngày nào không cằn nhằn lại thấy "cứ như thế nào ấy" - cảm giác hụt hẫng...:D

LASER 1.8 AT

Xe đạp
Cụ ThangTocBac là một trong những người giàu kinh nghiệm và cực kỳ nhiệt tình trong nhà FLF chúng mình đấy ạ, tiện đây em xin cảm ơn cụ đã cho em và nhiều anh em khác những kinh nghiệm và lời khuyên quí báu, hữu ích trong quá trình sử dụng FL, kính chúc cụ được nhiều sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho FLF ngày càng hùng mạnh ạ

truongvandesign

Xe hơi
Cụ ThangTocBac là một trong những người giàu kinh nghiệm và cực kỳ nhiệt tình trong nhà FLF chúng mình đấy ạ, tiện đây em xin cảm ơn cụ đã cho em và nhiều anh em khác những kinh nghiệm và lời khuyên quí báu, hữu ích trong quá trình sử dụng FL, kính chúc cụ được nhiều sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho FLF ngày càng hùng mạnh ạ
Em nghĩ, chúng ta vodka cho cụ ThangTocBac bét nhè một bữa đi các cụ nhể!

Trạng thái
Thớt đang đóng