[Funland] Mỗi ngày một bài ca

hd-vt

Xe container
Ha ha. Em không có kiến thức về âm nhạc cứ bài nào lọt tai là nghe thành ra như nồi lẩu.
Thứ 2 nghe bài này cho rộn ràng
Nếu sáng tác kiểu Việt nam có lẽ tương tự bài này:
Anh biết em đi chẳng trở về
Dặm ngàn liễu khuất với sương che
,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
Kiến thức gì em, thích nghe thôi ạ.
Bạn em trước cũng gọi là nhạc công, giờ hắn nghe thứ vớ vẩn, có khi chả quan tâm nữa, chỉ khi hát karaoke thì khác người chút là têm trạng....nhắm nghiền mắt, nức nở, vặn người tay xoắn lại...giống ca sỹ phết. Nhìn cười đau mề...nhưng hát rất có hồn hehe.

chuot08

Xe lăn

114hangbong

Xe cút kít
Hôm qua cả buổi sáng ở nhà, em nấu nướng dọn dẹp và nghe nhạc. Em lại rất dở toàn thích nghe nhạc của Trần Thiện Thanh ( các cụ đừng cười em sến ạ). Tra tấn cả nhà suốt buổi sáng đến trưa thì em cũng mệt không nghe nổi nữa thì Sói nhà em (FAN của TCS) phi ra hỏi : Thế đã thấy hay hơn Trịnh Công Sơn chưa hử ? nghe nữa nhé ! :((

Binhnguyen4705

Xe hơi
"Bác vẫn cùng chúng cháu hành quân". Kg thể thiếu trong thời buổi này cụ nhóe!

cadan

Xe container

chuot08

Xe lăn
Em hay nghe Bản cover này , chất giọng của bạn xấu giai hát cuối cùng rất hay :

Bản cover hay quá! Ông cuối cùng nhìn như Rô răng thỏ mà giọng tuyệt nhỉ!
Hôm qua cả buổi sáng ở nhà, em nấu nướng dọn dẹp và nghe nhạc. Em lại rất dở toàn thích nghe nhạc của Trần Thiện Thanh ( các cụ đừng cười em sến ạ). Tra tấn cả nhà suốt buổi sáng đến trưa thì em cũng mệt không nghe nổi nữa thì Sói nhà em (FAN của TCS) phi ra hỏi : Thế đã thấy hay hơn Trịnh Công Sơn chưa hử ? nghe nữa nhé ! :((
Cụ TTT này hay được biết đến là nhạc sỹ, nhưng biết ít hơn là ca sỹ Nhật Trường, trước 75 hay song ca với Thanh Lan đóng Ván bài lật ngửa; e có mấy albums này. Cụ này được trong đấy coi như 4 cây đại thụ nhạc vàng, cùng Hùng Cường, bác Chế và Duy Khánh. Mấy cụ này vừa sáng tác vừa hát, đáng nể! Hồi biết cụ này chính là Nhật Trường em cũng choáng, xưa cứ tưởng là NS ngoài Bắc vì sau GP cụ ý sáng tác cũng khoẻ.

114hangbong

Xe cút kít
Bản cover hay quá! Ông cuối cùng nhìn như Rô răng thỏ mà giọng tuyệt nhỉ!

Cụ TTT này hay được biết đến là nhạc sỹ, nhưng biết ít hơn là ca sỹ Nhật Trường, trước 75 hay song ca với Thanh Lan đóng Ván bài lật ngửa; e có mấy albums này. Cụ này được trong đấy coi như 4 cây đại thụ nhạc vàng, cùng Hùng Cường, bác Chế và Duy Khánh. Mấy cụ này vừa sáng tác vừa hát, đáng nể! Hồi biết cụ này chính là Nhật Trường em cũng choáng, xưa cứ tưởng là NS ngoài Bắc vì sau GP cụ ý sáng tác cũng khoẻ.
Giáo sư Đoài học lại nhầm rồi :((
Lúc mà TTT đặt chân đến Mỹ gặp các bạn bè cùng lứa thì thấy rất buồn vì ông sang quá muộn. Sau năm 1975, ông từ chối hợp tác với cq mới, và nằm trong danh sách bị cấm hoạt động. Suốt trong hai mươi năm thị trường âm nhạc hải ngoại sôi động vô cùng còn bản thân ông cũng đang trong giai đoạn sáng tác sung sức nhất mà bị hạn chế. Lúc sang Mỹ thì nhiều trục trặc và cả vì tính cách nên ông cũng thiệt thòi không được đi biểu diễn như bạn bè. Còn trong nước kể cả bây giờ cũng thoáng hơn rất nhiều nhưng những ca khúc gắn bó với đời lính của ông vẫn bị cấm.
Nhưng ai đã từng đi lính, đã từng yêu lính không bao giờ có được những bài hát chứa chan tình cảm nếu không có ông. Còn chị mỗi khi máy bay chuẩn bị cất cánh lại thích nhẩm theo bài Tuyết trắng .

