Thảo luận Mới nhận CRV 2024 và Cảm nhận về CVT

luckylac43d

Xe buýt
Đèn CRV công nhận tối vãi, e đi CT buối tối k nhìn thấy j. Cũng muốn độ lên tí cho sáng mà thấy mấy ô thợ tháo lắp, đục đẽo như phá nên lại thôi. Xe e lắp thêm mỗi cái loa center

bmwp0wer

Xe tăng
Đèn CRV công nhận tối vãi, e đi CT buối tối k nhìn thấy j. Cũng muốn độ lên tí cho sáng mà thấy mấy ô thợ tháo lắp, đục đẽo như phá nên lại thôi. Xe e lắp thêm mỗi cái loa center
Lắp ngoài cụ ạ, cao độ chuẩn ko phải đục đẽo gì. Bi gầm thấp quá ko hiệu quả

tka

Xe tải
Lấy xe về quả đầu tiên em làm là lên bi gầm AOZOOM WASP đi khác bọt hẳn, có cả chế độ pha, cos theo xe rất tiện, sáng lắm.

Alongcamepolly06

Xe container
Không biết mấy màn thừa đấy (màn zin giống bản cao cấp) có lắp đc vào bản thấp không nhỉ? Để em xem có nhét đc lên Civic của em không?
giống hệt nhau mà cụ, ko khác tẹo gì luôn, kể cả chân; cháu nghe cố vấn dịch vụ bảo vậy!

tka

Xe tải
Đăng kiểm bình thường chứ cụ? E vẫn còn để com vợ nguyên zin. Chạy nhàn nhã#
Đèn gầm vẫn đk bình thường mà cụ, thợ chỉnh phải chuẩn đừng có cao quá là dc. Đèn theo xe đi vào chỗ ko có đèn đường thì còn đỡ, đi đoạn nào có đèn đường lờ mờ là ko thấy đèn xe luôn. Lắp vào đi cao tốc, đi xa yên tâm hẳn, sáng lắm.

Alongcamepolly06

Xe container
Đèn gầm vẫn đk bình thường mà cụ, thợ chỉnh phải chuẩn đừng có cao quá là dc. Đèn theo xe đi vào chỗ ko có đèn đường thì còn đỡ, đi đoạn nào có đèn đường lờ mờ là ko thấy đèn xe luôn. Lắp vào đi cao tốc, đi xa yên tâm hẳn, sáng lắm.
Cháu thì thấy khó nhìn nhất khi bị xe ngược chiều chiếu thẳng mắt, còn bình thường thì ok mà, hay cháu ko cần nhìn xa và rõ nhỉ?

tka

Xe tải
Cháu thì thấy khó nhìn nhất khi bị xe ngược chiều chiếu thẳng mắt, còn bình thường thì ok mà, hay cháu ko cần nhìn xa và rõ nhỉ?
Cụ đi vào lúc chập choạng tối hoặc chỗ có cao áp mà đèn đường chỉ lờ mờ thôi là không quan sát được các vật cản tầm thấp như gạch, đá, ... xe này nó tự động cả pha, cos nhưng em thấy nó chỉ bật đèn cos là chính, tối lắm thì nó mới tự bật pha nhưng vẫn không ăn thua đi tốc độ cao 80km/h trở nên hoặc trời mưa, sương mù đèn tối rất nguy hiểm, nhìn không rõ đường.

Bopbun

Xe điện
Cụ đi vào lúc chập choạng tối hoặc chỗ có cao áp mà đèn đường chỉ lờ mờ thôi là không quan sát được các vật cản tầm thấp như gạch, đá, ... xe này nó tự động cả pha, cos nhưng em thấy nó chỉ bật đèn cos là chính, tối lắm thì nó mới tự bật pha nhưng vẫn không ăn thua đi tốc độ cao 80km/h trở nên hoặc trời mưa, sương mù đèn tối rất nguy hiểm, nhìn không rõ đường.
Cái món tự động pha cốt không dùng được vì đa số toàn thấy nó cốt. Không có tí ánh sáng nào phía trước nó mới pha.

• Vodka
Reactions: tka

HeoQuay66

Xe tăng
Chi phí cái loa bao tiền hả cụ? Cải thiện thêm nhiều không ạ?

bmwp0wer

Xe tăng
Cập nhật sau 3000km: cách âm bản mới quá tốt, tiếng ồn mặt đường vọng hốc dè gầm vốn đặc sản honda như cải thiện triệt tiêu hết, honda mất chất.

Hoangbp93

Xe máy
ở thị trường vn nó bán xe nó rất lỡ cỡ. tầm cái máy của crv và phân khúc phổ thông thì ở muốn so sánh với crv 1.5t này may ra có tụi xe AT 2.5 mà VN ko bán nhiêu (có mỗi mazda cx5 2.5 giá ko rẻ và hiếm còn tụi tucson sportage chỉ có 2.0 nhưng bị hộp số khá gà, lâu lâu bị quá nhiệt còn máy dầu ko tính vì nó hợp chạy dịch vụ hơn gia đình).

tính ra nếu tính tổng hòa về sức mạnh đủ dùng, tiết kiệm xăng và êm, bền thì 1.5t của crv vẫn thuộc dạng tốt ở vn

nói chung vẫn 1 mình 1 ngựa thôi

quangzizi

Xe tăng
Chơi tới thôi cụ, em vừa xem thì chênh lên từ L có 100 mà cũng đc nhiều cái. Động cơ rồi mấy thứ linh tinh khác, trong khi pin đã 100 tr nếu giống camry rồi. Tuy nhiên nếu lấy L giờ rồi đợi thuế trước bạ thì rẻ hơn cỡ 200tr, khoảng cách khá lớn

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Lắp thêm loa có ảnh hưởng tới chồng ồn chủ động không bác? Có nghe tiếng gì lạ phát ra từ loa không?

Bobibong

Xe tải
Lắp thêm loa có ảnh hưởng tới chồng ồn chủ động không bác? Có nghe tiếng gì lạ phát ra từ loa không?
Lắp loa cen thì ko ảnh hưởng, em hỏi kỹ đê lắp, tiếng nâng cấp hơn được tí (nghe đều và có thêm bass)