Chỉnh sửa cuối:

Tipvatit

Xe hơi
Với em thì Those were the days vô cùng ý nghĩa. Em từng có một người bạn thân, thân vô cùng luôn. Đã chia sẻ mọi buồn vui suốt mâý chục năm từ khi còn đi học rồi đi làm, kết hôn còn cái mà giờ đây tình bạn ấy đã chết dần không còn cứu vãn được nữa. Cứ nghĩ chỉ tình cảm trai gái mới khiến ta thổn thức? Ai ngờ tình bạn phôi phai cũng đau không kém các cụ ợ...Thôi thì cũng đành nhủ lòng duyên chỉ đến đây mà thôi!
Ôi những ngày xưa đó
Ta nghĩ sẽ không bao giờ kết thúc
Ta hát ca nhảy nhót chẳng ngừng
Ta sẽ tranh đấu và không chịu thua
Bởi vì ta trẻ và tin vào con đường ta chọn...

chuot08

Xe lăn
Lúc mà TTT đặt chân đến Mỹ gặp các bạn bè cùng lứa thì thấy rất buồn vì ông sang quá muộn. Sau năm 1975, ông từ chối hợp tác với cq mới, và nằm trong danh sách bị cấm hoạt động. Suốt trong hai mươi năm thị trường âm nhạc hải ngoại sôi động vô cùng còn bản thân ông cũng đang trong giai đoạn sáng tác sung sức nhất mà bị hạn chế. Lúc sang Mỹ thì nhiều trục trặc và cả vì tính cách nên ông cũng thiệt thòi không được đi biểu diễn như bạn bè. Còn trong nước kể cả bây giờ cũng thoáng hơn rất nhiều nhưng những ca khúc gắn bó với đời lính của ông vẫn bị cấm.
Nhưng ai đã từng đi lính, đã từng yêu lính không bao giờ có được những bài hát chứa chan tình cảm nếu không có ông. Còn chị mỗi khi máy bay chuẩn bị cất cánh lại thích nhẩm theo bài Tuyết trắng .
Vâng, thế em mới bảo là tưởng. :D
Ở trên là Hoa mua phải không ạ?
Thời cuối 8x em đi học cấp 3, trường cách nhà 2 làng. Trưa tan học đi bộ về tầm hơn 12h hay có chương trình dân ca cổ truyền, thỉnh thoảng loa phát bài “Hoa Mua Trắng” có câu như bác trên úp. Đói bụng nên vừa đi vừa nghe cho quên đói, mãi cũng thành thuộc “Tôi đưa đoàn chiến sỹ qua sông...”.

hd-vt

Xe container
Hôm nay em mới biết có NS TTT và đã từng vinh dự được chém gió với Giáo Sư Đoài - T.Thất học.
Tý vào GG TTT và từ nay cẩn thận ăn nói mới được. Tks mợ B cảnh báo.

114hangbong

Xe cút kít
Hôm nay em mới biết có NS TTT và đã từng vinh dự được chém gió với Giáo Sư Đoài - T.Thất học.
Tý vào GG TTT và từ nay cẩn thận ăn nói mới được. Tks mợ B cảnh báo.
Dạ, em nói dài dòng thế chỉ có ý là sáng tác của nhạc sỹ TTT đa phần là nổi trước năm 75, còn sau thì có nhưng không nổi. Nếu cụ tìm GG cụ thử nghe bài Chân trời tím nhé.

• Vodka
Reactions: Kuu

Tipvatit

Xe hơi
Thời cuối 8x em đi học cấp 3, trường cách nhà 2 làng. Trưa tan học đi bộ về tầm hơn 12h hay có chương trình dân ca cổ truyền, thỉnh thoảng loa phát bài “Hoa Mua Trắng” có câu như bác trên úp. Đói bụng nên vừa đi vừa nghe cho quên đói, mãi cũng thành thuộc “Tôi đưa đoàn chiến sỹ qua sông...”.
Vâng một thời để nhớ cụ nhỉ. Có Kể chuyện cảnh giác, Sân khâú truyền thanh, Nhạc dân ca cổ truyền, Chuyện kể ở đại đội...

chuot08

Xe lăn
Vâng một thời để nhớ cụ nhỉ. Có Kể chuyện cảnh giác, Sân khâú truyền thanh, Nhạc dân ca cổ truyền, Chuyện kể ở đại đội...
Chiến sỹ an ninh kể chuyện, sau mới gọi là “Mời đồng bào và các bạn đón nghe tiết mục... Kể chuyện cảnh giác” rồi giọng nam “Kể chuyện cảnh giác” ten tò ten...
Còn mấy mục “Chuyện phum sóc bản mường, phân phối nông thơm, tiếng thơ (có dạo tí đàn bầu lúc giới thiệu), dành cho đồng bào ở xa Tổ quốc; chiều hè thì có chương trình dành cho đội viên TNTP, nhạc hiệu “Sẵn sàng!” :D

chuot08

Xe lăn
Dạ, em nói dài dòng thế chỉ có ý là sáng tác của nhạc sỹ TTT đa phần là nổi trước năm 75, còn sau thì có nhưng không nổi. Nếu cụ tìm GG cụ thử nghe bài Chân trời tím nhé.
Bài đấy nói lái ra là Chim trời tấn đấy ah! :P

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Em hay nghe Bản cover này , chất giọng của bạn xấu giai hát cuối cùng rất hay :

Hình như bài hát trong bộ phim The thorn birds.

Em đang nghe mà tâm trạng quá!